[Funland] Việt Nam hạ Ả rập Xê út lấy 3 điểm đầu tiên tại Mỹ Đình ngày 16.11.2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
2 cánh mình đá dở quá. Tiếc cho văn thanh đủ mọi yếu tốt mà k vươn tầm được. những trận thế này có 2 cánh trọng hoàng và văn hậu thì thủ cực chắc. tuyến giữa Hùng dũng nữa thì chưa biết thế nào
Em thấy Văn Thanh đá có vẻ hơi tâm lý. Cảm giác bóng chưa tốt như đúng với thực lực.

nissantiida

Xe điện
cả đội tuyển đang có tâm lý không tốt. Tiếc là không có VL để về kiếm vài trận thắng để có tinh thần và cảm giác tự tin hơn. Thôi thì giờ về AFF cup nếu vô địch thì tự tin sẽ trở lại. Nhưng phải nói là muốn vô địch aff cup cũng không phải nói muốn là được.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thấy trận thua bình thường vì thực lực đội nhà yếu hơn hẳn chả có gì trách móc hay đau buồn thái quá . Phải biết mình ở đâu để cố chứ em cười là em cười mấy trò tấu hài của cụ chứ em cười gì tuyển =)))
Thế em không được phép cổ động đội nhà hả cụ?

lenhhoxung1980

Xe điện
Cho bọn KAS này đá với Châu Âu thì bọn này cũng sẽ toàn điểm yếu...
vn về ao làng thì lại đan lát như Barca thôi
KAS đá với châu Âu như mình đá với KAS. Xong mình về ao làng lại như đá như KAS ngay. Nói chung đá cọ xát lấy kinh nghiệm là chính, thua cũng không có gì nuối tiếc.

biển xanh06

Xe điện
Văn Toàn định kiến quả 11m nhưng bị trọng tài bắt bài rồi, vào sau sung sức quả đấy vẫn tạt dc nhưng lại cố ngã buồn quá,
Cầu thủ mình thấp bé nhẹ cân tranh cướp tay đôi toàn thua, giũ bóng Ko tốt hay bị mất bóng, mình mà dẫn trước thì đá mới hay dc, mình bị dẫn trước bộc lộ điểm yếu ngay, tinh thần đi xuống hay truyền sai, bị cuốn vào lối đá của đội ban.

dpl

Xe lăn
E dự đoán 0-1 quá đúng và có 850k mai ăn lẩu + mua váy cho vợ @@

tica

Xe điện
Đứng sau, chạm nhẹ tay vào cũng lỗi cụ ạ. Nhưng em lại rất mong quả đấy mình bị thủng lưới hẳn để mấy bố nhà mình bớt cái thói tiếc rẻ biên với cả góc đi. Đá 3 trung vệ thì bị qua là hỏng, đếch có ai lót mà còn tiếc biên với cả góc. Đến chịu.
Quả đấy không phải tiếc quả biên hay góc mà Thành Chung chủ động dẫn bóng để vượt qua cầu thủa của KSA. Về tình huống đó Thành Chung đã đưa lưng ra chứ không phải vai, nên 100% là phạm lỗi.

chemvovan

Xe buýt
Đẳng cấp của đội mạnh nó là thế đấy cụ ạ. Có 3 điểm, và thấy mình không có cửa là nó chủ động thế trận, tốc độ trận đấu.
Em không nghĩ vậy đâu. Đội nào cũng muốn ghi càng nhiều bàn càng tốt, cầu thủ cũng muốn có bàn thắng nhiều chứ. Ngay vừa rồi ở vòng loại khu vực châu Âu, Đức với Anh nó chả giã cho các đội yếu một rổ bàn thắng đấy thôi.

Chưa kể tỷ số 1-0 là quá mong manh, chỉ cần nhầm lẫn tí là thọt ngay.

Zerodaide

Xe buýt
Đá vòng loại thứ 3 này mới bộc lộ hết những nhược điểm của nhiều cầu thủ ĐTVN:
- Tuấn Anh quá kém về thể lực, đá đến nửa hiệp 1 là em ý đi bộ trên sân rồi, tranh chấp tay đôi với đối thủ toàn thua.
- Quang Hải thường xuyên mất hút, cứ có bóng là ngã, chuyền bóng kém chính xác. Quang Hải khi đá với các đối thủ vừa to cao lại vừa có nền tảng thể lực, kỹ thuật tốt thì hoàn toàn vô hại.
- Nguyễn Phong Hồng Duy thể hình quá kém, rất thất thế trong các quả tạt bổng của đối phương.
- Văn Thanh đỡ bóng lập cập quá, thường chuyền sai, bị lỡ trớn, thất thế trong tranh chấp tay đôi.
- Văn Toàn và Văn Đức thường thất thế trong tranh chấp, cứ có bóng thì lại bị mất bóng hoặc chuyền hỏng.
- Công Phượng hoàn toàn vô hại, thi thoảng có rê rắt được bóng tý .... rồi thì cũng bị đối phương bắt bài, cướp mất bóng, hoặc bị ngã.
Đá với bọn đầu sỏ châu á mà cụ làm như đã với đối thủ ngang hàng ấy. Đó không phải yếu điểm mà năng lực hiện tại của cầu thủ VN chỉ đến vậy thôi, nên khi gặp đối thủ hơn hẳn trình độ những hạn chế của cầu thủ VN phơi bày rõ hơn thôi. Thái nó kỳ công chuẩn bị gấp mấy lần VN thế mà khi vào vòng này cũng chỉ làm rổ đựng bóng thôi, điều đó càng chứng tỏ năng lực bóng đá của DNA còn kém thế giới rất xa. Giấc mơ wc của DNA vẫn chỉ là giấc mơ thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hơ em có cấm cụ cổ vũ đâu =))))) nhưng phân tích hài hước thì em k đc cười chắc
Thế giờ cổ vũ: anh em ơi, cố gắng thua ít thôi. Theo cụ là sẽ nghiêm túc hơn?

nguyentoanland

Xe tăng
Dù sao mình vẫn dưới cơ so với các đội, thua cũng bth. Nhưng tâm lý ăn thua cao quá nên dính thẻ vàng quá nhiều, mất đi hình ảnh đẹp của đội tuyển và hình ảnh đất nước.

superPDP

Xe điện
Thế giờ cổ vũ: anh em ơi, cố gắng thua ít thôi. Theo cụ là sẽ nghiêm túc hơn?
Ko ai hô thế lúc đá nhưng phân tích trước trận tào lao ko lẽ phải cấm em cười hả cụ ;)) cụ ko phân biệt đc đâu là cổ vũ đâu là phân tích logic trận đấu thì thua cụ rồi

muachieukyniem

Xe điện
Tổng là 10 trận mà cụ. Tổng Thái được có 2 điểm. Giả sử ta thua 9 trận đầu mà thắng trận cuối thì có gọi là hơn điểm Thái không cụ!
Khác nhiều cụ ạ. Thái hòa ở trận thứ 5 với Úc. Trận đó rất quan trọng, các đội đều cần điểm nên sẽ đá hết sức
Còn trận cuối nhiều khi chỉ là thủ tục, có thắng cũng ko oai lắm. Hehe

lekimcuong

Xe tăng
Thôi lại chờ đợt du học tới vậy.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Quả đấy không phải tiếc quả biên hay góc mà Thành Chung chủ động dẫn bóng để vượt qua cầu thủa của KSA. Về tình huống đó Thành Chung đã đưa lưng ra chứ không phải vai, nên 100% là phạm lỗi.
Trận hôm nay em thấy Thành Chung đá hay. Có lẽ từ trận sau sẽ được đá chính. Ca sĩ phất dài tốt nhưng thấy cứ tâm lý kiểu gì í.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Dù sao mình vẫn dưới cơ so với các đội, thua cũng bth. Nhưng tâm lý ăn thua cao quá nên dính thẻ vàng quá nhiều, mất đi hình ảnh đẹp của đội tuyển và hình ảnh đất nước.
Bọn KSA khi bất lợi cái nó cũng sẵn sàng phạm lỗi ngay. Đá bóng mà lại còn điệu đà như múa thì có mà mang rổ ra đựng bóng. :((

tica

Xe điện
Thể thao đỉnh cao, đặc biệt là đối kháng trực tiếp như bóng đá lại không ăn thua thì mặc vest ra bắt tay nhau hả cụ? Phạm lỗi nhưng không cố ý triệt hạ thì chả có gì ảnh hưởng cái gọi là hình ảnh cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng