[Funland] Việt Nam hạ Ả rập Xê út lấy 3 điểm đầu tiên tại Mỹ Đình ngày 16.11.2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

VietCK

Xe tăng
Còn để Tấn trường bắt thì m còn thua, VL bg mới quay lại đây 😓

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cụ nói vậy là hoàn toàn đúng rồi. Tuy nhiên, em nghĩ, thể lực của chúng ta cũng không phải dạng kém quá đâu cụ. Đến phút cuối vẫn đủ sức tấn công, không đi bộ thì chứng tỏ sức cũng được đấy chứ. Tuy nhiên, anh em tuyển thủ còn trẻ. Vài năm nữa em tin sẽ tốt hơn rất nhiều so với hiện tại. Và sự thực, so với những trận trước thì trận này anh em tuyển thủ lại tiến bộ thêm một chút rồi.
Vâng. Phải có những trận như này thì trình độ và nhận thức của cầu thủ mới lên nhanh được. Đời cầu thủ Việt mình hiện tại mấy khi được đá những trận như này. Hy vọng các cầu thủ trẻ nhìn gương và rèn luyện để nâng trình độ và bản lĩnh.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế thì tạm lấy Tuấn Anh, Công Phượng, Văn Lâm đã và đang thi đấu tại J-league vậy. Cả 3 cầu thủ trên còn không thể có suất đá chính tại clb chủ quản, đến dự bị cũng hiếm hoi được vào sân, so làm sao được với ngôi sao cán mốc 100 trận chính thức của Consadole Sapporo.
Thôi. Em nhận Chanathip giỏi hơn. =((

meodenminh

Xe điện
Thắng thua là bt, vào vòng loại cuối đá như vậy là khá tốt. Bàn thua ko may, cơ hội có thì cũng ko may!
Điểm tối của trận này là 2 thằng VTV, nói như hạch! Tôi 50 tuổi đầu mà tôi chưa thấy 2 thằng ngu nào cùng nhau lảm nhảm lâu như thế!
Bình luận hơi chán, biết là tâm lý rất muốn VN ghi bàn nhưng thế trận bên họ chơi áp đặt vượt trội ngay sau khoảng chục phút hiệp 1 rồi, nhưng cũng phải khen khéo họ tý, sẽ nâng đội VN lên

meodenminh

Xe điện
Theo em, chúng ta cũng nên nhìn công tâm với Đội tuyển của chúng ta.
  • Đẳng cấp của chúng ta thua kém KSA? - Điều này đúng, chẳng phải bàn cãi.
Nhưng:
  • Ta kém hơn họ mà vẫn tự tin tổ chức tấn công. Như vậy là một tín hiệu đáng mừng.
Còn tấn công mà không ghi được bàn thì đành chịu thôi. Đá với những đội có kinh nghiệm hơn mình nhiều, trình độ hơn mình mà vẫn tự tin như vậy thì nên khen và nên mừng chứ các cụ các mợ nhỉ.

Nếu là CĐV chân chính, hãy tiếp tục cổ vũ cho Đội tuyển các cụ các mợ nhé. Về phần em thì vẫn cứ dự những tỉ số vô cùng đẹp cho Đội tuyển thân yêu. Cccm sợ vía em đen thì em sẽ không mở thớt nữa, nhưng vẫn cứ còm những còm lạc quan yêu đời.
Trận này bọn kia nó chơi hay và đẳng cấp quá, các HLV online nhà mình cũng chịu không tư vấn được gì bổ ích cho cụ Park sau trận đấu nữa cụ nhỉ

mypleasure

Xe buýt
Em thấy quan trọng nhất vẫn phải nâng thể lực. Nhìn cầu thủ mình yếu quá đến tội. Không tranh chấp và giữ bóng được.
Em nghĩ thể lực ở đây phải hiểu chính xác là tốc độ và sức rướn mình kém nó xa. Sức bền hay pin đương nhiên vẫn kém bọn này nhưng so với trước đây đã tiến bộ vượt bậc.
20 năm trước đá anh em ao làng thôi phút 70 trở đi đã cuốc bộ xem đối phương chạy. Giờ VN đá Indo chẳng hạn thì ngược lại.

Trận hôm nay và vs JAV em thấy là đạt yêu cầu rồi, nhất là tỷ số. Còn đá bọn này không bục chỗ nọ cũng hỏng chỗ kia. Đám Châu Á này ra WC e là cũng như VN ra Châu Á thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận này bọn kia nó chơi hay và đẳng cấp quá, các HLV online nhà mình cũng chịu không tư vấn được gì bổ ích cho cụ Park sau trận đấu nữa cụ nhỉ
Mình đá vậy là ổn rồi cụ. Chia cắt được số 7, số 10. Bóng đá nó nhiều khi cũng cần may mắn nữa. Bàn thắng của KSA thì quá khó để thực hiện lại lần thứ 2.

meodenminh

Xe điện
Tấn Trường chữa cháy cho Văn Lâm, Hồng Duy chữa cháy cho Trọng Hoàng, Văn Thanh chữa cháy cho Văn Hậu, Tuấn Anh chữa cháy cho Hùng Dũng.

Chữa cháy như vậy coi cũng tạm được, không đến nỗi quá tệ.
Em cũng thấy vậy. Mà em cho rằng là quá ổn chứ không phải là ổn. Đòi hỏi trận đấu đỉnh cao thế này mà cầu thủ không phạm lỗi lầm nào là vô lý

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em cũng muốn Quang Hải giỏi gần bằng thằng kia lắm. Nhưng lý trí và các con số nó không cho em nghĩ thế.
Cụ so không cùng hệ qui chiếu thì khó lắm. Nói như cụ thì Chanathip nó giỏi hơn tất cả những cầu thủ của KSA hôm nay. Vì các cầu thủ KSA hôm nay có ông nào đá được ở Nhật hay ở nước ngoài đâu. Toàn đá trong nước.

Vulq71

Xe container
Em vào hóng xem có giống như tiêu đề thớt không mà ko phải

Nn_nf

Xe tải
Cụ so không cùng hệ qui chiếu thì khó lắm. Nói như cụ thì Chanathip nó giỏi hơn tất cả những cầu thủ của KSA hôm nay. Vì các cầu thủ KSA hôm nay có ông nào đá được ở Nhật hay ở nước ngoài đâu. Toàn đá trong nước.
Cụ biện minh thế chưa chuẩn. Các cầu thủ KSA nó thi đấu trong nước vì phúc lợi của nó tốt quá rồi. Còn các cầu thủ Thái và VN thì được thi đấu và đá chính tại K-league, J-league là giấc mơ, là mục tiêu lớn của đời cầu thủ cả về tiền bạc và danh vọng.

thanh.long

Xe tăng
Em cũng muốn Quang Hải giỏi gần bằng thằng kia lắm. Nhưng lý trí và các con số nó không cho em nghĩ thế.
Bọn sapporo nó thiếu người thôi, chứ chanathip về đá aff cup có ngoáy được gì đâu

Nn_nf

Xe tải
Thêm nữa các cầu thủ KSA và liên đoàn bóng đá KSA không lấy Nhật, Hàn làm mục tiêu phấn đấu vì họ xấp xỉ rồi. Các cầu thủ VN và liên đoàn bóng đá VN mơ ước đạt đến trình độ Nhật, Hàn.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Em nghĩ thể lực ở đây phải hiểu chính xác là tốc độ và sức rướn mình kém nó xa. Sức bền hay pin đương nhiên vẫn kém bọn này nhưng so với trước đây đã tiến bộ vượt bậc.
20 năm trước đá anh em ao làng thôi phút 70 trở đi đã cuốc bộ xem đối phương chạy. Giờ VN đá Indo chẳng hạn thì ngược lại.

Trận hôm nay và vs JAV em thấy là đạt yêu cầu rồi, nhất là tỷ số. Còn đá bọn này không bục chỗ nọ cũng hỏng chỗ kia. Đám Châu Á này ra WC e là cũng như VN ra Châu Á thôi.
Đúng rồi cụ. Nhưng sức rướn và tỳ đè thì phải qua nhiều năm mới cải thiện được. Đá hết sức và tinh thần như vậy thì không ai chê được gì cả.

meodenminh

Xe điện
Mình đá vậy là ổn rồi cụ. Chia cắt được số 7, số 10. Bóng đá nó nhiều khi cũng cần may mắn nữa. Bàn thắng của KSA thì quá khó để thực hiện lại lần thứ 2.
Chuyện bàn thắng thì nó quyết định đến trận đấu thì quan trọng là đúng rồi cụ, kể cả phút 93 mà VN xuân thì vẫn có thể gỡ hòa. Em chỉ bàn về cách làm thế nào để cải thiện về thế trận thôi, giả sử cho đá lại em cũng chưa thấy cửa nào để mình ăn được 1 điểm của nó. Chẳng qua trận lượt đi mình bị thẻ đỏ oan uổng nên trận này về nghĩ là định ăn nó 1 điểm nên tức tý thôi. Nhưng xem nó đá, truyền thì mình chạy theo cũng đã hết hơi rồi.Còn trận này nó cũng biết vn còn gì để mất đâu nên bắt buộc phải cố tấn công, nhưng nó có cho mình bóng đâu mà có cơ hội, bóng bổng thì cũng bị kiểm soát hoàn toàn, ban bật cũng không ra miếng nào nhịp nhàng cả...

Trạng thái
Thớt đang đóng