Việt Nam Bus Club Part 5

Trạng thái
Thớt đang đóng

Stavic

Xe máy
Góp ý bác Honda là Home nên để đơn giản thôi , ít thông tin . Chèn thêm cả clip như autopro . Chủ yếu mấy phần kia là vào trong forum . Nếu k sẽ rất loãng . Như việc chia hãng xe ra là 1 ví dụ điển hình về việc k cần thiết lắm

honda_teo

Xe máy
Góp ý bác Honda là Home nên để đơn giản thôi , ít thông tin . Chèn thêm cả clip như autopro . Chủ yếu mấy phần kia là vào trong forum . Nếu k sẽ rất loãng . Như việc chia hãng xe ra là 1 ví dụ điển hình về việc k cần thiết lắm
cảm ơn bác đã góp ý, như em đã nói ở trên, trang web sẽ không phải là 1 forum ạ, còn phần bố cục, em sẽ tổng hợp lại ý kiến mọi người và sửa lại.
Phần các hãng xe là em cố ý làm như vậy, vì mỗi hãng chúng ta sẽ có những bài viết giới thiệu về từng dòng xe của các hãng đó ợ
thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

xedonglanh_6994

Xe điện
ý kiến riêng của em là cái phần hãng xe vs bài viết mình sẽ là cái forom,mấy cái đề mục mình rê chuột vào thì no sẻ tự kéo xuống :)

honda_teo

Xe máy
Ý kiến của riêng em:
Em muốn trang web của hội mình thoát khỏi cái gọi là forum, các tính năng trên web cũng tuơng tự như trên forum, em muốn nó giống như mạng xã hội, chỉ khác là chúng ta sẽ gom lại thành những chủ đề riêng biệt, mỗi người có thể tự xóa bỏ đi bài viết, album, tiêu đề của chủ đề mà mình viết, không như forum phải nhờ admin mới xóa đi bài của mình được, em muốn làm mọi thành viên đều có quyền thêm, xóa sửa nội dung của mình đưa lên

luckyboy

Xe container

Anh em cho ý kiến đi nào, trên đây là phần nhất trí của em và anh Tèo :D.

tienhuy19932002

Xe tăng
Ý kiến của riêng em:
Em muốn trang web của hội mình thoát khỏi cái gọi là forum, các tính năng trên web cũng tuơng tự như trên forum, em muốn nó giống như mạng xã hội, chỉ khác là chúng ta sẽ gom lại thành những chủ đề riêng biệt, mỗi người có thể tự xóa bỏ đi bài viết, album, tiêu đề của chủ đề mà mình viết, không như forum phải nhờ admin mới xóa đi bài của mình được, em muốn làm mọi thành viên đều có quyền thêm, xóa sửa nội dung của mình đưa lên
em đồng ý với ý kiến của cụ.làm theo như facebook hay zingme thì mình sẽ có cái nhìn tổng quát hơn.bác làm cho em tham gia với nha.em cũng đang học bên lập trình.em lấy kinh nghiệm của bác luôn.bác cho em yahoo đi

honda_teo

Xe máy
em đồng ý với ý kiến của cụ.làm theo như facebook hay zingme thì mình sẽ có cái nhìn tổng quát hơn.bác làm cho em tham gia với nha.em cũng đang học bên lập trình.em lấy kinh nghiệm của bác luôn.bác cho em yahoo đi
yahoo ở chữ ký đấy

luckyboy

Xe container
Tình hình vụ off tới bác nào chắc chắn đi đc Pm riêng em nhé. để em lên danh sách tổng hợp lại, nếu đông đủ ae ta Vũng Tàu thẳng tiến :))

dinhminhtan

Xe tải
Chào các cụ, e đi leo cầu thang đây ợ

luckyboy

Xe container
em, bác Tèo và bác đúng là tư tưởng nhớn gặp nhau roài :))

dinhminhtan

Xe tải
Chào các bác, lâu ngày quá. Hôm nay em sẽ trình bày với các bác vấn đề về website cho hội của chúng ta. Em thiết kế xong giao diện và 1 số chức năng cơ bản cho trang wweb, mong các bác ủng hộ và đóng góp ý kiến cho em. Nếu đựoc sự hưởng ứng từ mọi người, em sẽ cố gắng để đầu năm sau, khoảng cuối tháng 2 sẽ chạy trang web này. Xin cảm ơn các bác!!!
đây là layout trang chủ:

và đây là bảng mô tả các tính năng cơ bản

Photobucket nó resize lại nên các bác muốn xem full thì vào download tại đây nhé: http://www.mediafire.com/?vxns81ckm72f6
P/s: trang web này sẽ không phải là forum nhé
Mọi người cho ý kiến nhé!!!
Thời gian lấy ý kiến, 1 tuần kể từ bây giờ, sẽ kết thúc vào thứ 7 ngày 31/12/2011
E hoàn toàn ủng hộ bác Tèo, e sẽ down về ngâm cứu thêm ợ, theo e ngoài giao diện nên thêm 1 mục cho các tuyến xe khách

luckyboy

Xe container

hoanganhBP

Xe hơi
em là men mới ,cũng đan mê xe khách hân hạnh làm quen với mọi người

wavechien

Xe container
em có 1 vài thắc mắc sau

Thứ nhất: khu vực đăng kí thành viên chỗ nào? mình chưa thấy?

Thứ hai: đã có công cụ tìm kiếm thì menu tra cứu có nên để hay ko?

Thứ ba: menu Thành viên để ghi danh các thành viên hay chỉ là thành viên ban quản trị, nếu chỉ là đưa tin thành viên ban quản trị nên đưa vào menu giới thiệu

Thứ tư: em thấy có mục tin từ các hãng xe, bên dưới cùng lại có lô gô các hãng xe, vậy tại sao ko đưa các tin kia gộp chung vào 1 mục.

Thứ năm: có nên chăng thay mục bình luận mới bằng hình ảnh lô gô các hãng xe, thành viên khi click chuột vào đó sẽ có các thông tin chính thống từ hãng xe cũng như khu vực bàn luận về hãng xe đó, vì khi mình để 1 box bình luận mới như vậy rất giống chát box. Ít thành viên thì ko sao, nhưng nhiều thành viên bình luận thì sợ chưa kịp bình luận đã bị trôi comment xuống dưới

honda_teo

Xe máy
em có 1 vài thắc mắc sau

Thứ nhất: khu vực đăng kí thành viên chỗ nào? mình chưa thấy?
Thứ hai: đã có công cụ tìm kiếm thì menu tra cứu có nên để hay ko?
Thứ ba: menu Thành viên để ghi danh các thành viên hay chỉ là thành viên ban quản trị, nếu chỉ là đưa tin thành viên ban quản trị nên đưa vào menu giới thiệu
Thứ tư: em thấy có mục tin từ các hãng xe, bên dưới cùng lại có lô gô các hãng xe, vậy tại sao ko đưa các tin kia gộp chung vào 1 mục.
Thứ năm: có nên chăng thay mục bình luận mới bằng hình ảnh lô gô các hãng xe, thành viên khi click chuột vào đó sẽ có các thông tin chính thống từ hãng xe cũng như khu vực bàn luận về hãng xe đó, vì khi mình để 1 box bình luận mới như vậy rất giống chát box. Ít thành viên thì ko sao, nhưng nhiều thành viên bình luận thì sợ chưa kịp bình luận đã bị trôi comment xuống dưới
1. Đăng ký thành viên nằm trong mục Thành Viên trên menu, nếu chưa đăng nhập thì sẽ có chỗ đăng nhập và đăng ký, nếu đăng nhập vào thì sẽ có mục quản lý profile
2. Tra cứu gồm các mục liệt kê: Download tài liệu, các hãng xe khách, Góc kỹ thuật, Game
3. Xem lại câu 1, phần quản trị sẽ có 1 sub folder riêng, chạy ở back end, ko liên quan tới front end
4. Thông tin các hãng xe: các thành viên sẽ đăng bài tin tức của các hãng xe.
Logo các hãng xe sẽ đựoc xuất ngẫu nhiên, Nhấn vào sẽ liệt kê các model xe để xem và phần tin tức chung cho từng hãng xe
5. Các hãng xe đã có trên menu và ở phía dưới, nếu bỏ thêm vào thì em nghĩ ko hay, em đang có ý thay mục comment đó bằng mục Single Image, vì ví dụ có thành viên nào đó chỉ bắn đc 1 hay 2 hình thì đưa vào album nó mất công, nếu muốn phọt ngay lên thì mục này sẽ lưu các hình ko nằm trong album nào hết

Ý em như vậy có được ko ợ???

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container
1. Đăng ký thành viên nằm trong mục Thành Viên trên menu, nếu chưa đăng nhập thì sẽ có chỗ đăng nhập hoặc đăng ký, nếu đăng nhập vào thì sẽ có mục quản lý profile
2. Tra cứu gồm các mục liệt kê: Download tài liệu, các hãng xe khách, Góc kỹ thuật, Game
3. Xem lại câu 1, phần quản trị sẽ có 1 sub folder riêng, chạy ở back end, ko liên quan tới front end
4. Thông tin các hãng xe: các thành viên sẽ đăng bài tin tức của các hãng xe.
Logo các hãng xe sẽ đựoc xuất ngẫu nhiên, Nhấn vào sẽ liệt kê các model xe để xem và phần tin tức chung cho từng hãng xe
5. Các hãng xe đã có trên menu và ở phía dưới, nếu bỏ thêm vào thì em nghĩ ko hay, em đang có ý thay mục comment đó bằng mục Single Image, vì ví dụ có thành viên nào đó chỉ bắn đc 1 hay 2 hình thì đưa vào album nó mất công, nếu muốn phọt ngay lên thì mục này sẽ lưu các hình ko nằm trong album nào hết

Ý em như vậy có được ko ợ???
em vẫn băn khoăn cái thứ 2, vì các diễn đàn thường hay tích hợp công cụ tìm kiếm rồi thì ít khi để phần tra cứu, vì nếu cho thêm menu này em sợ các thành viên mới vào sẽ đặt nhiều câu hỏi trùng nhau?

cái thứ 4: thông tin các hãng xe mình nên đưa các thông tin chính thống từ hãng xe, và chỉ cho thành viên bình luận vào box bên dưới, gần giống mục như ý kiến bạn đọc ở trang dantri.com cuối mỗi bài viết. tránh trường hợp thành viên nào đó đưa những bài viết mang tính cá nhân hay đả kích các hãng xe.

honda_teo

Xe máy
em vẫn băn khoăn cái thứ 2, vì các diễn đàn thường hay tích hợp công cụ tìm kiếm rồi thì ít khi để phần tra cứu, vì nếu cho thêm menu này em sợ các thành viên mới vào sẽ đặt nhiều câu hỏi trùng nhau?

cái thứ 4: thông tin các hãng xe mình nên đưa các thông tin chính thống từ hãng xe, và chỉ cho thành viên bình luận vào box bên dưới, gần giống mục như ý kiến bạn đọc ở trang dantri.com cuối mỗi bài viết. tránh trường hợp thành viên nào đó đưa những bài viết mang tính cá nhân hay đả kích các hãng xe.
thứ 2: tại vì em ko biết đặt tên nó như nào, em định đặt là THƯ VIỆN nhưng mà nó có thêm phần Hãng xe khách Việt Nam nên ko đặt vậy được. Bác nói em mới nhớ, thiếu mất phần hỏi đáp :D
Thứ 4: Tất cả các bài viết, album, hình ảnh...các thành viên đều có quyền comment hết bác ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng