Việt Nam Bus Club part 40. Các sĩ tử thi xong, nhậu nhẹt tưng bừng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Xe nhà bác Giò là chạy cổ phần trong Thúy An hả bác?? Thế tiền cước thì chia như nào hả bác??
Tiền cước, xăng xe.......... là bên TA thu với chi.
E chỉ cho thuê, khoán mỗi tháng là bao nhiêu bao nhiêu thôi. Nên vì thế khi có việc vẫn phải thuê xe ngoài

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tiền cước, xăng xe.......... là bên TA thu với chi.
E chỉ cho thuê, khoán mỗi tháng là bao nhiêu bao nhiêu thôi. Nên vì thế khi có việc vẫn phải thuê xe ngoài
Ô ***, thế bác lái hay thuê tài ạ:-/ Mà nếu tai nạn thì bên bác chịu thiệt hại hay bên công ty ạ?? Và mỗi tháng được bn ạ??

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Lái phụ xe là do cty thuê, e chỉ có nhiệm vụ là đưa xe cho cty, đến tháng đến thu tiền, thường thường là 6 tháng lấy 1 lần.
Tai nạn đã có BH, còn va chạm lặt vặt, sơn xe........... thì lái xe làm.

kienbinh

Xe điện
Lái phụ xe là do cty thuê, e chỉ có nhiệm vụ là đưa xe cho cty, đến tháng đến thu tiền, thường thường là 6 tháng lấy 1 lần.
Thuê lấy thương hiệu giống mấy hãng taxi ạ

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Oh, thế sao nhà bác không thuê lái xe rồi lái cho mấy cái văn phòng du lịch ý??

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Thuê lấy thương hiệu giống mấy hãng taxi ạ
e cũng chả biết taxi có thuê k, đại loại như bên Hana Tour, Mode.... Tuy là hãng du lịch nhưng mà k có xe, toàn đi thuê xe từ các công ty du lịch khác.
Oh, thế sao nhà bác không thuê lái xe rồi lái cho mấy cái văn phòng du lịch ý??
Không có việc bác ạ, đói thối mồm ra ý.
Lúc mới mua xe chưa gém gửi văn phòng gì tháng chạy đc có 1-2 tour mà chủ yếu là do bạn bè thuê đám cưới, về sau cắm vào văn phòng thì thu nhập ổn định.

Chỉnh sửa cuối:

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
e cũng chả biết taxi có thuê k, đại loại như bên Hana Tour, Mode.... Tuy là hãng du lịch nhưng mà k có xe, toàn đi thuê xe từ các công ty du lịch khác.

Không có việc bác ạ, đói thối mồm ra ý.
Lúc mới mua xe chưa gém gửi văn phòng gì tháng chạy đc có 1-2 tour mà chủ yếu là do bạn bè thuê đám cưới, về sau cắm vào văn phòng thì thu nhập ổn định.
Ohh, như bên QA này ngày xưa chưa có văn phòng riêng thì cứ văn phòng du lịch nào gọi thì đi, con bh có vp riêng rồi ạ:D Mà xe nhà bác để đó không sót xe ạ:D

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Ohh, như bên QA này ngày xưa chưa có văn phòng riêng thì cứ văn phòng du lịch nào gọi thì đi, con bh có vp riêng rồi ạ:D Mà xe nhà bác để đó không sót xe ạ:D
Cũng phải lựa xem tài như nào, hầu như tài chạy xe đẹp bên TA như Universe, Queen... đều chạy k dưới 6 năm cho cty, nên kinh nghiệm, giữ xe thì k phải sợ ạ.
E còn biết có mấy bác lái yêu xe lắm, lắp đồ chơi đủ cả trên xe như HUD, Cam hành trình, Led Boeing.........
Lúc đầu mới cắm cũng có tí sợ nhưng bác sếp bảo đảm.

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cũng phải lựa xem tài như nào, hầu như tài chạy xe đẹp bên TA như Universe, Queen... đều chạy k dưới 6 năm cho cty, nên kinh nghiệm, giữ xe thì k phải sợ ạ.
E còn biết có mấy bác lái yêu xe lắm, lắp đồ chơi đủ cả trên xe như HUD, Cam hành trình, Led Boeing.........
Lúc đầu mới cắm cũng có tí sợ nhưng bác sếp bảo đảm.
Vâng, nếu mà 1 tài chạy thì ngon chứ nhiều tài chạy 1 xe thì kiểu gì cũng tàn, như bên QA gửi xe vào đấy có mà vỡ mồm:)) Xe thì mỗi ông 1 chuyến, ông này trốn không đi thì cử ông khác đi thay,:)) Đã thế lại toàn lái xe non, chuyến nào đi cũng va va quệt quệt, em nhìn không phải xe của em nhưng mà em vân sót:D

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
thực ra là cách đây cũng 2 năm vào đêm 28 Tết nhà e bị tai nạn ở cầu Uông Bí, nhưng quả đấy là k thể tránh đc, sau vụ đấy e bán con Space xanh đi mua Hi-class màu đỏ, nhưng mà thấy bảo khách vẫn chê nên chơi hẳn Queen luôn, lái xe bảo chạy vẫn chưa ra lộc lắm.:D

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
thực ra là cách đây cũng 2 năm vào đêm 28 Tết nhà e bị tai nạn ở cầu Uông Bí, nhưng quả đấy là k thể tránh đc, sau vụ đấy e bán con Space xanh đi mua Hi-class màu đỏ, nhưng mà thấy bảo khách vẫn chê nên chơi hẳn Queen luôn, lái xe bảo chạy vẫn chưa ra lộc lắm.:D
Tai nạn có thương vong không mà bán hả cụ, mà trùng hợp nhỉ:D Papa em cũng bị tai nạn trên Quảng Ninh tí nữa thì tèo:D

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
đang phi tầm 70 trên cầu thì có thằng taxi nó vượt xong tự nhiên có khách dọc đường vẫy nó phanh luôn lại bắt khách thì thánh cũng chả đỡ được. Biên bản ghi thì bên e sai hoàn toàn do k làm chủ tốc độ với giữ khoảng cách k an toàn, vụ đấy cả sửa xe cả đền bù gần 200.

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
đang phi tầm 70 trên cầu thì có thằng taxi nó vượt xong tự nhiên có khách dọc đường vẫy nó phanh luôn lại bắt khách thì thánh cũng chả đỡ được. Biên bản ghi thì bên e sai hoàn toàn do k làm chủ tốc độ với giữ khoảng cách k an toàn, vụ đấy cả sửa xe cả đền bù gần 200.
Úi rồi, vỡ mồm, luật Viêt Nam mình rất là điểu bác ạ:( Hầu như trong biên bản nào cũng ghi: Không làm chủ được tốc độ. Thế mới khắm ạ:D Mấy lần em đi cùng papa em mà chỉ đi có tầm 40 cây thôi, mà có thằng xe tuyến nó đang đi đằng trước tự nhiên thấy khách nó phanh mệ lại giữa đường, đúng ông phụ xe em lái, hét toáng trời đất lên, xe chở nặng đạp phanh nó vẫn trồi ầm ầm lên:( ^:)^ Đúng là bó tay vs bọn xe tuyến vs taxi, chạy bố láo.!

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
bác Huy chưa ngủ thì chém cùng tụi em cho nó xôm, chứ bác im hơi lặng tiếng thế:D

luckyboy

Xe container
Lên hàng tiếp nào. hự hự.

Món mẹc này em biết bác Kiệt thích này :)).

hoaanh2210

Xe điện
lên hàng nữa đê boy ơi..toàn mẹc thế này ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng