Việt Nam Bus Club Part 33

Trạng thái
Thớt đang đóng

tienhuy19932002

Xe tăng
Chào các bác... lâu lắm mới vào lại forum. Các bác cho em hỏi với 1 chiếc xe khách 410 PS như chiếc xe lao xuống sông Serepok thì gia tốc từ 42 lên 74kmh trong thời gian 34s là có khả năng ko ạ? Em nghe các bác điều tra ngồi phán như đúng rồi mà bức xúc quá... Có lẽ từ trước đến giờ ở VN nguyên nhân gây ra TNGT là do xe khách chạy quá tốc độ + chở quá tải + người dân ý thức kém...v.v.. chứ chẳng bao giờ đề cập đến nguyên nhân do cơ sở hạ tầng quá tệ

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/05/xe-khach-roi-xuong-song-serepok-co-toc-do-bat-thuong/
42 lên 74 mà 34s thì e nghĩ là bình thường.thực tế thì là máy 410ps nhưng không sử dụng tối đa.chỉ để giảm bớt momen xoắn.chứ mấy con samco be5 máy hơn 200 mà chạy cũng khiếp hồn rồi.em nghĩ là vậy không biết đúng k.ngồi đến 34s thì cũng lâu đấy. :D

Chỉnh sửa cuối:

kiet_ac

Xe tăng
đi con home mới đầu thì đằng sau nóng như lửa..đi khoảng vài tiếng lạnh teo tờ rim
Oh thế ah, đó giờ đi Home a chưa thử nằm cuối xe ... đó giờ a đi toàn nằm giường đầu tiên dãy giữa hoặc đầu tiên bên phụ không ah.

luckyboy

Xe container
Chào các bác... lâu lắm mới vào lại forum. Các bác cho em hỏi với 1 chiếc xe khách 410 PS như chiếc xe lao xuống sông Serepok thì gia tốc từ 42 lên 74kmh trong thời gian 34s là có khả năng ko ạ? Em nghe các bác điều tra ngồi phán như đúng rồi mà bức xúc quá... Có lẽ từ trước đến giờ ở VN nguyên nhân gây ra TNGT là do xe khách chạy quá tốc độ + chở quá tải + người dân ý thức kém...v.v.. chứ chẳng bao giờ đề cập đến nguyên nhân do cơ sở hạ tầng quá tệ

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/05/xe-khach-roi-xuong-song-serepok-co-toc-do-bat-thuong/
em nó máy chỉ 380ps thôi cụ ơi. Trong 34s mà đạp ga lên gấp như vậy em nghĩ không hợp lí

hoaanh2210

Xe điện
Oh thế ah, đó giờ đi Home a chưa thử nằm cuối xe ... đó giờ a đi toàn nằm giường đầu tiên dãy giữa hoặc đầu tiên bên phụ không ah.
nằm giường dưới cuối ối giờ..vào số reeeeeeeeeeet...lâu lâu oánh xì 1 phát..tiếng động cơ ro ro bên tai..haizzzz

HI_CLASS

Xe điện

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net

luckyboy

Xe container
42 lên 74 mà 34s thì e nghĩ là bình thường.thực tế thì là máy 410ps nhưng không sử dụng tối đa.chỉ để giảm bớt momen xoắn.chứ mấy con samco be5 máy hơn 200 mà chạy cũng khiếp hồn rồi.em nghĩ là vậy không biết đúng k.ngồi đến 34s thì cũng lâu đấy. :D
34s thì hoàn toàn có thể lên đc như vậy, nhưng vô lí ở chỗ sao tự nhiên tài xế lại tăng đột ngột như thế để làm gì khi qua cầu.? vụ này không biết các bác tin vào thế giới bên kia hay không chứ em là em tin tài xế bị ma che mắt ợ, ví dụ lúc đó cứ tưởng mình sắp tông ai nhưng mà thực ra không phải sau đó đánh lái.
Ở nhà em bên Đăk lăk cạnh ngã 3, có rất nhiều xe tự dưng bị che mắt không thấy đường rồi lao vào cái cột điện có nhiều người từng bị die. Các vụ đc kể lại hầu như là tự nhiên đến đoạn đó như có tấm bạt phủ lên trc đầu xe không thấy đường nữa rồi xe lao đâu thì lao, hay như tài xể tưởng sắp tông ng ta nên đánh lái

wavechien

Xe container
Tưởng nằm ôm cái WC :))

Chuyên gia SPAM, nhớ ko nhầm thì ngày trước là 2 đồng chí bên đam mê hay spam, bây h 2 đại ca đó phải gọi giáo đầu bằng bố rồi=))
Láo nào, anh mà đẻ ra cái loại ngờ u đới à :))

đệch bực rồi đấy nhá :)) xoắn là dũi cho thẳng ra ah :))
Đệch cái đếch =))

hoaanh2210

Xe điện
34s thì hoàn toàn có thể lên đc như vậy, nhưng vô lí ở chỗ sao tự nhiên tài xế lại tăng đột ngột như thế để làm gì khi qua cầu.? Vụ này không biết các bác tin vào thế giới bên kia hay không chứ em là em tin tài xế bị ma che mắt ợ, ví dụ lúc đó cứ tưởng mình sắp tông ai nhưng mà thực ra không phải sau đó đánh lái.
ở nhà em bên đăk lăk cạnh ngã 3, có rất nhiều xe tự dưng bị che mắt không thấy đường rồi lao vào cái cột điện có nhiều người từng bị die. Các vụ đc kể lại hầu như là tự nhiên đến đoạn đó như có tấm bạt phủ lên trc đầu xe không thấy đường nữa rồi xe lao đâu thì lao, hay như tài xể tưởng sắp tông ng ta nên đánh lái
cái này nhiều xe bị rồi xe tải đi đêm hay bị nhiều lắm

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net

HI_CLASS

Xe điện
Nhân tiện có 11 lái chính, LÁT mỗ tung bom tạ lên.
Thành Bưởi nổi tiếng như thế với dàn UNI mà bây h vẫn dùng hàng này sao=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

luckyboy

Xe container
cái này nhiều xe bị rồi xe tải đi đêm hay bị nhiều lắm
ừm, chỗ nhà em đó, toàn tự dưng đâm cột điện, hỏi thì ai cũng nói tự dưng bị thế mặc dù tài xế vs phụ đang ngồi nc rất tỉnh táo. Người ta nói mà bị ma che mắt

Trạng thái
Thớt đang đóng