Việt Nam Bus Club Part 29

Trạng thái
Thớt đang đóng

wavechien

Xe container

Nó buộc cái mớ dây lằng nhằng ở trước bánh xe làm giề ấy các cụ nhể :D

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net

Nó buộc cái mớ dây lằng nhằng ở trước bánh xe làm giề ấy các cụ nhể :D
Papa em bảo là khi nào lốp bị xịt hay nổ thì nó chạm xuống đường rồi kêu lên để lái xe bít,:D Nhưng đấy là người ta buộc cái chuông ở đó:D Còn cái dây rợ này em hông bít:D

universe.4banh

Xe buýt
Dạ bẩm cụ, nhà e tay nghề con non. Chỉ biết người ta bảo đi đâu thì đi đên đó rồi quay về cho nó an sờ toàn. Cố gắng ko va chạm vào ai, yêu xe như con. Giữ xe bảo quản xe sạch như người.
Chứ thú thật với cụ là nhà e cũng chẳng biết cái kiểu đi -vù- cạch như cụ nói ạ.
Nó thế nào cụ giải thích hộ cho nhà cháu mở rộng cái tầm mắt với ạ.
Thank cụ trước ạ
Giảm số: Vù là để tạo đồng tốc giữa động cơ và xe, nếu tốc độ xe đã giảm do chủ động thắng bớt thì tùy tốc độ xe mà vào số phù hợp. Còn lên dốc, máy đuối đà có khảng chết máy, nhưng xe vẫn còn trớn: Vù để tăng vòng tua máy, mới giảm được số (dồn số) tốt nhất giảm số trước khi xe đuối đà.
Riêng xe dầu tải nặng: Tăng số vẫn vù, dù đã tăng ga lấy đà, để tăng vòng tua máy bảo đảm tốc độ xe đang chạy , xe có thêm trớn khi tăng số.

wavechien

Xe container
Papa em bảo là khi nào lốp bị xịt hay nổ thì nó chạm xuống đường rồi kêu lên để lái xe bít,:D Nhưng đấy là người ta buộc cái chuông ở đó:D Còn cái dây rợ này em hông bít:D
Buộc vào đi gió nó ko kêu đấy chắc :)), tối nay hỏi lại đi nhá

universe.4banh

Xe buýt
có nghĩa là xe này mua cũ ở bãi.nên nó như vậy từ bên hàn rồi

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Giảm số: Vù là để tạo đồng tốc giữa động cơ và xe, nếu tốc độ xe đã giảm do chủ động thắng bớt thì tùy tốc độ xe mà vào số phù hợp. Còn lên dốc, máy đuối đà có khảng chết máy, nhưng xe vẫn còn trớn: Vù để tăng vòng tua máy, mới giảm được số (dồn số) tốt nhất giảm số trước khi xe đuối đà.
Riêng xe dầu tải nặng: Tăng số vẫn vù, dù đã tăng ga lấy đà, để tăng vòng tua máy bảo đảm tốc độ xe đang chạy , xe có thêm trớn khi tăng số.
Ặc, bác nỳ nói, hiểu chết liền à. Em trả bít vù viếc gì ạ, chỉ bít nhìn vào đồng hồ công tơ mét, thấy nố lên đến vạch xannh là tăng số, còn kim nó chạy xuống thấp thì giảm số,chấm hết ạ, bác nào hiểu bác uni bốn bửn nói gì giải thích dùm em cái X_X

wavechien

Xe container
có nghĩa là xe này mua cũ ở bãi.nên nó như vậy từ bên hàn rồi
Cụ biết loại dây cao su người ta cắt từ săm ô tô chuyên dùng để buộc hàng ko ạ? Em thấy nhiều con 3, 4, 5 chân chở nặng đều lấy cái đấy buộc ở trước lốp xe, mà ko hiểu để làm gì. Đâu có phải nhập từ bên Hàn là đã có rồi đâu ạ

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net

luckyboy

Xe container

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ biết loại dây cao su người ta cắt từ săm ô tô chuyên dùng để buộc hàng ko ạ? Em thấy nhiều con 3, 4, 5 chân chở nặng đều lấy cái đấy buộc ở trước lốp xe, mà ko hiểu để làm gì. Đâu có phải nhập từ bên Hàn là đã có rồi đâu ạ
Trước hết là đẹp đã, còn công dụng khác thì hỏi cái ông buộc ấy ạ:))

wavechien

Xe container
Địch, cái cục sắt nó nặng mấy cân mà lão kêu gió thổi bay được à, pó tay lão^:)^^:)^^:)^ Làm ly vang nhá:P
Đệt mợ, cái chuông mà mấy cân thì nó thành cái chuông gì? sắt gì nặng mấy cân đi treo ở đầu lốp xe? Vang chú cũng là từ vodka của anh mà ra thôi, anh táng cho 2 nhát là chú về mo nhá.

universe.4banh

Xe buýt
Ặc, bác nỳ nói, hiểu chết liền à. Em trả bít vù viếc gì ạ, chỉ bít nhìn vào đồng hồ công tơ mét, thấy nố lên đến vạch xannh là tăng số, còn kim nó chạy xuống thấp thì giảm số,chấm hết ạ, bác nào hiểu bác uni bốn bửn nói gì giải thích dùm em cái X_X
vù có nghĩa là ga.hay đi côn đôi ấy cú.chú là laí xe mà không biết đi 2 côn thì chán lắm.

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
chú mã lực yếu mà dám vang lão Uây à ;)). Lão ý mà vang lại chú thiệt :D
Mà vang kiểu gì bác chỉ em cái, em toàn vào chỗ voka rồi ghi bài rất hay, ấn ok nhưng chẳng thấy có cái gì cả:D

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đệt mợ, cái chuông mà mấy cân thì nó thành cái chuông gì? sắt gì nặng mấy cân đi treo ở đầu lốp xe? Vang chú cũng là từ vodka của anh mà ra thôi, anh táng cho 2 nhát là chú về mo nhá.
Đới, gọi là chuông chứ nó có phải là chuông đâu:-L Nó là cái cục sắt chứ nó là cái gì, chạm xuống đường nó kêu long ca long cong thì gọi là chuông thôi nhá lão,

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net

wavechien

Xe container
Từ 976571 mã lực lên 1030246 mã lực rồi đới, vác vang mà quay lại táng thằng anh đê, em với chả út :))

wavechien

Xe container
Đới, gọi là chuông chứ nó có phải là chuông đâu:-L Nó là cái cục sắt chứ nó là cái gì, chạm xuống đường nó kêu long ca long cong thì gọi là chuông thôi nhá lão,
Mệ, buộc mẹ cái xích sắt cho nó nhẹ nợ, xe cõng cả tấn hàng rồi, thêm cho chục cái chuông nhà chú vào nữa chỉ tổ nặng các xác xe

chiu chiu cz

Xe điện
cái này thời mềnh học lái xe cũng được dậy , nhưng giờ thì ko còn rồi . vù ga chỉ chơi với xe đời sâu thôi chứ đời mới bây giờ có ai vù ga đâu nhể .

Trạng thái
Thớt đang đóng