việt nam bus club part 20

Trạng thái
Thớt đang đóng

Universe luxury

Xe điện
CHÀO MỪNG CÁC BẠN ĐẾN VỚI

" Việt Nam Bus Club "

V.N.B.C

Việt Nam Bus Club nơi trao đổi, bàn luận, tìm hiểu về các xe khách chất lượng cao ở Việt Nam yêu dấu

.............................. .............................. .............................. .............................. ...............

NỘI QUY VIỆT NAM BUS CLUB​

1. Sử dụng tiếng Việt có dấu khi đăng bài.

2. Không bàn luận các vấn đề về chính trị, tôn giáo, tình dục và các nội dung khác mà pháp luật cấm. Không quá lạm bàn, bình luận hoặc đưa các thông tin có liên quan tới các lãnh đạo ****, Nhà nước, các bộ, ngành, địa phương. Nếu thông tin lấy từ các cơ quan ngôn luận, báo chí trong nước, cần ghi rõ nguồn gốc.

3. Hành xử đúng mực và dùng các từ ngữ công chúng chấp nhận được. Không có hành động khiêu khích, mạt sát, phỉ báng, chửi bới cá nhân dưới bất kỳ hình thức nào. Không gây mất đoàn kết giữa các thành viên trong diễn đàn. Không mạo danh người khác.

4. Tôn trọng ý kiến của Ban Quản trị VNBC và tuân thủ theo sự điều hành của Ban Quản trị VNBC.

5. Không có các hành động làm xáo trộn hoặc ảnh hưởng đến sự hoạt động của VNBC.

6. Các bài viết, hình ảnh trích dẫn, sưu tầm phải ghi rõ nguồn gốc.

7. Thành viên tự chịu trách nhiệm về nội dung thông tin mình đăng trên VNBC.

8. Nghiêm Cấm mọi thành viên sử dụng những cụm từ liên quan đến " Tem Phiếu" Ví dụ như " B..óc tem".
Không đc viết những bài chỉ toàn những icon ( ví dụ: :D :D :)) :)) )
Không bàn luận những, pots những bài không liên quan đến nội dung Bus

9. Tuyệt đối nghiêm cấm những bài viết mang nội dung " Xin lô mặt tiền, anh tranh đất nhé, xin miếng đất mặt tiền..."

10. Tuyệt đối không lấy hình của những thớt Bus khác mà không có sự đồng ý của chủ thớt đó và người đã chụp hình

Mọi vi phạm của Ofer VNBC sẽ có hình thức gửi thư nhắc nhở lần 1, lần 2, và lần 3 sẽ nhờ sự can thiệp của Admin, Mod

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
bác Uni lập nhà nhanh thế ko sợ chú Boi mắng ah ;))

47V4747

Xe điện
chú nói đúng rồi đó nhưng nó vẩn chia "L <=> H" đó chú, a đc trải nghiệm với đầu Peterbilt 16 số :-B, kéo công 40 leo đèo cả thấy nhẹ nhàng, nhìn phía sau thấy mấy em đầu HD và FAW bò mà khổ sở khói đen xì mù hết đường:P
cái này thì phải xem lại ah! bạn em nó chạy đầu Mỹ chuyên chở Cafe từ Daklak vào SG nó bảo là toàn ngửi khói mấy con HD, HD TRAGO của tụi Duy Thạch, Vinacafe, Trung Nguyên đó bác, em thấy cái HD nó tính toán và sản xuất để phục vụ thì trường châu Á là chính nên nó phù hợp với điều kiện VN hơn là đầu Mỹ

Universe luxury

Xe điện
cái này thì phải xem lại ah! bạn em nó chạy đầu Mỹ chuyên chở Cafe từ Daklak vào SG nó bảo là toàn ngửi khói mấy con HD, HD TRAGO của tụi Duy Thạch, Vinacafe, Trung Nguyên đó bác, em thấy cái HD nó tính toán và sản xuất để phục vụ thì trường châu Á là chính nên nó phù hợp với điều kiện VN hơn là đầu Mỹ
chú nói chí lý đó :D

wavechien

Xe container

THÔNG BÁO VỀ VIỆC LẤY Ý KIẾN THÀNH LẬP QUỸ SINH HOẠT VNBC

Kính thưa toàn thể anh em, nhà VNBC sau 1 thời gian đi vào hoạt động đã dần ổn định về hoạt động cũng như số lượng thành viên, đồng thời cũng đã được ban điều hành OF cấp sổ đỏ lập 1 box riêng, với tinh thần ngày càng chuyên nghiệp hơn, tạo ra cầu nối găn kết giữa anh em nhà VNBC nói riêng và sự gắn kết giữa VNBC với các thành viên khác trên OF. Hôm nay, em xin phép đưa ra đề nghị thành lập quỹ của nhà VNBC.

Quỹ này sẽ do 1 thành viên của nhà nắm giữ, người thủ quỹ đòi hỏi có sự trung thực cũng như được sự tín nhiệm của toàn bộ anh em, việc thu chi sẽ có sổ sách giấy tờ cũng như biên lai, biên nhận rõ ràng. Số tài khoản chung sẽ được cung cấp tới toàn bộ member của nhà.

Quỹ sẽ dùng cho việc mua quà tặng sinh nhật cho anh em trong tháng đấy, thăm hỏi khi đau ốm, tổ chức offline............

Mức thu: em xin update sau khi đã được toàn thể anh em thống nhất. Em nghĩ sẽ ko quá cao, khi mà thành viên chủ yếu là học sinh, sinh viên.
Thủ Quỹ; Cũng do anh em bỏ phiếu bầu cử, cá nhân em đề cử anh Uniluxury.
Thời gian thu; ngay sau khi được sự ủng hộ và đồng tình của các member

Việc nhà ta được công nhận và cấp sổ đỏ đã lâu, dù có vị trí khá đắc địa tuy nhiên cũng chưa phải ai cũng đã biết đến nhà ta, hiện nay tâm nguyện của em là muốn đưa hình ảnh của nhà mình tới các thành viên khác của OF, bằng cách có thể tham gia hưởng ứng các chương trình của Ban Điều Hành hoặc các chương trình từ thiện.... của OF, dần đưa hình ảnh của VNBC lên 1 tầm cao mới.

Mong anh em cho xin ý kiến.

Chỉnh sửa cuối:

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đầu Mỹ chỉ đi được với địa hình Mỹ thui bác nhỉ. Đầu nó dài mà đượng Việt mình lại bé

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mấy bác cho cháu hỏi sao xe bây giờ không làm cửa bên tài riêng như xe ngày xưa bác nhỉ??

47V4747

Xe điện
thôi chào cả nhà! em xin phép té sớm đây ợ:D chúc all cụ 1 buổi tối vui vẻ :D

wavechien

Xe container
Mấy bác cho cháu hỏi sao xe bây giờ không làm cửa bên tài riêng như xe ngày xưa bác nhỉ??
Làm thế để ràng buộc trách nhiệm lái xe chú ạ, hồi xưa có cửa riêng lái xe hay đi ẩu vì theo khoa học, trong khoảng 2 giây trước khi tai nạn, người lái xe sẽ cảm nhận được đầu tiên, do đó bung cửa thoát thân, bỏ mặc hành khách.

Universe luxury

Xe điện
làm cửa bên tài như ngày xưa lỡ xe đang sổ đèo mà mất thắng để tài xế bung cửa nhảy ra à để lại hành khách trên xe xuống vực à b-( mục đích người ta không làm cửa bên tài nữa để tăng trách nhiệm của người lái xe phải cố gắng xử lý tình huống đến cùng nếu chết cùng chết với hành khách trên xe cũng như máy bay chở khách đó họ không có cửa thoát hiểm cho phi công không trang bị dù như máy bay phản lực :)

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
nó sợ bác tài nhảy ra thoát thân khi gặp sự cố rủi ro đó mà :)) Fun
Nhưng khi xảy ra sự cố thì sống được ai tốt người đó chứ ạ, chẳng lẽ bắt lái xe phải chết, thế thì củ chuối chấm muối quá bác ạ.:(

47V4747

Xe điện
Làm thế để ràng buộc trách nhiệm lái xe chú ạ, hồi xưa có cửa riêng lái xe hay đi ẩu vì theo khoa học, trong khoảng 2 giây trước khi tai nạn, người lái xe sẽ cảm nhận được đầu tiên, do đó bung cửa thoát thân, bỏ mặc hành khách.
bây giờ nó ràng buộc không cho ông nhảy thì ông đưa phụ ra đỡ thay lão Uây nhể :))

Trạng thái
Thớt đang đóng