Việt Nam Bus Club Part 15

Trạng thái
Thớt đang đóng

greendriver

Xe tăng
àk tiện thể các bác cho e hỏi tuyến Đà Nẵng_SG nhà xe nào ngon nhất, hay tuyến Đại Lộc-Quảng Nam_SG cũng đc... xe ghế ngồi ý.... e ko thích giường nằm.... tuyến ĐN-Vũng tàu càng tốt nhá các bác.... khỏi phải chuyển xe.... nhà e ở giáp ranh vũng tàu nên đi xe cũng hơi cực.... tks các bác trc nhá....
p/s: nhà e gần bến xe nhưng qua kiếm thử thì cứ toàn thấy giường ko, ghế ngồi thì chả thấy, nên dánh liều hỏi các bác... :P
Tuyến SG-DN thì em cũng ko biết nhà xe nào ngon nhất nữa, nhưng em cũng chỉ biết có 2 nhà xe đi DN ở gần nhà em thôi, cũng cùi bắp lắm, nó là Đình Nhân và Xuân Tùng, còn đi VT thì em cũng ko rành nữa, chỉ biết mỗi tuyến Sài Gòn-Quảng Nam ngon nhất là con Trần Hòa thôi bác ợ, nhà nó toàn con samco be3, be4, và mấy con space ld+ kinglong đó bác, bữa nào bác rãnh săn giúp em mấy con Đình Nhân nhá, tks bá nhìu:P

LEMIN

Xe tăng

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com

mrcasio

Đi bộ

hoaanh2210

Xe điện
Xe container đâm lật xe khách trên cầu

Khoảng 6h50 ngày 17/3, một ôtô chở khách loại 15 chỗ ngồi đang leo dốc cầu Rạch Miễu trên QL60 thì bị xe container đổ dốc từ hướng Tiền Giang qua Bến Tre lấn sang trái đâm vào giữa xe.

Cú đâm mạnh khiến ôtô chở khách bị lật chổng bốn bánh lên trời, nằm chắn hết nửa mặt cầu. Vị trí lật gần giữa cầu dây văng.
Ông Ngô Văn Thanh (70 tuổi, ngụ thị trấn Ba Tri, huyện Ba Tri, tỉnh Bến Tre), một trong những nạn nhân vụ tai nạn, cho biết 15 người trong thân tộc của ông đang đi thăm người quen ở tỉnh Bình Phước tới cầu Rạch Miễu thì gặp nạn.
Hiện trường vụ tai nạn trên cầu Rạch Miễu sáng 17-3
“Đang ngồi ngắm cảnh cầu Rạch Miễu, tui nghe “đùng” một cái rồi không biết gì nữa. Một lát sau tỉnh dậy thấy chiếc xe bị lật, mọi người nằm dưới đường, máu me tùm lum” - ông Thanh kể.
Ông Thanh bị rách một đường dài khoảng 10cm trên đầu, máu chảy nhiều. Sau khi bò qua ô cửa kính xe (toàn bộ kính xe bị nát vụn), ông ngồi thẫn thờ một lúc thì được người dân đưa đi cấp cứu.
Chỉ có tài xế Nguyễn Văn Nhơn và 1-2 thanh niên không bị thương. 9 người được đưa vào Bệnh viện K.120 gần đó cấp cứu, trong đó có một trẻ em. May mắn là không có ai bị nguy kịch.
Chiếc xe máy bị vạ lây nhưng may mắn người điều khiển chỉ bị thương nhẹ
Tài xế Nhơn cho biết xe container đã lấn sang trái đường rất xa nên ông không thể tránh được.
Cùng thời điểm ôtô khách bị lật còn có một thanh niên (chưa rõ danh tính) điều khiển xe gắn máy chở tôm càng đi ngang và bị ôtô này đè lên. May mắn là người điều khiển xe máy chỉ bị thương nhẹ.
Đến 9h, xe cứu hộ đã cẩu ôtô bị lật, giải phóng ùn tắc trên mặt cầu.

HuyNy

Xe máy
Em mới tìm được cái froum nay :D các bác cho em tham gia với.em cũng là dân mê xe khách ma chưa biết gì nhiều. mong các bác chỉ giáo

hoaanh2210

Xe điện
Em mới tìm được cái froum nay :D các bác cho em tham gia với.em cũng là dân mê xe khách ma chưa biết gì nhiều. mong các bác chỉ giáo
hoan nghênh bác đến với vnbc ..chúc bác có những km an toàn..bác cho mọi ngừoi biết quý danh..và năm nay bác bao nhiêu xuân đi ợ..
..cái này em tặng bác mừng bác mới gia nhập

HuyNy

Xe máy
Em còn nhỏ tuổi thôi ạ. em 21 tuổi. tên Huy. quê ở Gia Lai. đang hoc ở Đà Nẵng. Mong các bác chiếu cố nhé :D

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em còn nhỏ tuổi thôi ạ. em 21 tuổi. tên Huy. quê ở Gia Lai. đang hoc ở Đà Nẵng. Mong các bác chiếu cố nhé :D
bác bằng tuổi em,bác cùng quê với chú bang trưởng.véo cằm bác đến Vê Nờ Bê Cê nhé :D

HuyNy

Xe máy
bác bằng tuổi em,bác cùng quê với chú bang trưởng.véo cằm bác đến Vê Nờ Bê Cê nhé :D
hèn gì em thấy ở mấy topic trước bác bang trưởng có săn được nhiều hình dàn xe gia lai em quá

HuyNy

Xe máy
hoan nghênh bác đến với vnbc ..chúc bác có những km an toàn..bác cho mọi ngừoi biết quý danh..và năm nay bác bao nhiêu xuân đi ợ..
..cái này em tặng bác mừng bác mới gia nhập

cảm ơn bác. đẹp quá

Trạng thái
Thớt đang đóng