Việt Nam Bus Club Part 11

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedonglanh_6994

Xe điện
em nhớ k nhầm thì cái con xe Zing đang để hình minh họa là của Bác Wave chụp:Dcái kính chiếu hậu băng keo ấy

kienbinh

Xe điện
Lâu lắm rồi mình mới có Thời gian vô r=diễn đàn thăm các bạn. COn giường nằm Tracomeco mình cũng me nó lâu rồi..nay mình xin có 1 vài ý kiến của mình nha (ý kiến khách quan không chê đối thủ hí...ha ha ha...).

- Về Xuất xứ, nguồn gốc xe, kết cấu body: Nhiều bạn có ý kiến xe này hoán cải từ Universe, ý kiến này đúng mà cũng không đúng. Cụ thể như thế này. Tracomeco nhập linh kiện CKD của Hyundai (nhưng mình bảo đảm nhập qua Vendor (đại lý bán lẻ) chứ không mua trực tiếp từ Hyundai...) và là loại linh kiện xe ghế ngồi 47-51 chỗ. Trên cơ sở linh kiệnlắp ráp xe này thì Tracomeco sẽ làm 02 loại xe ghế ngồi + giường nằm. Kích thước Body giữ nguyên ..(chiều cao 3450 - so với tiêu chuẩn xe gnằm là 3,7-3,8 m). Hệ thống máy lạnh ( điều hoà) thì nhập ở đâu mình không biết vì nguyên tắc Hyundai kô bán điều hòa theo CKD.
* Về Body thì mình kô bàn cãi, đẹp và vốn dĩ nó là Universe mà...nhưng cần điều chỉnh kính chiếu hậu 1 tý...dùng loại 2 cọng dài cho cân đối xe hơn...nắp hầm cạnh khoang lái hiện chưa mở dc (cần cải tiến cái này)....
* Hầm hành lý sẽ không lớn do Khung gầm Tracomeco để nguyên y vậy mà lắp (giống Samco,...) nhưng tính ổn định xe sẽ cao cho chiều cao xe không lớn (3,5 m so với gnằm 3,8 m). Như vậy những khách hàng địa hình miền núi nhất là vùng Tây Bắc sẽ đầu tư thay vì hoán cải xe ghé ngồi (mà ĐK dạo này căng kô cho làm).
*Về Nội Thất: Phần khoang lái rất OK do nhập nguyên bản của Hyundai...nhưng ghế ngồi thì chưa được cao cấp lắm...chức năng chưa sếp vào tiêu chuẩn xe Hi Deck của Hyundai.
- Về giường nằm: mua của Saigon part (ô trùm làm các chi tiết của VN) nên kiểu dáng đẹp, hơn cả home của mình (Hải Vân, Hưng Thành, Phúc Lợi cũng đã dùng giường loại này..) và theo xu thế chung Home cũng sẽ có giường mới với chất liệu nêm dùng loại Foam của ghế xe du lịch..êm mà kô bị xẹp.
- Cái nhược điểm về nôi thất của Tracomeco:
* Do để nguyên Body ghế ngồi chuyển sang giường nằm nên các bạn thấy tappi hông (mảng hông) tầng dưới rất cao...người nằm khó quan sát bên ngoài và đặc biệt là khi có sự có rất khó thoát ra ngaòi...vấn đề an toàn.
* Chưa bố trí hệ thống máng gió cho tầng dưới 1 cách bài bản ( ngay cả 1-5.3-2 cũng đã làm những cái này) cửa gió bố trí không điều sẽ dẫn đến chỗ nóng, chỗ lanh không đều nhau.
* Cũng như cửa gió...tàng dưới dùng đèn LED rát đẹp nhưng dẽ bị chói đó...mình đừng quá lạm dụng LED...
* tầng trên còn dùng máng gió, la phông của China (nhựa) các bạn quan sát kỹ sẽ giốn y của 1-5. Đèn đọc sách và cửa gió của COunty.
Nhìn chung về tổng thẻ gnằm Tracomeco đóng phần lớn trên cơ sở linh kiện xe ghế ngồi nên chất lượng...thẩm mĩ sẽ hơn hẳn Transinco...kiểu dáng đẹp..nội thất có 1 số mới lạ nhưng theo mình còn nhiều điểm cần hoàn thiện...điều này dễ hiều do Tracomeco chưa đầu tư mạnh chiều sâu, công nghệ SX 9 cái này rất tốn kém)
Về giá thành:
@Cụ Bình: làm sao có dáng dấp nội thất Univer đc hở cụ, khó nhắm ợ.

Ví dụ như cái máng điều hòa tầng trên mình làm cắt vát chéo Ốp vải đỏ (vải kệ hành lý) là được.Trần xe home em thấy nó cứ lượn lượn chẳng đẹp

luckyboy

Xe container

xedonglanh_6994

Xe điện

luckyboy

Xe container

kienbinh

Xe điện

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container

Đi mấy con Hải Vân nó có màn hình mà nó éo mở, mở mỗi nhạc, màn hình tối thui, rõ bực

luckyboy

Xe container
Con này 26K-7776 mà có lần bác chụp đấy.Đặt ghế rồi lo gì :))
Đấy nội thất cứ phang như này cho em có phải hơn ko :))
à có phải con Lắc Xu không cụ nhể màu mận mận thì phải :-?

Trạng thái
Thớt đang đóng