Việt Nam Bus Club Part 10

Trạng thái
Thớt đang đóng

wavechien

Xe container
ô, sao lại đứng hình cả nhà thế này, chả ai í ới chi vậy :(

47V4747

Xe điện
KO biết em mới hỏi thật ấy
nói chung cái vụ ni thì phải gặp trực tiếp thì chỉ 1 phát là biết liền chứ chỉ qua đây mình ko biết dùng từ cho lắm nên cũng khó, thôi chỉ sơ qua cho chú đôi chút nhá

về dòng Aero thì chỉ có mỗi Hi-class là nắp dầu nằm bên tài, chiều cao của mấy chiếc Express rất dễ phân biệt ở chỗ cửa sổ của tài xế cho nên khi nhìn vào ta thấy cảm giác như cái gương chiếu hậu nó thấp hơn Space nhưng thực tế là bằng Space..... còn nhiều cái nữa nếu chú rãnh vào of thì anh em chỉ cho :))

đây là Express nè

còn Hi- Space thì như con Hải Vân của bác uây chiến vừa phọt đấy ợ

wavechien

Xe container

xây nhà đang hay thì Boi với Bình bỏ dở, bố khỉ

47V4747

Xe điện
Tàu đào vàng đấy ông tướng ạ
me. đúng là chả biết cái gì mà cũng đố :)) bác ra ngoài cảng chỉ cái đó mà phán cái tàu em dám chắc với bác là mấy thằng thủy thủ nó vái bác làm thuyền trưởng ngay :)) hồi nhỏ em có về quê 1 lần thấy nhà ông bác em có 1 cái xà lan hút cát chớ mà nhỏ hơn cái ấy, mà cái loại ấy nó cào được cả đá lên nữa nên đào vàng là chuyện thường chứ khác giề đâu ;))

kienbinh

Xe điện
nói chung cái vụ ni thì phải gặp trực tiếp thì chỉ 1 phát là biết liền chứ chỉ qua đây mình ko biết dùng từ cho lắm nên cũng khó, thôi chỉ sơ qua cho chú đôi chút nhá

về dòng Aero thì chỉ có mỗi Hi-class là nắp dầu nằm bên tài, chiều cao của mấy chiếc Express rất dễ phân biệt ở chỗ cửa sổ của tài xế cho nên khi nhìn vào ta thấy cảm giác như cái gương chiếu hậu nó thấp hơn Space nhưng thực tế là bằng Space..... còn nhiều cái nữa nếu chú rãnh vào of thì anh em chỉ cho :))

đây là Express nè

còn Hi- Space thì như con Hải Vân của bác uây chiến vừa phọt đấy ợ
Thanh bác nhóa.Em lại đang lăn tăn mấy con Queen khác Hiclass như thế nào.Bác dạy em tiếp với ạ.
Cái này em hiểu nó khác chỗ chiều cao xe.Gương 2 con cách mặt đất bằng nhau nhưng con Hiclass nó cao hơn nên phần kính+ cửa nó cao hơn

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container
me. đúng là chả biết cái gì mà cũng đố :)) bác ra ngoài cảng chỉ cái đó mà phán cái tàu em dám chắc với bác là mấy thằng thủy thủ nó vái bác làm thuyền trưởng ngay :)) hồi nhỏ em có về quê 1 lần thấy nhà ông bác em có 1 cái xà lan hút cát chớ mà nhỏ hơn cái ấy, mà cái loại ấy nó cào được cả đá lên nữa nên đào vàng là chuyện thường chứ khác giề đâu ;))
thế theo chú gọi nó là gì, thuyền đào vàng, nhà nổi đào vàng hay cái giề, mà lên thuyền trưởng dễ thế à, mai anh ra Hải Phòng làm thuyền trưởng =))

kienbinh

Xe điện
Hay gọi là Xuồng đào vàng :D

luckyboy

Xe container

Cụ Bình so sánh cái phần cửa sổ tài như em trao đổi hôm qua nhá, 2 con nó khác nhau đới, rồi cả nắp dầu nữa.

luckyboy

Xe container

khổ thân Ngân Hà, con Home với con nì đều bị ăn đá :))

Đố các cụ em chụp con này từ Hyundai thuộc dòng gì? đời nào?
Ô không cụ nào dám đoán câu hỏi của iem à :D

47V4747

Xe điện
Thanh bác nhóa.Em lại đang lăn tăn mấy con Queen khác Hiclass như thế nào.Bác dạy em tiếp với ạ.
Cái này em hiểu nó khác chỗ chiều cao xe.Gương 2 con cách mặt đất bằng nhau nhưng con Hiclass nó cao hơn nên phần kính+ cửa nó cao hơn
về cái dòng Aero Queen và Aero Express Hi-class thì về tổng thể nó cũng như nhau chỉ khác về option thôi, đúng nghĩa của 1 chiếc Aero Queen thì cái thứ nhất là không có ghế phụ chỗ cửa lên xuống, và Queen thì thường là 28 ghế nằm, khoang hành lý trong xe có nắp đậy, còn nhiều nữa nhưng mình chưa nhớ ra hẹn lúc khác hỉ :D

luckyboy

Xe container
về cái dòng Aero Queen và Aero Express Hi-class thì về tổng thể nó cũng như nhau chỉ khác về option thôi, đúng nghĩa của 1 chiếc Aero Queen thì cái thứ nhất là không có ghế phụ chỗ cửa lên xuống, và Queen thì thường là 28 ghế nằm, khoang hành lý trong xe có nắp đậy, còn nhiều nữa nhưng mình chưa nhớ ra hẹn lúc khác hỉ :D
và thường thường Queen hay chơi đèn tròn mắt ếch.

luckyboy

Xe container

có Khang Kiên ngay đây. con này biển là 34M-4729, còn trên là 4734. Chắc là sau vụ Tai Nạn thì đổi lại biển rồi.

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container
Ten ten ten tèn, hàng uni nhập nì

luckyboy

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng