[Funland] Việt Nam biển vùng nào đẹp nhất để tắm và chơi vậy các cụ

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Miền Bắc giờ coi như ko có biển chứ cụ? Bẩn bỏ xừ!

N.Phoebe

Xe hơi
Vũng Tàu thì nói chung chẳng có gì đặc sắc mà lại lắm người, nhưng nếu ở SG thì lại rất tiện đi chơi cuối tuần. Sáng sớm chạy xe có 2 tiếng đến tắm biểm sớm rồi đi ăn sáng, trưa chiều lượn Gành Hào hoặc mấy quán hải sản gần đó nhậu, thích thì nghỉ đêm không thì chạy về. Dài ngày hơn thì đi biển khác.

z3xuz

Xe tải
Mùa dịch covid-19 ở nhà chán quá. Nhớ các chuyến đi biển mà thấy cuồng chân kinh. Mời các cụ chia sẻ đi biển vùng nào đẹp và bãi tắm ngon. Về biển thì ngoài Miền Bắc và Miền Trung là số 1

TVH's pic - Vinh Nha Trang - 110317 (3).jpg's pic - Vinh Nha Trang - 110317 (3).jpg
Nhà em có 8 vé tuần sau đi Nha Trang mà đang lăn tăn quá

Natalie.P

Xe buýt
Để tắm, nhảy sóng thì biển ngoài Bắc thích nhất, tắm cũng ấm nữa. Miền Trung biển rất đẹp, nước xanh biếc, mặt trời chiếu xuống lấp lánh như lân tinh ý. Nhưng em lại phải lòng Phú quốc, với bãi Sao, bãi Khem...

minh_viet.78

Xe buýt
dịch dã thế này các bãi biển có mở không ạ em ở hà nội đi đến liệu có phải cách li không

VietHung12776

Xe điện
Em thích Nha Trang. Bãi sạch, dịch vụ tốt, ks ven biển nhiều và giá mềm, ăn uống ngon. Vũng Tàu thì ks ven biển giá cao mà chất lượng dịch vụ ăn uống ko bằng Nha Trang. Côn Đảo cũng được. Phú Quốc em chưa được đi, nhưng nghe nói bây giờ đang xây dựng khắp nơi y như Sapa, nên chắc em đợi dăm năm nữa xây hết đi rồi em đi 😁
Vũng Tàu cụ đi ra con đường ven biển từ Long Hải đến Bình Châu có nhiều bãi đẹp và giá cả không mắc
TVH's pic - Duong ven bien BRVT - 251117 (27).jpg

Chỉnh sửa cuối:

VietHung12776

Xe điện
Các biển em đã đi đây ạ: Cô Tô, Quan Lạn, Bãi Dài, Bãi Cháy (Quảng Ninh); Cát Bà, Đồ Sơn (Hải Phòng); Sầm Sơn (Thanh Hóa), Cửa Lò (Nghệ An), Thiên Cầm (Hà Tĩnh), Nhật Lệ (Quảng Bình), Cửa Tùng (Quảng Trị), Thuận An, Vinh Thanh, Lăng Cô, Cảnh Dương (Huế), Mỹ Khê, Non Nước (Đà Nẵng), Cửa Đại (Quảng Nam), Sa Huỳnh (Quảng Ngãi), Quy Nhơn, Kỳ Co, Eo Gió (Bình Định), Nha Trang, Đại Lãnh, Dốc Lết (Khánh Hòa), Đồi Dương, Mũi Né (Bình Thuận), Vũng Tàu, Long Hải (BR-VT), Bãi Dài, Bãi Sao, Bãi Khem (Phú Quốc).

Em thích nhất là Lăng Cô, Cô Tô và các bãi Phú Quốc. Về tổng thể thì em thấy các biển miền Trung đẹp nhất (nước xanh trong, cát trắng, độ thoải dài), tiếp đến là các biển miền Nam rồi cuối cùng là miền Bắc ạ.

Em chưa đi Côn Đảo, chồng em đi rồi thì khen nức nở ạ.

Nhưng nếu chọn một nơi kết hợp du lịch, tắm biển, ăn chơi ngủ nghỉ thì em sẽ chọn Quảng Ninh - có Hạ Long vừa thơ mộng vừa lộng lẫy như Hồng Kông, đường bao biển rộng đẹp lái xe rõ sướng, muốn yên tĩnh thì có chùa chiền, hải sản lại ngon, với lại thỉnh thoảng lượn đi mấy cái đảo chơi đổi vị. Lựa chọn thứ hai là Huế, đi chơi kiểu êm đềm khám phá rồi có một vài ngày tắm Lăng Cô.
Mợ đi dữ thật, à quên chồng mợ chịu khó chở đi quá 😄

VietHung12776

Xe điện
Đang dịch dã cuồng cẳng cụ lại hỏi món này là các cụ lại rạo cmn rực lên. Sáng con gấu nó vừa hỏi e hết cách ly họ có cho mình đi VTau ko nhỉ. Đúng lịch thì giờ này nhà cháu đang vi vu miền Trung, mà con vi rút tàu nó quay lại nên potay.
Vũng Tàu mùa này nắng đẹp cụ ạ
TVH's pic - TP Vung Tau - 230220 (7).jpg

N.Phoebe

Xe hơi
Mợ đi dữ thật, à quên chồng mợ chịu khó chở đi quá 😄
Ối chồng em lười đi bỏ xừ, lái lại càng lười, từ SG mà kêu ảnh lái thì chỉ có cho em đi Vũng Tàu với Mũi Né. ;))

Toàn là em túm cổ lôi đi cho các con có dịp chơi bời, chủ yếu đi máy bay. :)) Chưa kể nhiều điểm ngày xưa ba mẹ cho em đi nữa.

VietHung12776

Xe điện
Em đã tắm ở các bãi biển theo thứ tự từ Bắc vào Nam là Trà Cổ, Bãi Cháy, Đồ Sơn, Sầm Sơn, Cửa Lò, Thiên Cầm, Nhật Lệ, Cửa Việt, Lăng Cô, Thuận An, Đà Nẵng, Cửa Đại, Bãi Tràm resort ở Phú Yên, bãi Dài (không rõ thuộc Nha Trang hay Cam Ranh), Phan Rang (trong thành phố), Mũi Né và các bãi tắm ở ngoài đảo là Cô Tô, Vân Đồn, Quan Lạn, Cát Cò 2 - Cát Bà, Cù Lao Tràm, các bãi Sao và bãi Dài ở Phú Quốc. Một số bãi đi qua nhưng không nhảy xuống biển là Đá Nhảy, dưới chân đèo Ngang, Quy Nhơn, Tuy Hòa, Mũi Điện (Phú Yên), Đại Lãnh (Khánh Hòa), Nha Trang và bãi Nai ở Hà Tiên.

Với em thì bãi tắm ở ngoài đảo là thích nhất, trong đấy số 1 là bãi Sao ở Phú Quốc. Trong bờ thì em thích Lăng Cô và Bãi Tràm resort ở Phú Yên. Chắc còn phải đi nốt mấy bãi ở quanh khu vực gần eo Gió ở Quy Nhơn, Dốc Lết, bán đảo Cam Ranh, Hồ Tràm, Vũng Tàu, Lý Sơn và Côn Đảo. Đấy là chưa kể rất nhiều bãi tắm nhỏ ở ven biển các tỉnh Nam Trung bộ từ Bình Định đến Bà Rịa - Vũng Tàu nữa. Có thể nói ngay là các bãi tắm ngoài Bắc không so với miền Trung được.
Thêm biển Hồ Cốc ở Vũng Tàu nữa cụ
TVH's pic -  Bien Ho Coc, huyen Xuyen Moc, tinh BRVT - 150619 (5).jpg

VietHung12776

Xe điện
Vũng Tàu thì nói chung chẳng có gì đặc sắc mà lại lắm người, nhưng nếu ở SG thì lại rất tiện đi chơi cuối tuần. Sáng sớm chạy xe có 2 tiếng đến tắm biểm sớm rồi đi ăn sáng, trưa chiều lượn Gành Hào hoặc mấy quán hải sản gần đó nhậu, thích thì nghỉ đêm không thì chạy về. Dài ngày hơn thì đi biển khác.
Cụ y chang mình, đi Vũng Tàu sáng đi tối về. Sáng mình chạy thẳng ra Long Hải, Hồ Tràm hay Hồ Cốc chiều chạy về Vũng Tàu ăn ở Gành Hào rồi 9 giờ tối đua về Sài Gòn

VietHung12776

Xe điện
em sống và làm việc ở VT mười năm thú thật là vũng tàu bãi biển thì đẹp nhưng nước đục hơn bình thuận ninh thuận nếu muốn tắm thì nên đi vào mùa khô nước sẽ trong xanh hơn k nên đi vào cuối tuần hay ngày lễ vì đi vào mấy ngày đó sẽ đường bờ biển sẽ kẹt xe nhiều người tắm sẽ k đep
Đi Vũng Tàu mình hay lên núi chơi. Nhìn rất đẹp cụ ạ