[Funland] Viết cho Quý cụ 1991

Châu Tứ TN

Xe điện
vâng bác. Em đang vác bao tải đi rải CV cho sang năm rồi đây. Chả biết rồi sẽ ra sao, nhưng luôn luôn nuôi hi vọng :D
Vạy bật mí một tí là đến 35 cụ nhé. Thử đi buôn gì đó xem sao, đắc lộc chi dương - con dê vàng ko buôn hơi phí. Tân Mùi ko hợp với ăn no vác nặng đâu.

Ngoctungnguyen

Xe tải
cụ xem giúp em luôn 1995 với ạ. Thanks cụ :x

phongc2

Xe tải
Vạy bật mí một tí là đến 35 cụ nhé. Thử đi buôn gì đó xem sao, đắc lộc chi dương - con dê vàng ko buôn hơi phí. Tân Mùi ko hợp với ăn no vác nặng đâu.
Đến tận 35 cơ à cụ, lâu thế!
Thận khí yếu từ tuổi 30 rồi :D

Châu Tứ TN

Xe điện

lazynguyen

Xe máy
Bẩm 2 cụ, khi nào ngẫu hứng tiếp thì em lập thớt khác ạ. Em ko lập đàn múa rìu trước các cao nhân ở trong oto fun này đâu ạ, thông cảm giúp em.
Mạn phép cụ thử phán cho cháu xem năm nay dê cháu có đâm chồi nảy lộc gì về đường con cái không ạ =]]

Châu Tứ TN

Xe điện
Mạn phép cụ thử phán cho cháu xem năm nay dê cháu có đâm chồi nảy lộc gì về đường con cái không ạ =]]
Nếu cụ đã muốn "tính toán" chứ ko theo ý trời thì bạo miệng khuyên bác đi gặp thầy bà chính thống ạ. Họ xét cụ, vợ cụ, con (nếu đã có)...tùm lum tà la.
Còn em ko phải thầy nên ko phán đc, còn "sinh con để bố đâm chồi nảy lộc" thì cụ nên ngẫm lại. Đúng là sinh đứa đầu hạp ba mẹ thì làm ăn phát đạt nhưng cái chọn cũng có cái dở, chắc cụ đã từng nghe "tam hợp biến tam tai". Nói đến đây lại ăn sâu vào Tử vi - phạm trù mà cccm ở đây nghĩ là bói toán mất rồi.
Em ko muốn vì em mà cccm khác nghĩ sai về Tử vi. Vậy nên cảm phiền bác xem thớt, biết về mình là đủ rồi. Thân ái!

Châu Tứ TN

Xe điện
Có vẻ bài này cụ viết đế đá xoáy tôi,nếu chúng ta quen biết cứ ibox trực tiếp nói chuyện xem sao ? Hay tính tôi nó thế cụ nhỉ ?
Cụ nhạy cảm quá rồi. Em viết là để tất cả các cụ 91 đọc đấy ạ. Cụ đọc xong thấy là đá xoáy thì em xin lỗi cụ. Còn nếu may cụ nhận ra điều gì đó nhân văn thì tốt quá. Một lần nữa xin lỗi cụ.

Diêm THONGNHAT

Xe đạp
Nhìn lại năm Mậu Tuất 2018:
Kính chào các quý anh Tân Mùi 1991, hôm nay đã là 27/11 Âm lịch rồi, chỉ còn hơn xíu 1 tháng nữa là hết năm Mậu Tuất – năm 28 kinh điển của quý anh. Châu mạo muội hàn huyên cùng các cụ về năm 2018 sắp đi qua.
Tại sao lại nói năm 28 kinh điển? Vì năm 2018 vừa rồi ko dễ dàng, có thể coi là ác mộng vs quý anh. Hạn Kim Lâu - một đại hạn trước 30 tuổi mà ai ai cũng phải trải qua. Trong năm này tất cả mọi vấn đề từ tài chính, sự nghiệp, tình cảm, các mối quan hệ cho tới sức khoẻ đều rất dễ xẩy ra biến cố. Đưa Tân Mùi sẽ trở về con số 0 tròn trĩnh. Một li mừng cho những ai “còn sống”.
“Nói có sách, mách có chứng” Châu xin ngắn gọn như sau: 28 tuổi Kim Lâu Thân, nam mạng bị Sao La Hầu chiếu, Mùi gặp Tuất tứ hành xung, mệnh Thổ gặp năm Mộc tương khắc. Chắc hẳn tất niên này quý anh sẽ ko có nhiều thành tích để mà kể trên mọi phương diện. Dê 28 tuổi, một con dê non trẻ ngứa sừng húc lung tung (Châu đã từng nghe ở đâu đó) nên nếu năm vừa qua các anh đổi việc thì chính là rơi vào bẫy trời, mừng cho những ai an phận trong năm này nhé! Lại thêm đâu đó có anh ảo tưởng sức mạnh nghĩ xấu về người giúp đỡ mình? Xin thưa các anh đã “ăn cháo đá bát” rồi, trời ban cho Tân Mùi những ân nhân nhưng rồi thay vì trả ơn, Mùi lại so đo thiệt hơn, hãy nhìn sang tuổi Thân 92 nào - họ ko có may mắn như các quý anh đâu. Lại mừng cho ai chỉ nghĩ trong đầu mà ko nói ra, bạn đã đúng rồi đấy! Hơn thua 3 đồng 5 hào cứ coi như là cúng hạn thôi. Con dê cô độc, ít bạn bè, trời ban cho một người phụ nữ thì hãy toàn tâm toàn ý đi, cớ sao lại nghĩ đến cỏ xanh? Nếu ai đã phá vỡ tình cảm của mình thì bạn đã sai rồi, vì quý anh là người “tiền ko có nhưng gấu phải có 1 con”. Ai chà...hình như năm nay anh nào cũng bị tai nạn thì phải? Chân tay xây xước hết cả - một li cho tai qua nạn khỏi nào...
Thôi ngần ấy đủ rồi, kể chuyện thì ai chả kể đc, hơn nữa Tân Mùi lại hay đoái hoài về quá khứ tươi đẹp – đàn ông sắp 30 rồi, tự hào quá khứ ít thôi.
Triển khai năm Kỷ Hợi 2019:
Nhìn qua tí nào! Bị sao Thổ Tú chiếu (mức độ trung bình) năm nào chả có sao chiếu, cứ an dạ. Mùi gặp Hợi kìa, tam hợp (ngon ngon ngon), mệnh Thổ gặp năm Mộc tương khắc nên sẽ vất vả đấy, mới chui dưới hố 2018 lên mà đòi gặp mỹ nhân lại sốc. Cứ từ từ...
Nghe đâu 2019 là “Khai chi tán diệp” nôm na là đâm chồi nẩy lộc. 2019 này như là cái cây đã già, ko hút hết dinh dưỡng của đất các anh nữa, dần dần phân hủy thành chất hữu cơ cho đất màu mỡ. Làm lại cuộc đời thôi nào! Ai học hành dở chừng thì học lại, ko học thì học hỏi người đời, ai phá của cha mẹ thì góp tiền trả từ từ,... Tóm lại, anh em cùng sửa sai thôi nào. Người thân sẽ luôn bên bạn - bạn rất cần ng thân che chở suốt cuộc đời. Quý nhân cũng sẽ xuất hiện, nắm lấy tay họ dắt đi cùng. Làm nghề buôn đất buôn nhà đc đấy mấy anh - đắc lộc chi dương chúng ta cùng hưởng. Con Dê cay đắng hơn con khác chỉ ở một điều duy nhất “đáng ra tuổi thanh xuân rực rỡ lại thành bãi nghĩa địa chôn cất những lạc lối trong cuộc đời”.
Kính chúc các cụ 1991 trên otofun mọi điều như ý!
Em chơi vs mấy ông 91, cảm nhận mấy ổng toàn họ hứa thôi.

xomo

Xe buýt
cũng có lý bác ạ. Cu bạn em 91 năm rồi đổi sang căn 80m2, mua được Mazda 3 2018, nhà có thêm F1.
Nói chung là khi cùng đường thì phải có cái gì đó để bấu víu, cho tâm hồn nó thư thái thì mới bật tường để "cùng tắc biến" được :D
Em vốn lành tính, ít to mồm. Cái thời ngu dại cũng đâm đầu vào học cái mớ chết tiệt đó. Học một hồi mới ngộ ra. Cuộc đời của mình là của chính mình, sai đúng cũng chỉ là do bản thân. Nếu ko tự phấn đấu thì đường nào cũng là đường cùng.
Học rồi mới thấy mấy bọn ba hoa cũng chỉ là lừa gạt. Thấp thì lừa gạt người khác, cao là lừa gạt chính bản thân. Hại mình, hại người.
Tệ lậu nhất là đội làm ăn ko soi vào thị trường, ko soi vào số liệu, ko chịu học những phương thức tân tiến, ko chịu kề vai bá cổ đoàn kết phấn đấu. Hết đổ tại trời, đổ tại đất, đổ tại phong thủy. Rồi xì xụp khấn vái, rồi đổi chỗ, đổi bàn. Thật là chả buồn nói.
Hôm nay em gặp phải cảnh chướng tai ở công ty, cũng là cái chuyện phong thủy nên nói hơi nhiều.
MOng cụ thứ lỗi.

nhuthanh10591

Xe tải
E cũng 91 đúng là đầu năm 2018 khó khăn thật nhưng cuối năm cũng có ít lộc và 2019 thấy mấy đơn hàng đang vào guồng rồi hy vọng cuối năm 2019 mãn nguyện ah :)

xuantruong131

Xe máy
Em thấy cụ chủ thớt nói khá đúng với em. Năm vừa rồi làm ăn rất chán. K rõ sang năm 2019 có khá hơn không. Hic

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
em sinh 94 năm sau có hạp không cụ bác :D

Châu Tứ TN

Xe điện
Em thấy cụ chủ thớt nói khá đúng với em. Năm vừa rồi làm ăn rất chán. K rõ sang năm 2019 có khá hơn không. Hic
Như em đã ns đấy, sang năm sẽ khá lên mọi mặt, dù ko phải kiểu chói sáng nhưng chúng ta cũng nên từ từ, cứ yên tâm.