[Funland] Viết cho Quý cụ 1991

Châu Tứ TN

Xe điện
Nhìn lại năm Mậu Tuất 2018:
Kính chào các quý anh Tân Mùi 1991, hôm nay đã là 27/11 Âm lịch rồi, chỉ còn hơn xíu 1 tháng nữa là hết năm Mậu Tuất – năm 28 kinh điển của quý anh. Châu mạo muội hàn huyên cùng các cụ về năm 2018 sắp đi qua.
Tại sao lại nói năm 28 kinh điển? Vì năm 2018 vừa rồi ko dễ dàng, có thể coi là ác mộng vs quý anh. Hạn Kim Lâu - một đại hạn trước 30 tuổi mà ai ai cũng phải trải qua. Trong năm này tất cả mọi vấn đề từ tài chính, sự nghiệp, tình cảm, các mối quan hệ cho tới sức khoẻ đều rất dễ xẩy ra biến cố. Đưa Tân Mùi sẽ trở về con số 0 tròn trĩnh. Một li mừng cho những ai “còn sống”.
“Nói có sách, mách có chứng” Châu xin ngắn gọn như sau: 28 tuổi Kim Lâu Thân, nam mạng bị Sao La Hầu chiếu, Mùi gặp Tuất tứ hành xung, mệnh Thổ gặp năm Mộc tương khắc. Chắc hẳn tất niên này quý anh sẽ ko có nhiều thành tích để mà kể trên mọi phương diện. Dê 28 tuổi, một con dê non trẻ ngứa sừng húc lung tung (Châu đã từng nghe ở đâu đó) nên nếu năm vừa qua các anh đổi việc thì chính là rơi vào bẫy trời, mừng cho những ai an phận trong năm này nhé! Lại thêm đâu đó có anh ảo tưởng sức mạnh nghĩ xấu về người giúp đỡ mình? Xin thưa các anh đã “ăn cháo đá bát” rồi, trời ban cho Tân Mùi những ân nhân nhưng rồi thay vì trả ơn, Mùi lại so đo thiệt hơn, hãy nhìn sang tuổi Thân 92 nào - họ ko có may mắn như các quý anh đâu. Lại mừng cho ai chỉ nghĩ trong đầu mà ko nói ra, bạn đã đúng rồi đấy! Hơn thua 3 đồng 5 hào cứ coi như là cúng hạn thôi. Con dê cô độc, ít bạn bè, trời ban cho một người phụ nữ thì hãy toàn tâm toàn ý đi, cớ sao lại nghĩ đến cỏ xanh? Nếu ai đã phá vỡ tình cảm của mình thì bạn đã sai rồi, vì quý anh là người “tiền ko có nhưng gấu phải có 1 con”. Ai chà...hình như năm nay anh nào cũng bị tai nạn thì phải? Chân tay xây xước hết cả - một li cho tai qua nạn khỏi nào...
Thôi ngần ấy đủ rồi, kể chuyện thì ai chả kể đc, hơn nữa Tân Mùi lại hay đoái hoài về quá khứ tươi đẹp – đàn ông sắp 30 rồi, tự hào quá khứ ít thôi.
Triển khai năm Kỷ Hợi 2019:
Nhìn qua tí nào! Bị sao Thổ Tú chiếu (mức độ trung bình) năm nào chả có sao chiếu, cứ an dạ. Mùi gặp Hợi kìa, tam hợp (ngon ngon ngon), mệnh Thổ gặp năm Mộc tương khắc nên sẽ vất vả đấy, mới chui dưới hố 2018 lên mà đòi gặp mỹ nhân lại sốc. Cứ từ từ...
Nghe đâu 2019 là “Khai chi tán diệp” nôm na là đâm chồi nẩy lộc. 2019 này như là cái cây đã già, ko hút hết dinh dưỡng của đất các anh nữa, dần dần phân hủy thành chất hữu cơ cho đất màu mỡ. Làm lại cuộc đời thôi nào! Ai học hành dở chừng thì học lại, ko học thì học hỏi người đời, ai phá của cha mẹ thì góp tiền trả từ từ,... Tóm lại, anh em cùng sửa sai thôi nào. Người thân sẽ luôn bên bạn - bạn rất cần ng thân che chở suốt cuộc đời. Quý nhân cũng sẽ xuất hiện, nắm lấy tay họ dắt đi cùng. Làm nghề buôn đất buôn nhà đc đấy mấy anh - đắc lộc chi dương chúng ta cùng hưởng. Con Dê cay đắng hơn con khác chỉ ở một điều duy nhất “đáng ra tuổi thanh xuân rực rỡ lại thành bãi nghĩa địa chôn cất những lạc lối trong cuộc đời”.
Kính chúc các cụ 1991 trên otofun mọi điều như ý!

Lé Xai

Xe tăng
Năm 2019 tưởng cụ nói về tuổi Hợi mới hạp chớ
Nếu cụ coi được cả thì cụ coi giúp em 1981 với 1982 ạ

Châu Tứ TN

Xe điện
Năm 2019 tưởng cụ nói về tuổi Hợi mới hạp chớ
Nếu cụ coi được cả thì cụ coi giúp em 1981 với 1982 ạ
Một phút ngẫu hứng của em thôi cụ. Chứ em ko phải thầy bà gì đâu, các cụ ko ném đá là em vui rồi.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Một phút ngẫu hứng của em thôi cụ. Chứ em ko phải thầy bà gì đâu, các cụ ko ném đá là em vui rồi.
Chắc năm ngoái mợ dính cụ 1991? Và hắn đã bùng nhưng mợ vẫn chưa nguôi? :-o

xomo

Xe buýt
Em ko thích mấy bài bói. Nếu con người có số phận thì cứ nằm đấy há mồm ra khỏi phấn đấu làm gì.

Trang điểm Tử thi

Xe container

Lé Xai

Xe tăng
Sao lại ném đá ạ. Quán cà phê thì đủ cung bậc vui buồn chứ. Vui thì hô bạn bè cà phê chém gió. Nhấp cà phê thấy nhã hơn là nâng ly bia cối rồi ực :)
Buồn thì mình ta lang thang góc phố vắng. Bước vào 1 quán nhỏ. Thấy Hà Nội xưa ùa về bên tách cà phê ấm nóng xa xăm :)
Ném đá làm gì hả cụ, có tiền ném cho nhau có pải vui hơm :))

Châu Tứ TN

Xe điện
Sao lại ném đá ạ. Quán cà phê thì đủ cung bậc vui buồn chứ. Vui thì hô bạn bè cà phê chém gió. Nhấp cà phê thấy nhã hơn là nâng ly bia cối rồi ực :)
Buồn thì mình ta lang thang góc phố vắng. Bước vào 1 quán nhỏ. Thấy Hà Nội xưa ùa về bên tách cà phê ấm nóng xa xăm :)
Ném đá làm gì hả cụ, có tiền ném cho nhau có pải vui hơm :))
Ai cũng vui tính như cụ thì còn gì bằng :D

xomo

Xe buýt
Có ai bói ở đây đâu cụ?
Ba cái thứ sao giăng, thủy tả, hợp khắc là lý thuyết cho những kẻ thất bại vin vào bao biện cho sự thấp kém của mình. Đầy bạn 91 năm 2018 quá rủng rỉnh luôn. 2019 các bạn ấy còn bận du lịch với fang ái. Hơi đâu mà kể khổ.

Châu Tứ TN

Xe điện
Ba cái thứ sao giăng, thủy tả, hợp khắc là lý thuyết cho những kẻ thất bại vin vào bao biện cho sự thấp kém của mình. Đầy bạn 91 năm 2018 quá rủng rỉnh luôn. 2019 các bạn ấy còn bận du lịch với fang ái. Hơi đâu mà kể khổ.
Em cũng ko biết nói sao vs bác, thôi thì bác bớt giận :D

phongc2

Xe tải
Chuẩn đấy cụ!
Năm rồi em định chuyển nhượng, may sao gieo quẻ Dịch thấy bảo đừng bay nhảy gì mất công.

phongc2

Xe tải
cũng có lý bác ạ. Cu bạn em 91 năm rồi đổi sang căn 80m2, mua được Mazda 3 2018, nhà có thêm F1.
Nói chung là khi cùng đường thì phải có cái gì đó để bấu víu, cho tâm hồn nó thư thái thì mới bật tường để "cùng tắc biến" được :D