[Funland] Viết cho ngày mưa

bencuoi

[Tịch thu bằng lái]
mưa của cụ nó lãng mạn quá, đối với em thì đi làm bắt xe bus về, xong rồi lại gọi grab để về nhà cho chóng với vợ với con,
che vội cái áo khoác cho đỡ bắn, nhưng chân thì vẫn ăn đủ nước mưa với bùn bẩn
về đến nhà con ra đón, vợ đã cơm nước sẵn, vội rửa tay rồi vào ôm mẹ con nó, hehe...
Vất vả chút nhưng nghĩ đến việc về gặp vợ con là mọi mệt mỏi tan biến, lại ước gì mọi vất vả cứ thuộc về mình để cho bố mẹ, vợ con đc bình an cụ nhỉ

bencuoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thật là may mắn và hạnh phúc! Cố mà tận hưởng đi ah.
Mùa mưa này em sợ, vì sản phẩm bên em có nguy cơ mốc rất cao, nên rất cẩn thận trong sx.
Kho xưởng thì sợ mưa ướt, hỏng hết hàng nguyên liệu.
Giờ thêm dịch covid, như ngồi chảo lửa, hiuhiu.
Chả còn sức mà lãng mạn :(
Thật ra mỗi người đều có nỗi vất vả riêng cụ ạ. Cụ cứ nghĩ mình còn sức khoẻ, còn nhiệt huyết thì mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em viết cho ngày nắng...
Dịch cô Vy làm SG đỡ ngột ngạt hơn nhưng nắng thì vẫn thế, bỏng rát và chói chang...
Tà tà lái xe đuổi theo ánh mặt trời đang dần tắt bởi về nhà cũng chẳng có ai đợi, cũng không cần vì ai mà vào bếp... Nếu là ngày xưa chắc sẽ lang thang đến muộn mới về nhưng giờ em lại chỉ thích không gian thật yên tĩnh, có thể lười biếng nằm trên ghế sofa nghe một bài hát hay hoặc mơ màng ngủ quên... Bữa tối thường được giải quyết rất đơn giản bằng một trái táo hay một ly sữa đậu nành. Lâu rồi em không có thói quen ăn tối, đỡ tốn kém hẳn :D.
Nhiều người hỏi em: có buồn không? Có chán không? Em cười: đời chán em chứ em nào biết chán đời!!!
Tối nay SG mát mẻ, em lại muốn lội bộ xuống phố ăn một món gì đó ngon ngon, uống một ly nước thật lạnh, ghé qua xe bán quần áo cũ của bà cụ câm quen biết đã 6 năm để... nói chuyện với bà... dù mỗi lần em ghé bà toàn than "mỏi tay" vì gõ phím điện thoại :).
P/s: đồng bọn nào của em có đi ngang qua và đọc được vài dòng lãng đãng này thì vui lòng đừng suy diễn sâu xa gì nhé, em hãi trí tưởng tượng của mấy người lắm. Để iên cho em sống chậm chút nào ;;)
Đọc xúc động quá.
Cho đến đoạn P/S đâm ra lại nghĩ ngợi và suy diễn:)):)):))
Đồng bọn là sao ạ? Em ko tưởng tượng được

buicongchuc

Xe ba gác
Mấy nay dịch cô vy nên ai cũng cố nhanh chóng làm xong việc để về nhà. Mình cũng không ngoại lệ hết giờ làm là vội về chuẩn bị cơm nước cho mấy ba con . Hôm nay nấu xong chồng nhắn 19h mới về ăn cơm. Nếu cách đây 15 -16 năm thì thể nào vợ cũng buồn, cũng giận lẫy. Giờ thì có chút thời gian thảnh thơi cho mình sao mà thấy nó quý thế. Lên phòng ngả vào ghế định với cuốn sách bỗng nghe tiếng mưa rả rích ngoài sân. Mình gần như không dám thở, rất lâu rồi cứ cuốn theo công việc, chồng con chẳng thể nhớ bao lâu rồi chưa nghe được tiếng mưa. Bỗng nhớ ngày còn bé da diết. Nhớ mẹ, nhớ bố, nhớ ngôi nhà nhỏ thân thương và nhớ cả những mộng mơ thời thiếu nữ. Chợt nhận ra rằng mình không giàu nhưng vẫn còn hạnh phúc hơn rất nhiều người đang còn vất vả dưới mưa ngoài kia. Trưởng thành rồi mới nhận ra có ngôi nhà để ở, có người để chờ cơm là hạnh phúc lắm rồi. Thế nên biết đủ là đủ, an yên hay không là ở lòng mình phải không cụ mợ💐
Có lên kế hoạch cho đêm nay thật chu đáo không mợ :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Toàn cụ,mợ HP...thôi em đi ra...tìm mưa.

Nói đến mưa,
Em đến bây giờ không quên cảm giác ấy!
Một buổi tối năm mười chín tuổi, đứa con gái mạnh dạn tỏ tình với anh chàng mình thầm thương trộm nhớ suốt 2 năm trong một quán cafe lãng mạn.
Tiếc thay, tuổi trẻ thiếu kinh nghiệm ái tình, thừa xốc nổi và không dự phòng kết quả :D nên nhận ngay cú sốc đầu đời là cái lắc đầu ngại ngùng nhè nhè....

Bước chân ra khỏi quán thì trời đổ mưa. Mưa to lắm, mưa trắng trời, ào ào như ai đổ cả thùng nước từ trên trời xuống. Mưa xối xả ướt đẫm tóc tai quần áo, mưa ngập cả vành mắt đỏ hoe. Tự nhiên cảm xúc như được tháo phanh, con bé vừa đi lững thững trên vỉa hè vừa khóc nức nở, khóc từ lúc ra khỏi quán đến lúc về trước cửa nhà, khóc vì tủi thân, khóc vì mối tình đầu chưa chớm nở đã sớm lụi tàn, khóc vì nỗi thất vọng thiếu nữ lần đầu biết yêu....

Nhiều năm qua rồi nhưng đến giờ em vẫn vẹn nguyên cảm giác bâng khuâng ấy mỗi khi nhìn trời mưa. Nhiều lúc lẩn thẩn nghĩ lại, em vẫn buồn cười vì nếu mối tình đó đến chậm vài năm, khi mà ta đã hiểu đời hơn thì đố chàng thoát khỏi tay em. Tuy nhiên bài học nào mà chẳng có học phí, tình đầu dang dở thế mới có chuyện để vui......

bencuoi

[Tịch thu bằng lái]
Nói đến mưa,
Em đến bây giờ không quên cảm giác ấy!
Một buổi tối năm mười chín tuổi, đứa con gái mạnh dạn tỏ tình với anh chàng mình thầm thương trộm nhớ suốt 2 năm trong một quán cafe lãng mạn.
Tiếc thay, tuổi trẻ thiếu kinh nghiệm ái tình, thừa xốc nổi và không dự phòng kết quả :D nên nhận ngay cú sốc đầu đời là cái lắc đầu ngại ngùng nhè nhè....

Bước chân ra khỏi quán thì trời đổ mưa. Mưa to lắm, mưa trắng trời, ào ào như ai đổ cả thùng nước từ trên trời xuống. Mưa xối xả ướt đẫm tóc tai quần áo, mưa ngập cả vành mắt đỏ hoe. Tự nhiên cảm xúc như được tháo phanh, con bé vừa đi lững thững trên vỉa hè vừa khóc nức nở, khóc từ lúc ra khỏi quán đến lúc về trước cửa nhà, khóc vì tủi thân, khóc vì mối tình đầu chưa chớm nở đã sớm lụi tàn, khóc vì nỗi thất vọng thiếu nữ lần đầu biết yêu....

Nhiều năm qua rồi nhưng đến giờ em vẫn vẹn nguyên cảm giác bâng khuâng ấy mỗi khi nhìn trời mưa. Nhiều lúc lẩn thẩn nghĩ lại, em vẫn buồn cười vì nếu mối tình đó đến chậm vài năm, khi mà ta đã hiểu đời hơn thì đố chàng thoát khỏi tay em. Tuy nhiên bài học nào mà chẳng có học phí, tình đầu dang dở thế mới có chuyện để vui......
Mợ dễ thương quá ạ. Tặng 🌷 mợ nè