Viêm da thải bã, bác nào bi thì vào

thanhngoc286

Xe đạp
  • Em cũng bị như cụ, các chuẩn đoán khám cũng thế.Thậm chí tình trạng mụn còn nặng hơn ( có đợt nóng các loại mụn nổi khắp mặt....hix cảm giác nhiều lúc muốn chết đi cho rồi.)

• Em bị từ năm 2002 lúc đang học cấp 3.Đến bầy giờ gần 10 năm rồi vẫn còn bị dù đã khá hơn.Đã chữa qua các loại thuốc đông ,tây,ta,tàu...rồi tự chế ,gia truyền...qua các trung thâm thẩm mỹ,bv da liễu nhưng cũng chỉ đc 1 thời gian khỏi rồi lại lên.Nói chung đến giờ ko nhớ qua bao nhiêu loại thuốc nữa :(

• Qua các đợt chữa, em nghiệm ra một điều chữa mụn phải thật.. thật... sự kiên trì...Nếu ko thì sẽ ko bao giờ khỏi hẳn đc.Hiện tại tình trạng mụn của em có đỡ hơn.Và bài thuốc em đang dùng là của trung tâm y dược Tinh Hoa địa chỉ 12-14 Nguyễn Như Đổ ...Dùng cũng đc khoảng 1 tháng em cảm thấy tình trạng mụn đỡ hơn hẳn,da ít dầu hơn,thậm chí sáng khi rửa mặt xong em bôi thuốc vào đến tận tối mới phải rửa mặt vì cảm giác dầu trên mặt rất ít...ko có cảm giác ngứa...Kết hợp với uống thuốc và nếu ở Hà Nội cụ có thể đến đấy trích nhân mụn ra...Nếu cụ chủ có thời gian thì thử qua đấy xem họ tư vấn cho.Em tin là sẽ khá hơn.

Vaan

Xe buýt
Em thấy bảo là Mặt dỗ lằm gái theo mà bác vẫn chăn rau tốt:))

raotro

Xe container

• Và bài thuốc em đang dùng là của trung tâm y dược Tinh Hoa địa chỉ 12-14 Nguyễn Như Đổ ...Dùng cũng đc khoảng 1 tháng

Kinh phí thế nào kụ?
Cháu tốn nhiều rồi nên giờ cứ phải hỏi cho chắc.
Thanks kụ trước!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Trước hết kụ chủ thớt nên thực hiện chế độ ăn giảm tối đa chất đạm, đồng thời chịu khó uống nước đầy đủ hàng ngày. Sau 1 tháng kụ báo cáo lại kết quả cùng 5 xu ảnh nhé :6:

Hôm nay đã hơn 1 tháng kể từ ngày e có lời khuyên với kụ chụ thớt, không biết kụ có thực hiện không? và có thay đổi gì khôg?

thanhngoc286

Xe đạp
Em mua 2 loại thuốc : Một lọ thuốc bôi giá 90 k và 1 lọ thuốc uống giá 300k ( Sd theo hướng dẫn ).Nếu cụ có thời gian thì qua đó họ tư vấn thêm.Em tin là cụ sẽ đỡ hơn.

raotro

Xe container
Em mua 2 loại thuốc : Một lọ thuốc bôi giá 90 k và 1 lọ thuốc uống giá 300k ( Sd theo hướng dẫn ).Nếu cụ có thời gian thì qua đó họ tư vấn thêm.Em tin là cụ sẽ đỡ hơn.
Cám ơn kụ nhiều nhiều.
Cháu mà khỏi bệnh da nhẵn như con gái lại phải ..đi Thái là cháu bắt đền kụ!:D

novorlx

Đi bộ
ty ơi tớ cũng dùng thuốc này h hết sạch mụn, nhưng lọ nhỏ mà giá mắc ghê 150k lận, nhà b tớ nhờ đc 1 ông quen biết đặt hộ, kêu ở bên nc ngoài, nhưng tớ cũng nghi nghi tại lọ ko có nhãn mác hẳn hoi, tuy nhiên dùng rất tốt, nhưng giá đắt quá. Thế b mua lọ này ở đâu mà bn tiền thế

novorlx

Đi bộ
Tên ghi trên mặt đầy đủ là: Acnegel / treatment pimples ( ko phải loại ác nét hay quảng cáo trên TV, mà cái loại này em search trên mạng cũng ko thấy)

Ảnh của nó này:

Cái mặt nhà em tưởng chừng như bất lực thế mà lại khỏi được mới tài, như thuốc thánh ấy.Em mua ở 1 quán làm đầu tóc và chăm sóc lông mi..v.. cho phụ nữ, cũng vô tình đi cắt tóc và được mợ chủ quán giới thiệu, thuốc này cũng ko phải loại phổ biến trên thị trường,em ở Điện Biên, nhưng mờ thuốc đấy hình như cũng nhập từ Hà Nội về, giờ 2 ngày nhà em bôi 1 lớp mỏng trước khi đi ngủ, giờ mụn mủ giường như ko còn là khái niệm nữa, chỉ có ít mụn răm răm nhỏ và những lỗ rỗ cũ do mụn mủ hồi trước thì đang tìm cách là phẳng đi thôi.

ty ơi tớ cũng dùng thuốc này h hết sạch mụn, nhưng lọ nhỏ mà giá mắc ghê 150k lận, nhà b tớ nhờ đc 1 ông quen biết đặt hộ, kêu ở bên nc ngoài, nhưng tớ cũng nghi nghi tại lọ ko có nhãn mác hẳn hoi, tuy nhiên dùng rất tốt, nhưng giá đắt quá. Thế b mua lọ này ở đâu mà bn tiền thế

novorlx

Đi bộ
Tên ghi trên mặt đầy đủ là: Acnegel / treatment pimples ( ko phải loại ác nét hay quảng cáo trên TV, mà cái loại này em search trên mạng cũng ko thấy)

Ảnh của nó này:

Cái mặt nhà em tưởng chừng như bất lực thế mà lại khỏi được mới tài, như thuốc thánh ấy.Em mua ở 1 quán làm đầu tóc và chăm sóc lông mi..v.. cho phụ nữ, cũng vô tình đi cắt tóc và được mợ chủ quán giới thiệu, thuốc này cũng ko phải loại phổ biến trên thị trường,em ở Điện Biên, nhưng mờ thuốc đấy hình như cũng nhập từ Hà Nội về, giờ 2 ngày nhà em bôi 1 lớp mỏng trước khi đi ngủ, giờ mụn mủ giường như ko còn là khái niệm nữa, chỉ có ít mụn răm răm nhỏ và những lỗ rỗ cũ do mụn mủ hồi trước thì đang tìm cách là phẳng đi thôi.
có gì b pm vào yh cho tớ nhé, tại tớ ít vào trang wweb này, thấy b đăng hình đúng lọ này nên mới lập để hỏi thui, hì, iam_linhxitin_hp

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Kính các cụ, hôm nay em đã đến dược Tinh Hoa làm 1 buỏi, mất 2,3 củ tiền thuốc. Hy vọng mụn mủ sẽ đỡ.

bobobeobeo

Xe đạp
em biết 1 nơi rất hiệu quả luôn đấy, cụ cứ đến 19 Cao Bá Quát hết khoảng 10tr cho khoảng thời gian gần nửa năm là khỏi? thằng em trai em và con bạn học cùng đại học chữa ở đó bh mặt đẹp lắm, xinh hơi hẳn cái bãi tha ma ngày xưa

soul 3.0

Xe tải
Website
www.facebook.com
e cũng bị mấy năm rồi , ngày trước ( 2007 ) thì chỉ có vài cái ở mặt và lưng , mấy năm gần đây e sinh hoạt cũng thất thường ( thức khuya, dậy muộn , bia rượu, cafe , nước chè nhiều, ăn uống thất thường ) tốc độ mọc lên nhiều nhất là ở lưng, mắt mũi thì cứ mọc vài cái một , sưng , đỏ , khi chín nặn ra nhân trắng ......e cũng kệ bà nó , hôm trước qua nhà đứa bạn chơi chị gái nó làm bác sĩ ở viện da liễu nhìn phán là bị viêm chân lông gì đấy và bảo là do cơ địa 1 phần, khó chữa đấy. Thế là e cũng nản nhưng về nghĩ lại : mình sống phải làm đẹp cho đời chứ nên e quyết tâm hôm nào đẹp trời sẽ đi khám đoàng hoàng và uống hay bôi thuốc xem sao. Nhưng mà thói quen sinh hoạt ăn , uống ,ngủ , nghỉ .... bây giờ quá khó thay đổi thì làm sao đây.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nói đến mụn nhà cháu lại nhớ hồi trước, đến ngại vì trứng cá phắp mặt, lên tận trán và xuống tận dưới cằm cổ luôn, mặt suốt ngày đỏ nhừ nhờn nhụa :( cũng đông tây y kết hợp các kiểu mà chẳng đỡ. Tình cờ 1 hôm ngồi cafe có người mách cho đến khám ở cửa viện 108 - Ra đường gặp gái thế nào mà đến nơi quên bu nó mất tên phòng khám và địa chỉ :( bí dí tốt vào bừa 1 phòng văng vắng cho đỡ ngại. BS khám xong kê cái đơn thuốc nhìn cũng chán vì rẻ tiền quá (mất bao thuốc đắt xiền rồi có khỏi đâu ) Thôi thì có bệnh vái tứ phương. Làm đúng theo lời BS. Cứ tối về úp mặt vào xô nước nóng pha muối cho hơi nóng saunna cái mặt, sau đó rửa mặt lại bằng nước vệ sinh phụ nữ :-&. Sáng ra rửa tay sạch sẽ, xoa 2 bàn tay vào nhau cho nóng lên rồi úp vào mặt nhiều lần ... thế mà sau 1 tháng mặt đỡ hẳn - mỗi tội lúc nào cũng có mùi khen khét - đi qua đám phụ nữ ló nhận ra mùi quen nhìn mình ánh mắt cứ thế nào ấy b-(

bodoicuho8

Xe tải
Chú Xèng bị viêm nang lông rùi.Có cần anh xử lý giúp ko??

danglong

Xe tăng
Nói đến mụn nhà cháu lại nhớ hồi trước, đến ngại vì trứng cá phắp mặt, lên tận trán và xuống tận dưới cằm cổ luôn, mặt suốt ngày đỏ nhừ nhờn nhụa :( cũng đông tây y kết hợp các kiểu mà chẳng đỡ. Tình cờ 1 hôm ngồi cafe có người mách cho đến khám ở cửa viện 108 - Ra đường gặp gái thế nào mà đến nơi quên bu nó mất tên phòng khám và địa chỉ :( bí dí tốt vào bừa 1 phòng văng vắng cho đỡ ngại. BS khám xong kê cái đơn thuốc nhìn cũng chán vì rẻ tiền quá (mất bao thuốc đắt xiền rồi có khỏi đâu ) Thôi thì có bệnh vái tứ phương. Làm đúng theo lời BS. Cứ tối về úp mặt vào xô nước nóng pha muối cho hơi nóng saunna cái mặt, sau đó rửa mặt lại bằng nước vệ sinh phụ nữ :-&. Sáng ra rửa tay sạch sẽ, xoa 2 bàn tay vào nhau cho nóng lên rồi úp vào mặt nhiều lần ... thế mà sau 1 tháng mặt đỡ hẳn - mỗi tội lúc nào cũng có mùi khen khét - đi qua đám phụ nữ ló nhận ra mùi quen nhìn mình ánh mắt cứ thế nào ấy b-(
Cụ viết bài hóm gớm! voted

wavedo

Xe đạp
Kính các cụ, hôm nay em đã đến dược Tinh Hoa làm 1 buỏi, mất 2,3 củ tiền thuốc. Hy vọng mụn mủ sẽ đỡ.
Em cũng bị giống bác. Bác dùng thuốc Tinh Hoa kết quả thế nào thì bảo e với nhá :x

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
Em bị viêm da tiết bã, cụ nào từng chữa khỏi vào giúp em với ạ

Em có tuyến mồ hôi dầu, gần đây trên mặt, ngực, lưng, bả vai bị những đốm nhỏ màu đỏ, để 1,2 ngày là nó thành vảy trắng, hơi ngứa. Đi khám bác sĩ chẩn đoán viêm da tiết bã và kê đơn thuốc về điều trị, em điều trị khoảng 2 tuần thấy triệu chứng cũng giảm nhưng ko khỏi hẳn. Bệnh rất khó chịu và vùng da bị viêm nhiễm nhìn rất sợ. Có cụ nào ở đây đã từng chữa khỏi xin giúp em với ạ, em sẽ cảm ơn rất nhiều :(

e cũng xin bí quyết trị mụn các cụ ạ. đi chữa nhiều nơi lắm r, mặt cứ đẹp đk một tg lại lên tiếp, mà ngân sách thì không đủ để e chạy theo thẩm mỹ viện mãi.hjx.cụ nào có bí quyết tốt tốt mách e với ạ...e xin đa tạ.

anhkul24

Đi bộ

Ảnh của nó này:

Cái mặt nhà em tưởng chừng như bất lực thế mà lại khỏi được mới tài, như thuốc thánh ấy.Em mua ở 1 quán làm đầu tóc và chăm sóc lông mi..v.. cho phụ nữ, cũng vô tình đi cắt tóc và được mợ chủ quán giới thiệu, thuốc này cũng ko phải loại phổ biến trên thị trường,em ở Điện Biên, nhưng mờ thuốc đấy hình như cũng nhập từ Hà Nội về, giờ 2 ngày nhà em bôi 1 lớp mỏng trước khi đi ngủ, giờ mụn mủ giường như ko còn là khái niệm nữa, chỉ có ít mụn răm răm nhỏ và những lỗ rỗ cũ do mụn mủ hồi trước thì đang tìm cách là phẳng đi thội.
Ban ơi bạn mua thuốc này ở đâu vậy, cho mình xin địa chỉ mua đc ko. M đang cần tìm mà tìm ko đc bạn ạ. Nt cho mình qua mail ngocanhj@gmail.com nhé. Cám ơn b nhiều