[Funland] Viêm da cơ địa

canhoicaccu

Xe tải
có ai thử các thuốc ở trên đây chưa ạ https://www.webtretho.com/forum/f854/me-nao-co-con-bi-viem-da-co-dia-chia-se-kinh-nghiem-giup-em-voi-a-2538710/

Con mình hồi bé cũng bị y như con bạn. Cho đi khám da liễu thì bs kê Fucidin H bôi vào những chỗ bị nặng nhưng không được bôi quá 7 ngày, bôi 7 ngày thì nghỉ mấy ngày, nếu thấy bị lại mới bôi tiếp, không bôi liên tục. Ngoài ra còn kê thêm kem dưỡng ẩm bôi hàng ngày, với sữa tắm chuyên dụng. Bs dặn TUYỆT ĐỐI không tắm các loại lá như mướp đắng, chanh muối, chè xanh... Tránh xa các loại quần áo sợi nilon, len dạ, khi tập ăn dặm với đồ tanh như tôm cua cá trứng phải tập từ từ từng tí một xem có dị ứng không. Cố gắng những ngày trời nóng không cho con ra ngoài nhiều vì càng ra mồ hôi nhiều càng ngứa. Kiên nhẫn giữ gìn con lớn sẽ đỡ dần. Con mình hồi nhỏ thương lắm, có lúc bị lên cả mí mắt, đỏ rộp 1 mảng lưng, nhưng giờ đã 19th da dẻ mịn màng rồi, qua 1 tuổi sẽ đỡ dần bạn ạ. Da trẻ con rất nhạy cảm, không nên sử dụng các loại thuốc lá thuốc bôi không rõ nguồn gốc, nếu không yên tâm thì cho con khám da liễu bạn nhé.

Mình thấy tắm bằng vỏ cây bạch đàn hoặc lá bằng

bạn đã cho bé dung loại này chưa GAMMAPHIL vừa dưỡng vừa tắm mua ở hiệu thuốc 38 000 1 lọ

Con gái mình lúc trước viêm da nặng gấp mấy lần bé này,đi cũng da liễu,nhi đồng nhiều lần cũng k hết,lần này đi nhi đồng gặp bác sĩ hỏi bé có uống sữa ngoài k,m bảo có vậy là bs bảo đổi sữa dị ứng đạm sữa bò,trộm vía ngàn lần uống hết hộp bé đỡ hẳn,bạn có cho bé uống sữa ngoài k,nếu có là chắc chắn bé bị dì ứng đạm sữa bò rồi đó

Nếu con bị nước vàng, bạn chịu khó bôi cho con chai Milian (tiệm thuốc nào cũng có bán) nó như là thuốc tím, bôi lên hơi xấu xí tí nhưng mau khô mài, sau đó mua chai Fucidin bôi lên, con mình cơ địa bị dị ứng chàm, hay nổi lên rồi lặn xuống. Lúc bé 5th có đi bác sĩ, bác sĩ bảo là cơ địa vậy nên khuyên cho con uống sữa thủy phân (Con mình uống Nan HA). Giờ con mình 32th vẫn theo sữa này, nhiều lúc cho uống sữa tươi hoặc sữa ở trường là mặt là sần sần lên lại. Bạn mua mấy cái đó về xài xem sao nhé. Chúc con mau khỏe

có phải bé bị giống lác sữa phải ko? nổi dề đầy mặt và ngứa ngáy khóc gãi hoài đúng ko? Bạn chỉ cần mua 1 chai cortical giá 5k/chai bôi vào khoảng 2 ngày là khỏi hẳn. cortical của cty dược tiền Giang

ngày trước tôi dùng đủ loại thuốc đắt tiền để chạy chữa cho con nhưng càng bôi lại càng nổi nhiều và chảy nước vàng luôn, ông ngoại bôi thuốc nam làm thằng nhỏ đen hết cái mặt nhìn thương muốn chết, khóc quá trời. May nhà mình ở chợ có nhiều người qua lại nhìn thấy thằng bé chú ấy chạy đi mua lọ này cho tôi luôn, lúc đó tôi đâu dám bôi huốc tầm bậy cho con mình nữa nhưng nghe chú ấy nói con chú cũng như vậy nhờ người ta chỉ mà hết nên chú mua tặng tôi luôn. Bạn ơi bao nhiêu thuốc đắt tiền mà ko hết thử hỏi lọ thuốc có 5k làm sao bạn đủ sức tin vậy mà tôi đã làm và hết.

Chào bạn!
Bạn có thể tham khảo trên page Phạm Gia Khang (Đông Y Da Liễu cho mẹ và bé) trên facebook. Ở đấy bạn sẽ tìm thấy niềm vui, và tôi tin con bạn sẽ khỏi bệnh.

Mẹ mua sữa tắm ko xà phòng ziaja và kem dưỡng ẩm ziaja của balan mà dùng cho con. Tốt lắm nhưng đắt. 640k bộ sữa tắm và kem

Con mình lúc nhỏ cũng bị, mặt mũi, lưng, 2 cánh tay cứ dày xù xì, bong tróc, thương lắm. Bây giờ 17 tháng rùi k thấy bị lại nữa, k biết mùa đông tới có sao k nữa. Mình cũng cho con đi Nhi trung ương, Da liễu người ta bảo bị viêm đa cơ địa, kê thuốc bôi, sữa tắm các loại. Huhu, k đỡ các mẹ à, bôi thuốc khỏi lại lên. Sau đó mình về gặp 1 bác sĩ đông y, bác bảo cứ tắm lá mát cho cháu: thanh táo, vỏ dưa hấu, cà gai leo... mẹ ăn đồ mát cho con bú, k ăn đồ nướng, chiên, cay nóng, ăn nhiều rau má. Con khỏi được mấy tháng nhưng sau đến mùa đông lại bị, nhưng nhẹ hơn, lúc này mình bôi thuốc tây kết hợp tắm lá, con ăn đồ mát, mẹ ăn đồ mát. trộm vía đến giờ chưa thấy bị lại, k biết mùa đông tới có sao k nữa

có mẹo chữa viêm da cơ địa cho bạn nào cần, cứ cắt trái chuối xanh, lấy mũ chuối chảy ra bôi vào chổ bị chàm ngày 3 lần: sáng, trưa và tối. Đây là mẹo nên có người khỏi người không, mình dùng khỏi nên muốn chia sẻ với mọi người thôi

Chỉnh sửa cuối:

arvin85

Xe máy
Con em 2 tuổi bị viêm da cơ địa từ lúc đẻ đã đi khám tất cả các nơi, dùng đủ loại thuốc tây ta k đỡ nhưng 1 năm gần đây vợ e chỉ dùng nước ozon tắm cho con cũng hiệu quả lắm. Khi nào mà nổi nốt tắm vài lần là đỡ

namcojsc

Xe tải
Bác dùng cái này đi, em bị thế mà bôi khỏi, bị ngay khửu tay, mà 3,4 ngày khỏi á.

canhoicaccu

Xe tải
Con em 2 tuổi bị viêm da cơ địa từ lúc đẻ đã đi khám tất cả các nơi, dùng đủ loại thuốc tây ta k đỡ nhưng 1 năm gần đây vợ e chỉ dùng nước ozon tắm cho con cũng hiệu quả lắm. Khi nào mà nổi nốt tắm vài lần là đỡ
nước ozon mua ở đâu cụ

namcojsc

Xe tải
Hic, ảnh đây ah

bodi

Xe tăng
tin buồn cho cụ là bệnh này KHÔNG THỂ CHỮA KHỎI HOÀN TOÀN, chỉ có thể giảm triệu chứng mà thôi...

TuNN

Xe buýt
Bé nhà em cũng bị. Mùa đông thôi chứ nắng ấm là lặn. Càng lớn càng đỡ.

comiki

Xe ba gác
Người OF

ms0910

Xe tăng
nước ozon mua ở đâu cụ
Em cũng nghe là tắm ozone nhưng ko biết mua ở đâu, cũng đang muốn thử cho f1 nhà em bị viêm da cơ địa nặng. Chỉ sợ liệu có thật ko vì về lý thuyết ozone ko bền, dễ bị tách thành o2. Thêm nữa, ozone theo hóa học là chất độc, gây ô nhiễm nên ko rõ dùng nhiều có sao ko?

canhoicaccu

Xe tải
Em cũng nghe là tắm ozone nhưng ko biết mua ở đâu, cũng đang muốn thử cho f1 nhà em bị viêm da cơ địa nặng. Chỉ sợ liệu có thật ko vì về lý thuyết ozone ko bền, dễ bị tách thành o2. Thêm nữa, ozone theo hóa học là chất độc, gây ô nhiễm nên ko rõ dùng nhiều có sao ko?
e thấy có máy tạo ozôn để rửa hoa quả

Em cho mẹ 1 đơn thuốc này nha, đảm bảo khỏi. Và các mẹ nên từ bỏ cách tắm bằng lá cho con đi :
1. Eumovate x 1 tuýp giá khoảng 25k ( bôi 2 lần /1 ngày trong 7 ngày thì ngừng)
2. Atopiclair cream X 1 tuýp giá 250k ( bôi da 2 lần/ 1 ngày)
3. Sữa tắm Zaija wed x 1 lọ ( tắm gội hàng ngày )
Chú ý : Sau khi ngừng cái 1 vẫn sử dụng cái số 2 bình thường