[Funland] Việc Từ thiện, có vẻ Thủy Tiên xử lý chuẩn nhất!

Trạng thái
Thớt đang đóng

XPQ

Xe cút kít
Bạn TT ko thích mua việc cụ ơi. Làm từ thiện ngẫu hứng thế lấy tiếng thơm đủ rồi, có bắt đầu và có kết thúc. Giờ lập một quỹ thì tỷ thử việc phát sinh, rồi 100tr dân VN thị phi 100 tỷ điều, ko nghe thì bảo đạp lên dư luận mà nghe thì ung thủ mà chết.

Bạn í cực quách tỉnh đấy ạ. Thế là đủ, minh bạch hết cỡ, lấy tí tiếng thơm rồi thôi.

Dân sâu bít muốn thơm phải mất tiền chi cho cò, đằng này thằng nớ lấy tiền thiên hạ gom về để thơm xong phủi tay. Thằng nớ khôn thật.

Hieumos

Xe container
Đã xác định đưa tiền cho cá nhân đi từ thiện thì bỏ qua cái việc chứng minh sổ sách chứng từ đi cho nhẹ đầu.

Cảm thấy người này không tin tưởng thì dừng, không tiếp tục gửi tiền nữa. Còn muốn minh bạch thì đóng góp cho tổ chức.

Xem facebook cho lắm vào xong rồi cứ cuồng lên gửi tiền đếch cần suy nghĩ, xong thì lại ỳ xèo này nọ.

Em thì em chỉ mua lịch để đóng góp vào quỹ Cơm có thịt, ngoài ra thỉnh thoảng ủng hộ các mảnh đời khó khăn do phòng công tác Xã hội các bệnh viện kêu gọi. Thiên tai lũ lụt thì đồng bào đã có nhà nước, các tổ chức xã hội lo.

letrungthanh17

Xe tăng
Không thích đâu nhưng vẫn phải nhắc lại

Ngồi trên đống cát ai cũng là hiền nhân quân tử.
Nhưng ngồi trên đống tiền (vàng) rồi mới biết ai thực sự là quân tử hiền nhân !
Bác ơi câu trên ảnh hưởng đến những người làm cát chân chính, không hề hiền luôn

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

cusao

Xe lăn
Em Tiên thực sự làm chưa chuyên nghiệp, nói gì nói cũng phải thừa nhận thế.
Làm từ thiện chuyên nghiệp khó lắm đấy ạ, không dễ đâu. Các quỹ chuyen nghiệp nó đều thuê người làm bài bản, có đào tạo, có kinh nghiệm, có quan hệ..., chi phí quản lý có khi lên 30 phần trăm mà hiệu quả chưa chắc kìa.
Có điều em Tiên cũng đã thể hiện được sự nhiệt tình, nỗ lực thực hiện mục tiêu đã hứa. Dù còn nhiều điều phải nói nhưng cái này thì phải công nhận. Có rơi rớt đâu đó cũng là chuyện dễ hiểu do nghiệp dư quá, không kiểm soát được.
So với anh chuột chúa kia thì em Tiên đúng là cô Tiên, thế cho nhanh.
Chê MTTQ với Chữ thập đỏ chứ nhìn thẳng mà nói, bọn này vẫn là tổ chức hiệu quả nhất trong từ thiện và cứu trợ nhân đạo. Họ có nhân lực, có tổ chức, nằm trong hệ thống và thực sự nắm được tình hình cụ thể. Mà nhỡ có chén thì còn kiểm toán, còn thanh tra, phát hiện ra thì có đứa ăn cơm cân.
Chứ giao tiền cho các siêu sao, nó có nuốt thì bắc thang lên hỏi ông trời nhé. Kêu vào mắt.
Em Tiên đã làm bao giờ đâu và nghề của em là show hàng nên không có "chuyên nghiêp" là đúng rồi. Giống như Mỹ Linh từng phê phán Hà Anh Tuấn khi thi hát lần đầu là "....em rất thiếu chuyên nghiệp..." vì câu này mà người hâm mộ ỉ ôi ML suốt.
Tuy nhiên, cô Tiên vẫn thể hiện được sự thành tâm trong hoạt động của mình nên nhóm đố kỵ vẫn ít và thua nhóm ủng hộ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ soi mói quá, làm từ thiện kiểu phong trào thì không thể nào chuẩn chỉ đc, làm đc như TT là tốt lắm rồi, chứ giờ đi soi mói từng chi tiết thì các cụ nói thế nào chả đúng. Thực tế là rất nhiều người đc giúp đỡ từ em TT, em về quê em thấy ai cũng biêt ơn, chỉ có các cụ trên này thì chém chửi.
Quê bác chỗ mô ạ??
Cá nhân tôi cũng thực sự nể vợ chồng anh chị Tiên Vinh, vì những gì họ đã làm cho người khác - những người cần sự giúp đỡ.

katenguyen

Xe điện
Làm từ thiện chuyên nghiệp khó lắm đấy ạ, không dễ đâu. Các quỹ chuyen nghiệp nó đều thuê người làm bài bản, có đào tạo, có kinh nghiệm, có quan hệ..., chi phí quản lý có khi lên 30 phần trăm mà hiệu quả chưa chắc kìa.
Có điều em Tiên cũng đã thể hiện được sự nhiệt tình, nỗ lực thực hiện mục tiêu đã hứa. Dù còn nhiều điều phải nói nhưng cái này thì phải công nhận. Có rơi rớt đâu đó cũng là chuyện dễ hiểu do nghiệp dư quá, không kiểm soát được.
Chê MTTQ với Chữ thập đỏ chứ nhìn thẳng mà nói, bọn này vẫn là tổ chức hiệu quả nhất trong từ thiện và cứu trợ nhân đạo. Họ có nhân lực, có tổ chức, nằm trong hệ thống và thực sự nắm được tình hình cụ thể. Mà nhỡ có chén thì còn kiểm toán, còn thanh tra, phát hiện ra thì có đứa ăn cơm cân.
Chứ giao tiền cho các siêu sao, nó có nuốt thì bắc thang lên hỏi ông trời nhé. Kêu vào mắt.
Cụ chuẩn, cứ sợ vào tay tổ chức chuyên nghiệp nó rơi rớt chứ chí ít cũng được 30-50% vào tay bà con. Còn mấy ông bà nghệ sỹ nắng mưa thất thường thì có khi bà con còn chả được đồng nào. Chưa kể lúc bão lũ nguy hiểm, quân đội đi còn đang sất bất sang bang, mấy ông bà này mon men được tí làm màu, còn chỗ khó khăn nhất thì lại chả giúp được.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Em không biết như nào mới hài lòng các cụ về độ minh bạch trong thời gian ngắn, tiền được phát liên tục/ Nhà em tháng mấy chục triệu chi tiêu em đã ghi lòng vòng, bất nhất rồi!
Riêng quê em - Hưng NGuyên Nghệ AN, mấy xã rốn lũ đều được Thủy Tiên - Công Vinh về trao TIền trực tiếp/ Thông qua chính quyền xã
Em nghĩ các xã khác, rốn lũ khác cũng rất nhiều
Việc làm cấp bánh xử lý tức thời, làm được như Tiên là quý lắm rồi. Tiền đến nơi, đúng lúc, đúng chỗ
Tất nhiên, nhân bất thập toàn, làm 1 việc sao vừa ý cả triệu dân. Nên lấy lẽ phải phần đa mới làm, Chứ giờ canh me từng hoàn cảnh, bao giờ mới xong!
Thì Nghệ An là quê của Công Vinh mà. ;;)

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Quê bác chỗ mô ạ??
Cá nhân tôi cũng thực sự nể vợ chồng anh chị Tiên Vinh, vì những gì họ đã làm cho người khác - những người cần sự giúp đỡ.
Chưa bóc được thôi cụ. Chẳng có đứa nào đi làm không công đâu. ;;)

hahoi518

Xe buýt
Nhiều ô chỉ mở mồm là giỏi. Thử đưa các ô 100tr chi tiêu trong 2 tháng rồi có ghi lại được không. TT huy động hơn trăm tỷ, lại đến tận nơi vùng lũ tìm hiểu trao tận tay tiền cứu trợ. 3 đầu sáu tay đâu, tài thánh à. Tt là ca sĩ chứ có phải dân tài chính đâu mà đòi quản lý dòng tiền chi li từng tý một. Tinh thần xông pha như vậy, việc đứng ra gánh vác giải ngân số tiền lớn như vậy bất chấp thị phi phải nói là dũng cảm. Tôi tự cảm thấy hổ thẹn không bằng. Tôi chưa bao giờ nghe Tiên hát, nhưng với những gì Tiên đã làm, thì mong mọi việc may mắn với Tiên. Mấy ô giỏi mồm thì...nói đ. éo nói lắm!

fresh_air

Xe tải
Trừ những trường hợp từ thiện nhỏ lẻ, kiểu từ thiện cho người quen, hay đi tham quan qua địa phương tiện tay từ thiện, còn em đảm bảo bất kể ai đã từng làm hoạt động có chút qui mô chả có ai tế MTTQ cả, vì ở VN bất cứ đâu cũng phải qua các cơ quan địa phương, hội đoàn cơ sở, mà cái này chính là MTTQ chứ ai. Em thấy người nổi tiếng kêu gọi từ thiện là rất nên, ở đâu cũng vậy, họ có sức hút với đại chúng, một cái tút hàng triệu người đọc. Nhưng ai tự vỗ ngực tổ chức từ thiện dễ, tôi thừa sức làm vì có tấm lòng bồ tát, việc gì chả giải quyết được thì chắc chắc là điêu. Ai cam đoan làm từ thiện đảm bảo hiệu quả thì cứ mở lớp các tổ chức nó đến xếp hàng để học.

thuphuong2659

Xe máy
thật giả lẫn lộn, chả biết thế nào mà lần

darkks

[Tịch thu bằng lái]
nhân loại ko được phép thấy mặt của thánh thần. hầu hết các tỉ phú thế giới làm việc thiện họ đều ẩn danh cả đời, nó cũng như những họa sĩ danh tiếng đôi khi ko để lại ký danh để mọi người đánh giá tranh của mình ko vì cái chữ ký. làm từ thiện là một trò pr mua danh, làm ko tốt sẽ ko khác nào dẫn lửa tự thiêu mình.

Dan du an

Xe ba gác

nguyenlongthe

Xe tăng
Thủy tiên là người đã Giác ngộ rồi nên việc làm cho đồng bào vùng lũ lụt là rất kịp thời. Trong tất cả những chuyến từ thiện cứu giúp đồng bào bị lũ lụt không một ai có thể làm được như vậy. Nếu không Giác ngộ không có tình yêu thương sâu trong Tâm thì làm sao có thể làm được Thử xem có ai đứng được từ sáng đến trưa và từ trưa tới chiều mà vẫn giữ được tinh thần tỉnh táo không.

CovidBuster

Đi bộ
Copy từ VOZ còm hay:

hakubyo said:

Thằng Trấn Thành lươn lẹo lừa được fan cuồng và dư luận nhỉ.

Dùng uy tín của mình đứng lên kêu gọi làm từ thiện bằng tiền người khác. Người ta tin nó mới chuyển tiền cho nó chứ không thì đã chuyển thẳng cho MTTQ hoặc mấy đứa khác. Nhưng nó phủi tay ngay và luôn. Bắn sang cho các đội từ thiện khác.

Báo là chuyển cho con Tiên nhưng không chuyển như đã thông báo. Chuyển cho người khác cũng được nhưng phải có nghĩa vụ báo lại. Tiền tỷ mà cứ như mấy nghìn đồng vậy á. Tôi cầm hộ tiền triệu thôi đã phải báo đủ thủ tục rồi. Fan nó đi chửi con Tiên k cảm ơn nó làm tự nhiên bị oan.

Giờ tôi cũng thắc mắc và yêu cầu team từ thiện của mẹ HNH với Đại Nghĩa show hết hoá đơn chứng từ y như yêu cầu với Thuỷ Tiên thì bọn nó có show ra được không. Hay bọn nó chỉ tập trung chửi mỗi con Tiên còn bọn "nghệ sĩ" khác đi từ thiện ít tiền hơn nên cho qua.

Chính ra tôi rất tin vụ Thuỷ Tiên vì kêu gọi được nhiều nhất, bị soi nhiều nhất, chửi nhiều nhất nhưng cuối cùng nó lại làm ok nhất. Còn cái bọn kêu gọi ít tiền hơn ấy đã show hết biên lai giấy tờ, hoá đơn đỏ, xác nhận của chính quyền địa phương, kết toán tiêu chuẩn Big4, video livestream chi tiết... như CĐM yêu cầu Thuỷ Tiên chưa.

Trấn Thành mà thực sự có trách nhiệm có tâm nó phải đứng ra làm rõ hết số tiền nó kêu gọi đã được sử dụng thế nào chứ *** phải mỗi việc ck cho team khác là xong đâu.

Về bản chất thì khác con mẹ gì hề chúa. Không coi tiền và niềm tin của người khác ra gì. Được cái khôn hơn và không mắc lỗi găm tiền thôi.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Quỹ như anh Vượng hay như của ông Dũng bà Hằng, là dùng tiền lợi nhuận do tự kinh doanh để lập quỹ, nó khác hoàn toàn với việc TT đi kêu gọi rồi tự lập quỹ. Phức tạp rất nhiều.
Chuẩn cụ, quan điểm của em:
- Nếu cá nhân, tự mình làm hoặc nhóm bạn bè thân làm. Và bản thân em làm theo cách này.
- Nếu đóng góp, thì đóng góp cho tổ chức hợp pháp và uy tín, có giám sát minh bạch và chế tài.
Thủy Tiên, Trấn Thành và Hoài Linh rất giàu, nếu muốn làm từ thiên thì chỉ nên bỏ tiền túi, hoặc kêu gọi trong giới Showbiz với nhau thôi. Như ông Hoài Linh nhận cả tiền từ những cháu học sinh nhịn ăn sáng, có mấy chục hay vài trăm k, rồi ổng ngâm đến giờ thì đúng là ko có lương tâm. Có thanh minh cũng quá muộn rồi.
Đi qua vườn dưa thì ko sửa dây giầy. Nhưng TT làm từ thiện xong về khởi công xây biệt thự mấy chục tỷ ở Q7, cũng thấy sao sao.
Đến giờ, trong giới thị phi em tin mỗi Quyền Linh!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng