[Thảo luận] VIDEO - Dân không đủ "trình" hỏi giấy tờ CSGT

Phong111

Xe hơi
Theo em nhớ thì ngã tư Núi Trúc rẽ ra Kim Mã không có biển cho phép rẽ phải, người tham gia giao thông không mang theo đăng ký xe, bằng lái, bảo hiểm, xe không gương..... thì vi phạm luật giao thông. Cụ chủ thớt lần sau mà gặp mấy đồng chí 141 mà vẫn nói chuyện kiểu này dễ bị lên số 7 lắm.

a123b123456

Tháo bánh
Cụ đọc lại thông tư 27 của ngành luôn hộ em cái, các vụ ở cờ líp thì bác chủ thớt còn ngoan hiền và phải tranh nhau nói đấy, chứ em là em cho nói xả láng, hỏi xong chưa, xong rồi thì tới tôi, và em chấp luôn hỗn hợp các thể loại, vì xét cho cùng sẽ có chú phải tốn gấp 1000 lần xiền em nộp phạt (nếu phải nộp vì vi phạm) để duy trì trạng thái ban đầu.
Thông tư 27 cũng chẳng có dòng nào nói được kiểm tra nhé cụ. Kế hoạch tuần tra kiểm soát của lực lượng xxx do cấp trên ký chỉ ban hành nội bộ, để khi có thanh tra của cấp trên nữa kiểm tra thôi, chứ không phải để người vi phạm kiểm tra nhé. Nếu cụ có đơn khiếu nại về việc CSGT tuần tra kiểm soát không có kế hoạch thì lúc đó họ sẽ giải trình đầy đủ cho cụ. Chứ không phải để cho cụ đòi kiểm tra khi cụ vi phạm đâu ạ. Nếu cụ không tin thì cứ làm thử như em nói, vì em có ông bạn cũng một lần làm Chí Phèo đòi kiểm tra kế hoạch tuần tra kiểm soát để rồi được tận mắt xem cái đó rồi.

Thay vì dán phim VKooL, cụ có thể tìm và chỉ cho em điều luật nào quy định xxx (mặc cảnh phục) phải xuất trình chứng minh CAND khi dừng, kiểm tra phương tiện vi phạm luật GTĐB, nếu được em rất cảm ơn vì thực sự em chưa biết điều này (mới biết là CSGT hóa trang, mặc thường phục nếu dừng xe mới phải xuất trình chứng minh CAND thôi).
Còn em là xxx hay không, bênh ai nếu cụ rảnh có thể tìm hiểu qua các bài post của em cụ ợ :-"
Em ạ cụ chủ thớt đấy ạ, như cụ ltgbau nói thì em cũng mong cụ chủ thớt chỉ ra những điều mà như cụ nói là người vi phạm được quyền kiểm tra giấy tờ (đăng ký xe, giấy phép lái xe, thẻ ngành của người thi hành công vụ khi người đó đang mặc đầy đủ đúng điều lệnh) nó được quy định ở quyết định, thông tư hay nghị định nào để em mở rộng tầm nhìn với ạ. Còn theo em nghĩ nếu xxx làm sai thì cụ có quyền khiếu nại về sau. Còn cái kiểu hành xử như cụ chủ thớt thì em thấy không tinh tế chút nào ạ. Lập luận của cụ là theo ý kiến chủ quan của cụ thôi, hình như chẳng căn cứ theo quy định nào của pháp luật.

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
Cụ đọc lại thông tư 27 của ngành luôn hộ em cái, các vụ ở cờ líp thì bác chủ thớt còn ngoan hiền và phải tranh nhau nói đấy, chứ em là em cho nói xả láng, hỏi xong chưa, xong rồi thì tới tôi, và em chấp luôn hỗn hợp các thể loại, vì xét cho cùng sẽ có chú phải tốn gấp 1000 lần xiền em nộp phạt (nếu phải nộp vì vi phạm) để duy trì trạng thái ban đầu.
gặp phải xxx bựa, cụ cãi nó cứ cho xe lên thùng chở về, rồi 141 ở đó, chắc không dám manh động, vậy cụ làm thế nào hả cụ? e rất muôn biết để nếu có rơi vào e còn biết mà cãi ạ.

ngaynha

Xe tăng
Chả có cơ sở nào đòi xem bằng lái với giấy tờ xe của XXX cả, có chăng xem thẻ ngành thôi.
Đoạn cuối thấy cụ ấy cứ gào lên, em thấy thật hết sức phi lý. Chú XXX thì xử lý quá non, đội 141 mà đến thì khỏi phải bàn.

Accent1110

Xe tăng
E kết nhất câu của chị bán nước "em làm cảnh sát được bao lâu rồi mà trả lời non thế:P, nói thế lên mạng thì hay lắm đây"

SantaFe_MLX

Xe buýt
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?annotation_id=annotation_269523&src_vid=kat4RjgcDNk&v=ddka7jWp3EI&feature=iv[/YOUTUBE]

SantaFe_MLX

Xe buýt
[YOUTUBE]ddka7jWp3EI[/YOUTUBE]

phocu_cb

Xe điện
E bít Cụ chủ tên là Thắng và rất bla bla ... e nể lắm, lần đầu tiên biết 1 Boy có trình cãi kinh hồn
Có 2 chú xxx sắp mệt rồi, nhất là chú đang thực tập ý

Nguoi_quen

Xe tải
Làm xxx cũng khổ quá các cụ nhỉ :(

dungtv

Xe tải
Vẹo hết cả cổ mới xem được, chẳng nhẽ lại xoay màn hình :D

mrcc

Xe đạp
Em không đồng tình với cụ chủ thớt, cụ sai rồi, cụ đi xe không mang giấy tờ, không có gương chiếu hậu, cả hai điều này đều vi phạm luật GTĐB, thật ra lỗi này cũng nhẹ thôi, cụ tham chiếu nghị định 34 để biết mức phạt (chắc chắn ít hơn việc xe cụ bị tạm giữ). Cụ là ngườì phạm lỗi nhìn thấy được như không có gương chiếu hậu nên xxx có quyền dừng xe và kiểm tra giấy tờ của cụ, phát hiện thêm cụ không mang giấy tờ-thêm lỗi nữa (cụ không thể biện bạch là mọi người đều không có gương chiếu hậu_Cụ đã đi câu cá bao giờ chưa? Đã khi nào cụ câu được hết cá trong hồ không?). Mặt khác XXX mặc sắc phục làm nhiệm vụ chưa thấy điều khoản nào quy định phải trình thẻ ngành trước khi kiểm tra người vi phạm cả và người dân đúng là không được kiểm tra GPLX của người khác, cụ thử nghĩ mà xem nếu ông hàng xóm đòi kiểm tra GPLX của cụ, cụ có đưa ra không?

SPL

Xe container
Vụ này phải đưa lên báo thì xxx mới sợ, bó tay với loại xxx "quá thông minh" này.

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
Em không đồng tình với cụ chủ thớt, cụ sai rồi, cụ đi xe không mang giấy tờ, không có gương chiếu hậu, cả hai điều này đều vi phạm luật GTĐB, thật ra lỗi này cũng nhẹ thôi, cụ tham chiếu nghị định 34 để biết mức phạt (chắc chắn ít hơn việc xe cụ bị tạm giữ). Cụ là ngườì phạm lỗi nhìn thấy được như không có gương chiếu hậu nên xxx có quyền dừng xe và kiểm tra giấy tờ của cụ, phát hiện thêm cụ không mang giấy tờ-thêm lỗi nữa (cụ không thể biện bạch là mọi người đều không có gương chiếu hậu_Cụ đã đi câu cá bao giờ chưa? Đã khi nào cụ câu được hết cá trong hồ không?). Mặt khác XXX mặc sắc phục làm nhiệm vụ chưa thấy điều khoản nào quy định phải trình thẻ ngành trước khi kiểm tra người vi phạm cả và người dân đúng là không được kiểm tra GPLX của người khác, cụ thử nghĩ mà xem nếu ông hàng xóm đòi kiểm tra GPLX của cụ, cụ có đưa ra không?
thế cụ ko nghe trong clip có nói là sẽ giao xe nếu như cảnh sát xuất trình giấy tờ à mà cụ nói thế, câu cuối cụ nói e nghĩ chắc cụ chưa học qua môn Pháp Luật trong trường ĐH
theo pháp lệnh của Nhà nước XHCN Việt Nam thì nhân dân được quyền giám sát, kiểm tra cơ quan hành chính trong quá trình làm việc tức là dân được quyền kiểm tra giấy tờ của những người thi hành nhiệm vụ chứ ko có quyền kiểm tra công dân khác ví dụ luôn là ông hàng xóm với cả công an của nhà cụ.
nếu cụ cho là e nói ko có lý thì cụ có thể tìm mua hoặc mượn bất kỳ 1 sv đh nào để xem nó có lý hay ko

namsang

Xe máy
Không phải em các cụ ạ.

a123b123456

Tháo bánh
thế cụ ko nghe trong clip có nói là sẽ giao xe nếu như cảnh sát xuất trình giấy tờ à mà cụ nói thế, câu cuối cụ nói e nghĩ chắc cụ chưa học qua môn Pháp Luật trong trường ĐH
theo pháp lệnh của Nhà nước XHCN Việt Nam thì nhân dân được quyền giám sát, kiểm tra cơ quan hành chính trong quá trình làm việc tức là dân được quyền kiểm tra giấy tờ của những người thi hành nhiệm vụ chứ ko có quyền kiểm tra công dân khác ví dụ luôn là ông hàng xóm với cả công an của nhà cụ.
nếu cụ cho là e nói ko có lý thì cụ có thể tìm mua hoặc mượn bất kỳ 1 sv đh nào để xem nó có lý hay ko
Cụ hiểu câu giám sát là như thế nào hả cụ???

Theo ý cụ nói thì nếu tất cả người dân thấy xxx làm nhiệm vụ thì đều được vào kiểm tra giấy tờ của xxx à?

Theo ý em hiểu nhé: Giám sát theo em hiểu tức là nếu phát hiện sai phạm của những cán bộ nhà nước nói chung xxx trong trường hợp này nói riêng thì có thể phản ánh cho những người có trách nhiệm xử lý những vi phạm tiêu cực đó nhằm làm trong sạch cán bộ thanh lọc hay kỷ luật những cán bộ vi phạm. Còn theo ý cụ nói thì tức là tất cả ai thấy cán bộ nhà nước nói chung xxx nói riêng đang làm nhiệm vụ đều có thể ra kiểm tra giấy tờ của người đó. Mỗi ngày trên đường có hàng trăm nghìn người lưu thông trên đường nếu quy định đúng như cụ nói cộng thêm gặp được khoảng 100 người trong hàng trăm nghìn (em nói vd là số ngẫu nhiên thôi nhé, trong thực tế có thể còn nhiều hơn thế nữa) người có suy nghĩ như cụ chủ thớt thì liệu cán bộ thi hành công vụ có thời giam làm việc không ạ. Hay chỉ chăm chăm đứng cầm giấy tờ để người dân kiểm tra.

Cái dòng em bôi đỏ ấy cụ cho em hỏi đấy là pháp lệnh nào ạ?

Ps: Cụ mr.zumi tham chiếu cái link này nhé
http://www.google.com/search?q=nhan+dan+++can+bo+++giam+sat&ie=UTF-8&oe=UTF-8&hl=vi&client=safari

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Em không thích và khuyên cụ không nên phát ngôn cái dòng em bôi đỏ. Kiến thức xã hội là vô cùng, cụ có học cả đời cũng không hết được.
Em thấy cụ gì tham gia gt trong clip này cãi cùn cãi cố quá, anh em OF không nên học theo ( quan điểm cá nhân của em thôi )

DrHuy81

Xe tăng

Theo ý cụ nói thì nếu tất cả người dân thấy xxx làm nhiệm vụ thì đều được vào kiểm tra giấy tờ của xxx à?

Theo ý em hiểu nhé: Giám sát như cụ nói tức là nếu phát hiện sai phạm của những cán bộ nhà nước nói chung xxx trong trường hợp này nói riêng thì có thể phản ánh cho những người có trách nhiệm xử lý những vi phạm tiêu cực đó nhằm làm trong sạch cán bộ thanh lọc hay kỷ luật những cán bộ vi phạm. Còn theo ý cụ nói thì tức là tất cả ai thấy cán bộ nhà nước nói chung xxx nói riêng đang làm nhiệm vụ đều có thể ra kiểm tra giấy tờ của người đó. Mỗi ngày trên đường có hàng trăm nghìn người lưu thông trên đường nếu quy định đúng như cụ nói cộng thêm gặp được khoảng 100 người có suy nghĩ như cụ chủ thớt thì liệu cán bộ thi hành công vụ có thời giam làm việc không ạ. Hay chỉ chăm chăm đứng cầm giấy tờ để người dân kiểm tra.

http://www.google.com/search?q=nhan+dan+++can+bo+++giam+sat&ie=UTF-8&oe=UTF-8&hl=vi&client=safari
Em đồng ý với bài phát biểu của cụ.

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]

Theo ý em hiểu nhé: Giám sát như cụ nói tức là nếu phát hiện sai phạm của những cán bộ nhà nước nói chung xxx trong trường hợp này nói riêng thì có thể phản ánh cho những người có trách nhiệm xử lý những vi phạm tiêu cực đó nhằm làm trong sạch cán bộ thanh lọc hay kỷ luật những cán bộ vi phạm. Còn theo ý cụ nói thì tức là tất cả ai thấy cán bộ nhà nước nói chung xxx nói riêng đang làm nhiệm vụ đều có thể ra kiểm tra giấy tờ của người đó. Mỗi ngày trên đường có hàng trăm nghìn người lưu thông trên đường nếu quy định đúng như cụ nói cộng thêm gặp được khoảng 100 người có suy nghĩ như cụ chủ thớt thì liệu cán bộ thi hành công vụ có thời giam làm việc không ạ. Hay chỉ chăm chăm đứng cầm giấy tờ để người dân kiểm tra.

cụ ơi nếu cụ nói thế thì cụ lại hiểu sai ý em rồi. Đúng là ai thấy cán bộ nhà nước làm nhiệm vụ đều có quyền giám sát nếu phát hiện sai phạm thì phản ánh cho cơ quan chức năng, nhưng những trường hợp liên quan trực tiếp đến công dân nào thì người đó có quyền đc kiểm tra giấy tờ của người làm nhiệm vụ như trong trường hợp cụ chủ thớt. Những người thi hành mà ko gương mẫu thì còn ai tin nữa
Có thể qua câu chữ cụ ko hiểu hết ý nhưng mà bàn về vấn đề của cụ chủ thớt thì e thấy ko sai ạ :D

a123b123456

Tháo bánh
cụ ơi nếu cụ nói thế thì cụ lại hiểu sai ý em rồi. Đúng là ai thấy cán bộ nhà nước làm nhiệm vụ đều có quyền giám sát nếu phát hiện sai phạm thì phản ánh cho cơ quan chức năng, nhưng những trường hợp liên quan trực tiếp đến công dân nào thì người đó có quyền đc kiểm tra giấy tờ của người làm nhiệm vụ như trong trường hợp cụ chủ thớt. Những người thi hành mà ko gương mẫu thì còn ai tin nữa
Có thể qua câu chữ cụ ko hiểu hết ý nhưng mà bàn về vấn đề của cụ chủ thớt thì e thấy ko sai ạ :D
Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật. Không phải em không hiểu ý của cụ, như dòng đầu em đã nói. Nếu người vi phạm hay có liên quan trực tiếp đến công việc kiểm tra của xxx (như cụ nói) thì được quyền kiểm tra giấy tờ, cụ thể là như clip ở thớt này là giấy phép lái xe A1, đăng ký xe máy và thẻ ngành là căn cứ vào quy định, nghị định, thông tư... nào hả cụ. Cụ có thể trích dẫn cho em hiểu thêm không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

taplai tapdi

Xe tăng
nói thật là xxx quá hiền. Nó gọi xe thùng đến + thêm cả lỗi chống đối thì cụ ăn đủ nhé!
May cho cụ là dân ở đấy nhiều nên nó mới nhụt thui đấy!
Không phải là hiền ,mà trình cũng còi còi, ăn nói thì ấp a ấp úng quay dân bằng cách xoay lỗi.Học lớp cấp tốc chắc chỉ vậy các cụ nhẩy.