Vidamco lại giảm giá xe

thaoeo

Xe buýt
thông tin ở đâu ra vậy? bác ở trong GM mà không biết sao? hay bác đang cố gắng hy vọng 1 cách hảo huyền đưa CAP trở về thời hoàn kim của bác trước đây: mỗi khách hàng muốn mua xe phải quỳ xuống dâng 2 tay đưa cho Sâu 2k USD và 1 bó nhang? :77:
Để em tính sơ cho bác nghe nhé, sau vài lần nâng cấp, công suất lắp ráp của GM riêng cho xe CAP lên đến hơn 600 xe/tháng, liên tục gần nữa năm nay, doanh số CAP chưa bao giờ vượt quá 200!!! bán chỉ bằng 1/3 sản xuất, bác nói thiếu hàng!!! số xe dư trong quá trình sản xuất đem đi đâu? xuất khẩu đi Mỹ hả :21::21::)):))
Đừng hy vọng ảo nữa, xe ế từ các nước chuẩn bị đổ vào vn nữa kìa, ngồi đó mà mơ.
Trừ phi GM chuẩn bị đóng cửa, thải hồi công nhân, lúc đó thì sốt hàng thật à, em nghĩ khả năng GM VN chuẩn bị đóng cửa, ngưng sản xuất là có khả năng nhất! có thể chiến lược mới của GM là không lắp ráp tại VN nữa, mà chuyển hết về Hàn, gom nhiều nhà máy lại để cắt giảm nhân công, chi phí, chống chọi lại thời kỳ đại khủng hoảng hiện nay.
Ngoài ra có một thông tin mới nữa là VDC đang cháy xe Lacetti 1.6 và Captiva LT. Từ nay đến hết tháng 1/2009, mỗi đại lý của VDC chỉ đc nhận 01 xe La và Cap thôi.:'( Chết cháu rồi:'(:'(:'(

Chỉnh sửa cuối:

training

Xe tăng
thông tin ở đâu ra vậy? bác ở trong GM mà không biết sao? hay bác đang cố gắng hy vọng 1 cách hảo huyền đưa CAP trở về thời hoàn kim của bác trước đây: mỗi khách hàng muốn mua xe phải quỳ xuống dâng 2 tay đưa cho Sâu 2k USD và 1 bó nhang? :77:
Để em tính sơ cho bác nghe nhé, sau vài lần nâng cấp, công suất lắp ráp của GM riêng cho xe CAP lên đến hơn 600 xe/tháng, liên tục gần nữa năm nay, doanh số CAP chưa bao giờ vượt quá 200!!! bán chỉ bằng 1/3 sản xuất, bác nói thiếu hàng!!! số xe dư trong quá trình sản xuất đem đi đâu? xuất khẩu đi Mỹ hả :21::21::)):))
Đừng hy vọng ảo nữa, xe ế từ các nước chuẩn bị đổ vào vn nữa kìa, ngồi đó mà mơ.
Trừ phi GM chuẩn bị đóng cửa, thải hồi công nhân, lúc đó thì sốt hàng thật à, em nghĩ khả năng GM VN chuẩn bị đóng cửa, ngưng sản xuất là có khả năng nhất! có thể chiến lược mới của GM là không lắp ráp tại VN nữa, mà chuyển hết về Hàn, gom nhiều nhà máy lại để cắt giảm nhân công, chi phí, chống chọi lại thời kỳ đại khủng hoảng hiện nay.
Thôi em can 2 bác đừng căng thẳng thế. Theo em thì việc tạo cơn sốt ảo của GM là có thật. Tuy nhiên em cũng nghĩ mặc dù công suất của GM VN là 600 xe/tháng tuy nhiên chưa bao giờ nó sản xuất hết năng lực đâu bác ợ. Nhưng cũng chắc 1 điều là GM vẫn còn thừa rất nhiều xe và tạo cơn sốt ảo để kích cầu thôi.

rocke04

Xe buýt
Website
toankhanh.com.vn
Bài của GM thoai khà khà cứ làm thế cho dân đổ xô đi mua ý mà lúc đó mới tung ra :)):)):)):)):))
Em ko khoái GM nên ko quan tâm nhưng như có bác đã lói " Sốt ảo là có thật":21::21::21:

cn5

Xe máy
Theo nhà cháu đây là đòn gió của các sâu í mà!
Thời gian rồi rồi doanh số giảm liên tục mà bây giờ lại hết hàng! :77::77::77:

Shebeen

Xe tải
Hay nhỉ? Sao cả thế giới đang ế sưng ế xỉa mà riêng cái anh VIDAMCO này lại cháy xe!!! Các ông lớn không mau sang VN mà học tập VIDAMCO bài bán xe đi còn chờ gì nữa ha?:)):)):))
:21::21::21::21:
Đáng cho cả thế giới học tập nhỉ? Hay là đóng cửa nhà máy rồi bác nhỉ?

quyt

Xe tăng
GM em không biết chứ thằng TOY đang vỡ mồm ra kia kìa... bác nào nhà khu Nghĩa Tân đi qua bãi để xe đối diện UBND phường thấy Ỉn nó xếp dài dằng dặc từ hồi ngập lụt đến giờ vẫn chưa hết

Hay GM ngon hon TOY??? :102::102::102:

pingpoong

Xe tăng
Có phải Bác @rfs là member của Phantichcophieu không ạ? Em thấy bên ấy có một bác có nick giống bác lắm. Mà nếu là bác sao ít thấy bác vào Box chứng bình loạn vậy?!
khong phải tay này làm chứng khoán Phố Wall mờ
em đảm bảo cho

pingpoong

Xe tăng
Theo nhà cháu đây là đòn gió của các sâu í mà!
Thời gian rồi rồi doanh số giảm liên tục mà bây giờ lại hết hàng! :77::77::77:
Kệ bon VDC thời buổi thiếu tiền này nó kiêu sang hãng khác cho sướng.
Thời này ai có xiền là vua (VDC thích ngược lại) các pác cứ .xxx. nó còn kiêu hời

Vinh_GM

Xe hơi
Dạ vậy thì em mời bác xuống tận nhà máy hỏi cho ra nhẽ. Hoặc bác cứ alo phone xuống dưới nhà máy mà kiểm tra. Em không bít sau Tết âm thì lượng xe sẽ ntn (chắc là cũng ế chổng ra:21:) nhưng chắc chắn trong tháng 1/2009 2 model Lacetti và CaptivaLT là không có hàng. Chính đại lý bọn em đặt mua 6 xe CapLT cho khách hàng lấy trước Tết mà hãng GM còn không dám nhận.
Hay bác chỉ " cưỡi ngựa xem hoa" thấy xe ế đầy ra rồi bảo bọn em là như thế này thế nọ. Em khẳng định bác không thể lấy đc xe Lacetti EX giá 21.300 vào thời điểm này.

Cò mồi

Xe tăng
CAP LT ngon như thế mà giá cả lại hợp ní thì cháy hàng là phải rồi

nnson_56

Xe tải
Hết hàng thật bác ạ, nhiều khách đến hỏi mua mà ko có để bán. Tạm dừng kí HĐ giao xe trước tết.
Tôi đang có một suất lấy CAP LT dặt hàng từ 6/2007 đây, lấy chắc chắn được ưu tiên, kô có chuyện hết hàng, có ai lấy kô, nhượng lại suất kô tính phí, chỉ cốt lấy lại tiền cọc thôi.

vietbinh1981

Xe buýt
Tôi đang có một suất lấy CAP LT dặt hàng từ 6/2007 đây, lấy chắc chắn được ưu tiên, kô có chuyện hết hàng, có ai lấy kô, nhượng lại suất kô tính phí, chỉ cốt lấy lại tiền cọc thôi.
:)) h thì cần gì suất hở cụ :77: xe nó ế đầy ra đấy :)) toàn mấy bài câu khách cũ rích nhưng áp dụng ở VN có vẻ như vẫn hiệu quả :77: chả lẽ thị trường VN nằm ngoài tình hình chung thế giới *-) thử phản ứng 12% để xem dân có ý định chạy thuế kô mà thất bài nặng nề :)) xe vẫn ứ đọng đầy bãi :69:

cn5

Xe máy
Hay bác chỉ " cưỡi ngựa xem hoa" thấy xe ế đầy ra rồi bảo bọn em là như thế này thế nọ. Em khẳng định bác không thể lấy đc xe Lacetti EX giá 21.300 vào thời điểm này.
Chết! Thế phải bao nhiêu mới lấy được hả bác?

Chỉnh sửa cuối:

xeđạp

Xe buýt
:)) h thì cần gì suất hở cụ :77: xe nó ế đầy ra đấy :)) toàn mấy bài câu khách cũ rích nhưng áp dụng ở VN có vẻ như vẫn hiệu quả :77: chả lẽ thị trường VN nằm ngoài tình hình chung thế giới *-) thử phản ứng 12% để xem dân có ý định chạy thuế kô mà thất bài nặng nề :)) xe vẫn ứ đọng đầy bãi :69:
Chuẩn, nó có hù tăng thuế trước bạ lên 15% thì cũng vậy thoai.

Trích dẫn:
Vinh_GM viết

Vậy phải bao nhiêu mới lấy được hả bác?
Mấy Sêu tính kiếm tí tiền TET mờ, bác cứ hỏi xem chừng nào Vidamco đóng cửa thì sêu dễ trả lời hơn ( lòng tham ko có đáy bác ợ )

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Dạ vậy thì em mời bác xuống tận nhà máy hỏi cho ra nhẽ. Hoặc bác cứ alo phone xuống dưới nhà máy mà kiểm tra. Em không bít sau Tết âm thì lượng xe sẽ ntn (chắc là cũng ế chổng ra:21:) nhưng chắc chắn trong tháng 1/2009 2 model Lacetti và CaptivaLT là không có hàng. Chính đại lý bọn em đặt mua 6 xe CapLT cho khách hàng lấy trước Tết mà hãng GM còn không dám nhận.
Vậy thì mấy bác cháu bên VDC cứ giữ lấy mà dùng nhé , chúng em không cần , *** kiếp cứ làm như ở VN này có mỗi VDC bán xe . Mà ông nào mua xe trong thời điểm này lại cứ lao đầu vào mấy thằng đểu để nó hành tỏi thì cũng xếp vào loại " ngu vừa vừa "

thaoeo

Xe buýt
Chuẩn không cần chỉnh (b)

XeOnline

Xe tăng
chả hiểu thế nào, tự dưng hôm trước ra xem Cap còn khuyến mãi, hôm sau đã thấy hết khuyến mãi, hết hàng, bó tay!:ohmy:

vietbinh1981

Xe buýt
GM bên Mỹ còn phải kêu gọi sự cầu cứu từ chính phủ Mỹ, Toy thì lỗ, các hãng khác thì cũng rơi vào tình trạng cắt giảm nhân công và gặp nhiều khó khăn do tình hình tài chính và sự suy giảm kinh tế thế giới. Trong khi đó VDC VN làm ăn rất tốt, xe luôn trong tình trạng hết hàng, ra chiếc nào bán được chiếc đấy, showrum thì kể cả xe mẫu cũng kô còn :77: kinh tế VN vẫn vững bước đi lên :69: dân vẫn giầu mà dân giầu thì nó lại chả mua xe của VDC :)) VN quả là điểm sáng cho các nhà đầu tư nhất là ngành sản xuất oto đầu tư vào :41: 1 tương lai sáng sủa :))

mazda8

Tháo bánh
GM VN các ông làm ăn thế chắc không lâu nữa về nước ăn tết rồi bùng luôn để cho các bác sên bơ vơ như gà mất mẹ.
Em vừa bán CapLT 24k cho salon Nam Chung vì một phần sợ mấy bố bảo hành của GM đấy . Thái độ phục vụ quá chán luôn.
Giá 21,3k không lấy được thì cầm tiền đi mà nạp con Venna nhập .

vietdungsn

Xe tải
sang năm còn hạ nữa