[Thảo luận] [Vid] 09/02/2012 - Len lỏi + Lấn làn = đo đường ở Vạn Phúc.

huyenlala

Xe đạp
trời mưa và ai cũng muốn mong về nhà. lên như vậy thui thông cảm đi. có ai muốn như thế đâu. phải không nhỉ?

dang_tim_xe

Xe điện
Thưa với bạn dang_tim_xe.
Theo clip trên đây thì tôi rất hi vọng rằng chỉ riêng cá nhân bạn ko thuộc luật giao thông đường bộ hoặc có thể mắt của bạn kém không nhìn rõ đc vạch liền hay vạch đứt đoạn suy ra bạn nói đồng chí 2b kia SAI "lấn làn, đè vạch"
Có xdriver rất tốt vì thỉnh thoảng xem lại mới biết ko fai lúc nào mình cũng đúng. Chẳng ai thập toàn, thập mỹ cả, nhất là lái xe trên đường, càng tài già, càng nhiều kinh nghiệm càng ko ai dám khẳng định mình "KHÔNG BAO GIỜ ĐI SAI", luôn làm chủ đc tình huống.
Vài lời tranh luận xây dựng với bạn về luật giao thông trong tinh huống này thôi chứ ko qui kết là bạn đi sai luật.
Cái chỗ đó là vạch đứt, tuy nhiên vạch đứt không có nghĩa với việc anh ta nhìn thấy một đoàn xe đối diện đang đi đến nhưng vẫn cố tình lấn sang phần đường của các xe ngược chiều. Trong clip cụ sẽ thấy rõ là anh này khi lao lên sẽ không có cơ hội nhập trở về đúng phần đường của mình mà sẽ cứ thế chạy ở phần đường bên này trong khi phía bên phải các xe ô tô ngược chiều với em đang trống đường, thoải mái đi, nhưng do mấy ông xe máy này MUỐN NHANH VÀI GIÂY VÀI PHÚT nên đè sang để lên thôi. Em muốn nói đến hiện tượng đang là bức bối của rất nhiều lái xe khi gặp xe máy lấn đường (cái này sáng nào, chiều nào cũng gặp, gặp ở khắp mọi nơi trên đường, từ đường to đến đường bé...).
Còn em nói em không bao giờ đi sai là em so với luật, với tín hiệu giao thông trên đường. Em luôn tuân thủ theo các quy định trên đường. Việc không đi sai luật với luôn làm chủ tình huống nó không hề liên quan đến nhau cụ ạ.
Em nói đây cũng một phần để xả bức xúc mà em không dám thể hiện khi đang cầm vô lăng về cái sự vô văn hóa và thiếu ý thức trong giao thông của cộng đồng chúng ta, đặc biệt là những người đi xe máy. Ít nhất là 4b không thể leo lên vỉa hè, không thể dễ dàng vượt đèn đỏ, không thể dễ dàng đi lấn vạch đè đầu xe khác ....được.
Nếu em mà để cảm xúc vượt qua lý trí thì mấy lúc đấy em đã ủi tan mấy cái xe đi bậy rồi. Rất may mắn là em còn kiềm chế được, cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
chắc đèn xe đạp rồi, thế nào chả cong hết cả vành

hhc88

Xe tải
thằng jupiter chui lủi, thò đầu ra. kiểu đấy em gặp nhiều lắm, chuyện thường ngày ở huyện mà. còn thằng ngã thì cái tội lấn làn. tội cho mỗi em đi xa đạp. ý thức dân mình từ xưa đến nay vẫn thế mà. chỗ nào trống là chen lên. chen lên rồi chai mặt cho mọi ng chửi

magia

Xe hơi
Tối qua em đi qua đường Phạm Hùng, có 2 chú công nhân đi 2B ( thấy toàn cầm khoan với đục) tạt đầu em phía phụ nhưng không may lại đâm mông một 2B kchác, loạng choạng ngã ngay đầu xe em, may mà em phanh kịp nên chỉ bi xước tí đầu xe bên phụ. May thế chứ vừa nghe VOV giao thông thấy có em sinh viên kiến trúc bị 2B nó tạt ngã luôn vào xe buýt....

Số em vẫn may... sáng nay cho vợ 2 vào bệnh viện.

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
tất cả là tại thằng đì Jupiter MX chui từ trong ra ông này đi đằng sau giật mình tránh sang bên trái mất thăng bằng thế là xòe

KhoaiLangVn

Xe buýt
hình như chú jupiter quẹt vào đầu xe a mặc áo mưa ý,

Dungha

Xe điện
Khổ thân người đi xe đạp quá

baogiomuaduocxe

Xe điện
nhìn ông 2b phi thân kinh quá, có lẽ e cũng phải lắp camera hành trình mới được

B0nB0n

Đi bộ
lỗi cả 2 người.1 pác phi nhanh, gặp pác kia vừa rẽ ra.phản xạ không kịp + đường trơn => nằm ra đường

Hưng hài cốt

Xe buýt
Sao em nhìn cụ chủ đi cứ nhanh nhanh :)) hay là do camera nó thế. Lúc đầu em cũng giật mình vì tốc độ của cụ. Em xe đạp bay như phim ý :)) người ngợm, hàng họ không làm sao là may rồi ợ

dang_tim_xe

Xe điện
Sao em nhìn cụ chủ đi cứ nhanh nhanh :)) hay là do camera nó thế. Lúc đầu em cũng giật mình vì tốc độ của cụ. Em xe đạp bay như phim ý :)) người ngợm, hàng họ không làm sao là may rồi ợ
He he, cảm giác thế cụ ạ. Chỗ này không đi nhanh được và cũng không nên đi nhanh, 2b chen ra như kiểu chú Jupiter kia thì nhiều vô số kể. Đi nhanh dễ mang họa lắm!

Minh.Đức

Xe điện
Cụ chủ may đấy...hãm kịp chứ dí chân 1 tí nữa là oan rùi...những thành phần cá biển này làm cho đường phố nguy hiểm hơn. Cũng may chú 2b đạp kia k sao

ndkhoivtv

Xe tăng
Đoạn cuối clip thấy tên 2b kia chỉ thẳng mặt kính lái xong lầm bầm thanh nga với xe đạp: "... Mẹ bố khỉ, chỉ tại cái thằng ô tô kia nó đi ngu, chiếm hết cả diện tích mặt đường nên anh đây giật mình mới ngã. Toshiba cái bọn ô tô chứ, bịt hết cả mìn!". =))

khinhvuphiduong

Xe hơi
Haizz...hình như vừa phanh vừa ga phải không các cụ ?

CuongP

Xe tải
em thấy do có 1 bác 2B từ trong làn 4B phi ra, bác 2B kia đi cũng nhanh nên phanh đột ngột + đường trơn=đen đủi