[Funland] VIC? Tương lai nào!

kelangthangdien

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
taybacthaoduoc.com
Nhiều cụ nhanh chân nhỉ

1vo3con

Xe tải
Nhà cháu mua dần từ 68 xuống 63.5 hết *** xiền...hớ hớ

babeo

Xe điện
Nhà cháu mua dần từ 68 xuống 63.5 hết *** xiền...hớ hớ
Hôm nay thì cụ cười hớ hớ được rồi, xin chúc mừng cụ. Nhưng cháu hỏi kinh nghiệm cụ tí, giả sử tt xấu, nó lại xuống tiếp (về 55 chẳng hạn) thì cụ xử lý như nào ạ?
Hự hự nhẽ ra hôm qua cháu ko bán đâu, nhưng vì có xài đòn bẩy nên phải hạ tỉ lệ xuống. Sợ tt tiếp tục xấu thì còn có đạn mà đỡ. Mà hôm qua đanh mục của cháu chỉ mỗi VIC là có người mua, các mã còn lại sàn chả ma nào mua nên đành lôi anh V ra đỡ đạn. Chứ cháu định đầu tư dài hạn anh này cơ.

1vo3con

Xe tải
Hôm nay thì cụ cười hớ hớ được rồi, xin chúc mừng cụ. Nhưng cháu hỏi kinh nghiệm cụ tí, giả sử tt xấu, nó lại xuống tiếp (về 55 chẳng hạn) thì cụ xử lý như nào ạ?
Hự hự nhẽ ra hôm qua cháu ko bán đâu, nhưng vì có xài đòn bẩy nên phải hạ tỉ lệ xuống. Sợ tt tiếp tục xấu thì còn có đạn mà đỡ. Mà hôm qua đanh mục của cháu chỉ mỗi VIC là có người mua, các mã còn lại sàn chả ma nào mua nên đành lôi anh V ra đỡ đạn. Chứ cháu định đầu tư dài hạn anh này cơ.
Ý mợ là Vic về 55 á?

Chỉnh sửa cuối:

Gacon2012

Xe buýt
Nếu chắc chắn nó về 55 thì bán gấp chứ còn gì. Vấn đề là chẳng ai biết trước điều gì cả cụ ạ.
Ko hiểu sao cháu chẳng có cảm giác lo sợ gì khi thằng Vic này xuống cả. Nó xuống tiếp không khéo cháu lại phải gom thêm ý chứ!

Delet

Xe tăng
Ai cho VIC về 55 hả cụ?

Nếu chắc chắn nó về 55 thì bán gấp chứ còn gì. Vấn đề là chẳng ai biết trước điều gì cả cụ ạ.
Ko hiểu sao cháu chẳng có cảm giác lo sợ gì khi thằng Vic này xuống cả. Nó xuống tiếp không khéo cháu lại phải gom thêm ý chứ!

babeo

Xe điện
À tình huống giả định thôi ạ, vì ko thể biết chắc 100% diễn biến tt nên mình cũng phải tính nước xấu nhất. Thủng 55 thì vấn đề lắm đấy vì đó là đáy dài hạn ròi.

1vo3con

Xe tải
À tình huống giả định thôi ạ, vì ko thể biết chắc 100% diễn biến tt nên mình cũng phải tính nước xấu nhất. Thủng 55 thì vấn đề lắm đấy vì đó là đáy dài hạn ròi.
Thủng 55 là kiến ăn cá đấy...xin lỗi ...market maker cũng phải lo...ko cần nhỏ lẻ lo đâu ạ

trum

Xe máy
Tây lông mua dịp này ác liệt chú ấy. Em còn rít từ 77,78 cơ, liên tục cutloss rồi lại vào, rồi lại cắt. Ở phiên giảm lịch sử, em phải đẩy 5k giá 62.5 đi rồi. Giờ vẫn đang theo dõi cái đã. Em rất thích nó, thích theo kiểu anh HAG luôn vậy. Nhưng nó phụ lòng em đợt rồi quá, lỡ bao cơ hội.

Hiện tại em đang chăm chú sao Fecon FCN. Hi vọng nó vẫn ổn, tây đỡ được tí nào hay tí đấy. VIC về cơ bản vẫn ngon, em sẽ quay lại.

winnghiepdu

Xe điện
e quyết ôm Vic lâu dài, lãi o bán bị lỗ tí đang tính mua thêm.

trum

Xe máy
Hôm nay VIC đã làm các cụ nở mày nở mặt chưa?

Cần thì xúc thêm. Sợ có biến thì tẩu dần, thoát khỏi ck 1 thời gian tí các cụ nhé. Em vẫn đang cố bám như ngư dân bám biển đây.

manhbvht

Xe tăng
Website
spacepc.vn
Em mạn phép góp tý ngu ý: Theo em, nếu các cụ đi buôn chuyến (tức là định kỳ đánh hàng và ra hàng), nhất là lướt sóng thì đừng động vào VIC làm gì. Con này có bao giờ biến động theo nhịp thị trường đâu, càng không thể tạo sóng, cổ tức cũng không dễ hưởng trong khi đã chơi là chôn 1 đống tiền vào. Con này chỉ dành cho những nhà đầu tư chiến lược thực sự thôi. Trước đây em cũng đã mấy lần em vẽ riêng cho mình 1 giấc mơ khác người hy vọng thần may mắn mỉm cười nhưng toàn phải cắt lỗ vì không đủ kiên nhẫn để chờ đợi mặc dù cứ để đấy cũng chẳng sợ chết. Nhưng cũng với số vốn ấy và chơi trò may rủi với mấy con lắc của thị trường còn thú vị hơn, được mua mua bán bán, may mắn thì còn kiếm chác được.
Cả năm nay em không có tiền nhàn rỗi nên chẳng chơi và cũng chẳng mấy quan tâm nhưng thỉnh thoảng đáo qua thấy VIC vấn thế, HAG vẫn gần như thế. Theo em hiểu, nếu các cụ ở đây quan tâm VIC chắc là đã nghiên cứu, theo dõi rất lâu rồi, và khả năng bây giờ các cụ đang tính đến "cảnh nóng" là: với đà thị trường như thế này, mọi thứ còn tăng nói gì đến hàng đẳng cấp như VIC, mà lâu nay VIC không biến động, gom từ bây giờ lúc mọi người chưa chú ý đến, nằm chờ ..... rồi "có công nằm phục có ngày ăn đủ" khi VIC lên 3 con số .. vvv. và vvvv.... Nếu như không có cơ sở mà chỉ là suy đoán thì các cụ nên xem xét lại.
Trong số các cụ kể trên thì em thấy HAG còn có cơ được ăn hơn, ăn dễ hơn, cổ tức con này cũng tạm được và cũng chịu chi thường xuyên hơn, chỉ có tội cũng hay bị đâm chọc làm dân chứng khổ lây.
Em chờ vài tháng nữa xem tềnh hềnh kết quả làm ăn của thế nào. Được hay thua các cụ quay lại gạch đá ý kiến gia cát dự còm của em nhé...
e thích những ý kiến của cụ :D

gadoi

Xe buýt
e thích những ý kiến của cụ :D
Có đợt em đang cầm VIC đúng lúc thị trường dậy sóng. Toàn sàn xanh với tím mà cứ bị bán ghìm loanh quanh tham chiếu. Giờ thì em thấy giường như đúng như cụ nào đó trên này đã nói: Con này luôn có đội thường trực canh cho giá giữ mức ổn định.

babeo

Xe điện
Có đợt em đang cầm VIC đúng lúc thị trường dậy sóng. Toàn sàn xanh với tím mà cứ bị bán ghìm loanh quanh tham chiếu. Giờ thì em thấy giường như đúng như cụ nào đó trên này đã nói: Con này luôn có đội thường trực canh cho giá giữ mức ổn định.
Cháu thích PVD hơn, đang canh vào lại.