[Thảo luận] Vị trí đắc địa các chú công an tung lưới.

namhen

Xe buýt
Bác chủ thớt rút kinh nghiệm, bỏ chạy rất nguy hiểm, la tình tiết tăng nặng nếu XXX đuổi theo bắt được cụ hoặc cụ gây tai nạn (kể cả không may người khác gây tai nạn cho cụ);
Bác dừng lại xem mình bị lỗi gì để rút kinh nghiệm và lập thớt để anh em học hỏi. như vậy thì OF mới có nhiều ý nghĩa.

binhlc

Xe hơi
Chắc là Bác ấy không muốn lôi thôi với XXX hoặc thực ra là Bác ấy đã biết lỗi rồi áp chiêu: 36 kế kế chuồn là hay hơn. Cũng là 1 cách xử lý nhưng đúng là đi ngược lại tinh thần của of.

Lần sau rút kinh nghiệm Bác ạ!

Dê phố

Xe máy
Theo Em thì bác chủ thớt nên dừng lại và hỏi rõ là mình bị lỗi gì? Mình cứ đường hoàng mà làm với lại có tránh được cả đời ko đi qua cầu này đâu ợ

henryk

Xe buýt
Nhân tiện đây xin hổi các bạn, thực sự thì không ai muốn vi phạm giao thông cả. Hồm qua mình đi từ đường 5 lên cầu Vĩnh Tuy, khi xuỗng chân cầu mình đi rất cẩn thận, xin xi nhan, giảm tốc độ vào bên trái đường. Đàng đi đột ngột chú công an lừ lừ từ ngã tư chỉ mình vào lề đường.Mình ngoan ngoãn chấp hành giảm tốc độ, rồi cũng đột ngột đạp thốc ga đi thẳng. Chú công an ú ớ nhìn mình đầy tiếc luối. Mình cũng ân hận chút với chính bản thân vì lỗi không nghe hiệu lệnh máy chú ấy. Nhưng mình thắc mắc ko hiểu mình mắc lỗi gì, mong các bác giúp mình vì rất nhiều người bị bắt ở đoạn đó rồi. Xin chân thành cảm ơn.
Các bạn cùng chia sẻ với nhau các điểm cung đường, các chú công an hay đứng,điểm nào bắn tốc độ, điểm nào bắt xi nhan, điểm nào bắt đi sai làn đường.
để anh em cùng biết hiểu luật, hiểu địa hình điểm trở không bị quăng lưới và quan trọng hiểu các chú nhà mình phục binh, quăng lưới ở chỗ nào.
Cụ xử lý như vậy là không đúng tinh thần của OF rồi. Cụ có thời gian thì tìm đọc lại các thớt trước có nói về đường 5 và cầu vĩnh tuy nhé.

dung_155

Xe đạp
nếu dừng lại kiểu gì nó chẳng vòi vĩnh tốt nhất là phi nhanh cho qua

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ chủ thớt nhận lỗi đi!

nonhuchuachom

Xe tải
Nhân tiện đây xin hổi các bạn, thực sự thì không ai muốn vi phạm giao thông cả. Hồm qua mình đi từ đường 5 lên cầu Vĩnh Tuy, khi xuỗng chân cầu mình đi rất cẩn thận, xin xi nhan, giảm tốc độ vào bên trái đường. Đàng đi đột ngột chú công an lừ lừ từ ngã tư chỉ mình vào lề đường.Mình ngoan ngoãn chấp hành giảm tốc độ, rồi cũng đột ngột đạp thốc ga đi thẳng. Chú công an ú ớ nhìn mình đầy tiếc luối. Mình cũng ân hận chút với chính bản thân vì lỗi không nghe hiệu lệnh máy chú ấy. Nhưng mình thắc mắc ko hiểu mình mắc lỗi gì, mong các bác giúp mình vì rất nhiều người bị bắt ở đoạn đó rồi. Xin chân thành cảm ơn.
Các bạn cùng chia sẻ với nhau các điểm cung đường, các chú công an hay đứng,điểm nào bắn tốc độ, điểm nào bắt xi nhan, điểm nào bắt đi sai làn đường.
để anh em cùng biết hiểu luật, hiểu địa hình điểm trở không bị quăng lưới và quan trọng hiểu các chú nhà mình phục binh, quăng lưới ở chỗ nào.
Tiếc nuối.

Dạo này nhiều bạn nói ngọng và viết sai thế nhỉ?

tranphong79

Xe điện
Em mà như cụ chủ thì hôm sau sẽ quay lại và xin lỗi các anh xxx rồi hỏi hôm qua em lỗi gì

Mr_Minh

Xe tải
Em cũng như 1 số cụ không hiểu tình huống của cụ chủ như thế nào nhưng với hành động bỏ chạy như cụ, em nghĩ là không nên 1 tẹo nào. Không may mà....

coixay

Xe buýt
... Chú công an ú ớ nhìn mình đầy tiếc luối...
Tiếc nuối.

Dạo này nhiều bạn nói ngọng và viết sai thế nhỉ?
Vì sách tập viết lớp 1 của bà gsts Đặng thị Lanh, nguyên vụ phó vụ tiểu học của bộ giáo dục đào tạo, dạy các cụ ý viết ngọng đấy cụ ạ!

Bằng chứng đây cụ: "cây nêu"

http://news.zing.vn/giao-duc/tac-gia-vo-tap-viet-ngong-den-kho-tin-toi-khong-co-loi/a252935.html
http://vtc.vn/538-344983/giao-duc/nha-xuat-ban-giao-duc-ly-giai-ve-sach-ngong.htm
http://vtc.vn/538-344385/giao-duc/sach-tham-khao-tieu-hoc-lai-ngong-den-buon-cuoi.htm

Chỉnh sửa cuối: