Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

FC_Thangio

Xe hơi
Các cụ cứ yên tâm, từ xưa tiền nhân đã rút ra kết luận khẳng định : "Tuy mạnh yếu từng lúc khác nhau. Song hào kiệt đời nào cũng có"( Cụ Nguyễn Trãi)
Thời nay, các cụ hào kiệt của ta mới chỉ bắt đầu ở giai đoạn: " nửa đêm vỗ gối, ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa " thôi. Phải chờ thêm một thời gian nữa....
Cụ nhói chí phải ạ!

tratida

Xe container
Cụ pain bảo anh em kiếm cái gì dễ cháy nổ để ở chỗ nó định húc ấy. Ko thì chuyển mắm tôm ra ngoài mà vứt sang bên nó.

cocsku

Xe cút kít
Thế cụ nhìn thấy cụ 4 trụ nào phát biểu???
Em toàn thấy cụ thì đi lễ dự Phật đản, cụ thì đọc khai mạc diễn văn gì đó toàn thấy nói chống diễn biến hòa bình
Chiện nhỏ, mấy cụ hỏng thèm nói nha

FC_Thangio

Xe hơi
Em toàn thấy cụ thì đi lễ dự Phật đản, cụ thì đọc khai mạc diễn văn gì đó toàn thấy nói chống diễn biến hòa bình
Các cụ ấy còn phải nghe ngóng ý tứ của cư dân mạng đã cụ ạ,

Deming

Xe buýt
Đàm phán thì cứ đàm phám

La toáng lên thì vẫn cứ la toáng lên

Còn húc nhau thì vẫn cứ phải húc nhau! Cái gì ra cái đó!

LeTai1979

Xe cút kít
Thế là việc đến kệ mệ dân lo à Cụ? :(

chiến xa

Xe hơi
Đức lên tiếng rồi này:
Ngày 7/5, một loạt các trang báo lớn của Đức như Thế giới (die Welt), Thời đại (die Zeit), Tấm gương (die Spiegel), Làn sóng Đức (DW)... đã đăng tin, ảnh phản ánh thái độ hung hăng của Trung Quốc ở Biển Đông.

http://vtc.vn/311-487012/quoc-te/bao-duc-len-an-trung-quoc-hung-hang-o-bien-dong.htm
Vẫn toàn thấy lũ tư bổn giãy chết.
Các nước XHCN anh em với mình chưa thấy lên tiếng nhỉ???

hương trà

Xe đạp
Cụ nói thế nào ý, các bác ý vô thần. Nhưng mà này... phật đản là sao cụ, em tối dạ quá

Sometimes

Xe buýt
Nếu chiến tranh trên biển thực sự nổ ra thì nhà cháu không sợ, tương quan lực lượng giữa hạm đội Nam Hải và QĐVN là không lớn, hơn nữa khoảng cách từ vị trí đặt dàn khoan 981 tới đất liền chỉ khoảng 120 hải lý nằm trong tầm bắn của hệ thống tên lửa đất đổi hải Bastion ( mỗi tổ gồm 36 tên lửa ) được ta bố trí dọc bờ biển miền trung
Điều quan ngại nhất trong chiến tranh hiện đại đấy chính là lực lượng phản gián, tình báo hoa nam cục được bố trí dày đặc trên lãnh thổ VN, nhất cử nhất động của G16 và ủy ban quân ủy TW đều được truyền về Beijing bằng con đường nhanh nhất. Rất nhiều bài học, rất nhiều kinh nghiệm và máu xương đã đổ xuống
- 1974 Trung Quốc xâm chiếm Hoàng Sa, nếu tình báo không tốt không nắm rõ điểm mạnh điểm yếu của Ngụy quân và Mỹ thì không thể chiếm Hoàng Sa một cách nhanh và gọn đến vậy, chưa kể thời điểm đó bắc Việt đang dồn toàn lưc để giải phóng đất nước. Nếu chúng ta giải phóng xong tung cẩu chưa chắc dám nuốt gọn bãi cát vàng
- 1979 cac quân đoàn chủ lực và tinh nhuệ nhất đang được điều động sang Campuchia, chỉ còn bộ đội địa phương và dân quân du kích bám trụ nên thất thủ là điều dễ hiểu. Xe tăng pháo binh của tung cẩu đi vào đất liền như chốn không người vì hầu hết đường xá cầu cống chúng đã nắm được rất chi tiết. Khi các quân đoàn chủ lực dồn toàn lực cũng với pháo hạng nặng đã sẵn sang tại các điểm nóng ở biên giới nhằm thiêu sống và ko cho chúng rút chạy thì nó cũng đã biết trước và lệnh rút quân. Tránh được thương vong và tủi nhục
- 1984 thất bại thảm hại của TC II và trực tiếp đại tướng Văn Tiến Dũng trong trận tái chiếm cao điểm 1509 ( lão sơn ) hơn 4 ngàn chiến sỹ tử thương dưới họng phảo của bọn cẩu trệ ( số liệu chưa chính xác ) Mặc dù trước đó BQP đã chuẩn bị cực kỳ chu đáo và chi tiết, vũ khí hiện đại nhất cùng sự cố vấn và trợ giúp của các chuyên gia quân sự cấp cao từ Liên Xô. Kết quả ra sao chắc mọi người đã rõ, sau này mới biết bị bán đứng bởi một tướng lĩnh cao cấp trong quân đội.
- 1988 mất một phần Trường Sa
- -----
Tóm lại, chơi tay bo chỗ đấy chưa chắc mèo nào cắn mỉu nào nhưng “thâm như tầu” thì phải đề phòng chúng đánh lén chơi bẩn, cài cắm người trong hàng ngũ tướng lĩnh cao cấp biết rõ đường đi nước bước kế hoạch phòng thủ phản công thì ta lại ÔM HẬN thêm lần nữa.
Chả hiểu sao trước kia lại để cho nó vào khai thác bauxit Tây nguyên? Rồi còn bao nhiêu dân nó lập làng ở khắp VN.

7usd

Xe điện
Chả hiểu sao trước kia lại để cho nó vào khai thác bauxit Tây nguyên? Rồi còn bao nhiêu dân nó lập làng ở khắp VN.

Lừa nó vào rồi có vấn đề thì bắt làm con tin cho dễ.

cocsku

Xe cút kít
em mở BBC hóng thấy nó toàn đưa chuyện ở Syri với Nigeria, chẳng thấy nói gì đến Việt nam. Chắc 3 cái tàu nhỏ húc nhau không phải là chuyện lớn nên họ chẳng thèm nói.

gocart

Xe cút kít
Cháu nghe như nuốt từng lời của đồng chí TBT chỉ đạo về k ông tác văn hóa các cụ ạ! Thấm lắm!
Nhà cháu rất xúc động cụ ạ. Cháu tin rằng hàng triệu con dân xứ Việt ngồi trước màn hình tivi cũng rất xúc động.

BốCuTôm

Xe buýt
Em hóng đc 1 số thông tin. Có thể nhiều cụ nói em chém gió, và cụ Lầm cụ paint sẽ nói em chả biết mẹ gì. Dưng em cứ mạn phép chém để cho các cụ buôn.
- Mình ko hoàn toàn bị động trước việc Khựa chó đàn xâm phạm lãnh hải. Dưng mà thông tin đầu tiên đc báo theo kênh ngoại giao.
- Khối G16 sau khi tham vấn các cựu nguyên G+ đã thống nhất toàn diện về việc sẽ sử dụng mọi biện pháp để bảo vệ chủ quyền. (Dưng em nghĩ nói là thế nhưng có bảo vệ đc ko thì còn tùy vào số.)
- Ngoại giao song phương đã được thực hiện từ cấp địa phương đến trung ương cao nhất. Dưng mà ông nói gà, bà nói vịt.
- Ngoại giao con thoi vận động hành lang tại LHQ, EU, Mẽo, Nga, Úc .... đang đc xúc tiến rất mạnh. Dưng chưa đạt kết quả như ý muốn.

Sometimes

Xe buýt
Tranh thủ dịp này giải tán mẹ nó cái dự án bauxit làm ăn thua lỗ đi

Trạng thái
Thớt đang đóng