Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trop

Xe tăng
Gấu nhà em vừa xem thời sự hnay xong, có ý kiến là đằng nào cũng tử hình, cho nhà anh DCD bơi cái Ụ nổi ra đâm vào giàn khoan nổi của Khựa để chiến, lập công chuộc tội. Một công đôi việc !!!

Hollyone

Xe tăng
2 link của cụ chỉ ghi là "triệu tập đại diện sứ quán" thôi.
Còn triệu tập đại sứ thì khác hẳn. Giống như Diễu Binh và Duyệt Binh là khác nhau mức độ 1 trời 1 vực.
Vì đại sứ tháo chạy rồi còn đâu. Giờ ông đại biện là cao nhất của khựa ở HD

dangtuan999

Xe container
2 link của cụ chỉ ghi là "triệu tập đại diện sứ quán" thôi.
Còn triệu tập đại sứ thì khác hẳn. Giống như Diễu Binh và Duyệt Binh là khác nhau mức độ 1 trời 1 vực.
Cụ có biết là hiện ĐSQ TQ chưa có đại sứ chính thức không???:P

TungNguyenMD

Xe container
Cái chỗ này thì hầu như ông nào ở loanh quanh đấy đều tuyên bố chủ quyền 1 phần hết cụ ạ. Tranh chấp là k tránh khỏi vì yếu tố lịch sử. Nhưng kiểu bẩn bựa kiểu cướp đất thì gần đây chỉ có Khựa thôi cụ ạ.
Thế em mới bảo là khó. Lúc Phi nó căng thẳng với TQ. Mình ngồi tọa quan coi hổ đấu. Không lên tiếng bảo vệ nó. Bây giờ nó cũng đối xử lại vậy thôi

nguyenhuy2210

Xe điện
Dựa hơi tâm điểm Ukraina mà Nga đang với tay lấy, Trung Quốc cũng muốn đo lường phản ứng Việt nam, khu vực và phương tây. Không làm ngay ngắn khó làm Trung quốc chùn chân haiz

hiennn83

Xe tăng
Cơ khổ, mềnh lại phải nghĩ đến đoạn giữ sĩ diện giúp anh í cơ :D

Kiểu như lớn áp bức bé í, bé ko khuất phục, nói lớn thích chơi kiểu gì em cũng chiều, mặt đối mặt. Em chưa cần nhờ vả ai, mình em cũng đủ chiến với anh.

Tự anh nhìn xem, ai cũng thấy anh húng vớ húng vẩn, càng làm càng bị chê cười. Theo em, anh nên thôi trò bẩn ấy đi, em cũng không chấp đâu, nhá.

Về đi mà li việc nhà, sắp bung bét ra rồi, anh ạ.

Ngoan, nhá nhá :))
Gớm nãy xem vtv1 e cứ tưởng vì cái này mà lúc đầu định cut cái họp báo đi cơ đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Gấu nhà em vừa xem thời sự hnay xong, có ý kiến là đằng nào cũng tử hình, cho nhà anh DCD bơi cái Ụ nổi ra đâm vào giàn khoan nổi của Khựa để chiến, lập công chuộc tội. Một công đôi việc !!!
nếu được thì xin thêm mấy tạ thuốc nổ nhét vào đấy nữa cho chắc ăn
không ra được giàn khoan thì cũng nhắm vào cái tàu chiến nào đó của nó ý, gần 2 tàu càng tốt

kiemtrapc

Xe buýt
Cách đây gần chục năm em đã có dịp nghe ông anh làm ở Bộ tư lệnh PKKQ nói về các điểm mạnh, yếu của VN khi chiến tranh trên biển với Khựa xảy ra (khi đó mình chỉ có hệ thống pháo PKKQ và các sân bay chiến lược dọc bờ biển) . Theo như ông ấy nói thì mình có lợi thế là để bảo vệ vùng biển của mình thì đất liền VN có ưu thế vượt trội so với tàu sân bay hiện đại nhất. Bọn Khựa bẩn nó đến được vùng đảo của mình cũng hết mẹ nó dầu rồi (hình như tầm bay bình thường của máy bay chiến đấu cỡ 2000km). Còn máy bay của mình xuất phát từ đất liền cũng đủ xăng lượn vài vòng nã chết mẹ chúng nó đi rồi quay trở lại đất liền vẫn OK. Nói chung nghe ông ấy nói lúc ấy em cũng thấy yên tâm...
Chả biết tương quan bây giờ thay đổi đến mức độ nào nhưng em tin là nếu có tình huống xấu xảy ra thì VN mình vẫn có cửa đập chết bọn Khựa trên biển của mình

Chỉnh sửa cuối:

ORIJEANS

Xe container
Thế em mới bảo là khó. Lúc Phi nó căng thẳng với TQ. Mình ngồi tọa quan coi hổ đấu. Không lên tiếng bảo vệ nó. Bây giờ nó cũng đối xử lại vậy thôi
Nghĩ cũng đúng cụ nhỉ. Giờ nó lại chúng tôi quan ngại sâu sắc... :(

oto2banh1618

Xe điện
-----------------
Cụ nói đúng quá. Nhưng Việt ta ko hèn đâu, chỉ nhũn đến lúc có thể nhũn thôi...Cụ thánh Tản Viên phen này hiển linh phù trợ con dân nước Việt chân cứng, đá mềm...Hi vọng ạ!

Bobby Car

Xe buýt
Cách đây gần chục năm em đã có dịp nghe ông anh làm ở Bộ tư lệnh PKKQ nói về các điểm mạnh, yếu của VN khi chiến tranh trên biển với Khựa xảy ra (khi đó mình chỉ có hệ thống pháo PKKQ và các sân bay chiến lược dọc bờ biển) . Theo như ông ấy nói thì mình có lợi thế là để bảo vệ vùng biển của mình thì đất liền VN có ưu thế vượt trội so với tàu sân bay hiện đại nhất. Bọn Khựa bẩn nó đến được vùng đảo của mình cũng hết mẹ nó dầu rồi. Còn máy bay của minh xuất phát từ đất liền cũng đủ xăng lượn vài vòng nã chết mẹ chúng nó đi rồi quay trở lại đất liền vẫn OK. Nói chung nghe ông ấy nói lúc ấy em cũng thấy yên tâm...
Chả biết tương quan bây giờ thay đổi đến mức độ nào nhưng em tin là nếu có tình huống xấu xảy ra thì VN mình vẫn có cửa đập chết bọn Khựa trên biển của mình
Chắc bây giờ nó có máy bay tiếp dầu rồi cụ ơi .

TONGIA

Xe lừa
Tình hình này có khi phải rủ phi lip pin tập trận thôi các cụ ạ.
Hai ông này mà tập với nhau thì TQ nó chết vì cười.

Mình mà tập trận cuốc tế đúng nghĩa thì nó chỉ còn ăn với vắt óc nghĩ cớ bem mình.
Cờ bí thì cứ nấn ná tý

Chỉnh sửa cuối:

ORIJEANS

Xe container
Không thể tập trận lúc ban căng thế này được lão nhé? Sẽ bị vịn vào có hành đông khiêu khích ngay.
Bài tập trận dùng thường xuyên cụ ạ. Nga vừa dùng bài này cạnh biên giới U. Hàn Quốc Mỹ tập trận cạnh Triều. Mỹ Phi tập trận cho Khựa xem.

Nhưng giờ k lẽ mình rủ Mỹ tập trận. :))

xamthung

Xe tăng
Vấn đề quốc gia , tốt xâu nó liên quan đến lợi ích lâu dài , việc nên - ko nên nó được tính toán bởi những cái đầu còn khủng hơn em và các cụ rất nhiều . Quan điểm của em là vậy , có thể xã hội tiêu cực nhưng em và các cụ vẫn ở chung một thuyền , phải biết tin vào người lái , hoặc tỷ dụ ông nào lái giỏi hơn thì lên :P .

Pham Pham

Xe tải
Buồn một cái là tình hình thì căng như dây đàn mà chẳng thấy báo chí thế giới, bạn bè Asean lên tiếng nói giúp vài câu nhỉ. Ai bảo lúc bạn Phi, bạn nhật, bạn hàn đối đầu với thằng hàng xóm, mình cứ im thin thít như thịt nấu đông. Bây giờ cần thì quay lại chả thấy ai.

pain

Xe ba gác
Cụ có thể nói rõ hơn phiên hiệu đơn vị bạn cụ được ko? Theo thông tin em biết Vùng C đang cắm trại trực chiến hết, chưa có đơn vị nào nhận lệnh lên đường cả.
Em xin phép phát biểu một chút. Việc chuyển quân không phải thứ có thể hỏi và trả lời công khai.

Em im lặng từ chiều tới giờ là để nhận định chính xác hơn những gì đang xảy ra trong thớt này.

Kính đề nghị các cụ bình tĩnh hơn một chút.

Nhân đây em xin nói thẳng là đúng như dự kiến, cụ Escobar đã vào đúng thời điểm cùng ít nhất 3 cụ nữa. Nếu các cụ vui chơi em ok còn nếu giở bài kích động, ly tán thì em sẽ công bố danh tính, xuất xứ, mục đích các cụ tham gia thớt này. Em cũng đề nghị Min/mod không ban nick các cụ ấy, kể cả khi các cụ ấy tiếp tục troll.

Kính các cụ!

dangtuan999

Xe container
Buồn một cái là tình hình thì căng như dây đàn mà chẳng thấy báo chí thế giới, bạn bè Asean lên tiếng nói giúp vài câu nhỉ. Ai bảo lúc bạn Phi, bạn nhật, bạn hàn đối đầu với thằng hàng xóm, mình cứ im thin thít như thịt nấu đông. Bây giờ cần thì quay lại chả thấy ai.
Cụ đưa cả bạn Phi vào đây mà kể thì cụ xem lại hiểu biết của mình về việc tranh chấp biển đảo này đi.:P:P:P

Trạng thái
Thớt đang đóng