Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bia hoi HN

Xe tải
Các cụ nhà mềnh lại đau đầu đối phó đây. VN mình lại sắp có nhiều anh hùng rối !

CuongBeo.LN

Xe tải
Cá nhân e vẫn theo dõi sự việc từ đầu đến cuối, clq nhưng mà ức chế vcc, chả biết các cụ ra sao, chứ e tổ quốc kêu gọi là e lên đường, vì giờ e đang CA, nhưng kêu gọi là e xin sang BD.

Hollyone

Xe tăng
30 tàu chiến, tàu tuần tra gồm nhiều lục lượng, hải quân, cảnh sát biển, bên phòng và cùng nhiều đơn vị khác ra túc trực 24/24tại vùng biển mà TQ đang đưa giàn khoan trái phép. Hiện tại thì Trung Quốc mới triển khai lắp đặt dàn khoan và chưa thể tiến hành khai thác.

Ngoài lực lượng Hải Quân ra thì các đơn vị Không Quân và Tên Lửa bờ biển sãn sàng cơ động hiệp đồng chiến đấu với Hải quân của chúng ta.
Em nghĩ lực lượng này (màu xám) ra đó để "biểu dương" và chạy ngang dọc chiếm chỗ thôi, còn đâm dũi thì phải là lực lượng trắng, để nếu có xảy ra việc thì vẫn mang tính dân sự.

Em xin bổ sung thêm giàn khựa là giàn thăm dò, nó khoan để đánh giá chính xác hơn trữ lượng ở đó, nên ngắn hạn thì chưa ảnh hưởng đến nguồn tài nguyên hiện có, nhưng là phép tính rất nguy hiểm vì khi có số liệu chính xác về trữ lượng rồi thì lòng tham sẽ nổi lên mạnh hơn, chưa kể nó mang rác sang sân nhà thì coi sân nhà mình là bãi rác của nó để trồng cây có ngày.

pain

Xe ba gác
Em xin trích câu nói từ một người đang làm nhiệm vụ mà chắc nhiều nơi đã đăng

..."Bọn nó làm càn thì chúng tao không sợ, chúng nó muốn tiến thì chúng tao cũng tiến. Sống chết một lần xem thằng nào hơn thằng nào! Nhưng tao chỉ sợ là sợ ở chỗ hơn 90 triệu con tim Việt Nam ở trong và ngoài nước có dám đồng lòng, nhẫn nhịn một tí để chúng tao làm việc không? Bạn tao, anh em tao đổ máu ngoài đó từ lâu rồi chứ không gần đây đâu. Có ngon thì đi nghĩa vụ để mà bảo vệ Đất đai, Tổ quốc của cha ông để lại này, đừng có ở nhà mà múa bàn phím!"

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Nếu chúng quyết ăn thua đủ, có lẽ ta phải có mưu các cụ nhỉ?
Cho vài tàu loại cũ ra đấu sức với bọn nó, dĩ nhiên sẽ rất dễ bị húc chìm, ta nên quay phim chụp ảnh rõ, tố cáo chúng tấn công tàu dân sự, chấp nhận hy sinh bước đầu để tạo sức ép dư luận. Khi chúng vẫn cố đấm ăn xôi thì nên dùng kiểu chiến đấu phi quy ước ko để lại dấu vết để phá hoại
Em tin tưởng vào lực lượng đặc công nước tinh nhuệ của mình có thể làm nên những chiến công hiển hách mà bọn cẩu nô không thể làm gì được
Có thể phải như vậy, lùi 1 bước để tiến 3 bước. Trong lúc này tiếng nói của cộng đòng quốc tế là cực kỳ quan trọng

SABAIDI

Xe tăng
Em có thắc mắc nhỏ là lực lượng tuần tra của ta sao không phát hiện sớm hơn khi nó bắt đầu lai dắt dàn khoan ấy vào vùng đặc quyền của ta để lùa nó trước khi vào sâu bên trong nhỉ?

Hollyone

Xe tăng
Túm cái váy lại là nó đã đưa được cái của nợ nhà nó vào đúng vị trí nó muốn hay là chưa hả lão ?
Nó đến đúng vị trí đó rồi, nhưng để thả neo, ổn định cho vận hành thì chưa. Mình đang phá ko cho nó tác nghiệp trên sân nhà mình mà cụ

Linh_piano

Xe điện
Em xin một chỗ để cập nhật tình hình.
Sốt ruột quá ạ!!!

pain

Xe ba gác
Em nghĩ lực lượng này (màu xám) ra đó để "biểu dương" và chạy ngang dọc chiếm chỗ thôi, còn đâm dũi thì phải là lực lượng trắng, để nếu có xảy ra việc thì vẫn mang tính dân sự.

Em xin bổ sung thêm giàn khựa là giàn thăm dò, nó khoan để đánh giá chính xác hơn trữ lượng ở đó, nên ngắn hạn thì chưa ảnh hưởng đến nguồn tài nguyên hiện có, nhưng là phép tính rất nguy hiểm vì khi có số liệu chính xác về trữ lượng rồi thì lòng tham sẽ nổi lên mạnh hơn, chưa kể nó mang rác sang sân nhà thì coi sân nhà mình là bãi rác của nó để trồng cây có ngày.
Chắc chắn là trắng và xám vận tải phệt nhiệt tình.

Tàu chiến Hải quân chỉ khóa tầm tên lửa thôi. Lúc 15h hôm nay, lần đầu tiên rada dẫn bắn khởi động khi có dấu hiệu tàu chiến TQ manh động!

Mercedes_Benz

Xe điện
Chắc nó muốn thử ta xem thế nào? Nếu mình mà liều làm bạn với anh Mỹ thì bố nó cũng không dám ngang ngược vậy

Hắc Ín

Xe tăng
Giá như mình có truyền hình trực tiếp từ các tàu về nhỉ!

zinhaicau

Xe điện
nó chơi bài đu dây vờn chuột kéo dài vài tháng là mình lại rức đầu, cạn xèng...các bác nóng lên ..bùm là chít rùi.

thanh_hoi

Xe điện
Em thì không đồng ý câu này.
Mỗi người một nhiệm vụ, anh em nào ko ra trận thì cứ làm viẹc chăm chỉ, nộp thuế cho nhà nước để lấy tiền mua sắm vũ khí, lương thực cũng chẳng khác ra trận là mấy.
Em xin trích câu nói từ một người đang làm nhiệm vụ mà chắc nhiều nơi đã đăng

..."Bọn nó làm càn thì chúng tao không sợ, chúng nó muốn tiến thì chúng tao cũng tiến. Sống chết một lần xem thằng nào hơn thằng nào! Nhưng tao chỉ sợ là sợ ở chỗ hơn 90 triệu con tim Việt Nam ở trong và ngoài nước có dám đồng lòng, nhẫn nhịn một tí để chúng tao làm việc không? Bạn tao, anh em tao đổ máu ngoài đó từ lâu rồi chứ không gần đây đâu. Có ngon thì đi nghĩa vụ để mà bảo vệ Đất đai, Tổ quốc của cha ông để lại này, đừng có ở nhà mà múa bàn phím!"

pain

Xe ba gác
Em có thắc mắc nhỏ là lực lượng tuần tra của ta sao không phát hiện sớm hơn khi nó bắt đầu lai dắt dàn khoan ấy vào vùng đặc quyền của ta để lùa nó trước khi vào sâu bên trong nhỉ?
Cụ yên tâm đọc ngược vài trang. Có mấy cụ giải thích rồi ạ.

pain

Xe ba gác
Em thì không đồng ý câu này.
Mỗi người một nhiệm vụ, anh em nào ko ra trận thì cứ làm viẹc chăm chỉ, nộp thuế cho nhà nước để lấy tiền mua sắm vũ khí, lương thực cũng chẳng khác ra trận là mấy.
Cụ hiểu sai ý rồi:)

Em có ý kiến thế này ạ

Xin phép Min, Mod cho em từ tốn trình bày lớp lang vấn đề ở đây, vừa là để các cụ hiểu, vừa là cho Cẩu Khựa đọc.

Vấn đề ở chỗ các cụ cần giữ tim nóng và đầu lạnh. Không có còm quá khích, sẽ không bị xóa thớt.

Còm nào kích động, các cụ vang đỏ tập thể, thế là xong.

Đầu tiên là bản đồ vị trí Cẩu Khựa DỰ ĐỊNH ĐẶT GIÀN KHOAN

Vì sao Cẩu chọn chỗ này?

hiennn83

Xe tăng
Chắc chắn là trắng và xám vận tải phệt nhiệt tình.

Tàu chiến Hải quân chỉ khóa tầm tên lửa thôi. Lúc 15h hôm nay, lần đầu tiên rada dẫn bắn khởi động khi có dấu hiệu tàu chiến TQ manh động!
Liệu nó có biết để mà làm toáng lên giống anh Nhật khi bị khóa nhw vậy không cụ?

Húc ủi mãi nhằm nhò gì, tàu nó thì to. Không chế mũi tàu thật nhọn gắn công cụ húc phát nào thủng luôn các Cụ nhể. Chẳng lẽ không làm được hay...? Em xem toàn thấy cọ cọ như gãi ghẻ chúng nó, bực thật. 03 CSB bị thương, thế là máu lại đổ rồi...Chúc các chú nhà ta có nhiều phương án hay.
Cụ bình văn tĩnh. 8001 đã tham trận.

Cụ xem em nó có thấp bé nhẹ cân kg nhá.

Khám phá vũ khí đặc biệt của Mỹ trên tàu cảnh sát biển Việt Nam

(Soha.vn) - Với LRAD, các tàu cảnh sát biển của Việt Nam có thể phát âm thanh cảnh báo hoặc tấn công ở mức phi sát thương với các tàu đang xâm phạm trái phép.

Trong nhiệm vụ tuần tra trên biển, lực lượng cảnh sát biển luôn đối mặt với những tình huống phát hiện tàu nước ngoài xâm phạm trái phép vùng biển của quốc gia hoặc vi phạm pháp luật trên biển. Những trường hợp đối đầu như vậy đòi hỏi phải có các thiết bị phát thanh thông báo đến các tàu đang xâm nhập trái phép hoặc vi phạm pháp luật và ở mức cao hơn là phát đi tín hiệu cảnh báo mạnh mẽ nhằm ngăn chặn hành vi.

Vũ khí âm thanh LRAD 1000Xi​
Thiết bị âm thanh tầm xa LRAD đóng vai trò như một thiết bị truyền phát âm thanh và vũ khí phi sát thương, được phát triển bởi tập đoàn LRAD của Mỹ. LRAD được sử dụng để phát đi thông điệp, lời cảnh báo hoặc chùm âm thanh gây hại hay gây đau đớn ở khoảng cách xa hơn so với các loại loa thông thường. Hệ thống LRAD được sử dụng cho nhiều nhiệm vụ như: tuần tra trên biển, chống cướp biển, giải tán biểu tình...
Điểm đặc biệt của LRAD là nó có thể truyền âm thanh một cách to và rõ ràng đến một vị trí mà không bị lẫn vào âm thanh xung quanh. Điều này giúp hạn chế mức độ nguy hại đến những người đang vận hành hoặc những người không có liên quan nhưng ở gần mục tiêu.

Thiết bị điều khiển của LRAD trên tàu CSB 8001 (Ảnh: FB GDQP)
Hiện nay, trên một số tàu cảnh sát biển Việt Nam đã được trang bị mẫu LRAD 1000Xi. LRAD 1000Xi có khối lượng khoảng 40kg, có thể phát chùm âm thanh định hướng ở khoảng cách lên đến 3000m tuỳ vào điều kiện môi trường. LRAD 1000Xi có thể phát ra mức âm hưởng tối đa 150dB với góc 30 độ, đây là mức âm hưởng vượt qua khỏi giới hạn gây đau đớn cho con người (130dB) và đủ để gây thủng màng nhĩ.

LRAD 1000Xi được bố trí ngay trước ca bin của tàu CSB 8001
Với việc được trang bị loại vũ khí âm thanh đặc biệt này, các tàu cảnh sát biển Việt Nam có thể phát âm thanh cảnh báo hoặc tấn công ở mức phi sát thương với các tàu xâm phạm trái phép vùng biển quốc gia.

Trạng thái
Thớt đang đóng