Thảo luận Vì Sao Vinfast Lux A và Lux SA mất giá mạnh

truongsonk300

Xe tải
Nói chung là chỉ nên tranh luận với người có tâm thân minh mẫn vá ổn định. Khùng thì chấp làm gì .. phải ko các cụ.

secrets

Xe tăng
Hì, trong 4r nó là cõi ảo mà. Nhiều lúc xem còm xong cứ tưởng vừa được học lớp chính trị hay tư tưởng này nọ... thấy toàn tầm định hướng cuốc gia, tư cách đạo đức có khi trên cả ông Cụ, lên lớp rao giảng, rồi thì xếp mấy người ý kiến trái chiều kiểu như một lũ ngợm, bọn mạt rệp, giẻ rách về nhận thức, ngu muội về tư duy, không đủ tư cách, là nguồn cơn đất nước chậm phát triển v.v. Mịa, không biết ngoài đời thực có làm được những hành động thực và có tư cách sáng ngời như bi bô ở đây không, có mua rẻ bán đắt, có chạy chọt hối lộ, có chung chi, có trốn thuế, có vứt rác ra hàng xóm, có chạy trường, chạy lớp cho con không, có lách luật, có luồn lách khi giao thông ko vân vân và mây mây. Hay là lại AQ "xã hội ló thế, mình hơn ối thằng rồi" :) Chắc tự biết thôi, ai đánh thuế phỏng cụ :) Có điều con cái, bạn bè biết nó khinh cho.
Lỗi này cũng do mấy a tâng ball a.V trong này nữa, cụ K làm mấy còm triết lý đội này vào thả like thả tim nhiệt tình làm cụ K càng nghĩ mình bá cháy về lập luận "không thẻ bẻ gãy" :D

Kiên Khùng

Xe điện
Lỗi này cũng do mấy a tâng ball a.V trong này nữa, cụ K làm mấy còm triết lý đội này vào thả like thả tim nhiệt tình làm cụ K càng nghĩ mình bá cháy về lập luận "không thẻ bẻ gãy" :D
Thôi thì bỏ qua hết. Tay bo tôi với cụ. Cụ thích nhặt bất cứ lập luận nào của tôi cũng được, từ Nga Ukraine đến chuyện cử hành cái lễ đại tiện, bẻ đi.
Tôi cam kết hầu cụ tới bến.
Nào bắt đầu bẻ nập nuận của tôi đi cụ. Nập nuận của tôi rải rác khắp các còm, ắt có chỗ sơ hở cụ ạ.
Tôi còn tự thấy, nhẽ nào cụ không nhìn ra?

sususs

Xe máy
chỉ thấy đám anti vào chửi bất chấp từ hãng tới người dùng hoặc bất kỳ ai nói tốt cho vf là vinno thôi. Anti nó hiền lắm cơ.
thế bác nói có lý chổ nào bọn anti ko cãi lại bằng logic được kể ra mình nghe thử, mình sẽ bênh bác :D

sususs

Xe máy
ô lý, vô tình, thì trời cao có mắt, chỉ cho tôi thấy cái sai, cái quấy, cải tiểu nhơn, cái ngốc ngếch ngu ngơ mà các cụ phạm phải.
Tôi chỉ việc nhặt lấy, hỏi xem của ai để cho vào thùng rác,
:D vậy là tốt bác nhỉ :D cứ có rác là nhặt bỏ thùng thôi ... còn cái quan trọng là phân biệt đâu là rác đâu ko phải rác thì tùy quan điểm mỗi người

nhưng sự thật là sự thật... làm thế éo nào chối bỏ hay nói sai đi được.. :D fan hay anti cũng có sao nhưng nói chuyện có logic có bằng chứng vs hợp lý thì ok, còn vào chém gió xong chữi tập thể chửi xéo, chụp mũ... trong khi nói chuyện thì ngang phè thì đúng rác cần loại bỏ cụ nhỉ :D

Easy girl

Xe tăng
hunday toàn cầu 1 năm nó bán tầm 4 triệu xe:
Lỗi vài con. Hãng x bán chưa được 1% của nó, lỗi cơ số con. Trẻ con lớp 1 biết nhân chia là thấy độ lởm của hãng x gấp trăm lần thằng hunday =))

Vf so với huyndai thì ai lỗ hơn nhờ ? Như con santafe này lăn bánh 1.4 tỷ đầu 2022, giờ bổ máy, hãng ko chịu đền thì bán lỗ bao nhiêu?

Tyser88

Xe hơi

Tyser88

Xe hơi
thế bác nói có lý chổ nào bọn anti ko cãi lại bằng logic được kể ra mình nghe thử, mình sẽ bênh bác :D
nhà bạn mở quán phở, tự nhiên có 1 đám chưa bao giờ đến ăn vào nói chỗ này bán đồ kém chất lượng, đồ quá hạn, ăn bị ngộ độc thực phẩm. Khách từng ăn quen ngta bảo ko có như vậy, thì đám đó chửi là nô tài của quán. Vậy quán của bạn có chấp nhận lời bình luận "khách quan" của đám kia ko?

4funs

Xe hơi
nhà bạn mở quán phở, tự nhiên có 1 đám chưa bao giờ đến ăn vào nói chỗ này bán đồ kém chất lượng, đồ quá hạn, ăn bị ngộ độc thực phẩm. Khách từng ăn quen ngta bảo ko có như vậy, thì đám đó chửi là nô tài của quán. Vậy quán của bạn có chấp nhận lời bình luận "khách quan" của đám kia ko?
Ví dụ cụ đưa chưa thuyết phục rồi. Cụ tìm cái minh họa khác xem. Chứ nếu ông bán phở đó trước đây nổi tiếng là mua rẻ bán đắt, và 1 số điều tiếng khác và người ta thấy nguồn thực phẩm mua không rõ ràng, thay vì nấu nồi nước dùng thì lại mua bịch pha sẵn ở đâu về rồi đổ vào. Được cái quán xây đẹp, khang trang, treo mấy con gà tươi, treo cả quốc kỳ v.v. lại bảo ai yêu nước và tinh hoa sẽ ăn phở ở đây v.v. rồi marketing kèn trống ầm ý, mời cả chính quyền đến ăn thử v.v. Sau cùng thì vẫn có người tin, người không tin là phở ngon. Họ vẫn đàm tiếu. Nói chung cần thời gian chứ thỉnh thoảng lại có con ruồi hay có người bị đau bụng sml thì lại phải có nhiều công sức để kéo lại khách. Nhưng vẫn nhiều khách trung thành, có cả khách được ăn miễn phí nên vẫn bán được. Em phản biện ví dụ thế có ổn ko?

Tyser88

Xe hơi
Ví dụ cụ đưa chưa thuyết phục rồi. Cụ tìm cái minh họa khác xem. Chứ nếu ông bán phở đó trước đây nổi tiếng là mua rẻ bán đắt, và 1 số điều tiếng khác và người ta thấy nguồn thực phẩm mua không rõ ràng, thay vì nấu nồi nước dùng thì lại mua bịch pha sẵn ở đâu về rồi đổ vào. Được cái quán xây đẹp, khang trang, treo mấy con gà tươi, treo cả quốc kỳ v.v. lại bảo ai yêu nước và tinh hoa sẽ ăn phở ở đây v.v. rồi marketing kèn trống ầm ý, mời cả chính quyền đến ăn thử v.v. Sau cùng thì vẫn có người tin, người không tin là phở ngon. Họ vẫn đàm tiếu. Nói chung cần thời gian chứ thỉnh thoảng lại có con ruồi hay có người bị đau bụng sml thì lại phải có nhiều công sức để kéo lại khách. Nhưng vẫn nhiều khách trung thành, có cả khách được ăn miễn phí nên vẫn bán được. Em phản biện ví dụ thế có ổn ko?
thằng ko ăn lại đi cãi cái thằng đang ăn hàng ngày, thế mới hài chứ. Mà ko thích thì đi quán khác ăn, có ai bắt phải ăn đâu. Ko ăn, ko thích mà vẫn cứ đứng trước quán hóng hớt, nói xấu, bơm đểu. THế mới tài.

4funs

Xe hơi
thằng ko ăn lại đi cãi cái thằng đang ăn hàng ngày, thế mới hài chứ. Mà ko thích thì đi quán khác ăn, có ai bắt phải ăn đâu. Ko ăn, ko thích mà vẫn cứ đứng trước quán hóng hớt, nói xấu, bơm đểu. THế mới tài.
Hì, chắc ko đến nỗi đứng trước cửa quán để chê đâu, chủ quán uýnh bỏ mịa :) chê trên mạng hay chỗ hội họp thôi. Mà cũng cần chê đúng chứ không ăn thì sẽ ko chê mặn hay bánh phở nát được cụ nhỉ :) Nhưng ai ăn thử rồi chê thì cũng nên tiếp thu và chấp nhận chứ đừng vùi dập họ, bắt ai cũng phải khen. Mà chắc cũng tại có nhưbgx ông ko ăn hoặc chưa ăn cũng khen như đúng rồi thì nó mới gây cãi nhau.

sususs

Xe máy
thật ra là có người đến ăn rồi ( làm chuột bạch ) và đi cấp cứu vì ngộ độc thực phẩm ( vụ cháy xe nghệ an, vụ mất máy lạnh... lỗi nhiều lắm )...và lên cả báo chí thì bảo sao người ta ko chữi bới vs né xa ??? vì truyền thống của quán bạn hay lùa sale thổi lỗ tai khách là quán bạn ngon bổ rẻ các kiểu nhưng sau đó bán hàng + bán khuyến mãi cho khách xong quán bạn thu được tiền rồi, bạn lại cho sập tiệm mở quán khác thì ai tin tưởng được nữa ( vụ xe xăng )... nói chung do cách làm ăn chập dựt của bạn nên bạn bị tẩy chay, đáng ra là bạn ko nên tồn tại vs kiểu coi thường khách hàng như thế :D vẫn tồn tại là mừng rồi còn gì

Easy girl

Xe tăng
kệ nó đi cụ. Nó dám so sánh vượng với thằng bán phở =))
Hì, chắc ko đến nỗi đứng trước cửa quán để chê đâu, chủ quán uýnh bỏ mịa :) chê trên mạng hay chỗ hội họp thôi. Mà cũng cần chê đúng chứ không ăn thì sẽ ko chê mặn hay bánh phở nát được cụ nhỉ :) Nhưng ai ăn thử rồi chê thì cũng nên tiếp thu và chấp nhận chứ đừng vùi dập họ, bắt ai cũng phải khen. Mà chắc cũng tại có nhưbgx ông ko ăn hoặc chưa ăn cũng khen như đúng rồi thì nó mới gây cãi nhau.

Tyser88

Xe hơi
thật ra là có người đến ăn rồi ( làm chuột bạch ) và đi cấp cứu vì ngộ độc thực phẩm ( vụ cháy xe nghệ an, vụ mất máy lạnh... lỗi nhiều lắm )...và lên cả báo chí thì bảo sao người ta ko chữi bới vs né xa ??? vì truyền thống của quán bạn hay lùa sale thổi lỗ tai khách là quán bạn ngon bổ rẻ các kiểu nhưng sau đó bán hàng + bán khuyến mãi cho khách xong quán bạn thu được tiền rồi, bạn lại cho sập tiệm mở quán khác thì ai tin tưởng được nữa ( vụ xe xăng )... nói chung do cách làm ăn chập dựt của bạn nên bạn bị tẩy chay, đáng ra là bạn ko nên tồn tại vs kiểu coi thường khách hàng như thế :D vẫn tồn tại là mừng rồi còn gì
như bạn là ăn chưa ? hay cũng theo đám anti đi hùa ? cho xin 1 hãng xe ko bị lỗi, cháy xe,... Hay là các hãng có xe bị lỗi thì phải dẹp hết ?

Trí.vn

Xe máy
em thấy đợt này dòng Vinfast đông cơ đốt trong như Vin Lux A và Lux SA xe cũ đúng là tụt giá như tụt quần, xe bản thấp như Lux A mà đã 600 triệu ngang với sedan hạng C, bản premium thì cũng tầm 670- 700 triệu, còn lux SA bản thấp nhất đã 800 triệu , còn bản Premium cũng khoảng 860-900 triệu, đúng là quá khủng khiếp.
Giờ không sx nữa và lại giá xe xuống chung mà mợ. Mấy con xế sang của Bỉm và mẹc còn kính hơn nhiều :)

Easy girl

Xe tăng
phải chui toilet rồi mới được bẩu trong đó thối lắm à =))
như bạn là ăn chưa ? hay cũng theo đám anti đi hùa ? cho xin 1 hãng xe ko bị lỗi, cháy xe,... Hay là các hãng có xe bị lỗi thì phải dẹp hết ?

Tuancap

Xe buýt
Nghe tranh luận hài vãi .
Xe nào chả có lỗi một ít . Chẳng qua mấy ông đi vin lỗi tý kêu toáng lên để dc bảo hành .
xe thi thoảng có con bị lỗi với giá đấy chấp nhận dc .