[Funland] Vì sao Tây lông nó tích trữ giấy toilet và nước tinh khiết .

hieukon

Xe container
Em cũng k hiểu sao, VN mình thì khan khẩu trang, ông Nhật lại cứ săn giấy vệ sinh.

Andydo

Xe điện
Dân Tây ngoài đi vs người ta dùng giấy rất nhiều lúc ăn uống, sinh hoạt, lau tay... họ không có thói quen rửa nước như VN đâu.

DE.VN

Xe tăng
Sợ thế sao ko mua mẹ cái vòi về lắp là xong nhờ :-??
Nhà vệ sinh bên này , hoặc là dùng bồn tắm , hoặc là chồng tắm đứng . Nếu tắm sẽ không bị ướt sàn , không giống như hầu hết ở VN , tắm trực tiếp ra sàn . Vì thế nếu lắp thêm cái sịt Hang , e rằng nước sẽ văng tứ tung ra sàn , khi mắt nhắm , mắt mở trong cơn phê bóp sịt .

long.spc

Xe container
Bọn đấy k cơ vòi xịt đít nên tốn giấy.
Quê e ngày xưa lá chuối khô, vải rách, bờ ruộng mát lắm luôn

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com
Nhà vệ sinh bên này , hoặc là dùng bồn tắm , hoặc là chồng tắm đứng . Nếu tắm sẽ không bị ướt sàn , không giống như hầu hết ở VN , tắm trực tiếp ra sàn . Vì thế nếu lắp thêm cái sịt Hang , e rằng nước sẽ văng tứ tung ra sàn , khi mắt nhắm , mắt mở trong cơn phê bóp sịt .
Để viết đúng văn phong (word) như cụ gì bên trên nhắc thì:
Trước mỗi dấu “,” dấu “.” Không có khoảng trống “dấu cách”.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Lắp quả xịt đít tự động chả bắn tẹo nào cụ De ạ. Mà inax bần nông vn mua có hơn triệu (40€) :)

DE.VN

Xe tăng
Cụ nên học lại văn phòng tiêu chuẩn word đi nhé. Type nhìn đau cả mắt. Dùng space tùm lum.
Công nhận #2, cụ type cẩu thả quá
Đây là lỗi giao diện mới của diễn đàn . Em chơi đây lâu rồi , chứ không phải mới . Hồi còn giao diện cũ chưa thấy ai phàn nàn lỗi này . Và em chỉ vào chơi bằng máy tính . Nhìn vẫn thấy theo chuẩn . Cụ nào cũng vào bằng máy tính xác nhận giùm .

Xã viên

Xe tải
Thớt có mùi như trong toa lét.
Em có niềm tự hào nho nhỏ là nhiều năm nay không cần dùng giấy vs, chỉ dùng vòi xịt cho nó nhã.
Em bị bệnh trĩ như đa số các cụ trên này !

botom

Xe tăng
Em thấy vẫn là tâm lý là chính. Như bên Nhật, bồn cầu nào cũng có rửa xxx tự động, xịt rửa sạch sẽ, thế mà vẫn kéo nhau đi mua giấy vệ sinh ùn ùn. Ở VN mình nhà nào cũng vòi xit, thế mà thứ 7 vừa rồi các siêu thị cũng hết sạch giấy vệ sinh :).

Mặc dù nước vòi đủ tiêu chuẩn uống . Nhưng hầu như tất cả các hộ gia đình ở Âu , Mỹ đều mua nước ngoài siêu thị . Bao gồm nước không gas và có gas . Ngoài ra còn nhiều loại đồ uống và nước trái cây khác . Các loại đồ uống có thể thiếu , nhưng riêng nước tinh khiết là không thể thiếu trong mỗi gia đình . Mỗi phòng đều có để sẵn một chai nước để dùng bất cứ khi nào . Trẻ em và người đi làm bao giờ cũng mang theo một chai nước khi ra đường . Trẻ em mới sinh cũng dùng nước tinh khiết này cho pha trà và sữa .
Còn giấy vệ sinh . Chị , em ngày đi tiểu khoảng dăm chục lần . Bình thường đi làm thì dùng giấy chùa ở chỗ làm . Nếu bị cách ly , thì chỉ tiểu tại nhà . Nhà càng đông bướm thì càng tốn giấy . Chẳng nhẽ mỗi lần tiểu lại xịt , mất thêm một động tác lau . Trong khi đó với giấy trong tay chỉ cần 1 , 2 quẹt là khô .
Âu , Mĩ nó không lắp sịt trong nhà vệ sinh . Ngoại trừ nhà mới xây hiện đại hay khách sạn . Còn chung cư hay nhà cho thuê không có sịt . Nên giấy vệ sinh là thứ không thể thiếu trong mỗi gia đình . Ngoài giấy vệ sinh ra , mỗi hộ còn có thêm cuộn giấy dùng riêng cho nhu cầu bếp .
Người ta sợ khi bị cách ly hoặc thành phố bị phong toả , thì siêu thị sẽ đóng cửa . Lực lượng trợ giúp quá mỏng hoặc không tới kịp , thì người ta vẫn có đủ đồ để dùng tạm thời cho gia đình . Vậy thì người ta gom nhiều hơn thôi . Tụi đen hay hồi , mỗi khẩu nhà nó toàn 7-8 mạng trở nên , thì các cụ tưởng tượng nhu cầu về ăn , uống và vệ sinh của chúng nó khiếp như nào .

kentdju

Xe điện
E nghĩ dùng giấy lau mồm xong cất đi để chùi đít, như thế giấy đc tính là lau mồm nên vẫn tiết kiệm. Tuyệt đối ko dùng theo cách ngược lại :))
Cất đi mà lại để lẫn vào nhau thì bỏ mẹ

mrspooky

Xe tăng
Mấy bạn Tây quá lãng phí, chỗ em sáng hôm phát hiện bệnh nhân số 17 là tranh nhau mua gạt kính rồi. Xong việc cứ lấy cái gạt kính gạt 1 phát rồi rửa sạch thì có dùng cả năm chả hỏng.

lehahai

Xe buýt
Đây là lỗi giao diện mới của diễn đàn . Em chơi đây lâu rồi , chứ không phải mới . Hồi còn giao diện cũ chưa thấy ai phàn nàn lỗi này . Và em chỉ vào chơi bằng máy tính . Nhìn vẫn thấy theo chuẩn . Cụ nào cũng vào bằng máy tính xác nhận giùm .
Em đang dùng PC đây cụ. Chắc máy của cụ có vấn đề rồi.

ngophong.pvfc

Xe máy
Em thì chỉ khoái dùng vòi xịt. Chỗ nào mà không có xịt là em ko khoái.
Mà theo em, mấy ông tây lông quen dùng giấy, nếu hết giấy thì chờ khô bóc đi là được mà. Gì mà phải găm nhiều giấy thế Phải ko các cụ =))

MiTa

Xe lăn
E nghĩ dùng giấy lau mồm xong cất đi để chùi đít, như thế giấy đc tính là lau mồm nên vẫn tiết kiệm. Tuyệt đối ko dùng theo cách ngược lại :))
Đến lạy nhà Cụ.
Del đọc kỹ hdsd là toang ngay.

Chuyện chùi mít là 1 đằng mà vì con này gây cúm nên dễ dẫn tới tình trạng dãi rớt mũi miệng ròng ròng. Dùng giấy vs xì mũi, vứt đi thôi