[Funland] Vì sao tắm biển hạ long không đông khách bằng sầm sơn ?

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Xác nhận luôn 50k/quả, chưa kể ghế ngồi, đường đá tính ngoài (km có người bưng cho hút xong thì thôi)

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Thì mời cụ dexom ra Sầm sơn xem giá quả dừa là bao nhiêu?
P/S Thanh Hoá sẵn dừa nhưng cũng ko có giá đó.
e ngồi uống nước dừa ngay dưới vườn dừa Tam quan BĐ mà còn không có giá đó đâu cụ
Vô vườn dừa bến tre tự leo tự chặt thì còn tin được

nvht

Xe điện
Chẳng hiểu sao phòng nghỉ ở miền Bắc m thực sự đắt.Tầm 4-500k chắc khó mà thuê được cái nhà nghỉ tử tế ở hạ long hay sầm sơn.Trong khi đó từ dải miền Trung trở vào Nam,tầm 500k e có thể thuê được khách sạn 2 sao trở lên,khéo book thì có khi được 3 sao có bể bơi sân thượng kèm ăn sáng.Ngoài miền Bắc thiệt thòi vì dân đông mà bãi biển ít nên các khu Hạ long với Sầm sơn tha hồ chém khách
Cụ không biết là ở Miền Bắc chỉ kinh doanh được 3 tháng hè à?

Leanh65

Xe container
Vậy ạ, em hóng đường bao biển theo thông tin của cụ xem thế nào!
Mỗi lần đi Ctac Hạ Long em hay chạy xe đường hiện nay ngắm Vịnh quen rồi, bây giờ bị chắn hết tầm mắt bởi các Ctr mới xây nên mất hết hứng thú cụ ạ!

Công nhận bẩn cụ nhỉ, khâu quản lý xả thải của HL có vẻ không ổn! Lâu lắm rồi em ko dám tắm, mỗi lần đi Ctac qua chỉ ngắm Vịnh thôi
Đang ra văn bản yêu cầu các tàu phải thu gom hết toàn bộ nước thải sinh hoạt,rửa ráy tắm giặt ...về bờ để thuê dv chở lên ...núi xử lý đới.Các cụ xác định vé sẽ tăng và tăng mạnh cho các vụ như thế này.Các cụ cứ vẽ chuyện nước tắm rửa xả xuống biển như hạt cát ném vào xa mạc thôi .Tiếng là vịnh nhưng dòng chảy ở đây hơi bị kinh đấy,rơi xuông nước không với được là hôm sau ra cửa Rứa gần phao số không mà tìm.

Michael J

Xe điện
Cụ nên book vé đi nước ngoài thường xuyên hơn để mở mang tầm mắt. Giờ hoàng gia nước họ làm gắt lắm, hotline dán đầy bãi biển nên chỗ nào chặt chém, không niêm yết giá cả, khách alo là vỡ mồm ngay :))
Cảm ơn cụ. Thế là có văn hóa rồi đấy. E đi 1 lần- sau đó cạch nó luôn, biển thì đầy rác, ăn thì bình thường, móc túi đầy bờ biển, đồ về đêm toàn Tàu, muốn mua tí đồ cầm về thì bị cho vào rọ, hát thì chặt chém, gọi CA đến nó xí xóa.

Trong nước còn nhiều điểm chơi đẹp, quay lại nơi ấy làm gì vội, có chăng cũng để chục năm sau khi đi hết các chỗ khác rồi tính. Mình mang tiền đến cho nó mà nó văn hóa lùn như thế thì bye.

Ps: ngay như lão thợ điện cặp với em hót gơn mà thoát không sao thì e ko tin nơi đó có công bằng văn minh, chỉ là khi nào đụng đến dây của chúng nó cụ mới rõ, chứ mấy quán còi thì nó xử lấy hình ảnh cũng ko sao.

Chỉnh sửa cuối:

dexom

Xe Cứu Trợ
Thì mời cụ dexom ra Sầm sơn xem giá quả dừa là bao nhiêu?
P/S Thanh Hoá sẵn dừa nhưng cũng ko có giá đó.
Đồng ý khu du lịch giá nó phải "tương xứng".
Nhưng, mức độ vừa phải thôi đừng chặt chém quá, ko phải mỗi chuyện quả dừa cụ ạ.

xegiacmo

Xe container
Chẳng hiểu sao phòng nghỉ ở miền Bắc m thực sự đắt.Tầm 4-500k chắc khó mà thuê được cái nhà nghỉ tử tế ở hạ long hay sầm sơn.Trong khi đó từ dải miền Trung trở vào Nam,tầm 500k e có thể thuê được khách sạn 2 sao trở lên,khéo book thì có khi được 3 sao có bể bơi sân thượng kèm ăn sáng.Ngoài miền Bắc thiệt thòi vì dân đông mà bãi biển ít nên các khu Hạ long với Sầm sơn tha hồ chém khách
Nó kinh doanh được có 2 cùng lắm 3 tháng/ 1 năm( hạ long thì dài hơn vì vì có khách tây tàu đi nghịch mùa ) thôi nên giá phòng nó phải cao bù lại

xeruavang

Xe tải
Em tắm có lần mà tí nuốt phải ba con sâu. cụ Gang Nam

gocart

Xe cút kít
Đồng ý khu du lịch giá nó phải "tương xứng".
Nhưng, mức độ vừa phải thôi đừng chặt chém quá, ko phải mỗi chuyện quả dừa cụ ạ.
Theo em biết thì Hạ Long ko khuyến khích ăn uống ngoài bãi biển. Uống gì thì lên tận phố đi bộ mới có.
Họ thuê cả cái nhà hàng thì quả dừa vài chục K là đắt nhưng ko phải là chém.

phamhungbs

Xe điện
Tốt cái giề à cụ e vừa di Hạ Long dịch vụ chán chết lên tv toàn chém gió này nọ.
Vịnh thì bẩn, toàn rác, bãi Titov bẩn vậy mà mấy ô bà tây thi nhau nhảy tắm.
sáng e đi con thuyền xịn thấy 5h nó xả trộm nước gì ý trắng au xuống biển, thuyền quảng cáo 3-4 sao í.
Em cũng xác nhận, năm ngoái gia đình em đi, ở Novotel, công nhận nóng bức và ngột thở quá; cái Water park của bọn Sun bẩn; được cái ra Vịnh chụp ảnh đẹp và mát.

dexom

Xe Cứu Trợ
Theo em biết thì Hạ Long ko khuyến khích ăn uống ngoài bãi biển. Uống gì thì lên tận phố đi bộ mới có.
Họ thuê cả cái nhà hàng thì quả dừa vài chục K là đắt nhưng ko phải là chém.
Nói về ăn uống thì dân đấy ko bao giờ ăn ở lối 1, lối 2 cũng ít, nhậu chịu khó qua Hòn Gai, cũng con mực đấy, nấu như vậy, chỗ ngồi ko thua kém nhưng giá lành hơn nhiều cụ ạ.
Mấy con gà thì cứ thò cổ ở Bãi Cháy thôi.

Jamebonds

Xe container
Đơn giản, sầm sơn bãi đẹp tắm thoải con gà mái mí lại giá cả rẻ mà, mỗi tội dân làm du lịch không siêu, tính đắt thô lỗ gây khó chịu. Hạ long gọt đến tận xương, ngọt như mía lùi, ít tai tiếng cụ ạ.
Sao gọt đến tận xương mà lại ít tai tiếng? Nghe mâu thuẫn quá

trancongdung

Xe điện
Mời các cụ năm nay ra tắm lại bãi Hạ Long nhá. Bãi cát trắng nhân tạo dài hơn 4km, được bồi cát xa tít ngoài. Vì là vịnh nên sóng ko to, nhưng bãi năm nay thì quá đẹp rồi ạ.
Tàu bè giờ chuyển sang âu Tuần châu nên nước hoàn toàn trong sạch nhá.
Đi tắm biển thì mục đích chọn bãi tắm đầu tiên! Bãi biển HL bẩn,ko có sóng,có cảm giác như bãi sông thì đúng hơn. :))
Hạ long bãi đẹp chỗ nào cụ,dịch vụ thì chặt chém,chỉ dành cho khách du lịch thôi
Em thấy bẩu toàn bộ chất thải, dầu máy ... của hàng nghìn du thuyền trên vịnh Hạ Long nó thải trực tiếp xuống vịnh đới.
Em thấy biển Hạ Long hơi bẩn, sóng nhỏ
Nước biển tanh lòm ai mà ngửi dc :)) các loại nhà hàng ks thải ra biển thì chỉ ai kém hiểu biết mới nhảy xuống bãi cháy tám thôi. Em nhảy 1 lần tởm đến Rà :((

Jamebonds

Xe container
Biển SS là bãi tắm đẹp nhất đẹp nhất miền Bắc đấy! Nước sạch và trong hơn HL! Sóng to, bãi thoải, dài và rộng, nước ko quá mặn!
Biển SS nghịch sóng No1, e cũng rất thích
SS đông vì nằm giữa mấy tỉnh đồng bằng đông dân, giá cả phải chăng (nếu ko bị chém) nên đại chúng đi rất nhiều, ai cũng đi được. Nhìn dân tắm biển SS thì biết
HL du lịch ở 1 nấc cao hơn, ko phải ai cũng chi trả được nên lượng khách cũng chọn lọc hơn, còn HL đắt ko phải do chặt chém, mà do mặt bằng chi tiêu HL cũng cao hơn các địa phương khác
Càng ngày HL sẽ càng đông do gt thuận tiện

vt2phuc

Xe điện
Ko bị chém thì đâu cũng được. :)).

Jamebonds

Xe container
Tốt cái giề à cụ e vừa di Hạ Long dịch vụ chán chết lên tv toàn chém gió này nọ.
Vịnh thì bẩn, toàn rác, bãi Titov bẩn vậy mà mấy ô bà tây thi nhau nhảy tắm.
sáng e đi con thuyền xịn thấy 5h nó xả trộm nước gì ý trắng au xuống biển, thuyền quảng cáo 3-4 sao í.
E xác nhận thuyền du lịch nó thải ứt xuống biển thật, mịa ra giữa vịnh e bơi lên muộn tàu nó tưởng khách lên rồi thải ra toàn phưn, hãi hùng bơi hộc tốc lên tàu mà kinh. Vào tắm hết cả bánh xà phòng..:))