[Funland] Vì sao tắm biển hạ long không đông khách bằng sầm sơn ?

Tiểungưnhi88

Xe điện
Hạ Long nó là cái Vịnh, núi đá chắn hết sóng biển rồi.
Tắm ở Hạ Long giống như tắm ở cái hồ rộng.

Sầm Sơn sóng to, đẹp bãi biển đẹp nhất Miền Bắc Việt Nam. Đến với Sầm Sơn nghe sóng biển vỗ mới sướng chứ .
Trong địa lý. Thanh hóa là miền trung ạ. Em nhớ ko nhầm kiến thức thì phải

Leanh65

Xe container
Em rất thích tắm ở biển Sầm Sơn. Bãi biển nông thoải dài, khá an toàn, sóng lớn.
30/4 nhà em đi Hạ Long, xác định ăn ngủ nghỉ chứ ko tắm vì em thấy biển HL bẩn bỏ xừ, tắm ở đấy quá bằng tắm nc sông Tô Lịch. Ko biết dịp 30/4 HL có đông ko, em hy vọng ở hotel 5 sao và ăn uống ở nhà hàng sang chảnh thì sẽ đỡ đông.
Khiếp,mợ ví nước HL với sông Tô Lịch ,vãi ví.Nó chỉ bẩn so với Nha Trang,Phan Thiêt,Phú Quốc hay Cô Tô,Quan Lạn thôi chứ sông thì thế giới cũng chả cái nào sạch bằng nói chi cái mương TL .

L.C.D

Xe container
Khiếp,mợ ví nước HL với sông Tô Lịch ,vãi ví.Nó chỉ bẩn so với Nha Trang,Phan Thiêt,Phú Quốc hay Cô Tô,Quan Lạn thôi chứ sông thì thế giới cũng chả cái nào sạch bằng nói chi cái mương TL .
Vâng em cũng nói ngoa ngôn chút xíu, nhưng thực chất biển rất bẩn vì bao nhiêu chất thải trên bờ đổ thẳng ra vịnh. Đi tàu trên biển thì ngửi thấy toàn mùi dầu máy chứ đâu đc hít bầu ko khí biển trong lành. Phía gần bờ thì rác rến nhiều vô kể, có lần em đi xuống đấy mà ông tài xế chở bọn em còn ví Hạ Long như cái bể phốt quốc tế. Nghe mà đau lòng. Nếu có điều kiện đi thật xa bờ, ra hẳn những đảo nhỏ hoang sơ phía Quan Lạn, Cô Tô thì chắc mới sạch sẽ đc cụ ạ.
Cụ này chuẩn đét luôn này.
Biển hạ long vs tuần châu nhìn tưởng trong nhưng tắm lên người rêu bám đầy. Bẩn cực. Vs cả trong tít trong than gio bẩn nó chảy ra. Kinh khủng
Cả ko có đường xe chạy theo bờ biển nữa. Tắm ko tiện 1 tý nào. Ăn ở cũng đều ko tiện.
Muốn tắm sạch đẹp các cụ cố đi đảo Cô Tô. Giờ tầu cao tốc chạy nhanh lắm.
Biển bao đẹp luôn. Trải dài mấy km xanh rì đẹp tuyệt.
Cụ cho em hỏi đi từ HL ra Cô Tô mất bao lâu ạ? Em định thuê thuyền cho cả gđ đi chơi vịnh nhưng muốn đi hẳn ra chỗ nào hoang sơ. Ngoài ra thì HL có điểm nào thăm quan ko cụ chỉ em với.

Leanh65

Xe container
Vâng em cũng nói ngoa ngôn chút xíu, nhưng thực chất biển rất bẩn vì bao nhiêu chất thải trên bờ đổ thẳng ra vịnh. Đi tàu trên biển thì ngửi thấy toàn mùi dầu máy chứ đâu đc hít bầu ko khí biển trong lành. Phía gần bờ thì rác rến nhiều vô kể, có lần em đi xuống đấy mà ông tài xế chở bọn em còn ví Hạ Long như cái bể phốt quốc tế. Nghe mà đau lòng. Nếu có điều kiện đi thật xa bờ, ra hẳn những đảo nhỏ hoang sơ phía Quan Lạn, Cô Tô thì chắc mới sạch sẽ đc cụ ạ.

Cụ cho em hỏi đi từ HL ra Cô Tô mất bao lâu ạ? Em định thuê thuyền cho cả gđ đi chơi vịnh nhưng muốn đi hẳn ra chỗ nào hoang sơ. Ngoài ra thì HL có điểm nào thăm quan ko cụ chỉ em với.
Đi Cô tô sóng to ai say sóng thì mệt lắm mà dv ngoài đấy chưa có gì.Mợ đi Quan Lạn là được rồi,chứ đi chơi Vịnh mệt mà không có gì thú vị đâu,bọn em chỉ đi khi dẫn người nhà ra chơi 1 lần cho biết thôi.Có điều kiện mợ cứ book vé nghỉ qua đêm 3 ngày 2 đêm trên mấy con tàu từ 24-45 phòng để có trải nghiệm thư thái hòa mình vào thiên nhiên ,sống chậm và trải nghiệm như tây ạ.Hoặc nếu muốn nghỉ riêng gia đình ( như đi trăng mật_ kỷ niệm đám cưới vàng hay bạch kim ấy )thì thuê chacter cả tầu 2 phòng,hoặc 4 phòng thì hoàn toàn yên tĩnh và thư thái ạ.

Chỉnh sửa cuối:

gafquef

Xe tăng
Tắm thì thôi deck nói làm gì, nhưng tôi thấy nhiều ông cứ ngoạc mồm ra kêu nó chém, với nó cứa cổ, mà chả có bằng chứng đóe gì. Ăn thì cứ thích vào chỗ sang choảnh, hét to. Mệ, các nhà hàng lớn thì giá nó chung rồi, nó đóe chém các ông đâu, gọi lắm uống lắm thì lúc tính tiền ra cả mớ là đúng thôi. Còn nếu mà nó chém thật, thật nó cũng vắng cmn khách từ lâu rồi. Bạn bè tôi khắp nơi về đều bảo hải sản ở đây ngon, đậm đà mà giá khá là ok thôi.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Sầm Sơn có slogan tốt. Ai cũng biết :))

nvht

Xe điện

Muốn đi đảo Cô Tô hay Quan Lạn Minh Châu thì cụ phải đi xuống cảng Vân Đồn - cách Hạ Long 60km.

sao xanh

[Tịch thu bằng lái]
lui xuống vịnh Lan Hạ tắm sướng hơn. Ở đây xa bờ nước biển lưu thông với bên ngoài nên khá trong xanh

sao xanh

[Tịch thu bằng lái]
thì chủ yếu phục vụ khách khựa sang thôi cụ
Hạ long hợp đi thăm quan, ngắm cảnh vịnh thôi ko hợp tắm biển.
Các khu vui chơi đẳng cấp
Hợp vs cả dân bay nhảy lắc lú. Toàn các bar sàn vs phòng bay đẹp nhất vn. Lại an toàn nữa. Ma túy sẵn như rau. Ai cũng có thể mua

BMW_X7

Xe điện
bãi tắm hạn long bẩn đừng hỏi, em chưa 1 lần dám tắm ở đây

L.C.D

Xe container
Đi Cô tô sóng to ai say sóng thì mệt lắm mà dv ngoài đấy chưa có gì.Mợ đi Quan Lạn là được rồi,chứ đi chơi Vịnh mệt mà không có gì thú vị đâu,bọn em chỉ đi khi dẫn người nhà ra chơi 1 lần cho biết thôi.Có điều kiện mợ cứ book vé nghỉ qua đêm 3 ngày 2 đêm trên mấy con tàu từ 24-45 phòng để có trải nghiệm thư thái hòa mình vào thiên nhiên ,sống chậm và trải nghiệm như tây ạ.Hoặc nếu muốn nghỉ riêng gia đình ( như đi trăng mật_ kỷ niệm đám cưới vàng hay bạch kim ấy )thì thuê chacter cả tầu 2 phòng,hoặc 4 phòng thì hoàn toàn yên tĩnh và thư thái ạ.
Nhà em book phòng ở Wyndham rồi, ăn thì em biết quán Thiên Anh hoặc Thu Hằng (ko biết có chính xác tên ko) ăn rất ngon. Nhà có có 2 cụ già gần 80 nên ko muốn nghỉ trên tàu cụ ạ. Nếu ko đi vịnh thì trên đất liền có chỗ nào đáng để thăm thú ko cụ?

Bò lốp

Xe lăn
Hạ Long đi tắm đc 1 cái mà lội bộ phát nhục, biển bị quây gọn cho đội kdoanh. Thanh Hoá gần Hn và các tỉnh xung quanh nên khách rất đông, bù lại nước biển siêu “trong”!

Leanh65

Xe container
Nhà em book phòng ở Wyndham rồi, ăn thì em biết quán Thiên Anh hoặc Thu Hằng (ko biết có chính xác tên ko) ăn rất ngon. Nhà có có 2 cụ già gần 80 nên ko muốn nghỉ trên tàu cụ ạ. Nếu ko đi vịnh thì trên đất liền có chỗ nào đáng để thăm thú ko cụ?
Ăn nhà hàng Phương Nam ( đối diện đảo Rều) ngon rẻ và view đẹp hơn mấy chỗ kia mợ ạ.Thăm thú thì HL không có gì đặc biệt ngoài chỗ công viên sungroup ra thì bên HònGai có Cung cá heo dịp 30/4 đang có hội chợ Occop có khá nhiều đồ đặc sản các vùng miền mua về dùng cũng hay và nhà Bảo tàng QN có vẻ hợp với các cụ.Thiên nhiên thì có Khu sinh thái Hồ Yên Trung nhưng hơi xa mãi trên Uông Bí cơ mợ ạ.

--Lamborghini--

Xe cút kít

AVANZA

Xe tăng
Xin hỏi cụ ở HL lâu ko ạ?
Kể cả chưa đến lần nào vẫn tránh đc chặt chém cụ ạ, chỉ cần gõ Hạ long ăn gì, ở đâu là ra nào là ra cả đống...Hôm em vào Nha Trang có cái buffee hải sản Làng nướng đông khách nhất khu đó, 300k/suất. Vào ktra đồ toàn hàng đông lạnh, mực rụng cả đầu, ghẹ óp ...em thấy ở Halong thì khg có quán nào như thế.

transporter3

Xe điện
Biển SS là bãi tắm đẹp nhất đẹp nhất miền Bắc đấy! Nước sạch và trong hơn HL! Sóng to, bãi thoải, dài và rộng, nước ko quá mặn!

dexom

Xe Cứu Trợ
Kể cả chưa đến lần nào vẫn tránh đc chặt chém cụ ạ, chỉ cần gõ Hạ long ăn gì, ở đâu là ra nào là ra cả đống...Hôm em vào Nha Trang có cái buffee hải sản Làng nướng đông khách nhất khu đó, 300k/suất. Vào ktra đồ toàn hàng đông lạnh, mực rụng cả đầu, ghẹ óp ...em thấy ở Halong thì khg có quán nào như thế.
Em ko phải dân HL nhưng em ở đấy hơn 1 năm cụ ợ, ko phải tự nhiên HL bị mang tiếng là chặt đẹp du khách đâu cụ!