Thảo luận Vì Sao ta chọn mua Mitsubishi Mirage ?

Mazspeed

Xe container
Cái Mi ra dơ này kích thước nó như thế nào nhỉ? Bằng với Morning hay là to hơn 1 chút kiểu Yaris?

Mazspeed

Xe container
Cám ơn bác.

hoangthang

Xe máy
Cái nút Start/Stop ở vị trí cụ chuối cụ nhỉ? Em dự là xe bên Thái nó tay lái nghịch để bên đấy là chuẩn, xuất sang VN đỡ phải khoét lại lỗ nó bên nguyên cái táp lô đặt sang bên phải nên trong cái nút bố trí kỳ cục vãi, mỗi lần nổ máy phải vòng qua vô lăng hay thò qua vô lăng để ấn ợ???
Em xem đại lý cái dàn DVD nó khác cơ mà nhể???
Chuẩn cụ ợ, nhưng em dự là: kỹ sư mitsu đặt bên lái cho an toàn ko sợ trẻ em ngồi ghế phụ hay chân dài ngồi cạnh ấn linh tinh Phải ko cụ nhể ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chuẩn cụ ợ, nhưng em dự là: kỹ sư mitsu đặt bên lái cho an toàn ko sợ trẻ em ngồi ghế phụ hay chân dài ngồi cạnh ấn linh tinh Phải ko cụ nhể ?
Ng ta luôn khuyến cáo là ko bao giờ cho trẻ nhỏ ngồi ghế trc cụ ah. Vì lực nổ của túi khí có thể gây chấn thương cho trẻ. Em đi nhiều xe có start/stop rồi đây là lần đầu tiên em thấy nút đặt ở đấy.

batmancar

Xe điện
Em đã rước em nó về, và cùng em nó lượn khắp phố phường cả ngày hôm nay. Cảm nhận xe chạy khá bốc, tay lái nhẹ, dễ điều khiển, cảm giác lái an toàn. Màn hình DVD cảm ứng tốt, nét. Âm thanh ok. Ghế nỉ ko bí. Không gian thoải mái. Đặc biệt màu xe rất đẹp. Đi đâu gửi xe ng ta cũng hỏi, vì màu sơn đặc biệt, vừa tươi vừa thật. Điểm dở : tiếng gầm xe kêu hơi to, đoi khi hơi khó chịu. Được biệt đây là thiết kế đặc thù của Mit, dưng cơ mà em rất ko thích cái tiếng tubor này. Độ cách âm vừa phải. Và đặc biệt, phải có thêm 7 món khuyến mại đi kèm thì mông má em nó mới gọi là hoàn chỉnh. Nút Start/ Stop chắc chắn ko mấy thuận cho người lái vì phải thay đổi thói quen ko dùng chìa khóa mà phải nhấn nút bên trái. Em chỉ băn khoăn, nếu chẳng may quên khóa trong xe và bên trong khóa cửa nhỉ, chả biết làm thế nào vào xe đc. Và ko biết, nếu kết hôn mãi với em nó thì cái nút này nó có đủ bền đi cùng mình ko, hay đoạn cuối phải trổ thêm cái khóa nữa.
Tóm lại, em khá hài lòng với em Mirage này. Đáng để tham khảo...
Khóa thông minh nên cụ ko cần lo để khóa trong xe mà khóa đc đâu. Cụ thử thì biết nó đủ thông minh mà.

conco4mat

Xe tăng
Hình như có thêm khóa cơ bên kia nữa mà. Bác cứ bỏ trong người, hết pn thì tự sạc.

hoangduong12

Xe tải
Nói như cụ thì các hãng xe khác họ không sợ trẻ e nghịch à ? Nexus họ có chuyển sang bên đấy đâu nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

datto70

Xe container
Em đã rước em nó về, và cùng em nó lượn khắp phố phường cả ngày hôm nay. Cảm nhận xe chạy khá bốc, tay lái nhẹ, dễ điều khiển, cảm giác lái an toàn. Màn hình DVD cảm ứng tốt, nét. Âm thanh ok. Ghế nỉ ko bí. Không gian thoải mái. Đặc biệt màu xe rất đẹp. Đi đâu gửi xe ng ta cũng hỏi, vì màu sơn đặc biệt, vừa tươi vừa thật. Điểm dở : tiếng gầm xe kêu hơi to, đoi khi hơi khó chịu. Được biệt đây là thiết kế đặc thù của Mit, dưng cơ mà em rất ko thích cái tiếng tubor này. Độ cách âm vừa phải. Và đặc biệt, phải có thêm 7 món khuyến mại đi kèm thì mông má em nó mới gọi là hoàn chỉnh. Nút Start/ Stop chắc chắn ko mấy thuận cho người lái vì phải thay đổi thói quen ko dùng chìa khóa mà phải nhấn nút bên trái. Em chỉ băn khoăn, nếu chẳng may quên khóa trong xe và bên trong khóa cửa nhỉ, chả biết làm thế nào vào xe đc. Và ko biết, nếu kết hôn mãi với em nó thì cái nút này nó có đủ bền đi cùng mình ko, hay đoạn cuối phải trổ thêm cái khóa nữa.
Chúc mừng cụ là những khách hàng đầu tiên, khóa để trong xe chắc sẽ không bao giờ khóa được cửa.

BÌNH-SADACO

Xe hơi
Chúc mừng bác đã là những người đầu tiên rước và cảm nhận em nó.Bác để quên khóa trong e thì ko khóa cửa được đâu ạ.

danghung83hn

Tháo bánh
Trời ơi, em đang ngắm con zinger mà Mit không bán nữa cmnr :( Chán,

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
:)) Cụ này giỏi, biểu giá nộp thuế còn chưa có mà cụ đã đăng ký đc xe để chạy :D

Khangde

Xe đạp
:)) Cụ này giỏi, biểu giá nộp thuế còn chưa có mà cụ đã đăng ký đc xe để chạy :D
Báo cáo bác, em chạy hôm nay được 3 ngày. Xe chưa có biển, dưng cơ mà xe đủ hợp lệ để chạy trên đường. Mọi thủ tục đang chờ và chắc chắn sẽ có sớm. Quan trọng nhất, được cưỡi em nó gần như đầu tiên ở HN nên cảm giác khá thú vị.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Báo cáo bác, em chạy hôm nay được 3 ngày. Xe chưa có biển, dưng cơ mà xe đủ hợp lệ để chạy trên đường. Mọi thủ tục đang chờ và chắc chắn sẽ có sớm. Quan trọng nhất, được cưỡi em nó gần như đầu tiên ở HN nên cảm giác khá thú vị.
Cụ chạy rồi cho em và các cụ ở đây xin ít ảnh thực tế đi ah???

Laimoithichdua

Xe hơi
Về Việt Nam em nó được đặt hàng và cắt mấy option như đèn báo rẽ tích hợp trên gương chiếu sau, em số sàn không có star stop và cắt bớt một túi khí, 3 tựa đầu ghế sau, đèn sương mù...còn nhiều cái em chưa thấy hết

conco4mat

Xe tăng
Về Việt Nam em nó được đặt hàng và cắt mấy option như đèn báo rẽ tích hợp trên gương chiếu sau, em số sàn không có star stop và cắt bớt một túi khí, 3 tựa đầu ghế sau, đèn sương mù...còn nhiều cái em chưa thấy hết

Cac Option theo xe do phí nên đôn lên rất cao. Về Việt nam chỉ càn bỏ thêm 20 30 triệu là trang bị đến tận răng, kể cả tốc độ.

Bác kiểm tra kỹ thì nên kiểm tra thêm cái chênh lêch giá. Giá Mirage ở Việt nam thấp hơn nếu so sánh giá của Mirage và xe khác ở nước ngoài.

Chỉnh sửa cuối:

Dâu Đen

Xe tải
Cac Option theo xe do phí nên đôn lên rất cao. Về Việt nam chỉ càn bỏ thêm 20 30 triệu là trang bị đến tận răng, kể cả tốc độ.

Bác kiểm tra kỹ thì nên kiểm tra thêm cái chênh lêch giá. Giá Mirage ở Việt nam thấp hơn nếu so sánh giá của Mirage và xe khác ở nước ngoài.
Chắc bác so với giá ở UK hay EU ah??? Bác nói gì thì phải nó cho nó chuẩn nhé:
Giá Mirage ở VN là 450-510tr ~ 22500$ và 25500$ nhé còn giá nước ngoài đây ah:
Ở Philippin Mirage bản full có 648000 peso ~ 15000$ (chưa bao gồm tiền ra đến biển)
http://www.mmpc.ph/pricelist.php
Ở Malaisya Mirage bản full có 68000 Ringgit (đã bao gồm thuế phí ra đến biển nhé) ~ 21000$
http://www.mitsubishi-motors.com.my/pdf/cars/mirage/mirage-pricelist-20130306.pdf
Ngay đền cả UK nước rọi là đắt đỏ nhất TG giá Mirage bản full cũng chỉ có 13000 bảng ~ 20000$.
http://www.mitsubishi-cars.co.uk/mirage/specifications.aspx
Vậy theo bác giá Mirage ở VN thấp hơn nước nào ah????

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Bác so sánh tỉ lệ của Mirage và các xe nhập tuơng duơng yaris, swift, i20... Tren từng thị trường.

Khangde

Xe đạp
Về cảm nhận ban đầu sau hơn 1 tuần chạy, gần 1000km:* Ưu điểm: - Sức mạnh: so với em Spark nhập khẩu 0.9l e chạy 2 năm, hơn 2 vạn và kể cả Morning e đã từng chạy thử thì không bị đuối ở tốc độ thấp; và tốc độ sau 80km/h vẫn ổn định. Các e trước thì sau 80 là chạy xe không còn cảm giác chắc tay. E Mirage vì đang chạy rốt đa nên em mới chỉ dám chạy tới 110km/h trên đường cao tốc Thăng Long. Chạy dốc 5 người lớn vẫn tăng tốc tốt. Có thể nhờ hộp số vô cấp thế hệ mới nên tăng tốc rất nuột, mạnh mẽ bất ngờ với động cơ chỉ 1.2!- Không gian nội thất: Nội thất theo em bình thường, ko bắt mắt bằng Morning, và nhất là em Rio. Tuy nhiên không gian rộng rãi so với các em xe nhỏ cùng phân khúc.- Bán kính vòng quay hẹp nên rất dễ xoay trở trong phố.- Tiện nghi khá tốt cho một xe nhỏ: ABS, EBD, smartkey, startstop engine... DVD thì có khá nhiều option đi cùng: bluetooth, auxin, camera lùi, ipod (dây nối kèm theo)...- Màu sắc tươi tắn, đẹp hơn so với catalogue và trên mạng...- Khung gầm chắc chắn............
- Ưu điểm lớn nhất là tiết kiệm xăng, chắc chỉ bằng 2/3 e Spark dù công suất lớn hơn (1.2 so với 0.9).
* Nhược điểm:- Nhược điểm lớn nhất là cách âm: có thể như một số bác nói là không nên so với các em có không gian rộng hơn, cỡ lớn hơn nhưng đúng là cách âm e này chưa thực sự tốt. Tiếng pô sport mới đầu không quen nhưng giờ thì e lại thích, mấy người bạn đứng ngoài nghe cũng thích tiếng pô này. Tiếng ồn chủ yếu từ mặt đường, chạy trong phố thì không vấn đề gì lắm nhưng khi chạy tốc độ cao đường cao tốc, đặc biệt sau 80km/h thì nghe rất rõ. Hay là bản xuất sang Việt Nam bị cắt mất option chống ồn;))? Các giải pháp chống ồn đến thời điểm này liệu có ok ko các bác? Dán bitum (?), xịt sơn chống ồn???
- Startstop engine hay thì hay thật, hiện đại thật nhưng có điểm dở là dừng xe, muốn nghe nhạc, xem phim thì cứ phải nổ máy :(. Tắt là tắt hết điện đóm.
- Khách hàng vất vả khi tìm đồ chơi, option. Trong bối cảnh cạnh tranh khốc liệt ở phân khúc xe nhỏ +-500-600tr thì đây là việc mà các hãng nên lưu tâm để tăng sức cạnh tranh. Vì khách hàng sẽ bỏ tiền chứ có xin xỏ gì đâu :))............. Nhìn chung e rất hài lòng khi bán Spark để mua Mirage. Tuy nhiên, sẽ hoàn hảo hơn nếu có giải pháp nâng cao được độ cách âm. Sẽ tiếp tục cập nhật.