[Funland] Vì sao shoppee vẫn lỗ trong thời kỳ nhà nhà người người mua sắm online ?

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Theo em biết thì sốp pi này còn phải nuôi đội vận hành IT ở bên nước ngoài, nên có khi lợi nhuận $ sẽ đc gửi ra nước ngoài theo diện chi phí vận hành.
Gửi nhiều nên lỗ thui:))
Chắc cách giải thích của cụ hợp lý nhất. Bọn này giấu lãi, quịt nộp thuế.

Chứ lí lẽ bảo rằng nó vẫn lỗ trong lộ trình để chiếm thị phần nọ kia, là không hợp lý. VN đông dân, số người mua sắm online lên tới hàng chục triệu, ra đường màu áo giao hàng shopee, lazada đông như kiến, mà vẫn kêu lỗ thì bao giờ mới lãi.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Nhiều shop đặc biệt bán số lượng lớn, uy tín nó k chơi ngoài đâu mặc dù khách đề nghị. Mà nt mua trực tiếp thì khách còn thiệt hơn vì tiền ship shop gọi theo thực tế rất cao. Chẳng dại gì, cứ đặt mua trên shoppee vì vừa được mã giảm giá của shop, mã khuyến mại của shopee, hoàn xu, và cả free ship. Cộng các thứ vào khách được lợi nhiều lắm.
Shop nào đăng ký các mã freeship, hoàn xu thì mình mới có lợi cụ ạ. Chứ nhiều shop họ không đăng ký gì cả, lại ở xa thì mua trên Shopee thiệt hơn so với mua trực tiếp.
Em ví dụ như mua 1 đơn hàng nhè nhẹ tầm 1.5kg (1 box giày chẳng hạn như hình dưới) ship qua lại HN-HCM. Thì sau khi được trừ khoảng 20k tiền mã vận chuyển thì ship phải trả vẫn còn 38k.
Trong khi nếu mua trực tiếp thì tiền ship mình phải chịu chỉ bằng 1/2 khoảng 18-20k nếu shop đó đăng ký tài khoản ship thường xuyên của đơn vị vận chuyển (em từng mua 3 đôi giày từ Đồng Nai chuyển ra mà họ chuyển shipcod thế nào phí mất có 15k cho cả 3 box).
Đó là cái lợi của người mua, còn người bán thì họ có lợi là không mất 7% doanh thu cho Shopee nên nhiều khi còn fix thêm chút đỉnh nữa.

i

0916187779

Xe tải
Em hỏi ngoài lề chút là ở miền Bắc có công ty nào sản xuất, gia công đế da giày không cụ ?.
Em ko chuyên cái này ạ, bên em chỉ xây dựng nhà xưởng cho họ. Họ lại gia công cho mấy hãng nc ngoài như nike, vans...

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Đốt tiền như thế phải lâu nữa mới có lãi

TamAn7810

Xe tăng
Bản chất em nghĩ lỗ trong kế hoạch thôi, khi thay đổi hầu hết thói quen người dùng thì lãi đè ngập người :D

cuhaifus

Xe container
Với góc nhìn của gái nhà e thì lỗ vỡ mồm. Gái nhà e chuẩn thánh shopee. Toàn đặt đơn free ship 2500đ, 6000đ, 8000đ cao nhất 20.000đ. Tháng ít thì chục đơn, nhiều thì đôi chục đơn. Nhiều khi nhận hàng cho gái mà phát ngại với a e shipper.
Gái nhà em nó còn mua được lô dây buộc tóc hay cái gì đó 1000 đ mà free ship mới dã man cơ