[Funland] Vì sao người nước ngoài lấy phường Quảng An quận Tây Hồ làm cứ địa?

lovecarhpqn

Xe điện
Nhân việc ông người Nhật chết tại một khách sạn trên đường Quảng An, lâu nay em nghe nói khu Quảng An, đường Tô Ngọc Vân, loanh quanh khu phường này tụ họp nhiều người nước ngoài sống và ở luôn đấy.

Em xin hỏi là nếu để so sánh trung tâm thì thường quận Hai Bà Trưng cũng trung tâm hơn, và còn khu vực Nguyễn Khuyến, Văn Miếu, Giảng Võ, Kim Mã và Giang Văn Minh thì cũng đi 5 phút đến bờ hồ, mà chả thấy tây tụ tập.
Vậy nguyên nhân gì họ chọn phường Quảng An quận Tây Hồ ạ các cụ ơi >:D<
Đất lành thì chim đậu, trước em làm trên đấy thỉnh thoảng hay ra Tô Ngọc Vân...

biển xanh06

Xe điện
Cách đây khoảng 30 năm dân quảng an đã xây nhà cho Tây thuê rồi, chứ Ko cắt đất ra bán như nơi khác, Tây hay thuê nguyên căn, khu đấy gần hồ thoáng mát không khí trong Lành

Đại Ba

Xe điện
Cách đây khoảng 30 năm dân quảng an đã xây nhà cho Tây thuê rồi, chứ Ko cắt đất ra bán như nơi khác, Tây hay thuê nguyên căn, khu đấy gần hồ thoáng mát không khí trong Lành
Ăn nhau ở cái tư duy kinh doanh đấy cụ ạ. Cho thuê nhà lớn chứ không cắt ra bán thành ra vụn vặt tủn mủn. Cách làm đó khiến cho mật độ dân cư (kể cả Tây thuê nhà) vẫn ko bị tăng đột biến, nên vẫn giữ được vẻ ngoài của một khu ngoại ô đẳng cấp.

Nhưng bây giờ kinh tế khó khăn, nhiều nhà cũng xây rồi cho thuê căn hộ, hơi tủn mủn.

Còn đội Tây nát rượu mà cụ matavn kể cũng có nhiều, nhưng là thuê bên kia đê - Tứ Liên và Nhật Tân, gần chợ hoa Quảng Bá. Gọi là nát, nhưng họ hay làm giáo viên tiếng Anh, thu nhập cũng khá. Ban ngày rất mô phạm, chuẩn chỉ. Tối mới lê la. Nhưng văn hoá bọn Tây nó thích hoang dã bụi bặm như thế, chứ so với Tây thì là không nát đâu ạ.

Tây nát thực sự là Tây ba lô ở phố cổ.

xuangiangdt

Xe tải
Bây giờ còn vài vị trí đẹp gần hồ chứ thời chưa có các khu đô thị nó là nhất. Bây h chủ đầu tư đẩy hết công suất khai thác nên ngoài các nhà biệt thự lớn, các vị trí đẹp thì khu HT cũng bắt đầu xuống rồi.
Chuyện ngoài lề là em có thằng bạn quen. Nó thuê 1k usd tầng 5 của 1 tòa nhà view trực tiếp mặt hồ. Cơ bản là đẹp mà chủ đầu tư khai thác hết nấc, thang máy bé tí, thang bộ cũng tin hin để dành S sử dụng to vì giá thuê áng theo độ rộng của căn hộ. Tầng 1 cho thuê Kickfit đấm đá gì đó mỗi lần đi vào phải qua cái clb đấy rất bất tiện và mùi mồ hôi với mùi thảm cao su rất hôi hám. Cá nhân em cảm nhận thì kiểu khai thác như thế cũng góp phần làm cho khu HT xuống cấp.
Những người đầu tư với thiết kế như cụ nói em thấy là thiếu tầm ạ. Nếu xây xịn tí thì hét giá cao lên khách tây họ cũng ok cơ

xuangiangdt

Xe tải
Khu Quảng an thì chủ yếu là tây xịn, nhưng cũng nát rượu và bê tha lắm, Nhật Hàn thì ít, Nhật thì lui xuống Liễu giai, Đội cấn là chính, Hàn thì tập chung quanh các khu chung cư mà chủ đầu tư là Hàn,ngày trước chưa dịch thì đêm nào lên chợ Hoa ăn đêm cũng gặp và giao lưu với đám tây, bú rượu say ngất cần câu, có lần có con bé người Thụy điển ngồi bú rượu với bọn cháu say nhấc người còn gạ cháu nữa, mịa nhìn thì xinh sắn mà mùi người cứ gây gây kiểu gì,mặc dù vừa tắm xong
Thế cái kết là cụ đưa em tây về hay là như thế nào tiếp ạ cụ ơi kể đi cháu đang háo hức :-bd

Demchinhhang.net

Xe container
Những người đầu tư với thiết kế như cụ nói em thấy là thiếu tầm ạ. Nếu xây xịn tí thì hét giá cao lên khách tây họ cũng ok cơ
Cù nào nhưng năm 1998 tới 2000 thì tầm với tuổi gì. Bây h các có được tiếp xúc với thế giới nhìn lại mới thấy họ thiếu tầm này kia thôi.

xichhoptau

Xe tăng
Vì bar vỉa hè mở thâu đêm giá bình dân

Vova

Xe container
Em thấy mạn Ngọc Thụy, Long Biên giờ cũng nhiều gia đình nước ngoài. Chắc tại Hồ Tây chật rồi.

minhvan

Xe tải
Ở khu này thì sướng nhất rồi còn gì,một bên lag HT bên kia là Sông Hồng.

tieunhilang

Xe điện
Nhân việc ông người Nhật chết tại một khách sạn trên đường Quảng An, lâu nay em nghe nói khu Quảng An, đường Tô Ngọc Vân, loanh quanh khu phường này tụ họp nhiều người nước ngoài sống và ở luôn đấy.

Em xin hỏi là nếu để so sánh trung tâm thì thường quận Hai Bà Trưng cũng trung tâm hơn, và còn khu vực Nguyễn Khuyến, Văn Miếu, Giảng Võ, Kim Mã và Giang Văn Minh thì cũng đi 5 phút đến bờ hồ, mà chả thấy tây tụ tập.

Vậy nguyên nhân gì họ chọn phường Quảng An quận Tây Hồ ạ các cụ ơi >:D<
Khí hậu mát mẻ cụ nhé, Sapa, Đà Lạt, Bà Nà, Tam Đảo, ..,, đều là nơi người Pháp lựa chọn để tránh nóng. Họ đến nước nhiệt đới nên chọn chỗ mát là thường.
Quảng An có bên sông bên hồ, khí hậu khá thoáng, lại thuận tiện sân bay nữa, em là tây em cũng ở đây

sthd

Xe lăn
Khí hậu mát mẻ cụ nhé, Sapa, Đà Lạt, Bà Nà, Tam Đảo, ..,, đều là nơi người Pháp lựa chọn để tránh nóng. Họ đến nước nhiệt đới nên chọn chỗ mát là thường.
Quảng An có bên sông bên hồ, khí hậu khá thoáng, lại thuận tiện sân bay nữa, em là tây em cũng ở đây
khí hậu là 1 thôi. còn hàng chục yếu tố khác. văn hóa. ẩm thực. an ninh. y tế. cộng đồng...