Vì sao không nên mua Carens 1.6?

Hindu

Xe tải
Kinh nghiệm nhà em (thời điểm cuối 2010 nhé): lúc đầu định mua getz, dự trù 380t, thấy rất tự tin, vẫn thừa ít tiền; sau đó tính hay là mua con 1.4 cho nó máu, chứ 1.1 thì hơi yếu, lại tính lên accent, dự trù 450t, vét hết tuốt tuột tiền dự trữ; sau đó ông bạn mới mua cr tự nhiên rủ đi thử, thấy quá ổn nhưng vượt ngân sách tới 150t, cân đi tính lại mãi, nghĩ thôi thì mình mua xe có một lần, nào phải mua đi bán lại, mua rồi đi mà thấy áy náy thì cũng không thoải mái, rồi mua mới thì mình được đi từ đầu, tốt xấu do mình cả, vẫn hơn mua cũ nhỡ chủ trước có cái gì xấu thì mình ôm nợ thay! thế là em quyết tâm đi vay mượn làm em cr 2.0, mang về cả họ khen (nghiêm túc nhé, em phải chở họ hàng cô bác đi mấy lần rồi :) ), vợ cả nhà em cũng mát mặt (chả bù lúc quyết tâm đi vay tiền mua xe thì nhăn nhó mãi), trẻ con thì thích nhất cái cửa sổ trời, suốt ngày mở ra đóng vào... Tiền vay thì ơn trời nhà em đầu tắt mặt tối cũng mới trả xong hết rồi.

Túm lại, bài học kinh nghiệm của nhà em là nếu đã mua thì phải tìm cái nào thật là thích, nếu hụt tý tài chính thì vay mượn bạn bè họ hàng (tất nhiên phải tính tới khả năng trả nợ), chứ đừng quá khuôn vào hạn chế tài chính, về sau có tiền cũng không mua lại được ợ. Cụ chủ thớt mua cr 1.6 thì nên đi thử taxi trước rồi hãy quyết. Bây giờ cụ mua 1.6, về sau có tiền muốn đổi lên 2.0 khó phết đới, chưa kể tiền chênh lệch cũ mới, thủ tục thuế má, chỉ nói riêng đoạn bán em 1.6 cũng rao mỏi tay, không như 2.0 hở ra cái đã có người hỏi mua. Rồi trẻ con nhà cụ nó đi cr 2.0 nhà hàng xóm, về hỏi sao xe của bố không có cửa sổ trời giống xe bác xyz, lúc đấy giải thích với nó thế nào??? động cơ yếu thì điều hoà cũng yếu theo, cụ chở họ hàng 7-8 cụ về quê, điều hoà bật hết cỡ mà nó chả mát cho cái hàng ghế sau, các cụ nhờ xe thì chả dám kêu, mà mồ hôi nhễ nhại...
Em đồng ý với ý kiến của Cụ Blackcarens, Cụ chủ thớt cố gắng thêm một chút đi kẻo sau này lại ân hận, lúc đấy có tiếc thì rất khó thay đổi.

vmc-b2

Xe đạp
E nghĩ đi gia đình ko thường xuyen đi đèo dốc thì ca ren 1.6 là hợp lý - nhưng ko biết hiện giờ giá cả thế nào?

trinhdo

Xe đạp
em vừa fai ủn em 2010 có 3,1 trăm.máy yếu thôi rồi

trinhdo

Xe đạp
chán thôi rồi

Website
ginger-world.com
theo tinh thần các cụ góp ý, em nghĩ cụ nên chọn 2.0 để chạy cho khỏe, chứ 1.6 cụ thấy đấy ai cũng chê yếu không ổn đâu cụ. Đầu tư thêm đi cho sướng cụ ạ. :bz:bz:bz

youkouu

Xe hơi
em cũng nghĩ như các bac, mua để đi thì ko care lắm, cố con nào vừa sức đi là ok. mặc mọi người.