[Funland] Vì sao GLC hay cháy

thaibinhdutu

Xe buýt
Xe kém an toàn kém chất lượng bắt đúng bài thao túng tâm lý một lớp khách hàng mới có điều kiện

superman901

Tháo bánh
Xe kém an toàn kém chất lượng bắt đúng bài thao túng tâm lý một lớp khách hàng mới có điều kiện
thật cụ ạ, con glc này option kể cả glc 300 thua xa các xe cùng phân khúc như x4, xc40, q5, các xe kia còn là xe nhập, có trang bị đầy đủ hệ thống ADAS trong khi glc ko có, bị cắt mà giá cũng ko hề rẻ hơn, bảo dưỡng thì mắc, option thì ít, may ra được cảm giác lái, khung gầm (nhưng so với bmw thì ko có tuổi)

doctor103

Xe điện
thật cụ ạ, con glc này option kể cả glc 300 thua xa các xe cùng phân khúc như x4, xc40, q5, các xe kia còn là xe nhập, có trang bị đầy đủ hệ thống ADAS trong khi glc ko có, bị cắt mà giá cũng ko hề rẻ hơn, bảo dưỡng thì mắc, option thì ít, may ra được cảm giác lái, khung gầm (nhưng so với bmw thì ko có tuổi)
đúng vậy, mà còn hay dính phốt như cháy, rồi lỗi nước vào cầu trước, mang tiếng xe gầm cao mà vẫn phải đi rón rén, x3 giờ có bản lắp ráp giá cũng hợp lý hơn, không biết năm nay cạnh tranh với glc được không

superman901

Tháo bánh
đúng vậy, mà còn hay dính phốt như cháy, rồi lỗi nước vào cầu trước, mang tiếng xe gầm cao mà vẫn phải đi rón rén, x3 giờ có bản lắp ráp giá cũng hợp lý hơn, không biết năm nay cạnh tranh với glc được không
em nhớ vụ đó rồi, bọn hãng mec vn còn khuyến cáo ko nên đi ở đường có vài cm nước nữa, quá chán, vậy chứ seeder, sale mec vẫn tung hô lắm

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ phải xem là bán xe rá cao ai có lợi, bán xe độc quyền ai có lợi. Cũng là cái xe mà tư nhân nhập về ko được nhưng các thành phần khác độc quyền nhập về ngon. Mà đã độc quyền thì kể cả chỉ còn 4 cái lốp cụ cũng phải mua vì có cái gì cạnh tranh đâu. Ở 1 diễn biến khác điện bảo đang lỗ, tăng rá nhá.

Dân Tổ

Xe container
Phải nói là 10 năm trở lại đây, Mercedes với Ranger Rover làm thương hiệu ở Việt Nam tốt kinh khủng
Thằng cu em em nó chạy chương trình cho cả 2 thương hiệu này anh ạ, trước em tưởng mấy ông kênh chính hãng này có đội làm Branding, Marketing riêng hóa ra cũng outsource với đội làm chuyên nghiệp bên ngoài để hỗ trợ sales hết. Còn mấy bạn sales chính hãng thì tự chủ động làm kênh YouTube, TikTok cá nhân giới thiệu sản phẩm mới về showroom.

Dân Tổ

Xe container
Mấy vụ cháy này em nghiêng về phần độ đẽo mấy quả táp lô (đèn khe gió điều hòa, đèn ambiance… etc) :)

Sherk

Xe buýt
Ồ, bác còi to nhỉ, cơ sở nào bác dám khẳng định mẹc GLC cháy là do lỗi thiết kế, bác ko chứng minh được mà lu loa thì mẹc nó kiện cho vỡ mồm đấy, lúc đó lại e ko biết với e tưởng. Cháy do nhiều nguyên nhân và một trong những nguyên nhân đã được chứng minh là xăng giả, xăng kém chất lượng. Mẹc thì càng phải xăng chuẩn, bản lắp ráp hay nhập cũng thế, lắp ráp cũng phải được sự đồng ý của mẹc và qua kiểm tra dây chuyền các kiểu chứ ko phải thích lắp là lắp. Tôi nghĩ lỗi do xăng hoặc độ lung tung rồi hoặc có thể có sữa cho trẻ e trên đó vì đi mẹc mà ko mua được sữa sẽ khó lấy vợ các bác ah, cái này cơ quan điều tra sẽ làm rõ.

Tất nhiên rồi, độ ta hay độ nàng là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các dòng mẹc nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.
Cụ nói chưa chuẩn.
Tất cả các xe bị cháy đều có chung 1 nguyên nhân là do lửa.
Còn lửa bắt đầu từ đâu thì không ai biết vì nó có từ thời ổ đại.