[Funland] Vì sao dân mình thích quan tâm chuyện thế giới?

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuyện vui thôi, Người Việt quan tâm tới bóng đá thế giới vì ở đó họ đá đẹp, đá bài bản, đá tinh thần fairplay chứ họ ko thích bóng đá trong nước, bè phái, đá bẩn, đá bạo lực, đá cá độ cụ à

HVC

Xe buýt
Vì chúng ta ko được phép bàn chính trị trong nước nên mới phải bàn việc chính trị thế giới

conheomap35

Xe tải
Vì rãnh rỗi không có gì làm, không lướt phím thì làm gì để nên chuyện bây giờ kkk

HPTA

Xe tải
Người ta thích cái gì mà người ta không có cụ ạ (bên mình có được nói gì đâu).

vuhaivietstclch

Xe tải
cơ bản Mỹ liên quan đến Trung Quốc nhiều, kẻ thù của kẻ thù mà cụ, dân họ quan tâm cũng đúng thôi

Toilaai08

Xe tăng
Bình luận và quan điểm chính trị thì chỉ có bạn thân mới thổ lộ bàn luận được

Cụ hỏi nó không nói chưa hẳn là nó không biết mà chỉ là nó không muốn nói và bàn luận chuyện đó với cụ
Chuẩn, chắc bọn nó thấy cụ ấy khác ý thức hệ chính trị nên nó ko muốn bàn. =))

Thường sẽ có lời khuyên là : không nên nói chuyện chính trị với người nước ngoài.

hd-vt

Xe container
Có những thứ mình thích mà không giải nghĩa được, rạch ròi ra có khi ứ thích nữa. Vd thích hun nhau, nhưng mang đi phân tích nước bọt thì...
Cụ Trump rớt đài, thấy hơi buồn, dưng hỏi tại sao thì nại ờ à thì nà mà hình như có nẽ...với em nà như thế, cc ra răng thì em chịu.

cocsku

Xe cút kít
Chuẩn cụ
Quy tắc đầu tiên của tất cả báo và mạng ở VN cũng là "cấm bàn chuyện chính trị" (?)

Cuộc sống XH của người dân gắn liền với chính trị mà "cấm bàn chuyện chính trị" thì còn có cái gì để bàn? hehe
ở ta có khái niệm nhạy cảm. Những gì nhạy cảm là không động chạm. Chỉ bàn những gì không nhạy cảm.
Cứ tưởng tượng đi chơi với bồ mà cấm động chạm hết các chỗ nhạy cảm thì còn vị gì? Đành phải hóng chỗ nhạy cảm của bồ thằng hàng xóm.

quanggialai

Xe tăng
Thế giới nào quan tâm hả cụ?
Em có mấy đồng nghiệp ngoại cuốc (cũng Nhật Hàn thôi), mà chúng nó cũng chỉ biết đến tổng thống nc nó là ai là cùng.
Hỏi nó mấy vụ mẽo mủng nó chả biết gì.
Mấy ông cứ lấy cớ cả thế giới quan tâm làm câu cửa miệng thôi. Chứ em thấy trong phần lớn những người nước ngoài em tiếp xúc thì chúng nó đấm quan teo. Việc của chúng nó quan tâm nhiều nhất là lợi ích của chúng nó chứ còn ông, bà nào đó làm ở chính phủ nước nó, nó cũng chả care mấy.

nói về nhận xét quan điểm chính trị về mức độ quan tâm của người Việt Nam thì chúng nó nhận xét là người phía Bắc quan tâm đến chính trị hơn người phía Nam.

huycannhinho

Xe tải
Mấy nay rần rần vụ bầu cử mẽo với chiến tranh armenia và azerbaijan...
E thấy dân mình khá thích thú với chuyện thế giới, nhất là chính trị. Trong nhà ngoài ngõ, từ quán trá đá vỉa hè, ngồi grab hay đi thang máy cũng nghe bàn tán xôn xao.
Bàn tán, nhận xét, phán, hay thậm chí nhét cả chữ vào mồm hay nhét suy nghĩ vào não các anh chính trị gia luôn :))
Em cũng quan tâm và em nghĩ chắc do dân mình tò mò.
Theo các cụ thì còn lý do gì nữa không?
Nhiều chuyện là GENE nổi của dân Việt rồi
Được chứng minh mấy trăm nay rồi ^^

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
nói về nhận xét quan điểm chính trị về mức độ quan tâm của người Việt Nam thì chúng nó nhận xét là người phía Bắc quan tâm đến chính trị hơn người phía Nam.
Ngày xưa về quê miền bắc hay thấy các cụ già nông dân nghe đài cục gạch rồi bàn chuyện thế giới. Giờ thế hệ đó khuất núi gần hết rồi. Bọn trẻ không bàn chính trị kiểu đó nữa.

Ô tô điên

Xe tăng
E thấy dân mình khá thích thú với chuyện thế giới, nhất là chính trị. Trong nhà ngoài ngõ, từ quán trá đá vỉa hè, ngồi grab hay đi thang máy cũng nghe bàn tán xôn xao.
Bàn tán, nhận xét, phán, hay thậm chí nhét cả chữ vào mồm hay nhét suy nghĩ vào não các anh chính trị gia luôn :))
Vấn đề cụ thích đọc cái gì? Chứ ở trong này e thấy có cả hội bàn tán giầy cao gót, áo bung cúc nữa cơ.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
- Truyền thông thì vì miếng cơm manh áo nên phao bơm thật nhiều tin, giật tít thật kinh khủng nhất để kéo người đọc.
- Dân thì dễ dắt mũi, cứ thấy cái gì xã hội ầm ầm là bầy đàn hùa theo.
- XH ko có việc làm nên toàn dân rảnh rỗi nên chém gió trên diện rộng. nhiều thằng lương 10tr nhưng mở mồm ra là nói tiền tỷ, chúng nó nói một vài trăm triệu thấy rất nhạt mồm! ngồi cafe lúc tiêu hết hàng nghìn tỷ tiền mồm.

=> Chỉ đến khi nào XH nhiều việc làm tự khắc bọn chém gió sẽ giảm.

buidoimiennui

Xe điện
Ấn Độ vừa mất 300km vuông với Khựa? Theo các cụ chúng ta có nên quan tâm điều này không?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử quan tâm chuyện VN bằng cách lập thớt "Ai sẽ là TBT, TT của VN năm tới?" xem...là biết liền :))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nội quy đây, không được bàn luận chính trị VN :)) vậy ta bàn ghế giới thôi

Vì là nó thắng thua bằng lá phiếu của cử tri thật, chứ không phải như ở đâu đó bầu cử là hôm nhậu nhẹt, còn thằng nào trúng cử nó xếp nhau từ trước rồi.