[Funland] Vì sao dân mình thích “đi bão” thế nhỉ?

Dungha

Xe điện
Cái trò đi bão này mình học của Tây chứ có tự nghĩ ra đâu. Hồi xưa nhưng năm 90-2000 xem footbal mundial trên kênh Hà Nội thấy họ ăn mừng thế cũng hâm mộ lắm.

Sơn thật thà

Xe buýt
Ra ngắm các e chân dài thiếu vải là chính ;))

Sơn thật thà

Xe buýt
Hiện trạng giới trẻ Nhật Bản: Dần mất đi giá trị và lý tưởng sống, không ham muốn vật chất cũng không kết hôn, sinh con, chỉ muốn "sống qua ngày"
gửi mấy mợ trong thớt
Báo nhà nào định hướng nhà đấy, tin thế đ nào được

CaptainMT

Xe buýt
Đâu phải mỗi dân mình đâu cụ. Nhưng kiểu đi bão do thắng một trận, mặc dù là tk hay bk, thì chắc dân mình số hai k ai cn. Em từng tham gia đi bão với dân Đức năm nó vđ wc 2014. Ko có xe máy mà thay bằng oto, vẫy cờ í ới và còi xe inh ỏi. Cả đời cái xe chắc dùng còi mỗi lúc đi bão thì phải :))

botmingoc

Xe tải
Cũng ko cần nâng cao quan điểm quá tự nhục hoặc tự hào quá, nhiều khi chỉ là đi bão cho vui.
Cái thời trẻ trâu sv, kể cả có lần không xem mà mấy thằng bạn nó rủ đi bão thì nhà cháu cũng đi, cho vui.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kêu "mỗi người một quan điểm", lại lôi "nước ngoài văn minh" về để chửi người Việt văn hoá kém.
Ý kiến riêng của cụ thì cụ nghĩ gì cũng đc, nhưng bợ đít Tây về chửi người Việt thì gạch đá ko oan rồi.
Bản thân em hứng thì đi, ko hứng thì ở nhà. Nhưng làm gì mà cụ cay cú với mợ ấy vậy. Dù sao mợ ấy cũng chỉ là nêu quan điểm cá nhân, cụ ko nên dùng từ ngữ mang tính miệt thị phụ nữ như vậy. Vậy mà rất nhiều cụ nhảy vô like? Haizz!

colangxxi

Xe buýt
Ai đi bão cứ đi, ai ko đi thì thôi áp đặt cái gì

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vịn vai cụ chút, năm đó trận Indo - Việt Nam là trận vòng bảng. Trận bán kết là mình gặp Myanmar. Năm đó em cũng sang Thái đi cùng đoàn của Sở TDTT Hà nội. Bọn em có xem trận vòng bảng, mình thua Thái 1-3. Ngồi trên khán đài, mỗi khi bên mình có bóng thì đội cổ đông viên Thái hô rõ to "Vietnam go home". Nghe cay lắm mà chẳng làm gì được. Nhân tiện, hỏi các cụ ra sân Mỹ Đình ngày hôm qua. Cổ động viên mình có hô gì khi Thái có bóng ko? kiểu như "Thailand go home" :))
Hôm trước em cũng hô vui: Thailand, go home liền bị gấu mắng cho một trận, bảo cổ vũ lịch sự một tí, mình là chủ nhà, sao lại đuổi khách. :(

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Hôm trước em cũng hô vui: Thailand, go home liền bị gấu mắng cho một trận, bảo cổ vũ lịch sự một tí, mình là chủ nhà, sao lại đuổi khách. :(
Chứng tỏ so với Thái, cổ động viên mình còn hiền chán.

helios

Xe tải
để các cháu ấy đi cụ ạ. vì còn cái gì hơn họ đâu thì cũng phải vớ lấy cái cớ gì đó mà mừng chứ

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Trái ngược với tự nhục là tự sướng! Nhạy cảm đến mức có cái tẹo gì chạm vào người là nhảy dựng lên thế cũng cần xem lại! Tự hào thế sao hàng ngày chen lấn lộn xộn, đái bậy khạc nhổ ầm ầm thế? Sao k tự hào về những thứ có giá trị cao được thừa nhận rộng rãi như giải thưởng khoa học, nghệ thuật…? Lúc Ngô Bảo Châu được huân chương sao k xuống đường? Hay chỉ tự hào với bát phở siêu to khổng lồ, bày dày to nhất, bánh chưng nặng nhất? Đừng gượng ép cái tinh thần dân tộc vào cái quả bóng tròn thế, xung quanh ti tỉ việc cần cái tinh thần ấy hơn. Trời tây thì việc nó đi bão gắn với nhiều thứ lắm, đôi khi là ông chủ - công nhân hoặc giàu - nghèo chứ k phải lúc nào cũng hừng hực tự hào dởm đâu!
Cụ chuẩn. Em đến ọe với những thành phần coi đi bão là tự tôn tự hào niềm tin này kia, mặc dù cũng có lúc em đi bão khi VN đoạt Cup. Nhưng lúc đó là khi còn trẻ ham vui chứ chả nghĩ mịa gì đến tự tôn tự hào tự kỷ gì cả :)). Đọc những còm giả tạo cưỡng ép muốn ói ghê!

theanh212

Xe điện
Ở các nước, thậm chí các thành phố, đội bóng của họ vô địch cũng tổ chức lễ hội bác nhé. Bác mở rộng thế giới quan ra nhé.
Dẫn chứng đây: https://thanhnien.vn/duong-pho-khap-nuoc-y-bung-no-le-hoi-mung-chuc-vo-dich-euro-2020-post1367540.html

Việc bác ko thích không khí náo nhiệt đó là việc riêng của bác, bác cứ ở nhà đóng kín cửa mà ngủ, người khác thích là việc của họ, đừng lấy quan niệm hay cách sống của mình ra làm tiêu chuẩn đánh giá người khác. Còn việc họ đổ ra đường nhưng tôi vẫn thấy có báo viết là dòng người chủ động tránh đường để xe cứu thương đi qua. Tuy vậy, không thể tất cả 100% những người đổ ra đường đều có ý thức tốt được, người cũng có người thế này người thế khác.
Hồi trẻ, tôi cũng hay ra đường như vậy, bởi tôi thích không khí náo nhiệt, thích không khí lễ hội. Giờ cũng có chút tuổi tác rồi, nên tối qua chỉ ra đứng đầu ngõ ngắm dòng người 1 lúc rồi về đi ngủ ;))
Em đồng quan điểm.

pooka

Xe container
Ở các nước, thậm chí các thành phố, đội bóng của họ vô địch cũng tổ chức lễ hội bác nhé. Bác mở rộng thế giới quan ra nhé.
Dẫn chứng đây: https://thanhnien.vn/duong-pho-khap-nuoc-y-bung-no-le-hoi-mung-chuc-vo-dich-euro-2020-post1367540.html

Việc bác ko thích không khí náo nhiệt đó là việc riêng của bác, bác cứ ở nhà đóng kín cửa mà ngủ, người khác thích là việc của họ, đừng lấy quan niệm hay cách sống của mình ra làm tiêu chuẩn đánh giá người khác. Còn việc họ đổ ra đường nhưng tôi vẫn thấy có báo viết là dòng người chủ động tránh đường để xe cứu thương đi qua. Tuy vậy, không thể tất cả 100% những người đổ ra đường đều có ý thức tốt được, người cũng có người thế này người thế khác.
Hồi trẻ, tôi cũng hay ra đường như vậy, bởi tôi thích không khí náo nhiệt, thích không khí lễ hội. Giờ cũng có chút tuổi tác rồi, nên tối qua chỉ ra đứng đầu ngõ ngắm dòng người 1 lúc rồi về đi ngủ ;))
Đồng ý với quan điểm của cụ.
Có cái gì thành công thì phải vui. Đến đời người cũng chỉ có hạn, có niềm vui gì tận hưởng niềm vui đó. Có một số người chê " Ao làng", nhưng không vui ở mức ao làng trước thì lấy đâu niềm vui ở biển lớn.
Cùng như phương tiện đi lại, các cụ trải qua giai đoạn đi cái xe đạp đẹp, rồi tới cưỡi xe máy vui vui là, rồi mới tới 4 bánh.
Có những người không bao giờ muốn thấy thành công của người khác cũng như của tuyển bóng đá vì họ luôn đố kỵ, không hiểu được thành công của mọi người là thế nào.

Mít tờ Tung

Xe buýt
à ai thích đi cứ đi, miễn là không làm ảnh hưởng tới không gian cá nhân của những người không thích là được. Em cứ đi ngủ ko ai làm em mất giấc là ok rồi