vì sao báo chí không thích civic

Shinichi

Xe máy
Website
www.adf.ly
Em thì luôn thích CIVIC.

nhimphich

Xe điện
Em chạy toy nhưng cũng thấy civic đẹp, trẻ trung và bền tốt. Sắp tới chắc sẽ có phiên bản mới rất đẹp(l). Thiết kế ô tô của honda rất đẹp về nội thất. Xe civic là xe được thị trường bắc mỹ ưa chuộng:41::41:. Em chỉ thấy lạ là sao thằng honda làm oto đẹp thế mà làm xe máy lại không đẹp bằng xe yamaha (cảm nhận của riêng em) hình như giống như toy làm xe xấu hơn honda.

MoonMax

Xe điện
số vụ tai nạn nghiêm trọng gây ra bởi CIVIC chiếm 1 phần không nhỏ đâu bác ạ.
vấn đề nữa là đa số ng mới giàu lên nhờ bán đất chứng khoán thường hay mua civic ( dù sao với vai trò chiếc xe đầu đời lựa chọn thế cũng không sai) mà 1 số đông ng này lại mới biết lái xử lý tình huống còn kém ===>>> các cụ CIVIC nhà mình đừng tự ái . đấy là xu thế của xã hội không quy chụp bất cứ ai .
CỤ thống kê được à ??? mà phán như đúng rồi

ducleminh

Xe điện
Civic có lởm đi nữa vẫn hơn bọn xe của Toyota, ít ra Honda cũng chưa bị mấy vụ như Toyota (trứng thối, động cơ gỉ, kẹt chân ga, thân xe hàn vá ...)
Vả lại bọn Toy đút cho báo chí các loại khơ khớ hơn :21::21::21:

Câycau

Xe tải
Civic có lởm đi nữa vẫn hơn bọn xe của Toyota, ít ra Honda cũng chưa bị mấy vụ như Toyota (trứng thối, động cơ gỉ, kẹt chân ga, thân xe hàn vá ...)
Vả lại bọn Toy đút cho báo chí các loại khơ khớ hơn :21::21::21:
cái này đúng ghê, nhiều khả năng toy có quan hệ mật thiết với truyền thông
ngay cái vụ kiện tụng của bà con được vài số xong là im luôn
chả có kết quả đầu cuối 6-9 = 9-6 :P:P:P

tran_thuat_lai

Xe lăn
Chắc chủ thớt là Dám đốc xâu dum bên xê vích.? :P

chả qua là không kiếm được tin xie khác nên cứ xê vích mờ tánh thoai......:21:

kennys

Xe đạp
em thì khác các cụ à, từ ngày mua civic chạy chẵng va quệt tí nào (l)

Manhhai2607

Xe hơi
Ôi dời, cụ chủ thớt này bị đổ cho cả xe gạch, khổ nhể. Nhà cháu nghĩ đơn giản vì hồi trc Civic là 1 con xe rẻ- đẹp nên rất nhiều người mua, có 1 thời cứ ra đường là civic, civic bò như lợn con. Cái tỉ lệ người đi nhiều thì đương nhiên tỉ lệ tai nạn của xe cũng sẽ tăng. Nhưng mà dạo gần đây thì doanh số bị nhiều thằng khác cạnh tranh nên cũng ít đi rồi, nhà cháu có thấy nhiều vụ tai nạn nữa đâu nhỉ?

Laceti2010

Xe tăng
EM ko biết nhưng bản thân em ngày xưa lúc lái civic cũng hay va quệt hơn các xe khác (dù nhẹ thôi), chẳng hiểu tại sao :102::102::102:
Bác này chắc không hợp civic rồi, nói chung theo em nghĩ Cv là con xe hợp túi tiền, an toàn nhưng do xe bốc và lái non nên bị nhiều hơn thôi, nhưng xe khác đạp ga mãi mới nhích còn đây bốc quá dẫn đến cuống nên rơi xuống hồ, không đánh lái kịp lùi vào gốc cây, đâm lên vỉ hè... cũng là bt thôi.(b)

SILVIC2007

[Tịch thu bằng lái]
Hì, em thì bán đất ở quê để cưới em CV(l), em cũng mới lái:P, xe CV là xe đầu tiên của em:P, mờ em chả va chạm đâu:P, thế mới lạ:P, chả hiểu sao:ohmy:...từ khi cưới em CV, em lại mua được mảnh đất ở Hà Nội to hơn mảnh ở quê...hơ hơ...:6::6::6:xe này đi an toàn và hên thế...chả hiểu sao:P...hơ hơ...:)):)):))

emmaitre

Xe hơi
Bác này chắc không hợp civic rồi, nói chung theo em nghĩ Cv là con xe hợp túi tiền, an toàn nhưng do xe bốc và lái non nên bị nhiều hơn thôi, nhưng xe khác đạp ga mãi mới nhích còn đây bốc quá dẫn đến cuống nên rơi xuống hồ, không đánh lái kịp lùi vào gốc cây, đâm lên vỉ hè... cũng là bt thôi.(b)
Có thể em ko hợp civic rồi nên bây giờ cũng ko lái mấy nữa, chạy xe khác phê hơn. Tuy nhiên ko phải là vì các lí do bác nêu đâu, nó như cái dớp ây, nhiều khi xe đỗ 1 chỗ còn bị lùi vào đầu :102::102::102: Civic có mấy cái dở này mà ai ko quen rất dễ dính:
- Civic ko bốc nhưng vào ga rất mạnh và bị giật, lái mới rất dễ giật mình nên xử lý ko an toàn.
- Tiếp theo cái ga giật đó là phanh rất nông, chạm nhẹ cái là dừng. Cái này ko quen cũng dễ bị hôn đít.
- CUối cùng là góc chữ A hơi bị lớn. Tuy nhiên em ko nghĩ đây là lí do quan trọng nhất vì mấy cái xe mới bây giờ có xu hướng thiết kế như vậy, phải dần mà quen với lũ thôi

Tóm lại là em ko hợp với em nó thật, mua xe xong mà làm ăn cũng chẳng đâu ra đâu. Bây giờ đổi cái ngon ngay, ko biết các anh thiết kế civic có tính đến phong thủy gì ko mà quái thế :)):)):))

binhha

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ngu 1 chút: Góc chữ A nó là cái gì vậy và nó ở đâu?
Mua xe ngày: Jun 2006
Thường ở: Duy Tiên, Hà Nam; St. Louis MO
Đoạn đường: 867

Đã chạy được 485282000 km
Bác này cứ đùa, tham gia từ 2006, 867 đoạn đường mà bây giờ hỏi góc chữ A là cái gì:))

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
NÓ là cái góc chỗ gương chiếu hậu ấy cụ, em vẫn gọi vậy, chẳng biết các cụ còn thuật ngữ chuyên môn nào nữa ko :21::21:
2 Trụ trước ( hai bên kính lái).
Thx các cụ. Em khoanh tròn lại các cụ xem em hiểu đúng ý các cụ chưa nhé:

Cái kính lái nó hơi vuốt hẹp xuống chút.
Nếu vậy thì phải nói là nó hẹp hơn các xe khác chứ sao các cụ ở trên lại nói nó lớn nên che khuất tầm nhìn.

Bác này cứ đùa, tham gia từ 2006, 867 đoạn đường mà bây giờ hỏi góc chữ A là cái gì:))

Em chưa bao giờ để ý cái này nên ko bít thật mà cụ. Hok bít thì phải hỏi liền cho đỡ thắc mắc (l)
Em có lái Civic một vài lần rồi nhưng thấy đâu có khó quan sát lắm đâu :^)

scb360

Xe tăng
em không đi CV nhưng cũng có 1 để ý thấy là, xe CV rất hay bị xước 2 bên mũi xe, phần chỗ bánh trước.:)):)):))

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
lâu lắm mới thấy bác Caycau vào box Honda chơi:)):)):))