Ví quá dày... làm thế nào???!!!

muadem

Xe cút kít
Chỉ mang tiền chẵn theo, tối về tiền lẻ lại đưa cho gấu, lại cho tiền chẵn mới vào, áo mưa thì mặc sẵn, ví mỏng đi nhiều đấy cụ ạ ;))
Em ứ dám, sợ tối về quên để nguyên vậy thì :(( :(( :((

jamebond

Xe tăng
Rút kinh nghiệm từ lần mất ví, take nhiều time để làm lại. Bây giờ em có 2 ví:
1. Ví to: đựng tất cả các giấy tờ (bằng lái, CMT..). Chỉ dùng khi đi xa hoặc công tác ngoại tỉnh.
2. Ví bé: bé như ví đựng card name, chỉ có tiền và thẻ ATM, Credit. Mỏng, Dùng hàng ngày. Đút túi sau ngồi xe đảm bảo không lệch mông.

Thói qenn của mình là: Ngồi đâu cố định là bỏ mọi thứ khỏi người. Kể cả điện thoại, ví, chìa khóa.

f1_hn

Xe container
Đeo hẳn 2 ví cho nó mấu...e thì 1 ví để tiền+giấy tờ và thẻ còn ví kia thì để Card nhưng toàn vứt trong cặp lúc nào di gặp đối tác thì mới mang đi thôi ah :)

LONGTK

Xe hơi
Đơn giản, cụ thuê thêm người cầm ví đi, quá ổn
Kính các cụ,

Hé hé, không phải quá dày nghĩa là quá nhiều tiền, bản thân cái ví nó cũng đã dày vài millimet dồi. Nào là thẻ AON, thẻ taxi, thẻ debit, thẻ ATM, nào là CMND, bằng lái xe máy, bằng lái ô tô, nào là ảnh thẻ, ảnh gia đình, ảnh người yêu, nào là tiền lộc (loại 200, 500 đồng, 1 USD, 10 HKD, tệ, bạt, kíp v.v.), nào là... dồi mới đến xiền. Nếu dùng 500K thì còn mỏng, nhưng chắc chắn là mua thuốc lá, bật lửa v.v. thì được trả lại đủ loại xiền lẻ, nếu mang 1 triệu thì cứ gọi là eo ôi... ;))

Tóm lại là nếu có khoảng 1 triệu VND trong ví, cộng thêm các phụ kiện nho nhỏ như trên, thì cái ví nó phải dày cỡ gần đốt ngón tay. Đút túi quần sau lệch kinh, nhất là khi đứng lên và khi đi, cứ như có 1 cái mụn ở mông to vật. ^:)^~X(~X(~X( ... lệch cả người, đặc biệt trong bối cảnh hiện nay quần cạp trễ, quần không có chiết, chật kinh, có khi nó kéo lệch cả cái quần vì cái ví ấy chứ :'(

Nhưng không có ví thì lại không được, đặc biệt là khi... có ít xiền :)).

Theo các cụ thì giải pháp ở đây là giè? %%- @};-(b)

DUONGLAM

Xe điện
Làm 2 cái ví, chia đôi ra là cân ngay

maybach57

Xe tăng
Em giống cụ này, nhưng trộm nó mà khuân cả xe thì đúng là chính chủ luôn ==> nó bán :((
Hồi mưa bão lịch sử ở Hà Nội có cụ ở Mỹ Đình để giấy tờ trong xe, nước mưa ngập hầm để xe thế là toi toàn bộ giấy tờ của cụ ý luôn. Sau thế nào thi em chả biết nữa.

Banmucoi

Xe máy
Cụ có nhớ slogan "Thời trang và hơn thế nữa" không, cụ mua 1 cái dùng thử xem thế nào ;)), 1 bên để tiền, 1 bên để giấy tờ. Cụ đi tiên phong 1 thời gian xem thế nào nhẩy X_X. Em lượn

dapvocaydan

Xe điện
Giấy tờ, bằng lái, CTM em để trong xe tuốt nên chả biết dùng ví để làm gì nữa

ngoclinh26

Đi bộ
Ví cụ còn để đc cả áo mưa cơ à thế lại quá dày rồi

hah2005

Xe tăng
Cụ làm cái treo ở cổ như treo cái thẻ name card í, đảm bảo không sợ rơi hay móc mất!

PhuongDong

Xe tăng
Thói qenn của mình là: Ngồi đâu cố định là bỏ mọi thứ khỏi người. Kể cả điện thoại, ví, chìa khóa.
Trời mùa hè em nghĩ tạm chấp nhận được nhưng trời mùa đông thì cụ nhớ mang theo kim để cần còn khêu lên được.

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ,

Hé hé, không phải quá dày nghĩa là quá nhiều tiền, bản thân cái ví nó cũng đã dày vài millimet dồi. Nào là thẻ AON, thẻ taxi, thẻ debit, thẻ ATM, nào là CMND, bằng lái xe máy, bằng lái ô tô, nào là ảnh thẻ, ảnh gia đình, ảnh người yêu, nào là tiền lộc (loại 200, 500 đồng, 1 USD, 10 HKD, tệ, bạt, kíp v.v.), nào là... dồi mới đến xiền. Nếu dùng 500K thì còn mỏng, nhưng chắc chắn là mua thuốc lá, bật lửa v.v. thì được trả lại đủ loại xiền lẻ, nếu mang 1 triệu thì cứ gọi là eo ôi... ;))

Tóm lại là nếu có khoảng 1 triệu VND trong ví, cộng thêm các phụ kiện nho nhỏ như trên, thì cái ví nó phải dày cỡ gần đốt ngón tay. Đút túi quần sau lệch kinh, nhất là khi đứng lên và khi đi, cứ như có 1 cái mụn ở mông to vật. ^:)^~X(~X(~X( ... lệch cả người, đặc biệt trong bối cảnh hiện nay quần cạp trễ, quần không có chiết, chật kinh, có khi nó kéo lệch cả cái quần vì cái ví ấy chứ :'(

Nhưng không có ví thì lại không được, đặc biệt là khi... có ít xiền :)).

Theo các cụ thì giải pháp ở đây là giè? %%- @};-(b)
Em dùng túi xách để tiền thoải mái, có Cụ nào gửi ko em xách hộ cho :D

Cavali

Xe điện
Em từ lâu không có thói quen dùng ví, toàn dùng kẹp tiền, giấy tờ vứt ở nhà :D