[Thảo luận] Vi phạm giao thông - Nộp phạt và làm bản kiểm điểm!

dac

Xe tăng
cái này là quy định ở đâu nhể, theo pháp luật mình làm chứ sao lại phải chịu thế??

hoang_thai_huy

Xe tải
Đầu vào thị xã Tuyên Quang lối từ Hà Giang về,gần trường CĐSP,xe vi phạm luật GT ngoài việc lập biên bản phạt,các bác xxx còn bắt viết bản kiểm điểm kèm theo rồi mới giải quyết giấy tờ.Thế là có chú xe ôm gần đấy,bán cho một bản viết sẵn,ký tên vào,thêm 10 k nữa.Các bác cho hỏi xem cái đó có hợp lý không?Cái vụ bắt viết bản kiểm điểm nó có vẻ hơi kỳ các bác nhỉ?Lâu lắm lắm rồi tôi chưa viết cái nào!
ở Hải Phòng áp dụng nộp phạt phải có theo bản kiểm điểm có xác nhận của chính quyền địa phương nữa đấy ạ!

summer

Xe tăng
ở Hải Phòng áp dụng nộp phạt phải có theo bản kiểm điểm có xác nhận của chính quyền địa phương nữa đấy ạ!
Cái này có thực hiện ở HP lâu rồi
Hôm ngồi nghe bác tài cq đối tác nói đã từng bị thế em buồn cười quá
Ít nữa có khi thực hiện xin cả chữ ký phụ huynh :21:

Máy bị đơ

Xe điện
Em dính ở HP một lần lâu rồi, nhưng không phải biên bản, thằng xxx nhận tiền giải quyết nhanh nhưng còn bắt em viết vào sổ trực của nó là hôm nay, ngày .. tháng... năm... tôi là ... lái xe ... vi phạm đã được đồng chí CSGT ở chốt ... nhắc nhở, tôi đã nhận thức được lỗi của mình và hứa....
Fun vãi!:77::77::77:

manhhab

Xe buýt
Em dính ở HP một lần lâu rồi, nhưng không phải biên bản, thằng xxx nhận tiền giải quyết nhanh nhưng còn bắt em viết vào sổ trực của nó là hôm nay, ngày .. tháng... năm... tôi là ... lái xe ... vi phạm đã được đồng chí CSGT ở chốt ... nhắc nhở, tôi đã nhận thức được lỗi của mình và hứa....
Fun vãi!:77::77::77:
:77::77::77: mai sau bắt xin chữ ký phụ huynh, cam kết của gia đình, tổ dân phố...:21: cho pro... anh em đỡ đi sai làn, vượt đèn, mà nếu bị tuýt thì bao $ cũng đưa, chứ đưa bản kiểm điểm về nhà vợ con cười chết:21::21:

CSGT

Xe hơi
Đây là một chủ trương đúng đắn, các bác không nên mang ra để đàm tiếu như thế này :)

saomai

Xe máy
Đây là một chủ trương đúng đắn, chác bác không nên mang ra để đàm tiếu như thế này :)
Em có ý kiến :

- Em cũng ủng hộ chủ trương này nhưng mà để ông xe ôm chìa cái bản kiểm điểm viết sẵn ra để ký và đi xin dấu + 10 khìn mua bản kiểm điểm thì cũng cần xem lại cái chủ trương này ạ .

- Có chủ trương nhưng mà chưa có Luật, Nghị định hay Thông tư qui định mà đã thực hiện thì là làm không đúng Luật mất rồi

- Bác nào đi Tuyên nhớ viết sắn bản kiểm điểm, đóng dấu luôn cho đỡ mất thì giờ nhá :P

Chỉnh sửa cuối:

Máy bị đơ

Xe điện
Đây là một chủ trương đúng đắn, các bác không nên mang ra để đàm tiếu như thế này :)
Em đoán ngoài đời bác là một CSGT thật, em có mấy ý thế này:
- Hiện nay như ở một số nước ngoài, chủ trương của họ CSGT việc đầu tiên là đứng ra đường hướng dẫn cho người tham gia giao thông đi đúng luật lệ, đối với những hành vi cố tình vi phạm sẽ chiểu theo luật mà phạt. Còn ở nước ta thì CSGT chờ (nếu như không muốn nói là rình) người tham gia giao thông đi sai để ra bắt và phạt, điều này không có gì là lạ bởi vì ý thức dân ta không được như nước họ, vì vậy chủ trương chính sẽ là đánh thẳng vào kinh tế.
- Việc viết bản kiểm điểm liên quan đến lĩnh vực giáo dục ý thức, rõ ràng việc thực hiện chủ trương này không hiệu quả cho nên mới có cách xử lý như trên.
Vậy theo em nghĩ để làm tốt thì phải chọn chủ trương cho đúng, đúng ở đây tức là phải áp dụng được và có hiệu quả.
Vài viên đá có gì không phải bác bỏ quá!(b)

F-22

Xe máy
Bác thế là số đen rồi . UBND tỉnh TUyên QUang có thông cáo thế mà :). Chính em cũng bị 1 vố :102::102::102:. Mất toi 150k + 1 ngày chầu chực + 1 buổi nghe giảng đạo nữa chứ . Hu hu , nhưng đau nhất là vì vi phạm giao thông nên em bị loại khỏi lớp cảm tình Đảng :'(:'(:'(:'(:'(:'(,mất hết cơ hội gia nhập đội ngũ Bôn sê dít của em

Carens2009

Xe điện
Em nghĩ như thế là phạm luật,nêu đưa lên bao chí thì lại một kiểu hành dần nữa.Người vi phạm giao thông có bị vi phạm đến đâu đều do nhà nước quy định hình thức sự phạt rồi,chứ kô phải do một số người quy định theo cách riêng của hỏ

lái đêm

Xe buýt
XXX này thật vớ vẩn.
tôi sai thì tôi nộp phạt theo qui định của pháp luật. liên quan gì đến họ nhà xxx mà làm bản kiểm điểm?
Thần kinh cả nút rồi.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Đầu vào thị xã Tuyên Quang lối từ Hà Giang về,gần trường CĐSP,xe vi phạm luật GT ngoài việc lập biên bản phạt,các bác xxx còn bắt viết bản kiểm điểm kèm theo rồi mới giải quyết giấy tờ.Thế là có chú xe ôm gần đấy,bán cho một bản viết sẵn,ký tên vào,thêm 10 k nữa.Các bác cho hỏi xem cái đó có hợp lý không?Cái vụ bắt viết bản kiểm điểm nó có vẻ hơi kỳ các bác nhỉ?Lâu lắm lắm rồi tôi chưa viết cái nào!
Em có chú nhân viên, chạy đường 5 quá tốc độ còn bị viết kiểm điểm rồi xin xác nhận cơ quan, quay lại đó mới lấy lại được bằng và giấy tờ xe đấy ạ.
Bác nào đã dính ở đường 5 xác nhận hộ em phát

hoang_thai_huy

Xe tải
Em có chú nhân viên, chạy đường 5 quá tốc độ còn bị viết kiểm điểm rồi xin xác nhận cơ quan, quay lại đó mới lấy lại được bằng và giấy tờ xe đấy ạ.
Bác nào đã dính ở đường 5 xác nhận hộ em phát
cái này ở Hải Phòng ạ! em đã nói ở trên rồi mà!(b)
địa phương làm thê này mất thời gian lắm ạ!:77:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội giờ lắm bọn điên khùng. :102:

Slowly

Xe tải
Mời có luật này ah,thế mà báo trí không đưa tin gì cả

Mr. Bill

Xe hơi
Mời có luật này ah,thế mà báo trí không đưa tin gì cả
Luật nào đâu bác, toàn lệ do các bố địa phương đặt ra. *** l é o hiểu chúng nó nghĩ kiểu gì mà làm con người ta như trẻ con ấy. Cũng có phải cơ quan đoàn thể công chức đâu mà kiểm điểm. Vi phạm thì nộp phạt. Có tiền thì cứ tha hồ vi phạm và nộp phạt, sao phải kiểm điểm.

Tuyên truyền nhà nước pháp quyền, mọi thứ phải theo pháp luật mà toàn làm theo lệ. Thối l é o thể ngửi được.

RX8

Xe hơi
Còn phải xin xác nhận của địa phương ý Bác ạ. Em ở TQ mà còn bị các chú ý dọa thế
Vừa viết biên bản, có giấy nộp phạt là xxx ko ăn mảnh rồi, bắt viết bản kiểm điểm nộp cũng phải, nếu mấy xxx này ko lấy tiền tươi mà làm thế thì đáng biểu dương lắm. Em ủng hộ :D