[Funland] Vì công việc có cụ mợ nào tết ko về được với gia đình không ạ?

Vietex

Xe điện
Em vừa mới kết thúc công trình, dọn dẹp khóa cửa rồi mang chìa khóa ra cho lễ tân tòa nhà hộ chủ đầu tư. Thấy bé lễ tân mặt buồn như sắp khóc, em hỏi sao thế ? Em bảo nhớ nhà vì phải trực từ 29- mùng 1 mà quê tận hà giang :(
Sáng ngồi trà đá thì nghe ông anh làm đài Hn than hôm nay lại phải trực đến 12h mai mới đc về...
Đúng là nhiều ngành nghề đặc thù làm ca kíp : lực lượng an ninh, quốc phòng, y tế, viễn thông ... Hay phải xa nhà những ngày này 😞
Các bác bên tư nhân dẫu trực tết thì vẫn có 300% lương an ủi. Bọn cháu đi trực tết 10 năm k có đồng nào luôn ấy chứ. Chiều mai mồng 1 cháu đi trực. Sáng mồng 3 mới về quê. Đàn ông thì thấy bình thường, thường chỉ có chị em hay tị nhau trực tết.

Vietex

Xe điện
Làm Tết được x3 lương, nhiều ng lđ chấp nhận ở lại làm tết vừa đc tiền, về từ m1 cũng đỡ tắc đường
Nhiều bộ phận trực không công lắm cụ ạ. Ví dụ như cơ quan cháu, hay như trong bài báo này.

tieunhilang

Xe điện
Em vừa mới kết thúc công trình, dọn dẹp khóa cửa rồi mang chìa khóa ra cho lễ tân tòa nhà hộ chủ đầu tư. Thấy bé lễ tân mặt buồn như sắp khóc, em hỏi sao thế ? Em bảo nhớ nhà vì phải trực từ 29- mùng 1 mà quê tận hà giang :(
Sáng ngồi trà đá thì nghe ông anh làm đài Hn than hôm nay lại phải trực đến 12h mai mới đc về...
Đúng là nhiều ngành nghề đặc thù làm ca kíp : lực lượng an ninh, quốc phòng, y tế, viễn thông ... Hay phải xa nhà những ngày này 😞

Bảo em nó về đi... trò hề của mấy ông tài vụ rút tiền Công ty thôi.
Ngày xưa, năm đầu tiên đi làm em dính lịch "Trực Tết mồng 3". Lúc đó còn trẻ không hiểu chuyện đời , lại có máu nhiệt huyết cách mạng "ai cũng chọn việc nhẹ nhàng....". Thời không có ô tô đi trong 3 ngày Tết nên Em quyết định đón Tết trong cô đơn. Một cái Tết bi hài em sẽ kể sau. Nhưng mồng 3 tết đến Công ty thì mấy ông bảo vệ tròn mắt rồi cười: "Năm sau, cứ xuống nói với anh là nhờ "trực hộ" rồi anh nhận hộ luôn tiền trực Tết nhé"

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Có e đây, cả c.ty e trực xuyên tết năm naog cũng như năm nào.

Roman

Xe điện
Thấy khổ cực quá thì chọn ngành nghề khác. Có ai bắt các cụ đâu. Tự lựa chọn thì phải hiểu công việc thế nào chứ. :)

lamhaha191

Xe điện
Ông thớt bi đát hơn cả em lễ tân, chúc cụ năm mới hanh thông

Đại Ba

Xe điện
Em vẫn đi làm, vừa về, ăn được bát cơm với gần hết cút riệu.

Chúc mừng năm mới các cụ nhé. Em vẫn đang tăng cường sản xuất, vì tương lai con em chúng ta đây.

cha biet chi

Xe điện
Những người thất nghiệp như e muốn có cái việc làm mà k dk ạ.động viên các cháu cố lên cụ.

alceste

Xe điện
Bảo em nó về đi... trò hề của mấy ông tài vụ rút tiền Công ty thôi.
Ngày xưa, năm đầu tiên đi làm em dính lịch "Trực Tết mồng 3". Lúc đó còn trẻ không hiểu chuyện đời , lại có máu nhiệt huyết cách mạng "ai cũng chọn việc nhẹ nhàng....". Thời không có ô tô đi trong 3 ngày Tết nên Em quyết định đón Tết trong cô đơn. Một cái Tết bi hài em sẽ kể sau. Nhưng mồng 3 tết đến Công ty thì mấy ông bảo vệ tròn mắt rồi cười: "Năm sau, cứ xuống nói với anh là nhờ "trực hộ" rồi anh nhận hộ luôn tiền trực Tết nhé"
Người ta là lễ Tân tòa nhà thì trực là đúng chứ làm trò cái gì? Cụ đọc hem hiểu ạ?

The Killer

Xe điện
Em ăn tết xa nhà đây, cũng thấy bình thường không sao hết

phuongmit

Xe cút kít
Người ta là lễ Tân tòa nhà thì trực là đúng chứ làm trò cái gì? Cụ đọc hem hiểu ạ?
có những công việc khi chưa đọc JD đã mường tượng ra lịch hoạt động rồi mà khi làm vẫn kêu ca thì chịu hẳn rồi mợ ạ :))

alceste

Xe điện
có những công việc khi chưa đọc JD đã mường tượng ra lịch hoạt động rồi mà khi làm vẫn kêu ca thì chịu hẳn rồi mợ ạ :))
Thì cứ chửi cho bon mồm thui :) kiểu lúc nào cũng nghĩ người khác xấu.

Tara01

Xe hơi
Phòng em phải nhanh tay mới tranh được xuất trực Tết. 300% lương mà bọn trẻ không phải về quê nó cũng rảnh à.

Chỉnh sửa cuối:

Son23

Xe buýt
Nay em đi xe ghép về quê. Bạn lái xe tầm hơn 20, bảo đã chạy 4 chuyến trong ngày. Tính sơ hơn 2 củ. Hôm qua 30 cũng 8h tối mới trả khách ở HN để về nhà. Bạn ấy bảo tranh thủ vài ngày tết làm thêm. Ở nhà lại nhậu, rượu, mệt ra. Ba bốn ngày tết gần chục củ chả hơn à. Cho nên trừ khi đi làm xa nhà, cả năm về 1 lần thì có tí ủy mị, chứ hàng tuần, hàng tháng đều về, có gì mà phải lăn tăn chữ sum vầy.