Thảo luận VF e34 LỖI LỖI... vào đây!!!

Doubleqn

Xe buýt
xe bị dừng thế mà cụ quên ko dùng chiêu Tháo Cọc Bình Thần Chưởng à? hay cụ lỡ quên ko cầm theo bảo bối cờ lê 10 thần thánh
Cụ có văn phong giống cụ TMSD nhể #:-s, chắc 2 cụ học cùng cô giáo dạy văn

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
a tôi lại úp bô những người xài xe lux tiếp, bán phá giá lux cũ, làm cho những người mua lux lại bị giảm giá xe tiếp

Những cụ mua xe điện của Vin nhìn bọn e làm gương, 2 năm sau nữa giá xe điện của Vinfast cũng có số phận như của Lux thôi

View attachment 7560282
Con lux a bản pre biển HN, đời 19, đi hơn 2 vạn VF thanh lý cho nhân viên 660tr. Tê tái quá

Gừng

Xì hơi lốp
Con lux a bản pre biển HN, đời 19, đi hơn 2 vạn VF thanh lý cho nhân viên 660tr. Tê tái quá
e mua xe vinfast 1 lần
sowj đến giaf
à mà cungz 2.3 namw nwax là vin phá sản thôi, hy vọng giá xe lux cũ sẽ ngăn dc đà giảm gia

secrets

Xe tăng
e mua xe vinfast 1 lần
sowj đến giaf
à mà cungz 2.3 namw nwax là vin phá sản thôi, hy vọng giá xe lux cũ sẽ ngăn dc đà giảm gia
Lux sắp lập mặt bằng giá mới rồi cụ, gọi là giá Nhân viên, giống đợt bán tháo điện thoại,
Còn VF8 a.V mang sang Mỹ con 180mile không khác gì nhấn nút tự hủy cho thương hiệu.

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
e mua xe vinfast 1 lần
sowj đến giaf
Khó ngăn được đà giảm lắm.
Ông nhiều tiền thì không đi, ông có vừa tiền lại chọn nhật hàn, ông ít tiền mà muốn trải nghiệm e class nhưng lại không chịu đc độ bú xăng của 1 con nặng tấn 8, 2 tấn mốt.

flowers1508

Xe tăng
e chờ các cụ chuột bạch cho chán xong kiếm cái cho mẹ nó đưa đón con cái đi học

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
lỗi này lỗi khác đang chạy tắt máy ko phải lỗi yếu bình
Oh , thế nghĩa là ngoài những lỗi cố hữu ( như lỗi ắc quy 12v ) bây giờ VF8 lại xuất hiện lỗi mới : tắt máy đột ngột không rõ nguyên nhân nữa hả cụ ? nghĩ cảnh đang phi cao tốc làn 120km/h mà nó xảy lỗi tắt máy mà bất chợt sống lưng mình lạnh buốt, không dám nghĩ tiếp luôn ...

Gừng

Xì hơi lốp
Oh , thế nghĩa là ngoài những lỗi cố hữu ( như lỗi ắc quy 12v ) bây giờ VF8 lại xuất hiện lỗi mới : tắt máy đột ngột không rõ nguyên nhân nữa hả cụ ? nghĩ cảnh đang phi cao tốc làn 120km/h mà nó xảy lỗi tắt máy mà bất chợt sống lưng mình lạnh buốt, không dám nghĩ tiếp luôn ...
nghĩ xong thì thaays mình nằm trên nocs tủ r

Lãnh Chúa Phương Bắc

[Tịch thu bằng lái]
Cứ cái điện thoại Vsmart là suy ra chất lượng xe . Vsmart cũng có ko ít người mê mẩn và chất lượng thì cũng dùng được , mỗi tội ko có lãi vì bán rẻ mới có khách . Xe điện sẽ y như vậy
Em dùng đt giờ hỏng vứt luôn

Changtct

Xe máy
Lỗi này hình như chỉ gặp khi tăng tốc mạnh. Tôi mạnh dạn đoán là do công suất đỉnh của hai động cơ khi thốc ga có thể vượt ngoài khả năng cung cấp năng lượng của bộ biến tần hoặc pin nên hệ thống bảo vệ ngắt điện động cơ :))
Động cơ điện mà nhồi ga thì nó hút điện có khi gấp mấy lần lúc nó hoạt động ổn định.

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi này hình như chỉ gặp khi tăng tốc mạnh. Tôi mạnh dạn đoán là do công suất đỉnh của hai động cơ khi thốc ga có thể vượt ngoài khả năng cung cấp năng lượng của bộ biến tần hoặc pin nên hệ thống bảo vệ ngắt điện động cơ :))
Động cơ điện mà nhồi ga thì nó hút điện có khi gấp mấy lần lúc nó hoạt động ổn định.
[/QUO
Cụ đoán rất chuẩn .Mà hệ thống không chỉ ngắt động cơ khi tăng tốc mạnh , mà chở nặng + điều hòa bật nhiệt độ thấp , pin quá nhiệt , lỗi ắc quy 12v ...xe đều bị ngắt động cơ
Từ hiện tượng đó có thể thấy quả pin của xe VF thực sự có vấn đề
Ngoài ra còn hiện tượng : hễ chết máy , pin quá tải , pin hết điện , báo lỗi ắc quy 12 v...vv là xe VF đứng chôn chân tại chỗ , không thể đẩy di chuyển được . Thực sự rất nguy hiểm cho người sử dụng xe điện VF và người tham gia giao thông...

Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
Chán dùng khách việt thử nghiệm anh e lại mang xe sang cho bọn sài lang chuột bạch ư=))

Trungpv

Xe điện
cụ nói rất có lý. nhưng cái lỗi quá tải nguồn này mà thiết kế ko tính toán đc thì quá buồn cho hãng. Việc tính toán công suất, lực kéo là việc đầu tiên mà bất kỳ hãng xe nào cũng phải làm trước. xe xuất sang Mỹ mà bị lỗi này thì coi như xong. hy vọng chỉ do số ít xe bị lỗi linh kiện

afterlastnangel

Xe máy
cụ nói rất có lý. nhưng cái lỗi quá tải nguồn này mà thiết kế ko tính toán đc thì quá buồn cho hãng. Việc tính toán công suất, lực kéo là việc đầu tiên mà bất kỳ hãng xe nào cũng phải làm trước. xe xuất sang Mỹ mà bị lỗi này thì coi như xong. hy vọng chỉ do số ít xe bị lỗi linh kiện
Hãng thay pin cho mình gòi ấy. Đang đặt pin về thay, may mùa noel có được con xe Demo đi.

Đi Jây

Xe tăng
Mời các cụ đi e34 cho xin ít ý kiến về cái review "Xe cảm giác ko phải xe mới, như thể nó 5 năm rồi vậy- xuống cấp quá nhanh." dưới đây:

Em hôm qua rửa xe chỗ quen, có con e34 vứt đấy,nhẩy lên đi thử .
Em chắc phải đi gần 10 loại xe, 10 loại đi thử, thì chả có cái xe nào mới được 1 năm đã tệ thế.
Xe ồn ,ù, cửa thì rít, mở ra vào khó chịu. Nút bấm đóng cửa nó lồi lên như cơ học. Chân ga, phanh nặng , còi xe như thể lắp trong xe.
Xe cảm giác ko phải xe mới, như thể nó 5 năm rồi vậy- xuống cấp quá nhanh.
Cụ nên đi thử , chứ em đi 1 đoạn thì thật quá nản luôn.
Em định chờ nó giảm sâu để bắt đáy mà nghe có vẻ ghê răng quá.

cocsku

Xe cút kít
Như vậy là lỗi thiết kế, đồng bộ công suất các thành phần trong xe chưa tốt.

cocsku

Xe cút kít
Mời các cụ đi e34 cho xin ít ý kiến về cái review "Xe cảm giác ko phải xe mới, như thể nó 5 năm rồi vậy- xuống cấp quá nhanh." dưới đây:

Em định chờ nó giảm sâu để bắt đáy mà nghe có vẻ ghê răng quá.
Tốt nhất là hôm nào cụ gọi con taxi hay grab đi thử. Chứ nghe giọng cụ kia thì biết là chưa đi lần nào rồi.

Arsephan

Xe tăng
Tốt nhất là hôm nào cụ gọi con taxi hay grab đi thử. Chứ nghe giọng cụ kia thì biết là chưa đi lần nào rồi.
Riêng group Vinfast thì các thành phần chưa đi lần nào mới là thành phần phán quá thày bói xem voi cụ ạ, ít nhất thầy bói còn đc sờ voi 😏

Chỉnh sửa cuối: