[Funland] VETC làm ăn như mèo mửa ấy các cụ nhỉ

Gentleness

Xe tải
Em cũng thế và để thuận tiện em CK 1tr (theo số xe là được) và tự áng xem còn bao nhiêu hết bao nhiêu:)). Công nghệ nửa mùa nhiều khi phát bực.
Được cái làn đó nhanh hơn mấy làn cơm kha khá nên phải chịu nhục.
Cụ vào app là nó hiện số tiền còn lại mờ. Sao phải áng.

Demchinhhang.net

Xe container

muoibaconcho

Xe điện
Chính xác là VETC làm ăn như lờ. Em dán VETC từ đợt đầu tiên, cách đây vài năm. Nạp tiền xong hý hửng phóng qua trạm. Ai ngờ đi mãi chả có trạm nào có VETC. Thế là cả năm dùng đc đôi ba lần nên quên mất cả tài khoản.
Hôm trước đi đăng kiểm, thấy có chú em đang loay hoay dán thẻ nên chạy lại hỏi nhờ chứ gọi tổng đài thì đúng như chủ thớt nói là chả ma nào nghe máy, nhập CMND cũng ko ra. Chú em này nhiệt tình vào vp bấm laptop các kiểu cuối cùng em cũng có lại tài khoản. Ok cứ tưởng nv VETC nhiệt tình hoá ra lại là nv trạm đăng kiểm chứ cóc phải của VETC. Mới đây nhất, là hôm 1/1/2021, em đi qua cầu Mỹ Lơi, thấy có làn VETC nhưng rào lại, ko hoạt động, thế là lại móc ví tiền mặt dù mới nạp tiền vào VETC.
Có cảm giác VETC chỉ biết thu % từ các trạm thu phí chứ chả biết làm cái gì. App như mứt, tổng đài ko liên lạc đc, nạp tiền vào tk phức tạp (vì phải ck ngân hàng chứ ko có thẻ cào như đt), trạm thì chỗ có chỗ ko. Cho nên đừng có trách sao khách hàng và các trạm thu ko nhiệt tình ủng hộ.

meta99

Xe tải
Chính xác là VETC làm ăn như lờ. Em dán VETC từ đợt đầu tiên, cách đây vài năm. Nạp tiền xong hý hửng phóng qua trạm. Ai ngờ đi mãi chả có trạm nào có VETC. Thế là cả năm dùng đc đôi ba lần nên quên mất cả tài khoản.
Hôm trước đi đăng kiểm, thấy có chú em đang loay hoay dán thẻ nên chạy lại hỏi nhờ chứ gọi tổng đài thì đúng như chủ thớt nói là chả ma nào nghe máy, nhập CMND cũng ko ra. Chú em này nhiệt tình vào vp bấm laptop các kiểu cuối cùng em cũng có lại tài khoản. Ok cứ tưởng nv VETC nhiệt tình hoá ra lại là nv trạm đăng kiểm chứ cóc phải của VETC. Mới đây nhất, là hôm 1/1/2021, em đi qua cầu Mỹ Lơi, thấy có làn VETC nhưng rào lại, ko hoạt động, thế là lại móc ví tiền mặt dù mới nạp tiền vào VETC.
Có cảm giác VETC chỉ biết thu % từ các trạm thu phí chứ chả biết làm cái gì. App như mứt, tổng đài ko liên lạc đc, nạp tiền vào tk phức tạp (vì phải ck ngân hàng chứ ko có thẻ cào như đt), trạm thì chỗ có chỗ ko. Cho nên đừng có trách sao khách hàng và các trạm thu ko nhiệt tình ủng hộ.
- VETC là một công ty quy mô khá bé so với các startup fintech hoặc công nghệ khác cho nên nguồn lực đầu tư cho app, chp CSKH chắc chắn còn hạn chế.
- So với hồi đầu tiên dán tem VETC em thấy cũng có tiến bộ rồi, ít ra là nạp tiền qua Ngân hàng, qua ví được. Còn qua thẻ cào điện thoại thì sau vụ Rikvip là dừng hết rồi. Thẻ cào tự in chắc VETC không có giấy phép.
- Số lượng trạm ít là đúng vì chẳng BOT nào tự nguyện cho VETC vào cả. Bộ GTVT nói mãi mới được vào.
- Sắp tới thu phí không dừng giai đoạn 2 là Viettel làm. Với nguồn lực hùng mạnh hơn không hiểu có khá hơn không

BMW R60

Xe tăng
Làm ăn vẫn lôm côm lắm. Em ít đi tỉnh, đôi ba tháng mới đi 1 lần lần chưa dán. Em tính tới cũng dán cho văn minh, mau lẹ. Cơ mà 7h sáng 01/01 em về chốt Liêm Tuyền, thấy nhiều xe chưa dán vẫn phi vào cửa vetc . Em hỏi thu ngân là " tại sao?". Thì đc trả nhời là " Đông qua, vẫn phải thu tiền mặt ko tắc dài anh ạ". Ô! Thế thì dám làm cái con cạc gì? Các cụ đã dán nghĩ sao về vấn đề này?

Tuấn lion

Xe máy
Làm ăn vẫn lôm côm lắm. Em ít đi tỉnh, đôi ba tháng mới đi 1 lần lần chưa dán. Em tính tới cũng dán cho văn minh, mau lẹ. Cơ mà 7h sáng 01/01 em về chốt Liêm Tuyền, thấy nhiều xe chưa dán vẫn phi vào cửa vetc . Em hỏi thu ngân là " tại sao?". Thì đc trả nhời là " Đông qua, vẫn phải thu tiền mặt ko tắc dài anh ạ". Ô! Thế thì dám làm cái con cạc gì? Các cụ đã dán nghĩ sao về vấn đề này?
Chuẩn như cụ nói. Hôm qua em lên qua trạm thu phí Pháp Vân cũng gặp làn VETC xếp hàng dài do chờ xé vé cho xe chưa dán thẻ, thấy Akay.

Jamebonds

Xe container
nạp nó báo cái QR, quét 1 phát là nộp tiền mà?
Còn đăng ký VETC này đúng là quá phức tạp vì nó lại bắt m đến chỗ nó chứ nó ko có mạng lưới đến dán trực tiếp cho mình như bên bán BH. E nghĩ VETC nên liên kết với đội BH hay.... để làm đơn giản hơn

BMW R60

Xe tăng
Chuẩn như cụ nói. Hôm qua em lên qua trạm thu phí Pháp Vân cũng gặp làn VETC xếp hàng dài do chờ xé vé cho xe chưa dán thẻ, thấy Akay.
nạp nó báo cái QR, quét 1 phát là nộp tiền mà?
Còn đăng ký VETC này đúng là quá phức tạp vì nó lại bắt m đến chỗ nó chứ nó ko có mạng lưới đến dán trực tiếp cho mình như bên bán BH. E nghĩ VETC nên liên kết với đội BH hay.... để làm đơn giản hơn
Akay quá đi chứ! 7h sáng ngày 01/01 em về đến Liêm Tuyền mà đã đông xe rồi. Những xe chưa dán được nhân viên trạm vẫy chỉ dẫn cho vào làn Vetc đi cho đỡ tắc chứ ít trường hợp tự ý đi vào. Chẳng qua bị ép phải dùng thu phí không dùng tiền mặt chứ bọn BOT nó không khoái lắm nên mới không liên kết với bảo hiểm, đăng kiểm.. để triển khai rầm rộ

nam1992

Xe hơi
thế bây giờ cụ đã được đội hộ trợ, hỗ trợ chưa

zonet

Xe tăng
thường khi đăng ký thì có tin nhắn về sđt của b thông tin tk và mật khẩu. b lấy thông tin đó nhập vào máy mới là ra ngay mà. E cũng đã đổi đ thoại, cài lại mấy lần, đổi cả xe đăng ký vẫn dùng 1 tk OK. B xem lại thông tin nhập chính xác chưa. E chỉ phải gọi lên tổng đài đúng 1 lần hỏi quy trình khóa tkhoan khi bán xe đổi sang xe mới như thế nào. Tất cả e thấy đều khá ok, chắc có thể em hên gọi đúng lúc nó nghe máy :)
Báo cáo bác là sáng nay em gọi 2 cú đến 19006010 đều tất cả các bàn đt viên đều bận.

Tk của em bị quên password, thử đủ cách cmt, biển xe, số tk giao thông đều k được. Bấm vào quên password thì đưa các thông tin vào nó báo k thấy tt khách hàng. Quá lắm e mới phải phone nó mà có vẻ tổng đài 19006010 không có nv trực, kệ khách gọi đến k ai nghe. Thời đại này rồi mà nó làm ăn như thế đấy

zonet

Xe tăng
thế bây giờ cụ đã được đội hộ trợ, hỗ trợ chưa
Em vừa gọi 2 cú đến 19006010, vẫn điệp khúc là tất cả các bàn đt viên đều bận. Coi như đúng 1 ngày e gọi hơn 10 cuộc đt k đc. Chán

Em không đăng nhập được. Hôm dán ở Quảng Trị nó dán xong vỗ mông xe đi luôn nên giờ mất mối:))
Cụ phải chờ đăng nhập xong hẳn đã mới đi được. Cậu dán thẻ cho em bảo sẽ có tin nhắn vào điện thoại cơ mà em cứ bắt đăng nhập cho em xong cho chắc ăn :D

Vivuvip

Xe buýt
Bot cao tốc Lào Cai (làn thoát ra đi Vĩnh Yên, Tam Đảo và ngược lại) sao chưa có làn ETC các cụ nhỉ? cụ Thừa tướ.ng đã lệnh rồi mà ngày 2, 3 /01/2021 em đi qua vẫn thu bằng cơm!!!? Chiều về Hà Nội hôm qua ùn ứ phải dừng hẳn và nhích từng tí 1 gần cây số mà vẫn chặn thu, không xả cửa?

Fim

Xe điện
Em xài thấy ổn áp mà nhỉ.
Nạp bao nhiêu xài bấy nhiêu, mằn mò tí ban đầu chứ sau quen thì có khó gì đâu.
Qua trạm cái nó báo tin trừ tiền và còn bao nhiêu tiền liền.
Vô app có lịch sử qua trạm, còn lại bao tiền, dễ kiểm soát mà :D

kubi82

Xe điện
Chắc nó k dám bố láo đến thế đâu, để cả xã hội bức xúc lên thì lãnh đạo nó cũng đi tù.

Chỉ có điều là nó nắm đằng chuôi, khách hàng là chủ phương tiện phải đặt cọc phí trước, nên nó coi thường khách hàng thôi.
em đi đâu sẽ ck trước vừa đủ số tiền vào app xong thôi, đi đâu lại nạp thao tác mất khoảng 1 phút.

zonet

Xe tăng
- VETC là một công ty quy mô khá bé so với các startup fintech hoặc công nghệ khác cho nên nguồn lực đầu tư cho app, chp CSKH chắc chắn còn hạn chế.
- So với hồi đầu tiên dán tem VETC em thấy cũng có tiến bộ rồi, ít ra là nạp tiền qua Ngân hàng, qua ví được. Còn qua thẻ cào điện thoại thì sau vụ Rikvip là dừng hết rồi. Thẻ cào tự in chắc VETC không có giấy phép.
- Số lượng trạm ít là đúng vì chẳng BOT nào tự nguyện cho VETC vào cả. Bộ GTVT nói mãi mới được vào.
- Sắp tới thu phí không dừng giai đoạn 2 là Viettel làm. Với nguồn lực hùng mạnh hơn không hiểu có khá hơn không
Viettel làm em nghĩ chắc ổn.