[Funland] VETC ăn mặn hay ngân hàng ăn chặn?

Lái ô tô

Đi bộ
Nhà có mấy chục đầu xe tải xe công, mỗi tháng mấy trăm triệu tiền phí cầu đường nên nhà cháu định nạp hẳn 1 tỷ vào tài khoản VETC, thì thấy các bạn VNpay đòi thu 8.800.000 tiền phí. Chuyển sang Vietcombank cũng thấy đòi phí 8,8 triệu.
Dịch bệnh thế này không muốn ra trạm VETC nộp tiền mặt, muốn chuyển khoản mà thế này thì căng quá các cụ ợ.

View attachment 6463889
View attachment 6463890
Mình thấy VETC có rất nhiều hình thức nạp tiền MIỄN PHÍ. Đối với doanh nghiệp lớn như của bạn.Bạn có thể gọi cho tổng đài của VETC 19006010 để các bạn ấy hỗ trợ tư vấn. Cá nhân mình cũng gọi lên tổng đài hỏi 1 lần rồi và được các bạn ấy hướng dẫn rất chi tiết nhé. Theo như mình được biết các kênh nạp tiền miễn phí của VETC như: Tại các điểm dịch vụ VETC,liên thông tài khoản BIDV với VETC, tại quầy giao dịch của ngân hàng BIDV......

Muon_biet

Xe cút kít
Nhà có mấy chục đầu xe tải xe công, mỗi tháng mấy trăm triệu tiền phí cầu đường nên nhà cháu định nạp hẳn 1 tỷ vào tài khoản VETC, thì thấy các bạn VNpay đòi thu 8.800.000 tiền phí. Chuyển sang Vietcombank cũng thấy đòi phí 8,8 triệu.
Dịch bệnh thế này không muốn ra trạm VETC nộp tiền mặt, muốn chuyển khoản mà thế này thì căng quá các cụ ợ.

View attachment 6463889
View attachment 6463890
Sướng thật, đưa tiền từ ông này cho ông kia được ngay hơn tỉ!!!

Lái ô tô

Đi bộ
Làm cái epass, nạp vào viettelpay là tiện cụ à. Mà cty cụ đóng góp cho BOT ác thật :D
VETC cũng tiện mà Cụ, cá nhân em đi VETC chả mấy khi lỗi, tiền thì liên thông với BIDV cứ tự động chuyển vào tài khoản giao thông khi hết. Em đăng kí hạn mức có 500k. Chả mất đồng phí nào

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Bên VCB thu tiền phí cực khiếp, em hay dùng bên đó do thói quen mở tài khoản từ ngày xưa nên ngại đổi. Cách đây 4 tháng VCB nó mới áp dụng chuyển khoản online không thu phí, trước đó nó giới hạn mỗi ngày chỉ được chuyển online tối đa 1 tỷ. Phần còn lại toàn phải ra ngân hàng chuyển khoản
Hôm nọ vợ em thống kê, riêng nửa năm 2021 em thiệt hại phí chuyển tiền qua VCB gần 170 triệu, có ngày giao dịch nhiều, chuyển mấy khoản nó đốt mất gần 10 triệu.
Đợt này vẫn bị đốt nhưng đỡ hơn vì chuyển online nó ko thu phí nữa và em đề nghị bọn nó nâng cấp tài khoản lên khách hàng siêu VIP, được chuyển online tối đa 1 ngày 6 tỷ. Nhưng thi thoảng phát sinh những giao dịch lớn vẫn phải ra tại ngân hàng và mất phí các cụ ạ.

namnhstdn

Xe tải
Doanh nghiệp của cụ chủ đóng góp cho đường bộ nhiều khiếp nhỉ, lý ra thì cụ là khách hàng VIP của mấy trạm BOT, bên VETC họ phải đến tận nơi để thu ấy chứ nhỉ. Nhưng mà dịch thì chịu rồi.
Bên VETC số tài khoản họ bên BIDV nên nếu chuyển trong BIDV thì không tốn, còn không cụ chủ chuyển thẳng vào tài khoản VETC của cụ chả tốn phí.
Chứ dùng qua app thế này thì bên app VNPay ăn phí dịch vụ, nhưng ăn cao khiếp thế nhỉ.

xuandai

Xe buýt
Đây là lý do em bỏ VETC.

Hình như dùng Momo hoặc Viettelpay chuyển ko mất phí

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì đối tác cũng ú ớ, nhân viên giao dịch họ cho gmail thì phải cảnh giác. Nếu là em thì gửi email cho file ất ơ nào đó xong đề nghị trả lời, có bằng chứng nhân viên sử dụng gmail thì nhân viên đó ít nhất cũng bị chậm nâng lương. Theo thông tư của Ngân hàng Nhà nước và Bộ Thông tin Truyền thông thì thậm chí bank cũng bị phạt.
cụ ngồi ngoài mà phán như thánh

minhnguyen3107

Xe tăng
Cụ cái méo gì cũng biết nhưng chẳng biết méo gì, em thật;)

Phần lớn các ngân hàng tỷ trọng phí dịch vụ so với các khoản thu khác không cao, không phải là chính (ở đây em không bàn về chính sách vì nhiều ngân hàng đang tìm cách nâng tỷ trọng này lên); Phí giao dịch chỉ là 1 phần nhỏ trong các khoản phí dịch vụ mà ngân hàng có thể thu được & riêng với nhân viên thì chính sách càng thoáng, càng giảm phí thì càng thích vì thu hút được khách hàng, tiếp khách dễ hơn.v.v...
À thì biết chỗ người không biết mà. Tóm lại miễn phí không điều kiện thì không có đâu.

HVuong8888

Xe tải
Các cụ cứ thích dùng vcb nhỉ, lợi nhuận của nó chục ngàn tỷ, năm nào cũng đứng top đầu hệ thống ngân hàng mà cứ dùng của bọn nó! Chủ yếu là thu phí dịch vụ chứ đâu ra!
Giờ các bank cạnh tranh nhau bằng việc free chuyển nội/ngoại hệ thống rồi mà còn dùng của nó!

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Bên VCB thu tiền phí cực khiếp, em hay dùng bên đó do thói quen mở tài khoản từ ngày xưa nên ngại đổi. Cách đây 4 tháng VCB nó mới áp dụng chuyển khoản online không thu phí, trước đó nó giới hạn mỗi ngày chỉ được chuyển online tối đa 1 tỷ. Phần còn lại toàn phải ra ngân hàng chuyển khoản
Hôm nọ vợ em thống kê, riêng nửa năm 2021 em thiệt hại phí chuyển tiền qua VCB gần 170 triệu, có ngày giao dịch nhiều, chuyển mấy khoản nó đốt mất gần 10 triệu.
Đợt này vẫn bị đốt nhưng đỡ hơn vì chuyển online nó ko thu phí nữa và em đề nghị bọn nó nâng cấp tài khoản lên khách hàng siêu VIP, được chuyển online tối đa 1 ngày 6 tỷ. Nhưng thi thoảng phát sinh những giao dịch lớn vẫn phải ra tại ngân hàng và mất phí các cụ ạ.
Cụ đúng VIP thật, bảo sao ngân hàng báo lãi khủng. Cụ xem mấy gói dịch vụ phí cố định cả năm, chuyển bao nhiêu cũng đc.
Các cụ cứ thích dùng vcb nhỉ, lợi nhuận của nó chục ngàn tỷ, năm nào cũng đứng top đầu hệ thống ngân hàng mà cứ dùng của bọn nó! Chủ yếu là thu phí dịch vụ chứ đâu ra!
Giờ các bank cạnh tranh nhau bằng việc free chuyển nội/ngoại hệ thống rồi mà còn dùng của nó!
Cơ bản quen rồi cụ ợ. Nhiều cụ trong đó có nhà cháu dùng VCB gần 20 năm nay, chỗ nào có ATM nhớ hết trong đầu, đối tác đều lưu số tk VCB của mình, giờ thay đổi cũng ngại. Vả lại VCB nhà cháu có gói gì đó ck ko mất phí (nhưng ko hiểu sao vẫn mất phí cho VETC dù chuyển trên app nào).

nvh_hn

Xe container
Cụ đúng VIP thật, bảo sao ngân hàng báo lãi khủng. Cụ xem mấy gói dịch vụ phí cố định cả năm, chuyển bao nhiêu cũng đc.

Cơ bản quen rồi cụ ợ. Nhiều cụ trong đó có nhà cháu dùng VCB gần 20 năm nay, chỗ nào có ATM nhớ hết trong đầu, đối tác đều lưu số tk VCB của mình, giờ thay đổi cũng ngại. Vả lại VCB nhà cháu có gói gì đó ck ko mất phí (nhưng ko hiểu sao vẫn mất phí cho VETC dù chuyển trên app nào).
Cụ dùng app của VETC nên giao dịch đấy thu phí là của bên ví. Cụ ck từ VCB vào tk VETC của BIDV mới là dùng dịch vụ của VCB, lúc đó mới là phí của VCB (or không mất phí nếu cụ đăng ký).