vespa super GT

htlreplay

Xe đạp
Em mới lấy em GTS super này được hơn tháng . Nhận xét cơ bản của em như sau :

- Dáng và màu sơn đẹp , nổi bật .
- Chỗ ngồi rộng rãi thoải mái , để chân của người ngồi sau sẽ hơi vướng lúc người lái chống chân.
- Xe đầm , đi bốc . Thấy ngang ngửa con sh việt 150 của bà chị. Tuy nhiên phanh thì không bằng.
- Xe hơi cao , em 1m72 + 3 cm giầy or xăng đan ngồi hơi lui lên đầu thì chống được hết chân nhưng tụt lại sau thì lại phải kiễng. Cái này là do phần bụng xe nó phình ra ở đoạn đấy ^^ .
- Xe giảm sóc rất tốt . Phi vào đường tàu , chỗ mấp mô ầm ầm mà không hề gì.
- Về xăng thì em cảm giác các bác tính nhầm thế nào , chứ em đi đổ 100k không đi được 100km. A95 21800 --> tầm 4l6 / 100k . Tính ra xe này phải 5l hoặc hơn 5l / 100km . Em chưa thay dầu lần đầu nên có thể chưa chính xác. Đợi đi tầm 800km thay một phát rồi check lại .
- Xe khá nặng , không thể quay . Chỉ có thể lựa để chỉnh hướng , nói chung khá vất vả .
- Xe khá nóng .

Tính tổng quan thì con này có nhiều điểm không bằng Sh. Nhưng với độ " ít phổ biến " của nó + vẻ đẹp vốn có của dòng vespa thì em thấy đây vẫn là sự lựa chọn hợp lý .

tungpr123

Xe buýt
dòng xe này 5l/100km cơ ah , ăn uống khủng khiếp thế các cụ :S, thế thì chịu sao nổi e nó

Cuong.Daza

Đi bộ
Em vừa mới mua một em GTS 125ie. Hôm nọ hãng bảo em lên cập nhật phần mềm mới cho xe để khắc phục tình trạng mỗi sáng phải để máy chạy tầm 3 phút cho nóng rồi mới đi. Xe em lúc lấy về phiên bản phần mềm xxx017, phần mềm mới bản xxx021A. Vừa nâng cấp xong thì em chạy cảm thấy máy xe hơi gằng, tay ga lên nặng ở tốc độ 20km-40km. Em chạy thử vài ngày thì vẫn gặp tình trạng này, trước lúc nâng cấp thì hoàn toàn không có. Hôm nay em phát hiện ra là nếu như chạy xe ở vận tốc cao (~80km/h), sau đó nhả ga hoặc đi xuống dốc thì xe sẽ lướt giảm vận tốc nhẹ nhàng đến khoảng 40km/h thì máy xe luôn luôn bị gì lại (giống như đang bóp thắng) cho đến khoảng 20km/h thì lại lướt nhẹ nhàng.

Xin hỏi có bác nào đã nâng cấp phần mềm mới và gặp tình trạng như em không ạ? Em ngờ rằng đây là tính năng của phiên bản mới giúp người đi đường cao tốc giảm vận tốc an toàn... hic nhưng lại không phù hợp với điều kiện giao thông ở VN tí nào cả (20-40km/h)

bimbim1976

Xe điện
Em vừa mới mua một em GTS 125ie. Hôm nọ hãng bảo em lên cập nhật phần mềm mới cho xe để khắc phục tình trạng mỗi sáng phải để máy chạy tầm 3 phút cho nóng rồi mới đi. Xe em lúc lấy về phiên bản phần mềm xxx017, phần mềm mới bản xxx021A. Vừa nâng cấp xong thì em chạy cảm thấy máy xe hơi gằng, tay ga lên nặng ở tốc độ 20km-40km. Em chạy thử vài ngày thì vẫn gặp tình trạng này, trước lúc nâng cấp thì hoàn toàn không có. Hôm nay em phát hiện ra là nếu như chạy xe ở vận tốc cao (~80km/h), sau đó nhả ga hoặc đi xuống dốc thì xe sẽ lướt giảm vận tốc nhẹ nhàng đến khoảng 40km/h thì máy xe luôn luôn bị gì lại (giống như đang bóp thắng) cho đến khoảng 20km/h thì lại lướt nhẹ nhàng.

Xin hỏi có bác nào đã nâng cấp phần mềm mới và gặp tình trạng như em không ạ? Em ngờ rằng đây là tính năng của phiên bản mới giúp người đi đường cao tốc giảm vận tốc an toàn... hic nhưng lại không phù hợp với điều kiện giao thông ở VN tí nào cả (20-40km/h)
Chưa nâng cấp thì đúng là khó đề lúc khởi động,rất khó chịu nếu đang vội đi đâu.Tiếp theo là đi đường đông ,ga nhỏ hay bị giật,cà giật.
Sau khi update phần mềm mới thì đỡ hơn phần khởi động,còn đi chậm vẫn hơi giật.
Ga gằn hay không gằn thừ bảo thợ chỉnh lại galanti là được.
Túm lại đã ghét GTS ie .

http://vtc.vn/31-292783/oto-xe-may/xe-vespa-moi-mua-lien-tuc-dinh-loi.htm

hochoi189

Xe tải
Cụ nào biết giúp em phát:
Con GTS của em lại bị cái bệnh mãn tính mới chết, bình thường thì không sao, chứ hôm nào đi rửa xe gặp cụ nào phụt nhiệt tình quá là y rằng nó lăn ra ăn vạ.
Đề mãi không nổ các cụ ạ, đèn code báo đỏ suốt khi bật khóa. Nó báo không biết lỗi gì các cụ nhỉ??? (biết là dòng này sợ nước phụt mạnh nhưng biết làm sao? chỗ rửa xe nào chẳng thế.)
Bình thường em để qua đêm nó khô sáng dậy lại nổ bình thường, nhưng sáng nay nó vẫn nằm ì ra. Khô thân em lại đi làm bằng xe ôm.
Cụ nào biết bệnh này mách em với ạ, chứ em mà dắt nó ra tới hãng thì tội lắm. Nặng kinh hồn.
Cám ơn các cụ

jackychun

Xe hơi
E này đi thì sướng r mỗi tội nặng qá :(

USRobotics

Xe buýt
Cụ nào biết giúp em phát:
Con GTS của em lại bị cái bệnh mãn tính mới chết, bình thường thì không sao, chứ hôm nào đi rửa xe gặp cụ nào phụt nhiệt tình quá là y rằng nó lăn ra ăn vạ.
Đề mãi không nổ các cụ ạ, đèn code báo đỏ suốt khi bật khóa. Nó báo không biết lỗi gì các cụ nhỉ??? (biết là dòng này sợ nước phụt mạnh nhưng biết làm sao? chỗ rửa xe nào chẳng thế.)
Bình thường em để qua đêm nó khô sáng dậy lại nổ bình thường, nhưng sáng nay nó vẫn nằm ì ra. Khô thân em lại đi làm bằng xe ôm.
Cụ nào biết bệnh này mách em với ạ, chứ em mà dắt nó ra tới hãng thì tội lắm. Nặng kinh hồn.
Cám ơn các cụ
Hic, đúng là với Piaggio, cứ mỗi lần rửa xe là 1 lần thấp thỏm, hic, mình toàn phải chọn hàng nào có vòi xịt yếu yếu thôi, chứ vào chung vs mấy hàng rửa ô tô, rửa xong, khỏi đề luôn
con này cũng 125, lại còn ie, làm gì mà hơn 4l hả cụ
đến con vespa s 125 đời đầu của em, chả ie gì sất, mà còn dưới 4l mà, hay cùng 125 nhưng khác loại động cơ nhỉ?

akapumkin2111

Xe máy
đi ra ngoài đg ko bao h đc như hãng nói đâu bác ơi, ví dụ như con vespa s 3v ie của em này