Vespa Sprint, Cụ nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến !!!

bao nam988

Xe đạp
mí a bảo trì của hảng làm ăn chán lắm mí bác.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Đi Vespa giống như việc chạy đi mua con Merc 4 bánh để chạy, phải chấp nhận phí bảo trì cao nhưng đổi lại xe đẹp, giảm xóc khá ổn, động cơ cũng không còn kêu như trước. Nếu muốn nồi đồng cối đá thì thiết nghĩ Cụ đừng nên chơi tay ga hoặc mơ tưởng đến con nào nữa cho xong ^^
Nhưng công nhận bọn Vespa này đi bảo dưỡng ngốn tiền thật, em có con su hào già, chỉ đổ xăng thay dầu là chạy, chả phải nghĩ ngợi gì, xe BX em thì mấy lần tiền bảo dưỡng rồi. Thay cái gì cũng đắt kinh.

svngheo

Xe máy
Thiết kế trau truốt, sang trọng. Theo em thì cụ thích thì lấy, sợ cũ thì dán nylon vào, xe nào sau chả cũ, chả xước.

npkhanh87

Xe đạp
Em cũng đang đi con màu xám mua được gần 1 năm rồi, nói chung là cũng rất hài lòng với em nó. Hiện tại em đi được hơn 9000 km một téo, đi trong nội đô thì xăng tầm 38 - 42 km/l còn chạy đường trường đều ga thì nó được 49 km/l đây là chỉ số em theo dõi thực tế chứ ko phải phán bừa đâu ạh :D Giảm xóc của em này êm, không còn hiện tượng rung lắc đầu xe khi đi chậm như những dòng xe cũ nữa. Nhưng con của em mua về bị lỗi họng xăng nên rất hay bị rồ ga khi đi chậm, mang em nó ra hãng làm bảo hành được thay cái họng xăng khác là đến nay chạy ngon lành cành đào luông :D

Nói chung là cụ chủ không cần phải lăn tăn nữa đâu, thích em nó thì quất luôn thôi :)