Vespa LX gắn gác chân Buzzetti :D

robocop

Xe buýt
Lên mạng thấy các đồng chí Vespa nước ngoài gắn cái này rất nhiều, đó là cặp gác chân cho người ngồi sau của dòng Vespa smallframe (LX, S, LXV, ET). Mommy, mấy bạn nữ đi xe mình ngồi cũng hay than phiền là gác chân khó và mỏi. Thế là quyết định tìm cách mua em nó về chuột bạch. Nay e xin làm 1 bài :D

sản phẩm tại đây, Sản phẩm của hãng Buzzetti nổi tiếng sản xuất linh kiện cho Vespa, cặp gác chân bằng nhôm, màu đen, có loại màu trắng nữa nhìn hơi pê đê :D

http://www.scooterwest.com/items/?_pageCCS=t#page=/item_details/LX-LXV-Vespa-S-Foot-Pegs-PAIR/4750

Sau khi gắn

Về mặt thẩm mỹ: chỉ có thể nói là hoàn hảo, nhìn không hề thô chút nào vẫn gọn gàng mềm mại. Đặc biệt bộ gác chân này phải nói là thiết kế quá chuẩn, ướm lên là vừa ngay bộ gác chân zin của xe, đúng là có nghiên cứu kĩ: chỉ cần tháo ra vặn ốc vào, rất chắc chắn không hề xê dịch, lỏng lẻo. Đặc biệt là bắt 2 ốc 1 vào sàn xe và 1 vào ốc nhỏ của 2 miếng nhựa dưới thân xe (rất đơn giản, đảm bảo chị em phụ nữ gắn cũng được). gấp lên hạ xuống nhẹ nhàng vững chãi. Xứng đáng là sản phẩm chất lượng của 1 hãng chuyên sản xuất phụ tùng danh tiếng được cộng đồng modernvespa.com ưa thích.

Về mặt sử dụng: chỉ thêm vài cm chiều cao và bề rộng nhưng giúp cho việc để chân của người ngồi sau dễ dàng thoải mái hơn rất nhiều, mommy và người yêu vốn chân ngắn rất là vừa ý :D :D :D

nhìn chung là hơi đắt cho 1 bộ gác chân nhưng anh chị em nào hay chở 1 người ngồi sau chân ngắn thì nên bem, theo ý em là vậy, đừng mua mấy loại gác chân của Thailand rất kém chỉ gắn 1 ốc nên lỏng lẻo lắm, em thử rồi..

hình ảnh

em nó lúc mới tháo hộp

để lên ướm thử, có thảm nên hơi cao không vừa ốc kia, quyết định cắt khúc thảm phía sau 1 tí, kết quả vừa y mỹ mãn chỉ cần gắn ốc vặn vặn là xong, đơn giản bất ngờ

đã cắt thảm, gắn vào và gắn lại tất cả, để ý sẽ thấy gắn vào xe với 2 ốc, cực kì chắc chắn, khi mở lên

khi hạ xuống

khi gác chân lên, thoải mái rồi, không phải quẹo quẹo cái chân vào trong nữa :D, thật sướng

1 vài đồng môn :D , xe em xấu nhất

http://modernvespa.com/forum/topic89314

http://modernvespa.com/forum/topic93254

nmh1002

Xe hơi
Tổng chi phí ship về đây là bao nhiêu thế cọp?

Chỉnh sửa cuối:

Woong

Xe hơi
cháu cũng thích ngồi kiểu này cụ ợ :))

Klinky

Xe tải
Nhưng cụ ạ, # biệt w xã hội quá là không được đâu :D . Cá nhân e thấy LX đẹp rồi, k cần chế cháo gì cả

robocop

Xe buýt
Tổng chi phí ship về đây là bao nhiêu thế cọp?
tổng chi phí về đây là hơn 1 triệu 1 tí cụ ạ

cháu cũng thích ngồi kiểu này cụ ợ :))
Nhưng cụ ạ, # biệt w xã hội quá là không được đâu :D . Cá nhân e thấy LX đẹp rồi, k cần chế cháo gì cả
Vespa thì đẹp khỏi nói rồi ạ, nhưng đi đường xa thì bạn em ngồi sau than mỏi chân, thế là em tìm hiểu và làm cặp này, giờ thì thích rồi bác ơi

Em cũng thích nhưng em toàn chở, chỉ được chở 1 lần để kiểm tra :D

Zinnat

Xe tải
Cá nhân em thấy rằng lắp thêm làm xấu xe & mất đi giá trị thẩm mỹ.

kenzee

Xe tải
xe bác màu đen thì đẹp hơn :D màu trắng thành ra cái buzzetti trong lộ liễu qá :D

robocop

Xe buýt
Cập nhật:

- Sau hơn 5 năm vẫn bền và xài tốt như ngày đầu , tuy ngoại hình có cũ kĩ theo thời gian

Quá đáng tiền !!

trinhduocvien

Xe hơi
Có Pác nào biết gác chân Vespa sprint này bán ở đâu không ?