Vespa du ký - Hành trình Châu Âu

kuzbass

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hành trình của cụ chủ quả là một ước mơ của trong đời.

Risrau

Xe hơi
đẹp tuyệt cụ ợ =P~

Ngoc Vu

Xe hơi
Hành trình của cụ chủ quả là một ước mơ của trong đời.
các cụ sướng thật, rảnh là đi, bỏ vợ con ở nhà, em phụ nữ muốn đi đâu 1 tý cũng khó
Vầng, cánh đàn ông bọn em thì đi cũng dễ hơn. Nhưng mà không phải rảnh là đi đâu mợ ạ. Cũng phải sắp xếp, xin visa các kiểu. Thời gian chuẩn bị cũng đến cả năm giời đấy mợ ạ. ĐI mà dễ thế thì ai chả muôn đi hả mợ:)

Ngoc Vu

Xe hơi
Hôm trước úp một đống bài lên. Ấy vậy mà sau khi diễn đàn bị toi xong thì chả thấy bài đâu nữa. hazza, đành viết lại vậy

Ngoc Vu

Xe hơi
Sau khi đi lang thang ngoài phố về thì bọn em chuẩn bị cho bữa tối, à tối đó bọn em còn đón khách. Chả là thế này: Có bạn Vân, đang sinh sống và làm việc ở Genoa đến thăm. Sự thể thế này. Em Vân quê ở Sóc Sơn đã sang bên này học tập và hiện làm việc tại một viện hoá học ở Genova. Nhân một lần vào diễn đàn Phượt.com thì biết được hành trình của chúng em có ghé đến thành phố bạn đang sinh sống, thế là bạn kết nối và có cuộc gặp hôm nay. Em Vân là một người trẻ, ham hiểu biết và rất nhiệt tình. Chiều nay em nguyện sẽ đưa chúng em đi ăn. Theo em Vân thì ở thành phố Genoa này có khoảng hơn 10 người đang sinh sống và làm việc, thi thoảng họ mới gặp nhau thôi nên được gặp các anh từ quê hương thì em vui lắm.

Bọn em bắt đầu lên kế hoach cho bữa tối. Tiêu chí đặt ra là: Ngon - Bổ - Rẻ lại còn View đẹp. Xem ra có vẻ hơi khó. Sau một hồi bàn cãi, đắn đo, cuối cùng cũng tìm được tiếng nói chung. Em Vân sẽ dẫn bọn em đến một nhà hàng bên bờ biển. Lát em sẽ kể chi tiết hơn về cái nhà hàng tuyệt vời này. Bọn em có 3 xe nên không đủ xe cho 11 người, nên mới quyết định đi xe Bus, Kể ra cũng là một trải nghiệm hay. 10 phuts xe bus thôi mà. Ở nhà thỉnh thoảng em cũng đi xe bus, nhưng đi xe bus ở trời tây thì bi giờ em mới có dịp. Chả tội gì không thử các cụ/mợ nhỉ?

Một cái tượng đài ngay bên phía trên quán Bar. Người dân ngồi hóng nắng và phơi người sau những tháng mùa đông lạnh giá

Nói thêm về quán Bar này. Nó nằm ngay bên bờ biển, nhìn ra phía trước mặt là biển địa trung hải mênh mông, nước xanh ngăn ngắt. Du khách đến đây rất động, họ ngồi uống bia và chém gió rất thoải mái, vui vẻ. Thực đơn thì thế này: Cứ một chai bia giá 5 ơ rô, còn đồ ăn thì tự chọn và miễn phí, tự phục vụ, ăn bao nhiêu cũng được. Đồ ăn thì có Pisa và Pasta và vài thứ bánh khác nữa, cũng đơn giản thôi nhưng mà được. Ngoài ra thì còn đồ uống khác nữa dành cho phụ nữ và trẻ em. Quá rẻ so với tiêu chí đặt ra. coi dư là ok đi

Các bạn khoai tây đang uống bia và chém gió, trông khoái lắm các cụ/mợ ạ

Ngồi sát mép biển mới khoái chứ, có rất đông trẻ con nữa các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Vu

Xe hơi

Trong lúc chờ bia và đồ ăn thì bọn em cũng phải sướng phát cho nó hoành.

Cha này và vua pose đấy các cụ. Nhưng mà đứng trước biển thì em cũng máu pose chứ chả riêng gì hắn:P

Ngoc Vu

Xe hơi
Còn đây là nữ hoàng pose. Bạn ấy có thể tự sướng mọi nơi mọi lúc. Em không thể đếm được trong ip của bạn ấy có bao nhiêu ảnh tự sướng nữa. Nhưng như thế cuộc đời mới vui nhỉ, yêu đời và yêu bản thân mình cũng tốt mà

Chân em tuy ngắn nhưng bọn nó cũng phải ngước nhìn

Ngoc Vu

Xe hơi

Ở đây có một cái biển rất lớn làm chỗ ngồi cho du khách. Đây là một cái biển bằng kim loại, trên họ có khắc chữ. Hình như là tên các danh nhân, nhà khoa học, vĩ nhân các loại. Em nhìn thấy cả tên của bạn Nã Phá Luân

Các cụ có thể ngồi uống bia, hóng gió, hoặc có thể chạy nhảy trên tâm biển tuỳ thích. Các bạn Tây nó hay thế, chứ ở Việt Nam thì bị bảo vệ đuổi chết

Ngoc Vu

Xe hơi
Và các bạn nhà ta

Phu nhân của ngài Lamdamtrau

Uống bia là phải rực rỡ

Ngoc Vu

Xe hơi
Em thêm tý quang cảnh của cái quán bả tuyệt vời này

Uống bia ở bên bờ Địa Trung Hải cũng là cảm giác rất khác so với ngồi ở Lan Béo hay Cường Hói các cụ nhể:P

Ngoc Vu

Xe hơi

Ngồi đây dưới cái nắng của buổi chiều và những làn gió mát thổi vào từ biển cộng với bia và Pasta thì cuộc đời chẳng còn nghĩ ngợi gì nữa. Em thấy là mình quá là may mắn luôn í

Mấy cụ này sướng thì đừng hỏi

Đường dẫn xuống biển đây

Đấy, đông đúc thế này cơ mờ

Ngoc Vu

Xe hơi

Đây, họ ngồi ngay trên cái biển kim loại đây các cụ, có cả chó nữa chứ chả chơi

Thế này các cụ bảo có chết em không cơ chứ

Dân tình đứng ngồi la liệt

Cái bọn này thì sướng điên đảo

Chaukga

Xe container
Em vẫn theo cụ chủ đây. ;)

Ngoc Vu

Xe hơi
Sáng ngày ra, thấy trời man mát. Thôi em làm tý hoàng hôn cho nó máu vậy

Lúc ngồi uống bia ở đây thời cũng bắt đầu ngả sang chiều, nhưng thời tiết ở Châu Âu có sự khác so với Châu Á. 9h tối hoàng hôn mới bắt đầu buông và có hôm 10h tối vẫn còn ánh sáng, nhập nhoạng như 6,7h ở bên mình. Như thế cũng hay vì có nhiều thời gian để vui chơi

Được chứng kiến hoàng hôn trên biển địa trung hải kể cũng là một sự may mắn

Ngoc Vu

Xe hơi

Những bãi đã ở bờ biển cũng rất đẹp

Kể ra mà được nhảy xuống đây mà tắm thì thích biết bao

Ngoc Vu

Xe hơi

Phong cảnh biển vô cùng đẹp. Bây giờ khi đã về nhà, thỉnh thoảng em vẫn bị trí nhớ lôi về cái buổi chiều hoàng hôn rất đẹp bên bờ biển này. Ngày xưa cụ Chế Lan Viên có một câu thơ thế này quả là đúng quá:
" Khi ta ở chỉ là nơi đất ở
Khi ta đi đất đã hoá tâm hồn"
Mặc dù cũng lướt qua nơi này như một cơn gió nhẹ, nhưng những kỷ niệm về nó thỉnh thoảng cứ dội về tâm trí