Vespa du ký - Hành trình Châu Âu

Ngoc Vu

Xe hơi

Những loài hoa dung dị mọc ở ven đường, tô điểm cho thành phố

Ngoc Vu

Xe hơi

Hoa này bên mình hình như không có

Cũng đáng yêu các cụ nhỉ.

Ngoc Vu

Xe hơi

Hoa gì chả rõ

Cơ mà em thích

Ngoc Vu

Xe hơi
Em vẫn còn chụp hoa. Em thấy thành phố này đáng yêu hơn bởi những bông hoa khoe sắc. Sẽ còn gặp rất nhiều hoa ở rất nhiều nơi, những loài hoa vùng địa trung hải vô cùng đẹp đẽ, các cụ cứ chờ em

Ngoc Vu

Xe hơi
Chắc các cụ cũng như em, chụp hoa mãi cũng chán nhỉ? Em lại leo lên đồi và chụp thành phố dưới cái nắng tháng 6 vùng địa trung hải

Phóng tầm mắt ra xa em thấy thành phố rất là đẹp

Thành phố cổ kính và ngăn nắp, sạch sẽ

Clayton

Xe điện
Chuyến đi của các cụ thú vị quá. Italia em cũng đã đi qua, nhưng hành trình của em lại không có Genova. Nói chung, châu Âu là đất ngàn năm, nên đi từ Nam Âu lên Trung Âu, Bắc Âu, từ Đông Âu sang Tây Âu, đâu đâu cũng thấy nét cổ kính mê hoặc. Khám phá các thành phố, làng mạc châu Âu thì quả thực là không biết chán.

Chuyến đi của các cụ thêm phần thú vị nữa là các cụ được trải nghiệm chạy Vespa ở châu Âu, lại là đi cùng nhóm bạn bè có chung sở thích, đam mê. Nhất đấy ạ :)

Qua mạch này, em thấy lại được Lâm Cầu Mới, cậu em lâu lắm rồi không gặp. Chắc hôm nào mấy anh em phải tụ tập lại.

Văn của cụ chủ hay - tình cảm và nhiệt huyết. Nó ngập tràn cái háo hức, thích thú của những người được lần đầu tiên đặt chân đến vùng đất mà mình mong ước được ghé thăm. Với em, những thành phố đầu tiên của một đất nước mà em tới thăm luôn là thành phố mà em dành cho nó nhiều tình cảm nhất trong đất nước đó, cho dù thành phố đó là lớn hay nhỏ, nổi tiếng hay bình dị, kiểu như sẽ yêu quý Genoa hơn cả Roma, Milano, Torino, Firenze... Không biết các cụ có thấy tương tự như thế không?

Ngoc Vu

Xe hơi
Chuyến đi của các cụ thú vị quá. Italia em cũng đã đi qua, nhưng hành trình của em lại không có Genova. Nói chung, châu Âu là đất ngàn năm, nên đi từ Nam Âu lên Trung Âu, Bắc Âu, từ Đông Âu sang Tây Âu, đâu đâu cũng thấy nét cổ kính mê hoặc. Khám phá các thành phố, làng mạc châu Âu thì quả thực là không biết chán.

Chuyến đi của các cụ thêm phần thú vị nữa là các cụ được trải nghiệm chạy Vespa ở châu Âu, lại là đi cùng nhóm bạn bè có chung sở thích, đam mê. Nhất đấy ạ :)

Qua mạch này, em thấy lại được Lâm Cầu Mới, cậu em lâu lắm rồi không gặp. Chắc hôm nào mấy anh em phải tụ tập lại.

Văn của cụ chủ hay - tình cảm và nhiệt huyết. Nó ngập tràn cái háo hức, thích thú của những người được lần đầu tiên đặt chân đến vùng đất mà mình mong ước được ghé thăm. Với em, những thành phố đầu tiên của một đất nước mà em tới thăm luôn là thành phố mà em dành cho nó nhiều tình cảm nhất trong đất nước đó, cho dù thành phố đó là lớn hay nhỏ, nổi tiếng hay bình dị, kiểu như sẽ yêu quý Genoa hơn cả Roma, Milano, Torino, Firenze... Không biết các cụ có thấy tương tự như thế không?
Cám ơn cụ đã động viên, em lại tiếp tục con đường thiên lý ạ. Không có gì thú vị hơn là được ngồi trên chiếc xe mình yêu quý để rong ruổi trên những con đường Châu Âu cụ a.

Ngoc Vu

Xe hơi

Những người già ngồi sưởi nắng trong vườn, một cảnh thường thấy ở Châu Âu. Ngay phía bên kia đã là biển

Em lang thang đi về phía biển. Buổi chiều, thành phố vắng người hơn và biển vẫn xanh ngắt. Nhà cửa ở đây cũng cũ kỹ nhưng em vẫn thấy sự sạch sẽ và lãng mạn

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Vu

Xe hơi

Đi ngang qua một cửa hàng đóng cửa ở trên phố. Cửa kính nên em nhìn rõ thấy cái thằng mình, thế là phải dừng lại tự sướng phát cho đời nó tươi:)

Em băng qua một ngã ba đường và bắt gặp cái tượng đài. Hình như tượng đài của hoạ sỹ Leona de Vinci thì phải. Ở Ý, hầu như các vòng xoay đều có những tượng đài

Ngoc Vu

Xe hơi

Một người phụ nữ Italia mà em bắt gặp trên đường phố. Chị ta không phải là mẫu phụ nữ điển hình Ý nhưng thấy chị ấy khá ấn tượng nên em chụp phát:)

Em lại tiếp tục đi sâu vào khu đông vui. Ở đây, em bắt gặp một khu công cộng, rất nhiều người ngồi trên những chiếc ghế đá để tắm nắng, trẻ con thì vui chơi, chạy nhảy. Cô gái này còn trẻ và rất hay, khi thấy em chĩa ống kính về phía mình là cô ấy diễn luôn không ngần ngại

Diễn luôn, sao phải nghĩ ngợi nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Vu

Xe hơi

Chắc lại đang kể tội con dâu:))

Chém phần phật

Ngoc Vu

Xe hơi

Các cụ già dìu nhau đi dạo rất tình tứ

ở một góc khác, người đàn ông nằm phơi nắng cùng chú chó nhỏ. Ở bên mình ít có cảnh này các cụ nhể

Ngoc Vu

Xe hơi

Trời cũng chiều rồi nên em cũng rảo bước về nhà xem kế hoạch của đồng bọn thế nào

Một tượng đài ở khu trung tâm

Ngoc Vu

Xe hơi

Nét cổ kính còn hiện rõ trên kiến trúc của thành phố Genova

Phải nói là kiến trúc và điêu khắc không thể tách rời nhau, nó tạo lên những tác phẩm tuyệt vời mà người xưa để lại

Chaukga

Xe container
Chắc mấy ngày nghỉ cụ chủ sẽ post nhiều, em hóng nhé.

Xe tăng

Xe tăng
Hy vọng cuối tuần này OF ngon nghẻ để cụ chủ post tiếp nhỉ 8->

xedithue

Xe tăng
Em cũng từng chạy mấy năm trời con Super mà chưa được đi như cụ nhỉ. Mà hình như cái tay nhà báo mà cụ trao cờ lưu niệm trước chuyến đi ấy, hắn cũng chạy PX thì phải.

Ngoc Vu

Xe hơi
Em cũng từng chạy mấy năm trời con Super mà chưa được đi như cụ nhỉ. Mà hình như cái tay nhà báo mà cụ trao cờ lưu niệm trước chuyến đi ấy, hắn cũng chạy PX thì phải.
Cụ cứ mạnh dạn đi cụ, không chạy được chuyến dài thì ta chạy chuyến ngắn. Cứ ra khỏi nhà là khoái rồi.
Cái hắn nhà báo ấy cũng chạy một em Super như cụ. Chiếc xe của hắn đã từng được bọn em tha lên Fansypan một lần hồi năm 2011 rồi cụ ạ:)

Clayton

Xe điện
Cụ cứ mạnh dạn đi cụ, không chạy được chuyến dài thì ta chạy chuyến ngắn. Cứ ra khỏi nhà là khoái rồi.
Cái hắn nhà báo ấy cũng chạy một em Super như cụ. Chiếc xe của hắn đã từng được bọn em tha lên Fansypan một lần hồi năm 2011 rồi cụ ạ:)
Ôi, trời ơi. Anh em đợi cụ dài ngoẵng cả cổ rồi à. :D :D ;)