Thảo luận Vespa đi có ổn không các cụ?

Megatron86

Xe đạp
Toàn mấy thánh không đi vespa hay piaggio mà phán tào lao. Từ 1999 - 2007 piaggio trang bị hầu hết cho các loại xe là dong máy l.e.a.d.e.r nên khi đề có tiếng kêu đặc trưng như xóc nồi niêu xoong chảo. Nhưng từ khi ie . 3vie xuất hiện thì hiện tượng đã đỡ. Và cuối cùng là iget thì đề mượt hơn hẳn. Thực sự thì ai đã đi vespa lâu thì thấy nó bền ntn. Hãng piaggio có một nhược điểm lớn nhất là sau 1.5 đến 2 năm máy bắt đầu hú do lap. 100 chiếc hết 99 chiếc bị do kết cấu của dòng máy leader nói trên. Còn bác nào nói honda bền hơn thì xem lại. Đã chạy xe nào mà ko phải sửa. Sh ab nằm đầy ngoài hãng kìa. Của bền tại người. Mấy bố muốn đẹp ngon bổ rẻ mà thay toàn hàng fake vào xe nên phán này nọ.vkl dân chơi. Đã chơi thì ko sợ. Đã sợ thì đừng chơi. So sánh độ ăn xăng của xe số vs xe ga. Một thằng vô cấp một thằng dùng hộp số.

AAnh

Xe tải
Toàn mấy thánh không đi vespa hay piaggio mà phán tào lao. Từ 1999 - 2007 piaggio trang bị hầu hết cho các loại xe là dong máy l.e.a.d.e.r nên khi đề có tiếng kêu đặc trưng như xóc nồi niêu xoong chảo. Nhưng từ khi ie . 3vie xuất hiện thì hiện tượng đã đỡ. Và cuối cùng là iget thì đề mượt hơn hẳn. Thực sự thì ai đã đi vespa lâu thì thấy nó bền ntn. Hãng piaggio có một nhược điểm lớn nhất là sau 1.5 đến 2 năm máy bắt đầu hú do lap. 100 chiếc hết 99 chiếc bị do kết cấu của dòng máy leader nói trên. Còn bác nào nói honda bền hơn thì xem lại. Đã chạy xe nào mà ko phải sửa. Sh ab nằm đầy ngoài hãng kìa. Của bền tại người. Mấy bố muốn đẹp ngon bổ rẻ mà thay toàn hàng fake vào xe nên phán này nọ.vkl dân chơi. Đã chơi thì ko sợ. Đã sợ thì đừng chơi. So sánh độ ăn xăng của xe số vs xe ga. Một thằng vô cấp một thằng dùng hộp số.
Bác nói chuẩn. :)) Mà lăn tăn có nhiều lí do lắm cụ ơi

kid1234

Xe buýt
Em mua vespa sprint 2015, đi chán vãi các cụ ạ. lại thêm hãng vào bảo dưỡng cũng chỉ nhăm nhăm thay đồ. đọc quyển sách bảo hành thì chẳng có điều kiện nào là được bảo hành cả, toàn gài bẫy nhau. thấy con vespa, liberty đời 2016 ABS có vẻ có nhiều công nghệ mới. không biết đi có ngon lành hơn không. Đang muốn bán lại con xe để lên đời 2016 xem sao. Bác nào quan tâm ko ạ :v

Duongvanhungbg

Xe tải
Em mua vespa sprint 2015, đi chán vãi các cụ ạ. lại thêm hãng vào bảo dưỡng cũng chỉ nhăm nhăm thay đồ. đọc quyển sách bảo hành thì chẳng có điều kiện nào là được bảo hành cả, toàn gài bẫy nhau. thấy con vespa, liberty đời 2016 ABS có vẻ có nhiều công nghệ mới. không biết đi có ngon lành hơn không. Đang muốn bán lại con xe để lên đời 2016 xem sao. Bác nào quan tâm ko ạ :v
Ib e cái giá

ga2gro

Xe đạp
có ai so sánh xăng xe số với xe ga đâu nào.
Bộ chỉ mỗi Piaggio sản xuất xe ga thôi hả mà nói ngu vậy bạn.
Cùn thì cùn vừa thôi.

AAnh

Xe tải
Cùn thì cùn vừa thôi.
Đọc mấy cái ý trên kìa cụ. So xăng là phụ thôi, để ý xăng làm gì

Vespalx8888

Xe tải
Piaggio Vespa hiện nay đang sử dụng công nghệ IGET khắc phục được hầu hết các nhược điểm trước đây như máy ì, tốn xăng, kêu to, chết máy, hụt hơi... rồi cụ nhé. Về chất lượng giờ ko hề thua kém mà thậm trí có nhiều ưu điểm hơn các dòng khác rồi. Thật ra mỗi dòng xe đều có ưu nhược điểm cả. Nếu cụ đang có nhu cầu mua Pi thì tốt hơn hết cứ hỏi người nào mà đang sử dụng đúng dòng xe cụ thích và phải đúng đời nhé cụ vì Pi rẩt nhiều đời từ chế thường - Phu xăng điện tử - 3 van - IGet ABS.

Megatron86

Xe đạp
Cùn thì cùn vừa thôi.
Ăn nói văn hóa quá bác nhỉ. Tính bác cũng hơi bị trẻ trâu đấy ạ.

Megatron86

Xe đạp
Trên này chỉ là góp ý thôi mà em để ý nhiều thành phần ngu mà tỏ vẻ nguy hiểm quá . ...

hoabinhbmt

Xe máy
Cá nhân e nghĩ của bền là tại người nhưng cáii xe vespa hình như sinh ra chỉ để đi kiểng thôi, chứ không phải để đi thường xuyên.

meomatto

Xe buýt
Máy iget thế hệ mới chắc cũng ko tệ đâu. 3v ie trở về trước thì hơi chán thật vì đi 1 hồi nó kêu to. Với cả em thấy máy của piaggio rất bền.

Toietmoi

Xe điện
Đi khá ổn, không tốn xăng như thiên hạ đồn nhưng bảo trì bảo dưỡng cực đắt, giá phụ tùng thì trên trời.

bigbreak

Xe hơi
cháu cũng đang tính mua lại của người quen chiếc vespa đây

nautical

Xe hơi
Piaggio Vespa hiện nay đang sử dụng công nghệ IGET khắc phục được hầu hết các nhược điểm trước đây như máy ì, tốn xăng, kêu to, chết máy, hụt hơi... rồi cụ nhé. Về chất lượng giờ ko hề thua kém mà thậm trí có nhiều ưu điểm hơn các dòng khác rồi. Thật ra mỗi dòng xe đều có ưu nhược điểm cả. Nếu cụ đang có nhu cầu mua Pi thì tốt hơn hết cứ hỏi người nào mà đang sử dụng đúng dòng xe cụ thích và phải đúng đời nhé cụ vì Pi rẩt nhiều đời từ chế thường - Phu xăng điện tử - 3 van - IGet ABS.
Hồi mới ra máy 3v người ta cũng nói thế, trước đó ra máy mới cũng nói thế.

Sau này ra máy ABC hay JQK gì đấy người ta lại bảo máy Iget ko ra gì :D

Nói chung theo lý của các bác hay đi vespa là phải thay dầu thật xịn, đi nhẹ nhàng chậm rãi, chỗ xóc tránh ra, tai nạn hay nguy hiểm cũng đc.... Đi như thế vẫn hỏng thì là do xăng lởm... =)) Nói chung các bác đi vespa với Piaggio nên vác xe mà chạy cho con xe nó được bền, so sánh với Honda nó dưới mông người khác hơi khập khiễng :D

mtvhua

Xe tải
Chế độ BH của Piaggio rất tốt bác ạ! vì mỗi người có 1 góc kinh nghiệm khác nhau, ko nhìn tổng thể thì khác gì thầy bói xem voi và phán đâu các cụ!

thuymanh

Xe đạp
Vespa mới đi ổn nó khắc phục được lỗi của mấy đời 2013 -2015 cụ ạ

TK87

Xe đạp
Nhà cháu đang có 2 con LX vn 125, 1 con đời chế thường 2010, 1 con đời 3vie 2014, con 3v đi tay ga rất nhẹ nhàng, đềpa bốc, ga giữa mượt, nhưng 60km/h đổ lên hơi đuối, con chế thường thì ngược lại, tay ga nặng nặng, ga đầu ko bốc, nhưng ga giữa và hậu 60-90 lên khỏe hơn 3v. Ăn xăng thì thôi rồi khỏi so sánh luôn, máy 3vie e thấy ăn xăng chỉ = hơn nửa con chế thường.
Chở gấu đi dạo em đánh giá là vespa đi dạo nhẹ nhàng đỡ mỏi mệt hơn SH 2013 do yên véspa thẳng ko dốc, người sau ko tì đè người ngồi trước, đỡ mỏi tay người cầm lái =)). 3vie đi rất nhẹ nhàng và thích, ko bít iget thì như thế nào.

tech_hobby_pc

Xe máy
Xuống giá thì có do tâm lý người việt ưa hàng honda.còn bền thì do mình bảo dưỡng thôi cụ,cụ cứ cày như trâu k cho nó ăn uống đầy đủ thì có nồi đồng khối đá cũng hỏng.
Ps: Cụ có nhu cầu thì alo em 0987327339 nhé,giá tốt nhất hệ mặt trời cho cụ

Hippi125

Xe đạp
Cứ đi sau 2 năm là biết mặt nhau ngay thôi ạ ;))