[Thảo luận] VERY HOT! Sập cần cẩu bê tông đường Phạm Hùng...bao nhiêu người dính????

Just.a.second

Xe buýt
Giả như sau này em mà ngồi vào ghế cụ # bây giờ thì em Thề, em Hứa, em Đảm bảo là tình trạng thi công tràn lan bừa bãi , cẩu thả như bi giờ sẽ chấm dứt ợ. Các cụ nhớ vốt cho em khi em ra tranh cử nhé. :D
Có thể bác làm tốt được việc đó nhưng với bộ trưởng thì đó chie là một phần của công việc :D

sontung2402

Xe buýt
ảnh đây các cụ. Em copy từ báo qua

BBB

Xe buýt
Ngoài Bắc này các công ty thi công công trình làm rất ẩu, em đã từng tham gia thi công B' cho mấy chú PTSC, PVC... trong Nam, phải nói là họ làm an toàn rất tốt, đáng để học tập. lên cầu thang mà không vịn tay camera phát hiện thì cho nghỉ 1 ngày để học lại an toàn, 2 lần học an toàn thì khỏi phải đi làm.
Em vào chụp ảnh công trường, ăn mặc đầy đủ bảo hộ quần, áo, mũ, kính đi vào chỗ của mình kiểm tra mà bị đồng chí giám sát an toàn đuổi ra và cho toàn tổ công nhân của em nghỉ nguyên buổi chiều hôm đó. lý do em đi giày không có bịt mũi sắt (giày nặng > 1kg/ chiếc), hôm sau trang bị đầy đủ vào chụp tiếp. Lương đồng chí GĐ an toàn ~ 20.000$/tg. dưới đồng chí đó có 1 tổ khoảng 10 người, ăn rồi chỉ có cắp tay sau *ít đi vòng quanh công trường.

xedieu

Xe cút kít
Ôi, em về trc đấy có 5' thôi! #:-s

xe365vn

Xe container
công nhận nhìn khiếp thật
mà xe trộn và xe bơm bê tông chứ nhỉ? làm gì có xe hút

LeTai1979

Xe cút kít
Không có thiệt hại về người là may lắm rồi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ngày nào em cũng phải đi qua Hoàng Minh Giám - Trần Duy Hưng. Nhìn mấy cái cần cẩu treo bê tông trên cao thấy ghê ghê, bê tông mà rơi vào ai thì.... :77:

joli2

Xe tải
Cũng vì cái vụ này mà tối qua em bị con 2b biển 29 H1 - 131** đâm *ít xe em. Đường đã tắc lại còn lao lên. Em điên quá quay lại và hỏi anh đi bên cạnh ngó xem hộ cái *ít xe có bị sao không thì anh ấy bảo bị vỡ biển xe. Em đợi thủ phạm đi lên một chút rồi hỏi chị lái xe: " chị đâm vỡ *ít xe em ah?"
- " Vỡ đâu mà vỡ, chị nhìn lại xem nào, ***" - Chị lái xe to giọng quát em....
Máu trong người em sôi lên:" Lại còn cãi ah?" - Đâm vào người ta đã không xin lỗi lại còn quát lại, không thể chấp nhận được!
Thấy em nói thế, ông ngồi sau kêu bà chị này:" Thôi đi đi!"....
Đi lên một đoạn, ông này cầm lái, lượn để vượt lên trên, mất hút, không một lời xin lỗi, không hỏi han hay như thế nào....
Ý thức kém quá..........

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Em đã cảnh báo các cụ 1 lần trên 1 thớt nào đó em không nhớ rồi. EM cũng làm về xây dựng nên biết rằng chúng nó làm ăn chả có tí an toàn nào đâu sập là chết dân bên dưới ngay. Hy vọng không ai bị làm sao. Quả này bọn thi công và giám sát vỡ mồm rồi. Tha hồ mà tung tiền bịt mồm.

anxbac

Xe máy
May quá, không có ai bị dính. Phúc đức quá.
Em là em kinh nghiệm rồi, cứ mấy cái cao cao, to to nặng nặng là em tránh xa.

kutit3427

Xe hơi
Ngoài Bắc này các công ty thi công công trình làm rất ẩu, em đã từng tham gia thi công B' cho mấy chú PTSC, PVC... trong Nam, phải nói là họ làm an toàn rất tốt, đáng để học tập. lên cầu thang mà không vịn tay camera phát hiện thì cho nghỉ 1 ngày để học lại an toàn, 2 lần học an toàn thì khỏi phải đi làm.
Em vào chụp ảnh công trường, ăn mặc đầy đủ bảo hộ quần, áo, mũ, kính đi vào chỗ của mình kiểm tra mà bị đồng chí giám sát an toàn đuổi ra và cho toàn tổ công nhân của em nghỉ nguyên buổi chiều hôm đó. lý do em đi giày không có bịt mũi sắt (giày nặng > 1kg/ chiếc), hôm sau trang bị đầy đủ vào chụp tiếp. Lương đồng chí GĐ an toàn ~ 20.000$/tg. dưới đồng chí đó có 1 tổ khoảng 10 người, ăn rồi chỉ có cắp tay sau *ít đi vòng quanh công trường.
Chuẩn đấy cụ: Họ phải đảm bảo công nhân, người lao động vào công trường lv tối về ăn cơm cùng gia đình, mờ phải còn nguyên hình, nguyên khổ, không rách rời, không chắp vá.

Chỗ iêm cứ 1 lỗi như mũ không quai, hay có không cài, giầy không đúng tiêu chuẩn, hút thuốc trong ctr, hay leo trèo không an toàn..... Phạt 50us, giám sát trực tiếp phạt 100us vì cái tội không sát sao cn, cty bị phạt 500us, cái xiền này làm quỹ để hàng tháng tổng kết bầu chọn Người xuất sắc trong tháng thưởng cho họ. Cái vụ mà dư lày giả sử nhỡ may có chắc thằng nhà thầu đấy rút HĐ lun vì tiền phạt lên tận 15% giá trị HĐ tùy từng mức độ vi phạm ợ. Nói chung nà cứ phải cứa vào da thịt họ mới thấy đau, thấy nhớ, chứ hô hào khẩu hiệu không như mấy ông ngoài kia có mờ đàn gẩy tai trâu.

Chỉnh sửa cuối:

TuanViet

Xe máy
Ngày nào em cũng phải đi qua cái công trường này mấy lần. Nghĩ lại cái cảnh sập cầu ở Linh Đàm thấy vẫn sợ

kienxoan

Xe buýt
Khoảng 18h30 tối nay có việc đi từ Kengnam về cầu vượt Mai Dịch đến đoạn gần bến xe buýt rẽ vào Toyota Mỹ Đình tự nhiên thấy ùn tắc kinh khủng...xe máy trèo lên cả vỉa hè...bụi bay mù mịt không thở được. Nhích từng thước lên thì thấy một cảnh tượng kinh hoàng hiện ra trước mắt: một cần cẩu bê tông hoặc một nhịp cầu vượt hoặc đại loại gì đó tương tự (sợ quá nhìn không rõ) đổ xuống đường Phạm Hùng chiếm khoảng 1/2 đường và nằm xuôi theo chiều từ KengNam về cầu vượt Mai Dịch. Tại đó có khoảng hai chục chú xxx đang dốc hết sức phân làn ô tô để giải phóng đường tắc. Do đi xe máy nên phải leo lên vỉa hè để di chuyển nên không nhìn rõ có bao nhiêu xe máy, ô tô (?!) có thể bị cần cẩu đè bẹp khi đang di chuyển và bất ngờ bị cần cẩu đổ xuống. Cầu mong là khi cần cẩu sập không có ai bị làm sao cả! Kinh quá! Đến giờ vẫn còn run! Chả thấy an toàn khi lưu thông trên đường này tí nào cả khi mà các trụ cầu vẫn đang được thi công và việc đảm bảo an toàn cho người đi đường quá sơ sài!...X_X

Anh em nào biết rõ thông tin thì cập nhật tiếp!

Thật khủng khiếp!
May quá hôm qua em đi Nguyễn Phong Sắc kéo dài nên tránh được :|

tuanzs

Xe container
Hô hô đúng chỗ này cách đây hơn tháng em (đứng trên vỉa hè đợi Gấu đón) thấy bọn nó làm ẩu, ghê quá nên rút máy ảnh ra chụp mấy cái. Của đáng tội có mấy chú 3x đang túm xe 2b gần đấy lại tưởng em chụp các chú ấy nên được vài phút các chú ấy thu xếp đồ chuột rút nhanh ơi là nhanh làm em phì cười.
Lô ảnh đấy em vứt đâu mất rồi hic

luugutv1

Xe tăng
Lương người phụ trách an toàn của đơn vị thi công ~20K Obama/thg thì khủng nhỉ